วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 19:19:43

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ขอความช่วยเหลือด่วน...!
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วน...!  (อ่าน 4710 ครั้ง)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 28 พฤศจิกายน 2011 เวลา 20:58:29 »

ยินดีด้วย ถึงบ้านแย้ววว ถึงรถจะมาไม่ถึงก็ตามที แต่มันก็ยังพามาถึงปทุมธานี พรุ่งนี้พระอาทิตย์ขึ้นค่อยว่ากันใหม่...นี่แห๊ละรสชาติของชีวิตคนใช้เปอร์โยต์ มีเรื่องให้ตื่นเต้นตลอด 55.5555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 28 พฤศจิกายน 2011 เวลา 22:58:28 »

แย่จัง เพิ่งได้คุยกัน ก่อน ไป แม่บ ๆ
ตกลง เป็น คัน แดง หรือ คันที่ขับมาหาเกี๊ยว อ่ะ
มีไรให้ช่วย บอก นะแอ๊ป นะ
ละเป็นยังไง แวะ เข้ามา อัพเดท ให้เพื่อนๆ ด้วย เน้อออ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2011 เวลา 14:58:33 »

แย่จัง เพิ่งได้คุยกัน ก่อน ไป แม่บ ๆ
ตกลง เป็น คัน แดง หรือ คันที่ขับมาหาเกี๊ยว อ่ะ
มีไรให้ช่วย บอก นะแอ๊ป นะ
ละเป็นยังไง แวะ เข้ามา อัพเดท ให้เพื่อนๆ ด้วย เน้อออ

ขอบคุณมากครับ
ไม่รู้จะให้ช่วยอะไรดี
พอดีรถจอดไว้ที่คลอง 6 กะว่าไปขับกลับตอนดึกๆ สักวัน รถจะได้ไม่ติด love love love
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:00:33 »

ยินดีด้วย ถึงบ้านแย้ววว ถึงรถจะมาไม่ถึงก็ตามที แต่มันก็ยังพามาถึงปทุมธานี พรุ่งนี้พระอาทิตย์ขึ้นค่อยว่ากันใหม่...นี่แห๊ละรสชาติของชีวิตคนใช้เปอร์โยต์ มีเรื่องให้ตื่นเต้นตลอด 55.5555
รสชาติแบบนี้เจอจนชินแล้วครับ ลำพังผมไม่กลัวเท่าไหร่แต่มีเพื่อนไปด้วยนี้สิลำบากใจนิดหน่อยครับ ไม่รู้เป็นอะไรมีแขกไปด้วยทีไรมักจะขายหน้าตลอด ว๊าก
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:04:30 »

สู้ ๆ แอ๊ป เพื่อ เปอร์โยตื ที่เรา รัก

* 412910121883410.jpg (23.75 KB, 500x500 - ดู 159 ครั้ง.)
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:17:41 »

สู้ ๆ แอ๊ป เพื่อ เปอร์โยตื ที่เรา รัก

นึกว่าเพื่อเวียดนามที่เรารัก กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 555
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:27:12 »

ตกลงยังไม่ได้ทำอะไรกับรถ จอดไว้เฉยๆ ก่อน
เมื่อกี้เห็นพี่โจ (โทรผิด) มาถาม
เอากลับมาบ้าน ถอดกรองออกมาล้างดู ไม่หายก็ถอดสมองเกียร์มาล้าง
ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ถึงที่สุดค่อยเปลี่ยนเกียร์ใหม่...!
ตกลงมันคันเทาใช่ปะ (ยัง งง. อยู่เลยอ่ะ)
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:47:35 »

สู้ต่อไปนะครับ กลับมาสมบูรณ์ ไวไวครับ
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2011 เวลา 15:55:04 »

