วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 19:19:09

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  รูปรถที่ชนนะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปรถที่ชนนะครับ  (อ่าน 4274 ครั้ง)
serph เกิ้บๆ
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 พฤศจิกายน 2011 เวลา 14:24:39 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ทุกท่าน :ยินดี อุอุอุ:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เวรกรรมมันมี อย่าโทษปี่โทษกลอง
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 พฤศจิกายน 2011 เวลา 14:32:35 »

เยอะเลยลองดูใน web
www.ibscmember.com
มีเบอร์อู่ PG อยู่โทรไปคุยกันน้อยเขาน่าจะช่วยได้
แต่ดูน้ำด้วยนะ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 พฤศจิกายน 2011 เวลา 14:41:03 »

ที่สวนสยามน้ำก็กำลังมาระวังจะจมน้ำอีก
Jeff405
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 06 พฤศจิกายน 2011 เวลา 20:22:24 »

ดูจากรูปหากไม่ถึงเครื่อง อย่างน้อย ต้องหาตัดศอก+ฝากระโปรง+แก้มซ้ายขวา ประมาณ 13,000 (ของผมเพิ่งเปลี่ยนเป็นเฟส3 มา ซื้อจากคุณต๋อยมหาชัย) ไม่รวมค่าเปลี่ยนและค่าทำสีนะครับ
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 พฤศจิกายน 2011 เวลา 00:07:13 »

รายการที่ช่างดูแล้วเสียค่ะ กระจกหน้า(มีขายไหมคะ)
พวงมาลัยคด ต้องซ่อมหรือเปลี่ยนคะ
คอนโซล หลุดออกมา
ตัวถังย่นเข้ามาพสมควร เลย ต้องทำยังใงคะ
หน้าทั้งแถบ ภายในห้องเคารื่องไม่สามารเช็คใด้ค่ะเพราะกระโปรงหน้ารถเปิดไม่ออกเลย
ขอบคุณพวกพี่ๆมากนะคะ

เวรกรรมมันมี อย่าโทษปี่โทษกลอง
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 พฤศจิกายน 2011 เวลา 08:25:40 »

สวมหัวตัด. จบ มีทุกอย่าง

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 พฤศจิกายน 2011 เวลา 09:20:25 »

ความคิดผมนะครับ........

ถ้ายังรักเปอร์โยนะครับ.........ขายซากให้กับคนที่มีความสามารถให้ซ่อม....ติดตามอู่ได้ดีกว่าเราครับ.......ไปหา รถคันใหม่ ที่เป็น 5 ประตูที่พี่ ๆ ในแว็ปทำมาแล้ว.....ผมว่าคุ้มกว่าประหยัดทั้งเงินและเวลาครับ

ATP89.
แค่ได้ขับก็มีความสุขแล้ว....
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 พฤศจิกายน 2011 เวลา 10:56:25 »

แสดงความเสียใจด้วยครับ....
ผมก็ไม่ค่อยรู่จักอู่แต่ช่างแว่นเคยบอกว่ามีอยู่ที่ซอยพัฒนาการ 20 ลูกค้า PG แกไปซ่อมหลายคันแล้วฝีมืใช้ได้ครับ เรื่องอะไหล่ก็มีที่คุณต่อยมหาชัย 083-4302568  แต่ไม่รู้โดนน้ำท่วมหรือยัง แล้วที่ช่างแว่น 089-8922046 แกก็มี ที่คุณน้องญาติช่างเอ 089-2287055 ก็น่าจะมี แต่ผมว่าช่วงนี้เรื่องน้องน้ำไม่ปลอดภัยหาที่เก็บรถหนีน้องน้ำก่อนดีไหมครับ หลังน้ำลดว่ากันอีกที

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
kla_2000
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 พฤศจิกายน 2011 เวลา 12:36:04 »

โดนเยอะเหมือนกันแฮะ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
GOLFFY
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:23:00 »

ก่อนอื่นแสดงความเสียใจด้วยครับ และต้องถามก่อนนะครับ ว่าจะซ่อมแล้วใช้ต่อ หรือ ซ่อมแล้วจะขาย จะได้แนะนำถูกครับ
watdiy
หูตะกั่ว @ ดีบุก
สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 พฤศจิกายน 2011 เวลา 16:05:02 »

