วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 17:29:42

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  "สิงห์ช่วยเพื่อน"...ท่านไหนสนใจ เชิญครับ...!!!
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "สิงห์ช่วยเพื่อน"...ท่านไหนสนใจ เชิญครับ...!!!  (อ่าน 3621 ครั้ง)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 13:59:30 »

...เนื่องจากตอนนี้มีเพื่อนสมาชิกชาวสิงห์ ที่เดือดร้อนมากๆ ผม Jamesdrum จึงได้รับมอบหมายจากพี่โจ "โจ เทียนทะเล" ให้มาบอกรายละเอียดในการช่วยเหลือเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวสิงห์และพี่-น้องที่ประสบภัย ตามรายทางดังนี้ครับ...!!!
   ...ท่านสมาชิก "สิงห์ตัวดำ" หรือพี่แอ๊ด กำลังเดือดร้อน(น้ำถึงหน้าอก และเสบียงก็ไม่เพียงพอ) โดยพิกัดคือเลยนิคมฯนวนครไปประมาณ 15 กิโลฯ(ตลาดวังน้อย รายละเอียดพิกัดเดี๋ยวผมจะเรียนให้ทราบอย่างละเอียดอีกทีครับ)
   ...และถือโอกาสนี้ ผมอยากให้ท่านใดที่เดือดร้อนในบริเวณใกล้เคียงกับเส้นทางที่จะไป เข้ามาสื่อสารผ่านทางกระทู้ได้ครับ อาจจะช่วยไม่ได้ทั้งหมด แต่ทางผมก็จะพยายามให้ถึงที่สุด...!!!
   ...พี่โจกับพี่บังแอลจึงปรึกษากัน และบอกผ่านให้ผมลงรายละเอียดดังนี้...!!!
 1. ถ้ามีท่านสมาชิกท่านใด ต้องการไป ให้ลงชื่อ + เบอร์โทรฯมาที่กระทู้นี้ได้เลยครับ
 2. ข้าวของที่จะช่วยเหลือ จะนำมาเองหรือฝากไว้กับท่านสมาชิกที่จะไปก็ได้(ในกรณีที่ไปไม่ได้)
 3. จุดนัดพบคือ ริมถ.วิภาวดีรังสิต(ขาออก) ตรงสถานีรถไฟดอนเมือง
 4. พี่บังแอลจะจัดหารถปิคอัพและเสื้อชูชีพ(ตามจำนวนที่จะไป)
 5. ท่านใดที่มีรถปิคอัพ(ยกสูงหรือโฟร์วีล) ต้องการจะไปร่วมด้วย ก็เชิญได้เลยครับ
 6. เรือที่จะเข้าไปช่วย ทางพี่บังแอลจะประสานงานกับหน่วยกู้ภัย ในกรณีที่ได้จำนวนคนแน่นอน
 7. ออกเดินทางวันอาทิตย์นี้(23 ตุลาคม 54) เวลาไม่เกิน 9.00 น.(สถานที่นัดเจอตามข้อ 3)
   ...หรือจะโทรฯสอบถามได้ที่
     - พี่โจ 084-7093279
     - พี่บังแอล 088-0965929
     - เจมส์ 086-0001498
       ...สุดท้ายนี้ ผมขอขอบคุณวีเลิฟเปอโยต์ ที่เป็นสื่อกลางในการสื่อสารถึงกัน และช่วยเหลือกันในยามลำบากเช่นนี้ครับ...!!!
  ...ขอย้ำครับ ว่าไม่ได้เอาเปอโยต์ไปลุยช่วยเหลือ เราจะไปโดยพี่บังแอลจะจัดหารถปิคอัพและไปต่อเรืออีกที เพื่อให้เข้าถึงจุดช่วยเหลือ...!!!
                                                                                                                                         ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 14:26:00 »

พี่แอ๊ด ยังไหวอยู่ใช่ไหมครับ ?
เห็นเข้ามาแอบดูด้วย แสดงว่ายังพอไหวอยู่ อิๆ
ขอเอาใจช่วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 14:28:59 »

พี่แอ๊ด ยังไหวอยู่ใช่ไหมครับ ?
เห็นเข้ามาแอบดูด้วย แสดงว่ายังพอไหวอยู่ อิๆ
ขอเอาใจช่วยครับ

...แอ๊ป...!!! เห็นพี่โจบอกบ้านพี่แอ๊ดเพิ่งต่อไฟเมื่อเช้าอ่ะ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 14:31:10 »

กิจกรรมดีๆ อย่างนี้ต้องขอร่วมเสียแล้ว น้ำใจสิงห์ไม่ทิ้งกัน (มีสุขร่วมเสพ มีทุกข์ร่วมต้าน)

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 14:34:37 »

กิจกรรมดีๆ อย่างนี้ต้องขอร่วมเสียแล้ว น้ำใจสิงห์ไม่ทิ้งกัน (มีสุขร่วมเสพ มีทุกข์ร่วมต้าน)

...เดี๋ยวรอพี่โจกะพี่บังแอลเข้ามาวางแผนกัน ตอนนี้สถานการณ์ก็พลิกผันตลอดเลย...!!!

เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 14:45:50 »

ขอเป็นหนึ่งส่วนร่วม เพื่อนสมาชิกที่อยู่แถวพระราม 2 หรือใกล้เครียง มหาชัย อยากร่วมไป หรือจะมอบสิ่งของช่วยบรรเทาความเดือดร้อน      
       ผม เต้ มหาชัย รวบรวมให้ในโซนดั้งกล่าวนะครับ หรือท่านไม่สะดวก โทรเพื่อให้ผมไปรับของให้ได้นะครับ เต้ มหาชัย 0814829435 ครับ หรือไปพร้อมกันรอการนัดกันในกระทู้อีกที่นะครับ
       จะมาก จะน้อย ยิ่งดีไปรับของถึงที่ครับ เพื่อช่วยพี่น้องชาวสิงห์ที่เดือดร้อนร่วมกันครับ

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 14:46:50 »

...ส่วนหนุ่ย เสนา เมื่อกี๊ก็โทรฯไป เห็นหนุ่ยบอกว่าฉิวเฉียดทีเดียว(แต่ไม่ท่วม) และเอาเจ้าขาวนวลไปจอดไว้ที่สูงแล้ว...!!!
   ...กำลังใจ สำคัญมากครับสำหรับเหตุการณ์น้ำท่วมครั้งนี้ นี่ผมเองก็ลุ้นว่าพุทธมณฑลสายสองจะโดนมั๊ย???...

pang23
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 15:17:38 »

ช่วยเป็นปัจจัยได้ไหมครับพี่ เจมส์ ปี 42 ที่จัน เคยโดนนำ้ท่วมหนัก เห็นใจครับ ถ้าสะดวกยังไงแจ้ง บ/ช ทีนะครับพี่
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 15:29:01 »

ช่วยเป็นปัจจัยได้ไหมครับพี่ เจมส์ ปี 42 ที่จัน เคยโดนนำ้ท่วมหนัก เห็นใจครับ ถ้าสะดวกยังไงแจ้ง บ/ช ทีนะครับพี่

...ขอบคุณมากฑูรณ์...!!! เดี๋ยวปรึกษาพี่โจก่อนนะ เพราะตอนนี้ในกรุงเทพฯจะซื้ออาหาร(แห้ง)และน้ำ ก็เริ่มหายากแล้ว(เซเว่นฯที่ติดกับห้องซ้อมผม ก็แทบไม่เหลือเลย)

pang23

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 15:32:07 »

...ขอบคุณมากฑูรณ์...!!! เดี๋ยวปรึกษาพี่โจก่อนนะ เพราะตอนนี้ในกรุงเทพฯจะซื้ออาหาร(แห้ง)และน้ำ ก็เริ่มหายากแล้ว(เซเว่นฯที่ติดกับห้องซ้อมผม ก็แทบไม่เหลือเลย)
รบกวนหน่อยนะครับพี่ ถ้าได้เรื่องก็แจ้งเลยนะครับผม ผมว่าสมาชิกในvlove ก็รออยู่  ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ
สิงห์ตัวดำ
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 16:00:47 »

พูดไม่ออกครับ ยังงัยก็ขอบคุณครับ.. ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆhttp://www.facebook.com/media/set/?set=a.275037282531088.73288.100000744550928&type=1&l=e151ec27d0

* DSCF1934.jpg (107.49 KB, 437x328 - ดู 276 ครั้ง.)

รอบรู้เรื่องข่าวสาร / ยานยนต์
http://www.use2car.com/
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 16:09:40 »

พูดไม่ออกครับ ยังงัยก็ขอบคุณครับ.. ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆhttp://www.facebook.com/media/set/?set=a.275037282531088.73288.100000744550928&type=1&l=e151ec27d0

...อดทนหน่อยนะครับพี่แอ๊ด...!!! เดี๋ยวพี่โจกับพี่บังแอลเข้ามาประสานงาน สรุปยังไงวันอาทิตย์คงได้พบกันครับพี่...