มันเป็นเหมือนของผมเลยครับ  ไปมีอาการตอนขาไปขึ้นเขาภูพานว่าทุกอย่างหมดสภาพแล้ว เกียร์เปลี่ยนไม่เป็นจังหวะ หลังจากนั้นเกียร์ 4 เข้าไม่ได้ บางครั้งเข้าก็หลุดมาเกียร์ 3  ก่อนไปก็ถ่ายน้ำมันเกียร์แล้ว 5 ลิตร  แล้วไปมีอาการอีก ถ่ายอีก 2.5 ลิตร ขับมาพักใหญ่ก็มีอาการอีก   คิดว่าคงแย่และหมดสภาพแล้วจึงไม่คิดทำอะไรแล้ว  เลยวิ่งเข้าอู่เปลี่ยนเสียเลย ก่อนที่แม้กระทั่งวิ่งไปอู่ไม่ได้  สรุปเกียร์ลูกนี้   ผมซื้อจากต่อยมา เขาบอกว่าวิ่งมาประมาณ  4 หมื่นโล วีรกรรมคือ ไปลุยน้ำท่วมที่โคราชแบบสูงมาก ๆ ครึ่งคันรถเลย  น้ำเข้าเกียร์จนเป็นสีนม หลังจากนั้นวิ่งเข้ากรุงเทพ วันรุ่งขึ้น ถ่ายออกจนน้ำมันเกียร์กลับมาเป็นเหมือนเดิม ใช้จนมาพังคราวนี้  ตอนนั้นผมเปลี่ยนที่ระยะ  2 แสน กับ  หนึ่งหมื่น โล  ตอนนี้ไมล์ก็ 3แสน 9 หมื่นโล  สรุปใช้มาประมาณ   2 แสน กับ 2 หมื่นกว่าโลครับ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2011 เวลา 18:54:41 »

ขอบคุณมากครับ
ไม่รู้จะให้ช่วยอะไรดี
พอดีรถจอดไว้ที่คลอง 6 กะว่าไปขับกลับตอนดึกๆ สักวัน รถจะได้ไม่ติด love love love

ทำไมต้อง ไปจอดไว้ที่คลอง 6 ด้วย แล้วจะไปเอาตอนดึกๆ เอ่...มันสักจะยังไงแล้วนะ เกี้ยวไปเอาด้วยรึป่าวตอนดึกๆน่ะ...
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันอังคารที่ 29 พฤศจิกายน 2011 เวลา 19:58:03 »

ตกลงยังไม่ได้ทำอะไรกับรถ จอดไว้เฉยๆ ก่อน
เมื่อกี้เห็นพี่โจ (โทรผิด) มาถาม
เอากลับมาบ้าน ถอดกรองออกมาล้างดู ไม่หายก็ถอดสมองเกียร์มาล้าง
ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ถึงที่สุดค่อยเปลี่ยนเกียร์ใหม่...!
ตกลงมันคันเทาใช่ปะ (ยัง งง. อยู่เลยอ่ะ)
ยังไม่ได้ทำครับพี่ ขอจอดไว้ก่อน เพราะหยุดงานไปหลายวัน ขอสะสางงานก่อนครับ อีกอย่างจุดนั้น (ด่านธัญบุรีรถติดมากๆ ระยะทางเป็นกิโลๆ) เป็นแบบนั้นคงไม่ไหวแน่ๆ ขอหาจังหวะดีๆ รถไม่ค่อยติดแล้วค่อยเอาเ้ข้ามาครับ
คันสีเทา SRI ครับ
ส่วนคันแดงเป็นเกียรธรรมดา อิๆ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 11:38:11 »

ถึงคราวตัวเองแล้วครับ ก็ยังอยากถามว่า
เกียร์นอก กับเกียร์โอเวอร์ฮอล เอาอันไหนดี??
เอ้ ..แต่คำถามนี้ ถามตอบมาเยอะแล้ว...แต่ผมก็ขอถามนะครับ 555
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #36 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:15:15 »

ขอให้หายป่วยเร็วๆนะครับ

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
ant123
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #37 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:49:40 »

เกียร์มือสองก็ลิขิตฟ้า โอเวอร์ฮอลลิขิตช่าง ของผมใช้บริการช่างเเว่น เกียร์ล่วงหน้าไปก่อน อีกซักหลายเดือนถัดมา เครื่องก็ตามไป ใช้ไปเเสนกว่าถึงได้ขาย มาได้ 406 เจ้าของเดิมไปโอเวอร์ฮอลจากศูนย์มาเเล้ว อยู่กับผมประมาณสามหรือสี่เดือน ก็ขึ้น fault หมดไปหกพัน เจ้าอาวาสคุ้มครองมาจนทุกวันนื้ครับ ขอให้รถเรียบร้อยเหมือนเดิม เอาใจช่วยครับ
ant123
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพุธที่ 30 พฤศจิกายน 2011 เวลา 14:12:25 »

ลืมบอก เกียร์จบที่อู่ช่างพนมครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์