วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 19:18:06

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ใครเจอ!!มารยาทห่วยแตก ซื้อของที่เอกชัยฯ บ้าง? (ตามโลโก้หน้าweb)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเจอ!!มารยาทห่วยแตก ซื้อของที่เอกชัยฯ บ้าง? (ตามโลโก้หน้าweb)  (อ่าน 4885 ครั้ง)
สิงห์-นน
สิงห์ปริญญาโท

« เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 12:50:05 »

ว๊ากใครเจอ!!มารยาทห่วยแตก เวลาซื้อของที่เอกชัยฯ คลองเตยบ้าง? (ตามโลโก้หน้าweb) ...โดนมาหลายทีละ ล่าสุดเมื่อเช้าไม่เข็ด Tel.02-249XX40
 จะอุดหนุนกุญแจ 406 ซักหน่อย(ตัวเก่าปุ่มสิงห์..เจ๊ง)
...คนรับTel.(ขออภัยใช้คำ..ถ้าหยาบ)..แมร๊งงง รับTel.เหมือนไม่เต็มใจขายของ สั้นๆ ห้วนๆ น้ำเสียง/หางเสียง หาไปเถอะไม่เจอ...
  - ก็ ถามราคาของเสร็จ฿. /ก็เลยลองแจ้งว่าเป็นสมาชิกของweb,มีส่วนลด฿.รึเปล่า?.../เหมือนคำถามไปแทงใจดำรึงัยก็ไม่รู้...
-เสียงกระแทกหูตอบกลับอย่างมี*มารยาทผู้ดี(ห่วยแตก!!)*.. ว๊าก."Net แล้ว"...พร้อมวางโทรศรัพท์โครม!!!!....แมร๊งงง!!!งงอยู่ ตั้ง 3 นาที งง ตู๋ผิดรัยวะ??
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:13:20 »

ไม่เคยครับ เพราะยังไม่เคยใช้บริการ

แต่ถ้าเจอแบบนี้ คงเข็ดอ่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thamrong_ph
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:31:06 »

ผมไม่มีส่วนได้เสียกับทางร้านนะ แต่ในฐานะที่เคยสั่งซื้อสินค้าจากทางร้านอยู่หลายครั้ง เนื่องจากอยู่ต่างจังหวัด โดยเฉพาะอะหลั่ยสิ้นเปลืองพวกไส้กรองต่าง ๆ สั่งมาเก็บไว้คราวละหลาย ๆ ชิ้น เท่าที่เจอพนักงานก็พูดดีนี่ครับ แต่เคยเจอเหมือนกันเวลาแจ้งว่าเป็นสมาชิกของเวป ผู้ขายก็บอกว่าบางอย่างมีส่วนลดให้ แต่บางอย่างเป็นราคา NET
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:38:43 »

ถ้า net. ส่วนใหญ่จะเป็นของเบิกห้างนะครับ ถ้าเป็นของเทียบลด 10 % ครับ ราคาเท่าไหร่ก็ลด (เท่าที่เคยซื้อ) แต่การคุยทางโทรศัพท์ ก็เคยเจอบ้างด้วยเสียงแบบห้วนๆ มันน่าจะเป็นนิสัยหรือเอกลักษณ์เฉพาพตัวของคนมากกว่าครับ
k.nimit
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:48:34 »

ผมเคยสั่งซื้อของ แต่ไม่เคยบอกว่าเป็นสมาชิกเว็บ ฟังเสียงก็บริการดี
สิงห์-นน

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 14:08:47 »

//...ต้องขออภัยหากกระทบกะใครๆ และผมก็ไม่ผลประโยชน์ทับซ้อนใดๆ ทั้งสิ้น //
...ประสปการณ์ตรงๆ มะเช้า 9.15 น.โดนมาครั้งนี่ครั้งที่ 3 รอบละ ว่าจะไม่ถือสาหรอก~แต่คนทำมาค้าขายทำแบนี้ก็เกินไป!!!...การตลาดยุคนี้มันยุค V. 3.1 แล้ว
...แค่ยุคV. 2=ลูกค้าคือพระเจ้า //ยุค V. 3.0=CSR//ยุค V. 3.1=CSR+C(ลูกค้ามีส่วนร่วม)

....แมร๊งงง!!!อยู่ ตั้ง 3 นาที  ตู๋ผิดรัยวะ??
supreme
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 14:56:16 »