สิงห์ตัวดำ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 16:13:41 »

ฮ่าๆๆเดี้ยวตกปลาใว้เป็นกับแกล้มรอเลย.....

* DSCF1930.jpg (91.4 KB, 437x328 - ดู 260 ครั้ง.)

เต้ มหาชัย
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 16:15:53 »

พี่พาลูกไปเล่นน้ำได้ไหมครับ มีสระน้ำส่วนตัวเลยนะครับ (ล้อเล่น อย่าเครียดนะครับ)

สิงห์ตัวดำ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 16:32:35 »

มามะ..ที่เล่นน้ำเพียบ.......   555 555 555

* DSCF1929.jpg (108.44 KB, 437x328 - ดู 257 ครั้ง.)

เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 17:32:21 »

พี่แอ๊ดครับ ผมคงไปหาไม่ได้นะครับ ช่วงนี้ เฝ้าระวังน้ำตลอด ผมทำงานวันละ 18 ชั่วโมงแล้วช่วงนี้
ยังไง เป็นกำลังใจให้นะครับ ได้เรื่องยังไงจะติดตามตลอดนะครับ....
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 17:42:09 »

พี่โจครับ ผมว่าช่วยเปิดบัญชีหน่อยก้อน่าจะดีนะ สำหรับคนที่ไปไม่ได้ ช่วยกันคนละเล็กละน้อย ร้อย สองร้อยก้อยังดี เสร็จแล้วจะซื้ออะไรค่อยว่ากันอีกที....
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 19:58:44 »

ขอให้เหตุการณ์ที่ไม่ดีผ่านพ้นไปโดยเร็วนะครับ

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 20:29:34 »

พี่โจครับ ผมว่าช่วยเปิดบัญชีหน่อยก้อน่าจะดีนะ สำหรับคนที่ไปไม่ได้ ช่วยกันคนละเล็กละน้อย ร้อย สองร้อยก้อยังดี เสร็จแล้วจะซื้ออะไรค่อยว่ากันอีกที....

เอาอีกแล้วหรือเป็นหนังน่าไฟอีกรอบ...งั้นจัดไปตามคำเรียกร้อง... ธนาคารธนชาต สาขา พระราม 4 บ/ช ออมทรัพย์ 005-2-03872-4
   ชื่อ นายประจักษ์ เมฆโตหุ่นเอก........084-7093279...โดยมีข้อแม้นิดนึงนะครับดังนี้....ท่านไหนที่โอนเงินมารบกวนแจ้งวันโอน,ยอดเงินที่โอน,ชื่อผู้โอน..เข้ามาในกระทู้นี้นะครับ..ท่านไหนที่ไม่ประสงค์ออกนามขอให้PMมาบอกผมและเจมส์หรือลุงตู้หรือบังแอลก็ได้แต่ขอให้PM 2ถึง 2 คนขึ้นไปแล้วหลังจากตรวจสอบความถูกต้องแล้วผมจะลงประกาศแจ้งยอดบริจากในกระทู้นี้ให้ท่านสมาชิกทราบต่อไปเพื่อความโปรงใสครับและขอปิดรับบริจาคภายในวันเสาร์นี้ตอน12.00 น.เพื่อจะได้รวบรวมให้ทันเดินทางวันอาทิตย์นี้...
    ปล.แรก..ท่านไหนที่มีความประสงค์จะร่วมเดินทางไปด้วยขอให้แจ้งชื่อเบอร์โทรมาภายในวันพรุ่งนี้ก่อน 12.00 น.เพื่อจะได้แจ้งให้บังแอลทราบและดำเนินการจัดรถและเรือได้เพียงพอ....
    ปล.ที่ 2 ท่านสามชิกท่านใดที่รู้จักชาวสิงห์ที่เดือนร้อนจากน้ำท่วมในครั้งนี้ที่ต้องการความช่วยเหลือขอให้แจ้งชื่อเบอร์โทรที่อยู่ของชาวสิงห์ท่านนั้นมาในกระทู้นี้ด้วยครับเพื่อทางทีมงานจะได้หาทางช่วยเหลือต่อไป......
    ปล.ที่ 3 หากมีข้อบกพร่องหรือผิดพลาดประการใดกะผม..โจ เทียนทะเล..ขอแบกน่าหล่อรับไว้แต่เพียงผู้เดียวครับ.......

