วันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2024 เวลา 09:25:59

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  "บ้านใครประสบปัญหาน้ำท่วมบ้าง" เข้ามาระบายกันครับ มีภาพด้วยยิ่งดี
0 สมาชิก และ 40 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "บ้านใครประสบปัญหาน้ำท่วมบ้าง" เข้ามาระบายกันครับ มีภาพด้วยยิ่งดี  (อ่าน 9513 ครั้ง)
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 02:21:46 »

:มอบดอกไม้: เป็นกำลังใจให้ทุกบ้านที่ประสบปัญหาในตอนนี้นะคับ
  ตาดำๆ เห็นสิงห์ จมน้ำไปหลายคันเลยคับในภาพข่าว  ไม่นะ ไม่นะ
 :เปียกปอน: ขอให้ชาวสิงห์ที่โดนเรื่องของน้ำท่วมปลอดภัยครับโผม....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 15:34:26 »

...จนนาทีนี้ ยังไม่รู้ว่ากรุงเทพฯจะจมน้ำหรือเปล่าครับ(โดยเฉพาะชั้นใน) หรืออาจต้องเห็นภาพพายเรือรอบอนุสาวรีย์ชัยฯเหมือนในอดีตก็ไม่รู้...!!!
   ปล.บ้านผมอยู่พุทธมณฑลสายสอง ยอมรับว่าหวั่นใจว่าอาจจะท่วม(คิดเองว่าถ้านครปฐมโดน ผมก็โดน...!!!) ท่านไหนอยู่จุดไหนก็บอกกันบ้างนะครับ...
                                                                                                                                           ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 15:42:25 »

เป็นกำลังใจให้ ทุกๆท่านเลยนะครับ
narayut
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 15:56:41 »

อยู่คลองสอง ติดคลองรังสิต น้ำจ่อหน้าหมู่บ้านแล้ว เตรียมรับมือล่วงหน้าจะท่วมก็ต้องท่วม ผมเอาสิงห์ผยองขึ้นไปซ่อนไปไว้ ณ ดินแดนถิ่นที่ราบสูงแล้วล่ะ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 16:17:37 »

อยู่แจ้งวัฒนะ ตอนนี้ ยังโอเค แต่ โรงงานเพื่อน ที่ แฟคตอรี่แลนด์ ไปซะละ

* 01.jpg (72.66 KB, 400x300 - ดู 597 ครั้ง.)
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 19:07:23 »

...จนนาทีนี้ ยังไม่รู้ว่ากรุงเทพฯจะจมน้ำหรือเปล่าครับ(โดยเฉพาะชั้นใน) หรืออาจต้องเห็นภาพพายเรือรอบอนุสาวรีย์ชัยฯเหมือนในอดีตก็ไม่รู้...!!!
   ปล.บ้านผมอยู่พุทธมณฑลสายสอง ยอมรับว่าหวั่นใจว่าอาจจะท่วม(คิดเองว่าถ้านครปฐมโดน ผมก็โดน...!!!) ท่านไหนอยู่จุดไหนก็บอกกันบ้างนะครับ...
                                                                                                                                           ขอบคุณครับ
พี่เจมส์คับผมอยู่เมืองคับ ในศิลปากรเลยคับ ยังปลอดภัยดีครับโผม .....^_^  สู้ๆ
ก็ขอให้มีกำลังใจทุกคนนะครับโผม ภาพด้านล่างถือว่าสูงมากเลยครับ ระดับน้ำ
คิดว่าถ้าจอดรถก็เข้าเต็มๆอ่ะคับ - -"

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 19:50:28 »

ขอบคุณครับ
พี่เจมส์ครับผมอยู่เมืองครับ ในศิลปากรเลยครับ ยังปลอดภัยดีครับโผม .....^_^  สู้ๆ
ก็ขอให้มีกำลังใจทุกคนนะครับโผม ภาพด้านล่างถือว่าสูงมากเลยครับ ระดับน้ำ
คิดว่าถ้าจอดรถก็เข้าเต็มๆอ่ะครับ - -"

...ขอบคุณครับน้องโซ่...!!! ขอให้ปลอดภัยนะครับ...!!!
   ปล.ถ้านครปฐมไม่ชอบมาพากล โทรฯมาเตือนผมหน่อยก็ได้นะครับ 086-0001498...........ขอบคุณคร๊าบบบบ  ถูกต้องแล้วครับ ถูกต้องแล้วครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 19:52:17 »