ถึงจะเปลี่ยนหัวตัดศอก   ก็ต้องมีการค้ำเสาประตูดึงโครงเคาะซุ้มล้อถึงจะเข้ารูป เข้ารอย ล่องสันเดิม  ก็ถือว่าหนักเอาเรื่องอยู่นะครับ   ส่วนอะไหล่นั้น  ก็แถว ๆ นี้ ( บ้านผม ) ก็เห็นจะเป็นอู่ช่างเอ............นวมินทร์ใกล้ปั๊มเชลล์   น่ะแหละครับ  น้ำตอนนี้ถึงแค่สีแยก เกษตร - นวมินทร์แถว ๆปัฐวิกรณ์ครับ  ถ้าอะไหล่คุณต่อยมหาชัยนั้นเป็นไปได้ว่าว่ากำลังวุ่นเรื่องน้ำท่วมอยู่ลองโทรถามดูครับ   เอาใจช่วยด้วยคนครับ     ถูกต้องแล้วครับ

มันส์ ๆ กับชีวิตได้ที่นี่ http://wathienddiy.blogspot.com/
supreme
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 พฤศจิกายน 2011 เวลา 18:28:09 »

ตีราคาก่อน ค่อยตัดสินใจครับ จะซ่อมหรือขายว่ากันอีกที

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
สิงห์มัธยม

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 พฤศจิกายน 2011 เวลา 18:30:53 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ตอนนี้ผมพอลุกขึ้นนั่งใด้บ้างไม่จุกมากเหมือนมะวาน
ส่วนเรื่องรถ คงจะลองคิดดูหลายๆด้านหน่ะครับ ใจก็อยากซ่อมใช้ต่อ แต่ช่วงนี้ทางบ้านและร้าน ก็ประสพปัญหาน้ำท่วมเศรฐกิจตอนนี้จึงแย่
ก้อเลยอยากลองถามพี่ๆดูว่า

ก่อนอืนเลยถ้าสภาพนี้ขายซาก (แบบไม่รวมทะเบียนใด้เท่าไหร่ครับเพราะทะเบียนมีคนจองว่าจะเอาอยู่)
เพราะภายในเบาะยังสวยๆอยู่เป็นเบาะเย็บหนังดำด้ายแดงทั้งเซ็ท และมีชุดแกซอยู่ด้วยครับ

watdiy
หูตะกั่ว @ ดีบุก
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 07 พฤศจิกายน 2011 เวลา 19:45:05 »

ขายซากรับรองว่าขาดทุนมาก   แยกชิ้นส่วนน่าจะได้ราคาดีกว่า แต่จะวุ่นวายกะการสั่งซื้อ การส่งแค่นั้นล่ะ  ซ่อมประเมินดูผมว่าประมาณไม่น่าจะเกิน 3 หมื่นห้า นะครับ.........( ตีเผื่อแล้ว )
เท่าที่ดูคร่าว ๆ   ก็มีแผงแอร์  หม้อน้ำ  บังโคลน  ฝากระโปรง  กันชน หน้ากระจัง  ไฟหน้าไฟเลี้ยว  โครงแผงหน้าพัดลม  พัดลม ( แค่ใบพัด )  ซุ้มล้อ(คงต้องเคาะดึงให้เข้ารูป ) ช่วงล่างไม่แน่ใจ  ถ้าเสียก็ยกใหม่ทั้งแพ (ของมือสอง )

มันส์ ๆ กับชีวิตได้ที่นี่ http://wathienddiy.blogspot.com/
สิงห์มัธยม

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 พฤศจิกายน 2011 เวลา 17:21:54 »

กะว่าถ้าจะขายยกไปทั้งคันไม่รวมทะเบียนผมกะเอาแค่40000ครับใครสนใจมายกไปใด้เลย หรือถ้าไม่มีใครติดต่อมาดูผมอาจจะซ่อมใช้ครับ เพราะตอนนี้ก็จองคิวทำสีที่อู่อยู่ครับแตต้องรอคิวอีก2คันผมเลยคิดไว้เป็นทางเลือกนึงครับ ขอบคุณครับ

ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 08 พฤศจิกายน 2011 เวลา 19:21:12 »

ซ่อมดีกว่าครับ ราคาเท่ากันแหละ หาหัวตัดดีๆๆ

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
lolicon
สิงห์มัธยม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 09 พฤศจิกายน 2011 เวลา 03:49:31 »

เอาใจช่วยครับค่อยๆคิดค่อยๆทำ แล้วอะไหล่บอดี้ด้านหน้าตัวนี้กับตัว4ประตูไม่รู้ใช้ด้วยกันใด้หรือเปล่าครับ พอดีผมพอมีบางตัวอยู่เผื่อจะใด้ช่วยๆกัน

ความชั่วมากมี ความดีไม่ปรากฏ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 พฤศจิกายน 2011 เวลา 08:56:17 »

เกียร์น่าจะมีปัญหานะ เครื่องก็ไม่แน่เพราะอัดไปถึงกล่องกรองอากาศ
pom-pom
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 พฤศจิกายน 2011 เวลา 12:38:32 »

