วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 19:31:54

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ใครเจอ!!มารยาทห่วยแตก ซื้อของที่เอกชัยฯ บ้าง? (ตามโลโก้หน้าweb)
0 สมาชิก และ 18 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเจอ!!มารยาทห่วยแตก ซื้อของที่เอกชัยฯ บ้าง? (ตามโลโก้หน้าweb)  (อ่าน 4894 ครั้ง)
vopang
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 22:53:13 »

เคยบอกว่าจะส่งของให้ไม่คิดค่าจ่าย ไปๆมาๆบอกว่าไม่รถ ต้องเรียกมอไซวิน  สุดท้ายต้องเสียค่ามอไซดือีกร้อยบาท เอออย่างนี้ก้อมีด้วย หลังๆผมไปวรจักรราถูกกว่าบางอย่าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 23:42:43 »

อย่าคิดมากเล๊ย.....ผมอยู่ต่างจังหวัด ร้านขายอาหลั่ยเปอร์โยต์อยู่ใกล้ๆที่พักซึ่งผมขับรถผ่านทุกวัน  

ซื้ออาหลั่ยแต่ละครั้งผมยังโทรสั่งเอกชัยเลย  ถูกหรือแพงกว่ากันไม่รู้ แต่สบายใจกว่าซื้อร้านแถวบ้านน่ะ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

If you want peace. Prepare for war.
No กะล่อน
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 ธันวาคม 2011 เวลา 10:40:18 »

ผมใช้บริการที่เอกชัยกลภัณฑ์นะครับ บริการดีรวดเร็วและติดตามลูกค้าด้วยนะครับ สินค้าครบและอยู่ในสภาพที่เรียบร้อยครับ สั่งของมาที่ราชบุรีนะครับ
ขอบคุณครับ

> ได้รับแจ้งว่าได้ดำเนินการจัดส่งของให้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
> หากได้รับสินค้าแล้ว  ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยจักขอบคุณยิ่ง
> ขอบคุณครับ-ยินดีให้บริการครับ
> [email protected]

> สำหรับสมาชิก vlove เรามีส่วนลดให้ 10% ครับ 
> ยินดีให้บริการครับ

> หากสอบถามราคาสินค้าแล้ว  เมื่อต้องการสั่งซื้อ ก็สามารถโอนเงินเข้าบัญชี รวมค่าขนส่ง ซึ่งต้องแจ้งว่าจะให้เราจัดส่งทางใด เช่น ขนส่ง/ไปรษณีย์/ทัวร์/แล้วทางบริษัท สามารถจัดส่งให้ได้ภายในวันเดียวกันครับ  เราบรการส่งให้ลูกค้าทั่วประเทศอยู่แล้วครับ  ยินดีให้บริการครับ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 ธันวาคม 2011 เวลา 11:02:24 »

โห ทะเลาะ กะ ที่บ้านมามั้ง นั่นนน
งานบริการ ถ้า บริการ แบบนี้ คงไม่นาน สำหรับ คนที่โดน
ถ้าไม่รักงานบริการ ไปทำอย่างอื่นดีกว่า เสียชื่อร้านเค้าหมด
ไม่ได้เหมารวมนะครับ แค่ น้องพนักงานที่ รับโทรศัพท์ คนนั้น อ่ะ คนเดียว
apo
สิงห์มัธยม

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 ธันวาคม 2011 เวลา 20:02:19 »

เอ่อ...เรียน ทุกท่านด้วยความเคารพ

ผมว่า นะ คนที่มันรับโทรศัพท์ แล้ว พูดแบบนั้น น่ะ มันนอนหลับฝันดี น้ำไม่ท่วมบ้าน แล้วล่ะ แต่ คนที่มาตอบกระท้ หรือ ท่านจขกท ยังใพกความร้อน ใจ และ ไม่สบายใจ กลับไปบ้าน ไปที่ทำงาน  มาบ่น บนหน้า web อยู่เลย...เอาน่า ใจเย็นๆ  มีอะไรไม่สบายใจก็ ค่อยๆ พูดกับทาง เจ้าของร้าน ก็ได้นะครับ เขาจะได้ บอกพนักงานเขาให้ปรับปรุง น่า นะ.....ช่วงนี้บ้านเรามีเรื่องที่ต้องให้งี่เง่า เยอะแล้ว อย่าเอาเรื่อง เล็กๆ น้อยๆ มากวนเรื่องใหญ่ๆ ของ จขกท ดีกว่า นะๆ
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 01 ธันวาคม 2011 เวลา 22:20:27 »