ที่คลองเตยเคยซื้อหน้าร้านกับเขา 2ครั้ง ก็ปกติดี แต่ถ้าเป็นสุขุมวิท เคยสั่งทางโทรศัพท์แล้วให้เขามาส่งที่ทำงานบ้าง ไปซื้อที่ร้านเองบ้าง ก็ค่อนข้างพอใจ มีหลายครั้งที่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาก็ไม่เคยเห็นว่า พี่สาวจะจิ๊จ๊ะหงุดหงิดแสดงความรำคาญ แต่ที่น่าติก็คือ เวลาของไม่มีแล้วให้ช่วยสั่งจากนอกให้ บางทีเขาจะลืมเราไปเลย เราต้องติดตามเอง

ส่วนสมาชิกเวบไม่เคยแสดงตัวครับ  เพราะผมคิดเอาเองว่า เขาคงมีราคามาตรฐานอยู่แล้ว ไม่ว่าคุณจะเป็นใคร  แต่ถ้าเป็นร้านที่วรจักรอันนั้นต้องถามหลายๆร้าน แล้วต้องต่อราคาด้วย

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 14:57:33 »

คงไม่กระทบใครในนี้หรอกครับ ...

ผมเองก็ซื้อของที่ร้านนี้เหมือนกัน  ลดราคาบ้างไม่ลดบ้างก็ไม่ค่อยซีเรียสอะไรเพราะอยู่ต่างจังหวัด  
อาศัยว่าซื้อง่าย  ส่งเร็ว ดีกว่าถูกร้านในตัวจังหวัดฟันหัวเอา

บางทีคนรับออเดอร์อาจจะวุ่นๆ เสียงเลยห้วนไป หรืออาจจะเป็นแบบที่คุณRATCHAI ว่าก็ได้ครับ

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
505k
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:09:04 »

ปกติเคยซื้อแต่ที่สาขาสุขุมวิทครับ โดยสั่งทางโทรศัพท์ โอนเงิน และให้เขาส่งมาชลบุรีโดยรถบขส.ครับ ก็ปกติดีครับ ที่คลองเตยยังไม่เคยใช้บริการ ผมว่าเป็นที่ตัวบุคคลมากกว่า

ล่าสุดผมสั่งสกรูยึดใบพัดลมไฟฟ้า 405 ซึ่งต้องเบิกห้าง (ราคา net ไม่มีส่วนลดเหมือนกัน) ผมโทรไปสั่งและให้พี่สาวที่ทำงานอยู่กรุงเทพฯนั่งรถไฟฟ้า BTS ไปเอาให้ ทางร้านเขาบอกว่าถ้ามาโดยรถไฟฟ้า BTS ลงสถานีพระโขนงแล้ว รอบนสถานีและโทรไปที่ร้านก็ได้ ร้านจะให้เด็กที่ร้านเดินเอาไปส่งให้บนสถานีรถไฟฟ้า ครับ บอกกล่าวไว้เป็นทางเลือกสำหรับคนนั่งรถไฟฟ้า BTS ไปเอกชัยสุขุมวิท ครับ  

รถไม่ดี...แรงก็ไม่มี...ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
rd

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:15:49 »

ผมใช้บริการจากเอกชัยสุขุมวิท บอกชื่อกับจังหวัดก็ได้รับการบริการที่ดีครับ

สิงห์-นน

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:40:04 »

ปกติซื้อ-ขาย ก็ต้องถามราคาเป็นธรรมดา ครับ//ก็กะว่าถามราคาเสร็จ จะถามเลข บ/ช.xxx เพื่อโอนเงินเข้า แล้วให้บ.ส่งของทางพัสดุให้...แต่แม่คุณคำราม "Net แล้ว"...วางโทรศรัพท์โครมใส่หู!!!!อี๊.. โกรธนะ.หมดมุกเลยตู๋ //ก็ต่างกรรม ต่างวาระ แล้วกันครับพี่-น้อง คงจะปวด(ขี้)หนัก เลยรีบวาง ชิวๆ
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:51:30 »

ไม่เคยซื้อที่คลองเตย แต่ใช้บริการบ่อยที่สุขุมวิท อัธยาศัยดีครับ ให้เอาของไปส่งที่อู่เลยก็ได้ ถ้านอกรัศมีหน่อยก็คิดเพิ่มนิดหน่อย
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:53:35 »