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 20:37:03 »

ตอนนี้จำนวนคนที่จะไปด้วยในวันอาทิตย์นี้มีดังนี้ครับ...
   1. บังแอล แก๊งค์หนีเมีย และ ทีมงาน
   2. โจ เทียนทะเล
   3. เจมส์ สาย 2
ปล.ใครจะไปต่อคิวมาเลยครับ....(ไปเช้า-เย็นๆกลับครับ)

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 20:44:22 »

ตอนนี้จำนวนคนที่จะไปด้วยในวันอาทิตย์นี้มีดังนี้ครับ...
   1. บังแอล แก๊งค์หนีเมีย และ ทีมงาน
   2. โจ เทียนทะเล
   3. เจมส์ สาย 2
ปล.ใครจะไปต่อคิวมาเลยครับ....(ไปเช้า-เย็นๆกลับครับ)

วันอาทิตย์ ศรราม ยังต้องเข้าเวรอยู่เฝ้าน้ำ ไปด้วยไม่ได้ ขอช่วยเป็นปัจจัย สักร้อยสองร้อยนะครับพรุ่งนี้จัดเลย....
pang23

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 22:13:09 »

เอาอีกแล้วหรือเป็นหนังน่าไฟอีกรอบ...งั้นจัดไปตามคำเรียกร้อง... ธนาคารธนชาต สาขา พระราม 4 บ/ช ออมทรัพย์ 005-2-03872-4
   ชื่อ นายประจักษ์ เมฆโตหุ่นเอก........084-7093279...โดยมีข้อแม้นิดนึงนะครับดังนี้....ท่านไหนที่โอนเงินมารบกวนแจ้งวันโอน,ยอดเงินที่โอน,ชื่อผู้โอน..เข้ามาในกระทู้นี้นะครับ..ท่านไหนที่ไม่ประสงค์ออกนามขอให้PMมาบอกผมและเจมส์หรือลุงตู้หรือบังแอลก็ได้แต่ขอให้PM 2ถึง 2 คนขึ้นไปแล้วหลังจากตรวจสอบความถูกต้องแล้วผมจะลงประกาศแจ้งยอดบริจากในกระทู้นี้ให้ท่านสมาชิกทราบต่อไปเพื่อความโปรงใสครับและขอปิดรับบริจาคภายในวันเสาร์นี้ตอน12.00 น.เพื่อจะได้รวบรวมให้ทันเดินทางวันอาทิตย์นี้...
    ปล.แรก..ท่านไหนที่มีความประสงค์จะร่วมเดินทางไปด้วยขอให้แจ้งชื่อเบอร์โทรมาภายในวันพรุ่งนี้ก่อน 12.00 น.เพื่อจะได้แจ้งให้บังแอลทราบและดำเนินการจัดรถและเรือได้เพียงพอ....
    ปล.ที่ 2 ท่านสามชิกท่านใดที่รู้จักชาวสิงห์ที่เดือนร้อนจากน้ำท่วมในครั้งนี้ที่ต้องการความช่วยเหลือขอให้แจ้งชื่อเบอร์โทรที่อยู่ของชาวสิงห์ท่านนั้นมาในกระทู้นี้ด้วยครับเพื่อทางทีมงานจะได้หาทางช่วยเหลือต่อไป......
    ปล.ที่ 3 หากมีข้อบกพร่องหรือผิดพลาดประการใดกะผม..โจ เทียนทะเล..ขอแบกน่าหล่อรับไว้แต่เพียงผู้เดียวครับ.......

รับทราบครับ
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 08:35:32 »

ขอให้พี่(สิงห์ตัวดำ) และชาวบ้าน ผู้ประสบภัยทุกท่าน จงผ่านเหตุการณ์ไปได้ด้วยดี
ขอให้น้ำลดไวไว จะได้กลับมาฟื้นฟูกันต่อ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคน อย่าเครียด
อย่าท้อ ดูแลสุขภาพ ร่างกาย กันด้วยนะครับ สู้ๆ ครับ ชิวๆ ชิวๆ ชิวๆ
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 10:17:48 »

ผมเพิ่งไปมาเมื่อวานยอมรับว่าลำบากมากๆ ครับ ถ้าเป็นรถใหญ่จะดีมากครับ  มันลุยได้ตลอด  เส้นทางตอนนี้หน้าฟิวเจอร์ฝั่งมุ่งหน้าอยุธยาเมื่อวานน้ำขึ้นสูงแล้วครับ  รถเล็กผ่านไม่ได้  หลังจากนั้นตลอดทางมีน้ำขึ้น เป็นจุดแต่ละที่น้ำสูงมาก ๆครับ 
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์