เอ่อ...เรียน ทุกท่านด้วยความเคารพ

ผมว่า นะ คนที่มันรับโทรศัพท์ แล้ว พูดแบบนั้น น่ะ มันนอนหลับฝันดี น้ำไม่ท่วมบ้าน แล้วล่ะ แต่ คนที่มาตอบกระท้ หรือ ท่านจขกท ยังใพกความร้อน ใจ และ ไม่สบายใจ กลับไปบ้าน ไปที่ทำงาน  มาบ่น บนหน้า web อยู่เลย...เอาน่า ใจเย็นๆ  มีอะไรไม่สบายใจก็ ค่อยๆ พูดกับทาง เจ้าของร้าน ก็ได้นะครับ เขาจะได้ บอกพนักงานเขาให้ปรับปรุง น่า นะ.....ช่วงนี้บ้านเรามีเรื่องที่ต้องให้งี่เง่า เยอะแล้ว อย่าเอาเรื่อง เล็กๆ น้อยๆ มากวนเรื่องใหญ่ๆ ของ จขกท ดีกว่า นะๆ

ถูกใจครับ ให้ +100^10

If you want peace. Prepare for war.
สิงห์-นน
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #30 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 ธันวาคม 2011 เวลา 09:21:59 »

.../|\ขอบคุณสำหรับ ความเห็นทุกท่าน คอ-รับ /|\
     * มันเป็นEQ ของแต่ละคน*..แม้คุณวุฒิ-วัยวุฒิ สูง หรือ ระดับชั้นสายสะพาย ก็บ่อยครั้งที่คุมEQ ไม่ได้ ก็ต่างกรรม ต่างวาระ ไม่ใช่ภาพรวมของทั้งองค์กร...หากว่ากระทู้นี้พอจะเป็นข้อเตือนใจ/หรือระคายเคือง ท่านใดๆ?
 **ก็คิดซะว่าเป็นการทิ้มตำของหนามกุหลาบซักช่อ ก็แล้วกัน** :มอบดอกไม้:.ท่านจะมีEQ สูงขึ้นอีกเยอะ//ขอปิดกระทู้.คอ-รับ/|\
CHET
เจอคันนี้อย่าพยายามตามตูดเพราะว่าคุณจะต้องผิดหวัง
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 ธันวาคม 2011 เวลา 11:10:44 »

ไม่เคยมีปัญหาครับสั่งอะไหล่มาก็เกือบแสนแล้วมั๊งแต่ใช้บริการสาขาสุขุมวิทน่ะครับใช้ไม่ได้ก็เปลี่ยนหรือคืนได้แถมมาส่งให้ด้วย(เป็นทางผ่าน)

คู้บอน service ซ่อม +,ติดแก๊ส 205โดยเฉพาะ (บริการถึงบ้านถ้ามาที่บ้านไม่ได้)
Tel: 086-6141264.
Id line: pg205gti
พิเชษฐ์ หาญกิจรุ่ง เลขบ/ช BBL.111 0 527 189
theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 ธันวาคม 2011 เวลา 12:47:05 »

ผมเคยซื้อแต่เอกชัยที่สุขุมวิท  บริการดี ซื้อไปไม่ได้ใช้ก็นำมาเปลี่ยนอะไหล่ตัวอื่นได้
พญาขาว505
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #33 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 ธันวาคม 2011 เวลา 17:52:10 »

ดีแล้วครับที่ออกมาเล่าให้กันฟัง ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็บอกไม่ดี...
ส่วนผมสั่งซื้ออะไหล่ที่เอกชัียสุขุมวิทมาตลอดจะห้าปีแล้ว พนักงานทั้งหญิงทั้งชายที่นี่บริการถือว่าดี่นะครับ
ไม่ว่าจะเป็นคุณตุ่ม น้องนา น้องอู๋ย น้องเด่น สี่คนนี้แหล่ะที่ผมรู้จัก
ถ้าใช้เปอร์โยต์อยู่แนะนำมาลองร้านนี้ก็ได้นะครับ
krich
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 ธันวาคม 2011 เวลา 18:45:18 »

:Pika:ผมซื้อชุดครัชเป็นการซื้อครั้งแรกคนขายก็พูดดีครับพอบอกว่าเป็นสมาชิกเปอร์โยก็ลดให้10%ส่งของให้แล้วก็ยังโทรแจ้งมาบอกว่าส่งมากับ n t c  งง
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 ธันวาคม 2011 เวลา 21:39:59 »

อะไหล่ใหม่ผมก็สั่งที่นี่ครับทั้งสุขุมวิท/คลองเตย ก็บริการถือว่า OK นะครับ
แต่ถ้าเป็นอะไหล่เก่าผมก็จะซื้อมายกคันเลย..อิอิ..
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #36 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 ธันวาคม 2011 เวลา 08:52:51 »

ที่ Ricoh เขาเขียนติดผนังไว้ว่า
"ข้อร้องเรียนจากลูกค้า คือของขวัญอันมีค่า"
หากเขาร้องแสดงว่าเขายังมีไมตรีต้องการใช้บริการต่อไป
แต่หากเขาไม่สนใจ  เขาจะไม่มาใช้บริการเราอีกเลย

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์