วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 05:58:45

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  405 GRI วางเครื่อง D8 ชนเกียร์เดิมครับ
0 สมาชิก และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405 GRI วางเครื่อง D8 ชนเกียร์เดิมครับ  (อ่าน 21162 ครั้ง)
pp003399
สิงห์มัธยม

« ตอบ #72 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 กันยายน 2012 เวลา 10:41:21 »

เครื่องเดิมเอาไปไหนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #73 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 กันยายน 2012 เวลา 16:18:24 »

เครื่องเดิมเอาไปไหนครับ
แยกขายไปหมดแล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pp003399
สิงห์มัธยม

« ตอบ #74 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 08:47:59 »

ของผมก็มีครับเครื่องเดิม แยกอะไรขายเท่าไหร่ครับ ผมจะได้ทำบ้าง (ไม่ค่อยมีความรู้ เรียกชิ้นส่วนไม่ค่อยถุกเลย) แนะนนำด้วยครับ//
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #75 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 09:08:57 »

...รถคุณจตุภูมิ วางเครื่องสวยทุกคันเลย(คันที่วาง 4A ก็สวยครับ) อิจฉาจัง อิ อิ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #76 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 11:31:53 »

...รถคุณจตุภูมิ วางเครื่องสวยทุกคันเลย(คันที่วาง 4A ก็สวยครับ) อิจฉาจัง อิ อิ...!!!
ขอบคุณครับ เพื่อนร่วมงานผม พอเขารู้ราคาที่ผมทำไปเขาบอกเอาเงินไปดาวน์รถใหม่ดีกว่า แต่ผมบอกว่าไม่..แบบดุดัน..มันเงียบเสียงลงทันที่ อิ.อิ.
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #77 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 11:33:18 »

หลอดไฟ  Philip แท้ครับ 4300K ราคาเท่าไหร่ครับ คุณจัตุภูมิ
แล้วเป็นหลอดซีนอล หรือ หลอด D2S ครับ ขอบคุณครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #78 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2012 เวลา 11:37:04 »

ของผมก็มีครับเครื่องเดิม แยกอะไรขายเท่าไหร่ครับ ผมจะได้ทำบ้าง (ไม่ค่อยมีความรู้ เรียกชิ้นส่วนไม่ค่อยถุกเลย) แนะนนำด้วยครับ//
พี่ควรแยกขายครับจะขายง่ายกว่าและอาจได้ราคาดีกว่าขายยกเครื่องด้วยครับเรื่องราคาไปดูกระทู้เก่าๆเอาครับผมไม่สามารถตั้งราคาให้ได้ครับ
ไดชาร์จ /ได start / Coil / ดับเบิ้ลRelay/comp.แอร์/Pump Power/เครื่อง/เอาแค่แบบขอเงินคืนบ้าง และเครื่องพี่ต้องรู้ว่ามันดีจริงนะครับ ของที่ขายไปพวงเราเอาไปแบ่งกันใช้ ถ้าไม่แน่ใจต้องรับประกันเขาด้วยครับ
pp003399
สิงห์มัธยม

« ตอบ #79 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2012 เวลา 15:04:59 »

ขอบคุณครับ จะรักษาจรรยาบรรณไว้อย่างเคร่งครัดครับ// คนคอน
pp003399
สิงห์มัธยม

« ตอบ #80 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 09:57:59 »

ถามหน่อยครับ ของผมเสร็จแล้วเหมือนกัน
1.เปลี่ยนแล้วพัดลมจังหวะ 2 ยังดังเหมือนเดิม ทำไงให้เบาลงครับ
2.เวลาเบาจะดับ ต้องปรับไงครับ เช่น เวลาติดไฟแดง หรือกลับเกียร์ (แก๊สหัวฉีด เอจี)
3.การเปลี่ยนจาก Drum เป็น Dis. SRI ไปเลย งบเท่าไหร่ครับ สั่งของที่ไหนครับ
4.เปลี่ยนสปริง/ โช้ค หน้า งบเท่าไหร่ สั่งของที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #81 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 10:32:04 »

ถามหน่อยครับ ของผมเสร็จแล้วเหมือนกัน
1.เปลี่ยนแล้วพัดลมจังหวะ 2 ยังดังเหมือนเดิม ทำไงให้เบาลงครับ
2.เวลาเบาจะดับ ต้องปรับไงครับ เช่น เวลาติดไฟแดง หรือกลับเกียร์ (แก๊สหัวฉีด เอจี)
3.การเปลี่ยนจาก Drum เป็น Dis. SRI ไปเลย งบเท่าไหร่ครับ สั่งของที่ไหนครับ
4.เปลี่ยนสปริง/ โช้ค หน้า งบเท่าไหร่ สั่งของที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