ถ้า net. ส่วนใหญ่จะเป็นของเบิกห้างนะครับ ถ้าเป็นของเทียบลด 10 % ครับ ราคาเท่าไหร่ก็ลด (เท่าที่เคยซื้อ) แต่การคุยทางโทรศัพท์ ก็เคยเจอบ้างด้วยเสียงแบบห้วนๆ มันน่าจะเป็นนิสัยหรือเอกลักษณ์เฉพาพตัวของคนมากกว่าครับ

ตามนี้ นำเข้าเอง มีลด เบิกห้าง เน็ท

ทุกวันผมอาจเป็นคนอารมณ์ดี ขี้เล่นบางวันผมอาจปวดท้องปวดหัวนอนน้อยก็จะรู้สึกหงุดหงิดไม่พูดไม่จากับใคร หรือ ไม่อยากพูดกับใคร
ผมยังเป็นแล้วคนอื่นทำไมจะไม่เป็นเล่าครับ
p_405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 16:35:24 »

สั้นๆ บริการไม่ดี..ห่วยแตก...ก็หาซื้อร้านอื่นครับ....

ขอแรงมั่งดิ...
หมอรถ...(มือใหม่)

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 16:46:16 »

ผมก็สั่งเคยสั่งทั้ง 2 ที่เลยครับ ลดได้บ้าง ไม่ได้บ้างแล้วแต่อะไหล่ ก็บริการดีทั้ง 2 ที่ จัดส่งไม่เคยผิดพลาด

ล่าสุดเดือนที่แล้ว สั่งจากสาขาคลองเตย ก็ยังได้ลดปกติ 10 % ครับ มีเพียงบางชิ้นที่เบิกห้างแล้วไม่ได้ลด

พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด ทางเลือกมันน้อย

Line ID  :   chai.korat
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 17:09:17 »

ร้านค้าขายอะไหล่ส่วนใหญ่ก้อจะพุดแบบน้หละ เจอมาเยอะ

ถือสาไปก้องั้น ๆ ปล่อยวางไปก้อจบ ไม่ซื้อร้านนี้ ก้อไปร้านอื่น มันไม่ขาย เราก้อไม่ง้อ ร้านค้ามีเยอะแยะ

อย่าไปติดใจอะไรกันเลย ร้อยพ่อ พัน แม่ อารมรณ์คนแต่ละคน คนละช่วงเวลามันแตกต่างกัน ไป

คิดมากปวดหัว

หาเรื่องกินเหล้ากันดีกว่า...........อิอิอิอิอิ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 17:24:21 »

ปกติผมซื้ออะไหล่ใหม่ Peugeot จากเอกชัยตลอด
บางครั้งให้อู่เป็นคนสั่งให้ก็มี ทั้งนี้เนื่องจากผมให้ส่วนต่างอู่ไปครับ เพราะเกรงใจผู้ใหญ่บางท่าน
เงิน 10% ให้เป็นกำลังใจอู่ให้เขาซ่อมรถเราต่อไปดี เทียบกันมันน้อยมากครับ

ส่วนลดนั้นเป็นสิทธิที่ทางร้านให้สมาชิกเรา เป็นน้ำใจของร้านที่มีให้กับ vlovepeugeot
ถ้าไม่มีร้านให้ส่วนลด สมาชิกก็ไม่ได้ของถูก

ร้านเอกชัยเป็นร้านที่สั่งอะไหล่ Peugeot หลายตัวที่ศูนย์ไม่สั่ง
อะไหล่หลายตัวหากไม่มีเอกชัย สมาชิกคงต้องเตรียมขายรถทิ้งกันแล้วนะครับ
แม้จะเป็นเจ้าเดียวที่สั่งมา ร้านก็ไม่ได้เอากำไรเว่อร์ บางอย่างถูกกว่าการสั่งปลีกจากนอกเยอะมาก
(เทียบจากอังกฤษ ฝรั่งเศสและอเมริกาที่ผมสั่งบ่อยๆ นะครับ)
อันนี้เป็นจริยธรรมที่ดีของการดำเนินธุรกิจที่ร้านเอกชัยมี
หลายร้านในเว็บก็เป็นร้านที่ดีเช่นนี้เช่นกัน