ตอนนี้เท่าที่ทราบในหมู่ก๊วนแดงแก้ว..ก็มีเจ้าหนุ่ย เสนาฯ(อยู่อยุธยา)น้ำล้อมบ้านเจ้าหนุ่ยแล้วแต่บ้านยังไม่ท่วมถ้าน้ำไม่เพิ่มนะ..ส่วนอีกคนก็เจ้าแอ๊ด สิงห์ตัวดำ (อยู่วังน้อย) น้ำท่วมบ้านชั้นที่ 1 แล้ว..ข้อมูลล่าสุดจากการนั่งทางในเมื่อเช้านี้......
ผมก็เลยมีความคิดว่า..(ความคิดนะไม่รู้ว่าจะเป็นจริงหรือป่าวนะ)..ใครพอจะมีเรือและรถออฟโรสให้ยืมหรือไปด้วยกันที่บ้านเจ้าหนุ่ยและบ้านเจ้าแอ๊ดเพื่อไปส่งสะเบียงและของใช้จำเป็นให้คนทั้ง 2 และชาวบ้านแถวนั้นบ้างครับถ้ามีผมจะได้ประกาศขอรับบริจากสิ่งของจากชาวสิงห์ทั้งหลาย....ใครช่องทางช่วยเสนอแนะหน่อยครับ.....ดังคำที่ว่าชาวสิงห์ไม่ถอดทิ้งกัน....

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 20:04:03 »

ตอนนี้ออฟโรดบ้างเส้นทางยังไปไม่ได้เลยครับ ชาวนรสิงห์ออฟโรด (ออฟโรดของสมุทรสาคร) นำของไปบริจาค ยังลากเรือไปก็มีครับพี่ เข้าไม่ถึงก็เอาลงเรือเข้าไปส่งเลยครับ (เขาพึ่งไปกันเมื่อคืนวันจันทร์ ไปกับทีมข่าง สปิงนิวส์ ) เพื่อนที่ไปกันรอบแรกบอกน้ำคราวนี้น่ากลัวมาก และเหม็นมากด้วย

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 20:07:46 »

ตอนนี้เท่าที่ทราบในหมู่ก๊วนแดงแก้ว..ก็มีเจ้าหนุ่ย เสนาฯ(อยู่อยุธยา)น้ำล้อมบ้านเจ้าหนุ่ยแล้วแต่บ้านยังไม่ท่วมถ้าน้ำไม่เพิ่มนะ..ส่วนอีกคนก็เจ้าแอ๊ด สิงห์ตัวดำ (อยู่วังน้อย) น้ำท่วมบ้านชั้นที่ 1 แล้ว..ข้อมูลล่าสุดจากการนั่งทางในเมื่อเช้านี้......
ผมก็เลยมีความคิดว่า..(ความคิดนะไม่รู้ว่าจะเป็นจริงหรือป่าวนะ)..ใครพอจะมีเรือและรถออฟโรสให้ยืมหรือไปด้วยกันที่บ้านเจ้าหนุ่ยและบ้านเจ้าแอ๊ดเพื่อไปส่งสะเบียงและของใช้จำเป็นให้คนทั้ง 2 และชาวบ้านแถวนั้นบ้างครับถ้ามีผมจะได้ประกาศขอรับบริจากสิ่งของจากชาวสิงห์ทั้งหลาย....ใครช่องทางช่วยเสนอแนะหน่อยครับ.....ดังคำที่ว่าชาวสิงห์ไม่ถอดทิ้งกัน....

...เอาไง เอากันครับพี่โจ...!!! สนับสนุนอีกหนึ่งแรง แล้วจะไปด้วย...!!!
    ...บอกตรงๆ ไม่เคยกังวลอะไรเท่าครั้งนี้เลย ขนาดว่าตอนแรกบอกว่าป้องกันกรุงเทพฯได้แน่ๆื ล่าสุดเหลืออีก 25 ชม.จาก 48 ชม.(ตามที่ผู้ว่าฯบอกเมื่อคืน) ถ้าสู้ไม่ได้ก็คง..... ผมก็มานั่งลุ้นอยู่ที่ร้าน ร้านก็ห่วง บ้านก็ห่วง รถก็ห่วง ติดห่วงเพียบเลย.......... อือๆๆ อือๆๆ อือๆๆ อือๆๆ
   ปล.แต่ถ้าให้กรุงเทพฯท่วมซักครึ่งแข้ง แล้วต่างจังหวัดน้ำลดซักครึ่งเมตร ผมยอมครับ...!!!

เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 20:12:57 »

ตอนนี้ออฟโรดบ้างเส้นทางยังไปไม่ได้เลยครับ ชาวนรสิงห์ออฟโรด (ออฟโรดของสมุทรสาคร) นำของไปบริจาค ยังลากเรือไปก็มีครับพี่ เข้าไม่ถึงก็เอาลงเรือเข้าไปส่งเลยครับ (เขาพึ่งไปกันเมื่อคืนวันจันทร์ ไปกับทีมข่าง สปิงนิวส์ ) เพื่อนที่ไปกันรอบแรกบอกน้ำคราวนี้น่ากลัวมาก และเหม็นมากด้วย

เต้..พอจะหารถกะเรือได้ป่าวถ้าได้พี่กะจะไปวันอาทิตย์นี้เลย...แต่ถ้าไม่ได้ก็เสาร์หน้าก็ได้นะจะได้มีเวลารวบรวมของ...ส่วนเจมส์..ปกติที่ร้านเวลาฝนตกน้ำท่วมป่าวถ้าท่วมพี่ว่าน่าจะก่ออิฐเสริมหน้าร้านก็น่าจะดีนะถ้าไม่มีคนช่วยบอกพี่นะพี่ยินดีเป็นกรรมกรให้แลกกับเบอร์ลูกค้าฉาวๆนะ....

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 20:28:44 »

ของที่จะบริจาคมีมากมายเลยครับ จากที่กลุ่มสมุทรสาครเอง และจากมูลนิธิต่างๆ แต่รถและเรือที่ลากกันไปมีน้อยครับ กลุ่มที่ไป กันจะสลับกันไป บ้างคนไปมา สองรอบแล้ว และไปครั้งหนึ่งเขาจะอยู่กัน 2-3 วันนะครับเพื่อเป็นการแจกจ่ายได้ทั่วถึงที่สุด และมีชุดทำข่าวไปด้วย ชุดส่าสุดก็ไปกับทีมข่าว สปิงส์นิวส์ ติดต่อมาและออกค่าน้ำมันทุกอย่างให้ เพราะทางทีมข่าวเข้าก็จะถือโอกาสไปทำข่าวด้วย และตอนนี้มหาชัยบ้างคนก็ยังไม่กล้าไปเพราะกลัวติดเกาะถ้าน้ำขึ้นสูง และทางมหาชัยก็มีข่าวมาเรื่อยๆว่าจะท่วม อีก ยังไงถ้าชุดที่ไปกลับมา หรืออย่างไรผมจะลองติดต่อชวนดูนะครับ

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 18 ตุลาคม 2011 เวลา 20:32:23 »

ของที่จะบริจาคมีมากมายเลยครับ จากที่กลุ่มสมุทรสาครเอง และจากมูลนิธิต่างๆ แต่รถและเรือที่ลากกันไปมีน้อยครับ กลุ่มที่ไป กันจะสลับกันไป บ้างคนไปมา สองรอบแล้ว และไปครั้งหนึ่งเขาจะอยู่กัน 2-3 วันนะครับเพื่อเป็นการแจกจ่ายได้ทั่วถึงที่สุด และมีชุดทำข่าวไปด้วย ชุดส่าสุดก็ไปกับทีมข่าว สปิงส์นิวส์ ติดต่อมาและออกค่าน้ำมันทุกอย่างให้ เพราะทางทีมข่าวเข้าก็จะถือโอกาสไปทำข่าวด้วย และตอนนี้มหาชัยบ้างคนก็ยังไม่กล้าไปเพราะกลัวติดเกาะถ้าน้ำขึ้นสูง และทางมหาชัยก็มีข่าวมาเรื่อยๆว่าจะท่วม อีก ยังไงถ้าชุดที่ไปกลับมา หรืออย่างไรผมจะลองติดต่อชวนดูนะครับ

ถ้ามีอะไรคืบหน้าแจ้งพี่ด้วยนะ.......(พี่กะว่าไปเช้าเย็นกลับเพราะพี่ยังเป็นขี้ข้าบริษัทอยู่นะ)

pattarathon
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 01:12:45 »