ขอตอบ ข้อ 1. พัดลมอันเก่าเสียหรือครับ(ถ้าไม่เสียขายไหมครับ เท่าไหร่) คำว่าเบาหมายถึงเสียงใช่ไหมครับถ้าใช้ของผมก็ดังครับและแรงครับแต่เคยมีคุณอะไรไม่รู้จำไม่ได้บอกว่าถ้าอยากให้เงียบต้องรื้อตูดมอเตอรืมาใส่จารีบเข้าไปใหม่...
           ข้อ 2. ของผมเคยเป็นคือจอดไฟแดงเป็นดับหรือเหยียบครัชเป็นดับมีหลายวิธีแก้แล้วแต่เป็นมากเป็นน้อย..ขอผมให้ช่างเค้าจูนอากาศ+ล้างพวกมอเตอร์เดินเบาครับหายเป็นปกติ..แต่บางท่านบอกรีเซ็ทใหม่ดูครับ...
           ข้อ 3. อันนี้ไม่ทราบเลยครับเลยมั่วตอบไม่ได้...อิๆ
           ข้อ 4. อันนี้ถ้าซื้อใหม่ก็ตามอะไหล่ครับราคาขึ้นอยู่กับยี่ห้อและประเภทครับผมเคยถามหลายร้านแถววรจักรคือเค้าจะแยกขายโช๊คกะสปริง เช่น สปริงแล้วแต่ยี่ห้อราคาอยู่ประมาณ2-3พันห้าครับ ตัวโช๊คอยู่ราคา 2พันแปด-3พันแปด ครับ..(แล้วโช๊คเก่ามันเสียหรือครับถ้าไม่เสียแล้วมันไม่นิ่มจนเกินไปขายหรือป่าวครับ+ราคาเท่าไหร่) (แต่ถ้าต้องการสปริงที่ใส่แล้วเตี้ยนิดนึงผมมีของGRสนป่าว)......

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
pp003399
สิงห์มัธยม

« ตอบ #82 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 10:44:12 »

ขอบคุณครับ คุณโจ
1.พัดลมเก่าดีอยู่ครับ แต่เสียงมันดัง ถ้าเสียงเงียบลงได้รู้สึกดีขึ้นครับ
2.รถเพิ่งวางเสร็จครับ ขับจากใต้มาวางที่ กทม.เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร จะกลับไปอู่ที่วางอีกก็ไกล
3....
4.ยังดีอยู่ครับ เพียงแต่หาข้อมูลว่าหากหน้าทรุด จะเปลี่ยนเหมือนคุณจัตุภูมิครับ//
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #83 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 13:10:16 »

ขอบคุณครับ

อู่ช่างแว่น พัฒนาการ 69 งบ 12000-13500 บาท
 ต่อ  ต่อย  มหาชัย  งบ 2-3500 บาท
sumpart
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #84 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 13:52:32 »

ของผม 405 GRI  เพิ่งเปลี่ยนเครื่อง D8 เหมือนกัน มีข้อข้องใจถามผู้รู้หน่อยครับ
   1. เครื่องรุ่นนี้ กำลังม้าเท่าไหร่ครับ
   2. เวลาพัด]ม step ทำงานเสียงพัดลมดังมาก  แก้ไขยังครับ
   3. ตอนนี้ได้เปลี่ยน สปริงโชคแล้ว  จำเป็นต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติมอีก
       ปล.ขับรถความเร็วไม่เกิน 120 Km/H  เพราะมีตำแหน่ง เป็น สว.
hang_405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #85 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 20:08:00 »

*****แกนพัดลมมันสึกหรือป่าว หรือหาของ 306 มาใส่ดูเสียงอาจดีขึ้น *****

********* แล้วน้ำมันเป็นไม๊ครับ ถ้าเป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน ก็ มอเตอร์เดินเบา กับ ปีกผีเสื้อล้างเลยครับ กรองอากาศเปลี่ยนหรือยัง ***

********  แล้วแต่จังหวะครับ แต่ถ้ามือสองสภาพดี พร้อมค่าเปลี่ยนก็ต้องมี 10000 - 15000 *****

******** หาสปริง ของ 405 SRI หรือ 306 ตัวเครื่อง 2000 มือสองแล้วแต่จังหวะอีกเช่นกันครับ ราคา ตั้งแต่ 500  ขึ้นไป  โช๊คถ้าไม่ซึมก็ใช้ไปก่อนครับ เพราะขับรถไม่เร็ว

jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #86 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 22:19:48 »

1. เครื่องรุ่นนี้ กำลังม้าเท่าไหร่ครับ
               น่าจะ130 แรงม้านะครับ (แรงโม้เท่าไรไม่รู้จบครับอิิอิ...)

ลองวิ่งน้ำมันดูครับถ้าไม่ดับก็ต้องไปจูน Gas ใหม่ครับจูนที่ไหนก็ได้หาข้อมูลในพื้นที่ก้ได้ครับ
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #87 เมื่อ: วันพุธที่ 26 กันยายน 2012 เวลา 22:29:15 »

รุ่นนี้ 135 แรงม้าครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
sumpart
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #88 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กันยายน 2012 เวลา 09:34:42 »

GRI วางเครื่องD8 มีปัญหาคือเวลาดับเครื่องจะได้ยินเสียงน้ำเดือดที่เครื่อง เมื่องเครื่องเย็นเสียงถึงจะเงียบ  ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรถ้าปล่อยไว้เครื่องจะเป็นอะไรหรือเปล่า
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #89 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กันยายน 2012 เวลา 10:55:41 »

น่าจะ130 แรงม้านะครับ (แรงโม้เท่าไรไม่รู้จบครับอิิอิ...)