ส่วนการบริการนั้น ผมโทรไปไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบที่คุณบอก
พนักงานทราบอยู่แล้วครับว่า มีคนมาถามอะไหล่ทุกวันเป็นเรื่องปกติ
สำนวนหรือวิธีการพูด หางเสียงเป็นเรื่องของแต่ละคน ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย
จะให้ถูกใจทั้งสองฝ่าย ทุกๆคนก็ลำบาก
ผมโทรไปจะไม่ค่อยบอกว่าผมเป็นใครจนกว่าผมจะสั่งอะไหล่ถึงบอกทางร้าน

ส่วนตัวผมว่า เอกชัยทั้งคลองเตย และสุขุมวิท เป็นร้านอะไหล่ที่ผม Happy มากสำหรับอะไหล่ Peugeot
ไม่ต้องกลัวอะไหล่ปลอม ไม่ต้องกลัวราคาแพง
ราคาถูกแถมยังลดราคาให้อีก ส่งของให้ถ้าอยากได้ด่วน (จ่ายค่าส่งเอง)

ก็ต้องลองพิจารณาดูเป็นส่วนๆ ไปนะครับ....

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 19:11:25 »

ผมใช้บริการทั้ง 2 สาขา สุขุมวิท และ คลองเตยมานานมาก....มีพนักงานเปลี่ยนหน้าไปบ้าง....ทุกคนก็โอเคนะครับ...ไม่ว่าจะไปซื้อหน้าร้าน.....ซื้อแบบด่วนให้เตรียมของไว้ให้ก่อนไปรับหรือให้ส่งทางพัสดุหรือ มอเตอร์ไซค์.......ก็ไม่เคยพบปัญหาครับ

อาจจะเป็นอย่างคุณวัฒน์ แนะนำก็ได้....คนเราใช่ว่าจะอารมณ์ดีกันทุกวันครับ....อย่าถือสาเด็ก ๆ เลยนะครับ....

โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 19:15:53 »

แวะมาเป็นกำลังใจให้..I406...ทีถูกกระทำครับ....เป็นที่ตัวบุคคลล้วนๆครับ......

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
Horn

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 19:47:38 »

สำหรับเอกชัยสาขาอื่น ผมไม่ทราบ   ผมสั่งอะหลั่ยจากสาขาคลองเตยเท่านั้น  เวลากว่าห้าปี สั่งอะหลั่ยมาไม่น้อยกว่ายี่สิบครั้ง ผมได้รับแต่ความประทับใจมาตลอด เพียงแค่ผมบอกว่าสั่งอะหลั่ยเปอร์โย คนรับโทรศัพย์ก็ทราบแล้วว่าเป็นผม สั่งวันนี้ พรุ่งนี้ได้ของ โอนเงินเกินก็เอาตังทอนใส่กล่องส่งกลับมา  ผมว่าผมให้เต็มสิบนะครับ

k.nimit
สิงห์มัธยม

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 20:51:01 »

ผมเคยสั่งซื้อของ แต่ไม่เคยบอกว่าเป็นสมาชิกเว็บ ฟังเสียงก็บริการดี
ผมอยู่ราชบุรี ดูเบอร์โทรฯ จากในหน้าเว็บ โทรฯ สอบถามการสั่งซื้อและส่งของทางไปรษณีย์ ครั้งแรกก็ประทับใจดี  แต่บอกอย่างว่าผมไม่เคยบอกว่าเป็นสมาชิกเว็บนี้ 
studee

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 21:10:18 »

ไม่ประทับใจ ที่โทรศัพท์เสียงเบาไปหน่อย :เอิ๊กๆๆๆ:

ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 21:14:08 »

ผมโทรไปซื้อของที่เอกชัยมาสิบเอ็ดปี ไม่เคยมีคำพูดแบบที่ว่าเลย มีแต่บริการที่ดีและรวดเร็ว
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 21:18:20 »

ร้านค้าขายอะไหล่ส่วนใหญ่ก้อจะพุดแบบน้หละ เจอมาเยอะ

ถือสาไปก้องั้น ๆ ปล่อยวางไปก้อจบ ไม่ซื้อร้านนี้ ก้อไปร้านอื่น มันไม่ขาย เราก้อไม่ง้อ ร้านค้ามีเยอะแยะ

อย่าไปติดใจอะไรกันเลย ร้อยพ่อ พัน แม่ อารมรณ์คนแต่ละคน คนละช่วงเวลามันแตกต่างกัน ไป

คิดมากปวดหัว

หาเรื่องกินเหล้ากันดีกว่า...........อิอิอิอิอิ

อย่าไปซีเรียสกันมาก น้ำลด น่า เครียดกว่าอีก

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์