นวนคร อยูท้ายซอย โดนหนักเลย ร่วม 3 เมตร พรุ่งจะใช้เรือขนข้าวไปให้เด็กๆ ที่เฝ้าบ้าน ชั้น 1 เกือบเต็มเลย

ผ่านมาแถวคลองสาม ยินดีรับใช้ 24 ชั่วโมง
ATP89.
แค่ได้ขับก็มีความสุขแล้ว....
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 07:09:53 »

ดูข่าวไปก็เห็นใจผู้ที่โดนน้ำท่วมครับ สู้ๆๆครับปีนี้มันหนักจริงๆๆ

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 11:44:15 »

อยู่แจ้งวัฒนะ ตอนนี้ ยังโอเค แต่ โรงงานเพื่อน ที่ แฟคตอรี่แลนด์ ไปซะละ

ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ เอารถไปจอดไหนครับ ผมอยู่ซอยแจ้งวัฒนะ20 ต้นสนครับ (ชูาติฯ 1) ถ้ามากลางคืน สิงห์น้อย ผมจมน้ำแน่เลย...ไม่มีปัญญาป้องกันใดๆทั้งสิ้น...

เอาใจช่วยทุกคนนะครับ...เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 12:00:45 »

ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ เอารถไปจอดไหนครับ ผมอยู่ซอยแจ้งวัฒนะ20 ต้นสนครับ (ชูาติฯ 1) ถ้ามากลางคืน สิงห์น้อย ผมจมน้ำแน่เลย...ไม่มีปัญญาป้องกันใดๆทั้งสิ้น...

เอาใจช่วยทุกคนนะครับ...เดี๋ยวมันก็ผ่านไป
ยังไม่รุ้เลยครับ ว่าจะเอไปจอดไหน
ขับกลับทุกวัน ลุ้นมัน ทุกวัน
apo
สิงห์มัธยม

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 14:45:14 »

จอดบ้าน ผม ก็ได้ ครับ คุณเกี้ยว... แต่ ใหเเตรียมชุดโอน ไว้ด้วยเลย ล่ะกัน...... ( ล้อเล่น ครับ )
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 10:06:51 »

เพิ่งไปมาเมื่อวาน  ออกหน่วยบริการของวิทยาลัย  บุกไปถึงใจกลางของอยุธยาที่ท่วมหนักครับ  ไปเห็นสภาพแล้วขอบอกว่า    ถนนมันเหมือนลำคลองหรือแม่น้ำจริง ๆทั้งลึกและเชี่ยว   เจอสิงห์แช่น้ำอยู่แค่เท้าอยู้หนึ่งคัน  แต่มีหน่วยงานที่เป็นมูลนิธิเกื้อกูล  เป็น สส.ที่นั่นดูแลค่อนข้างดีครับ   ดูภาพแล้วกันครับ

* น้ำท่วม1.JPG (71.68 KB, 648x486 - ดู 383 ครั้ง.)
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 10:07:41 »

สิงห์เฒ่าลำบาก

* น้ำท่วม3.JPG (85.47 KB, 648x486 - ดู 417 ครั้ง.)

* น้ำท่วม2.JPG (83.63 KB, 648x486 - ดู 415 ครั้ง.)
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 10:23:46 »

เมื่อวานนี้ ได้เข้าไปช่วยบ้าน ผจก.ที่บริษัท จ.ปทุมธานี ครับ เลยเก็บภาพระหว่างทาง มาฝาก ครับ

ภาพชุดแรก เป็นการจอดรถบนโทรเวย์ตั้งแต่แจ้งวัฒนะ จนถึง รังสิต

* DSC04672.JPG (42.34 KB, 640x480 - ดู 403 ครั้ง.)
เจ้าเปิ๊ป
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 10:28:01 »

ตาดำๆ

* 1.jpg (83.36 KB, 814x410 - ดู 380 ครั้ง.)
เจ้าเปิ๊ป
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 10:31:53 »

หน้าตลาดรังสิต-มุ่งหน้า บางพูน ครับ

* 2.jpg (105.5 KB, 736x526 - ดู 394 ครั้ง.)
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 10:32:47 »

ผมกลับมาค่ำประมาณ  3 ทุ่ม ๆ กว่า  บนโทรเวย์จอดเป็นแถวยาวเลยครับ  ไม่รู้บริษัทไหน เอารถบัสมาจอดร่วม ๆ 20คัน
หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์