ลองวิ่งน้ำมันดูครับถ้าไม่ดับก็ต้องไปจูน Gas ใหม่ครับจูนที่ไหนก็ได้หาข้อมูลในพื้นที่ก้ได้ครับ

แก้เป็น135แรงครับ ตามคุณ Kong ครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #90 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กันยายน 2012 เวลา 10:57:40 »

GRI วางเครื่องD8 มีปัญหาคือเวลาดับเครื่องจะได้ยินเสียงน้ำเดือดที่เครื่อง เมื่องเครื่องเย็นเสียงถึงจะเงียบ  ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรถ้าปล่อยไว้เครื่องจะเป็นอะไรหรือเปล่า

ควรเอาไปให้อู่ดูให้ครับ
pp003399
สิงห์มัธยม

« ตอบ #91 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กันยายน 2012 เวลา 15:54:59 »

-วันนี้ผมไปให้ช่างจูนครับ ที่จริงไปตั้งแต่เมื่อวาน แต่ไม่มีโปรแกรม เอจี 1.13 ต้องโหลดใหม่วันนี้ ปรับจูนตั้งแต่เช้า จนถึงบ่าย 3 โมง เหมือนจะโอเค แต่พอวิ่งเข้าจริง ยังดับเหมือนเดิม (ทดลองวิ่งน้ำมันแล้วไม่ดับ และเครื่องพร้อมแก๊สเพิ่งเปลี่ยนมาเมื่อ 25 กย.นี้เอง) โค-ตะ-ระ เซ็งเลย ไม่รู้จะทำไงต่อ ค่าจูน 500 บาท (ทั้ง ๆ ที่หาโปรแกรมให้) ไม่ทราบแถวโน้นเขาจูนกันครั้งละเท่าไหร่ และร้านติดแก๊สเขาจูนให้กี่ครั้ง
-และไม่ทราบว่าหากมีปัญหาเยอะต้องทำไงต่อ// ขอบ่นครับ//
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #92 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กันยายน 2012 เวลา 16:46:33 »

-วันนี้ผมไปให้ช่างจูนครับ ที่จริงไปตั้งแต่เมื่อวาน แต่ไม่มีโปรแกรม เอจี 1.13 ต้องโหลดใหม่วันนี้ ปรับจูนตั้งแต่เช้า จนถึงบ่าย 3 โมง เหมือนจะโอเค แต่พอวิ่งเข้าจริง ยังดับเหมือนเดิม (ทดลองวิ่งน้ำมันแล้วไม่ดับ และเครื่องพร้อมแก๊สเพิ่งเปลี่ยนมาเมื่อ 25 กย.นี้เอง) โค-ตะ-ระ เซ็งเลย ไม่รู้จะทำไงต่อ ค่าจูน 500 บาท (ทั้ง ๆ ที่หาโปรแกรมให้) ไม่ทราบแถวโน้นเขาจูนกันครั้งละเท่าไหร่ และร้านติดแก๊สเขาจูนให้กี่ครั้ง
-และไม่ทราบว่าหากมีปัญหาเยอะต้องทำไงต่อ// ขอบ่นครับ//

ลองเข้าไปเวป...ชุมชนคนใช้แก๊ส AC ..ดูนะครับ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #93 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กันยายน 2012 เวลา 17:24:46 »

ก็ควรกลับไปร้านที่จูนล่าสุดครับว่ามันไม่จบเขาควรจะต้องไม่คิดเงินเพิ่มครับ
mang_zaab405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #94 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กันยายน 2012 เวลา 22:23:14 »

แล้วก็เปลี่ยนจาก Drum เป็น Dis. SRI ไปเลย

ราคาพร้อมค่าแรงเท่าไรครับ พอดีมีช่างที่อู่เขาแนะนำผม แต่ผมยังไม่ได้ตัดสินใจ ขอทราบข้อมูลเพื่อเอาไปพิจารณาครับ
ขอบคุณครับ
mang_zaab405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #95 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 กันยายน 2012 เวลา 22:25:37 »

ขอสอบถามเรื่องช่วงล่างหน่อยครับว่าต้องทำอะไรเพิ่มหรือเปล่าเพราะน้ำหนักเครื่องแตกต่างกันกับของเดิมไหม

ถ้าเปลี่ยนโช๊คหน้าแล้วโช๊คเก่าขายป่าว....ขอราคามิตรภาพนะ...อิๆๆ
ตอนนี้โช๊คหน้ายังไม่มีโครงการเปลี่ยนครับ  แต่กำลังจะเปลี่ยนคู่หลังก่อนนะครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 ขึ้นบน พิมพ์