ตา หนุ่ย ณ เสนา ไม่มาซื้อไปหรอคันนี้อ่ะ หรือว่าตาหนุ่ยยังออกมาจากเกาะน้องน้ามมะด้ายหว่า 555+
สิงห์มัธยม

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:29:13 »

ขายตามนี้นะครับไม่ลดแล้วนะครับ จะทำใช้ หรือเอาไปขายซากสุดแล้วแต่ผู้ซื้อครับ ทะเบียนถามแฟนแล้วแฟนไม่ให้จริงๆครับ

GOLFFY

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:34:09 »

ขอโทษนะครับ ขอความรู้หน่อยครับ ในกรณีที่จะซื้อมาทำใช้แล้วทะเบียน(ไม่ให้พร้อมรถ) เนี่ยผมต้องทำยังงัยครับ จดใหม่หรือเปล่าครับ
สิงห์มัธยม

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:40:30 »

ขอโทษนะครับ ขอความรู้หน่อยครับ ในกรณีที่จะซื้อมาทำใช้แล้วทะเบียน(ไม่ให้พร้อมรถ) เนี่ยผมต้องทำยังงัยครับ จดใหม่หรือเปล่าครับ

เหมาะกับท่านที่มี306 อยู่แล้วครับจะสี่ หรือห้าประตูก็แล้วแต่ครับ ไว้เป็นอะไหล่ หรือจะซ่อมขับ(แบบเอาทั้งแผ่นป้ายทะเบียน และ พรบ มาสวมกับคันนี้)หรือมีวิธีที่ดีกว่านี้ก้อลองศึกษาดูครับ

อธิบายตรงนี้เลยแล้วกันครับ
จริงๆแล้วผมซื้อต่อคันนี้มาจากลุงของแฟนผมซึ่งแกก้อสะสมเปอโยอยู่หลายคันในราคาไม่แพงเลย(ก้อเหมือนซื้อรถญาติหน่ะแหละครับพร้อมโอนอะไรทุกอย่างแต่ติดที่ผมไม่มีเวลาไปโอน)เลยจนมาเกิดเรื่องนี่แหละครับ ก็เลยบอกแฟนให้มาลงถามความเห็นจากในนี้ก่อนน แฟนผมมันดันเอารูปรถลงด้วย (ตาลุงเลยคงเข้ามาเห็น ผมเลยซวย )ตาลุงเค้าเลยยึดทะเบียนไปแล้วสั่งขายซากอย่างเดียว
ผมก้อเลยคิดจะขายซากเพื่อนำเงินกลับคืนมาบ้าง แต่ถ้ามันขายไม่ใด้จริงๆผมก็จะซ่อมใช้แล้วค่อยกลับไปเอาทะเบียนกับลุงมาอีกทีหน่ะครับ แต่ตอนนนี้ลองลงขายไปก่อนครับ
หาทางออกไปเรื่อยๆก่อนครับ เผื่อมีใครกำลังต้องการรุ่นนี้ครับ

hoikhom91

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 10 พฤศจิกายน 2011 เวลา 16:05:33 »

ช่างแว่น พัฒนาการ 69ครับ ไม่ใช่ 20
แสดงความเสียใจด้วยครับ....
ผมก็ไม่ค่อยรู่จักอู่แต่ช่างแว่นเคยบอกว่ามีอยู่ที่ซอยพัฒนาการ 20 ลูกค้า PG แกไปซ่อมหลายคันแล้วฝีมืใช้ได้ครับ เรื่องอะไหล่ก็มีที่คุณต่อยมหาชัย 083-4302568  แต่ไม่รู้โดนน้ำท่วมหรือยัง แล้วที่ช่างแว่น 089-8922046 แกก็มี ที่คุณน้องญาติช่างเอ 089-2287055 ก็น่าจะมี แต่ผมว่าช่วงนี้เรื่องน้องน้ำไม่ปลอดภัยหาที่เก็บรถหนีน้องน้ำก่อนดีไหมครับ หลังน้ำลดว่ากันอีกที
singklonglord
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2011 เวลา 20:36:14 »

แยกขายเป็นอะไหล่ดีกว่า  ถ้าซ่อมไม่แน่ใจว่าตัวถังยังได้ศูนย์อยู่หรือป่าว  เคยเห็นรถสิบล้อ หรือรถบัสที่วิ่งเอียงๆ มั้ยครับ  กลัวเป็นแบบนั้น

ดูราคากลางๆ ในเวปนี้แหละครับ   แต่อาจรำคาญบ้างตอนคนโทรเข้ามาซื้อ -ต่อรองราคา

สู้ๆ ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์