วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 21:28:40

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เมื่อเซลส์ ฟอร์ด ปะทะ คนใช้เปอร์โยต์
0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเซลส์ ฟอร์ด ปะทะ คนใช้เปอร์โยต์  (อ่าน 4427 ครั้ง)
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 11:42:40 »

ผมว่างานนี้ TDCI ไม่ผิด มันห่วยที่เซล ที่ไม่มีใจเป็นเซล เป็นผมต้องดูแลลูกค้าอย่างดี TDCI มันขายยากอยู่แล้วเพราะราคามันสูง ไปเทียบกับรถกลุ่มอื่นๆๆที่ราคาใกล้เคียงแต่ได้รถใหญ่กว่า งานนี้เซลห่วยจริงๆๆ TDCI ต้องเป็นคนใจรักมันจริงๆๆครับ เพราะรถมันดีมากๆๆ เท่าที่ติดตามข่าวมาและประหยัดมากๆๆ แรงและประหยัด น้องๆๆ BMW320D,520D เลยครับ เหมาะกับคนที่ชอบรถคันไม่โต แรง และ ประหยัด ผมไม่เคยไปสำผัส แต่ได้อ่านจากบทความต่างๆๆ ส่วนมากจะชื่นชมเรื่องสมรรถนะ และความประหยัด ทั้งนั้นครับ 

ใช่ครับ ผมไม่แปลกใจเลยว่าทำไมมันถึงขายได้น้อยมากทั้งๆที่รถก็ดี   ผมเคยลองขับตอนที่เปิดตัวใหม่ๆ  นานแล้ว
(ไม่ใช่ที่นี่) แต่แฟนผมซึ่งเป็นผู้จัดสรรงบประมาณยังไม่เคยลอง ซึ่งเค้าก็สงสัยว่าความแรงกับความประหยัด
มันจะคุ้มกับตังค์ที่ต้องจ่ายเพิ่มอีกหกแสนแต่ได้รถรุ่นเดิมหรือเปล่า(เทิร์นคันเก่า)  เงินไม่ใช่น้อยๆนะให้รถดีปานไหนก็เหอะ
สงสัยมันคงจะขายเฟสต้าซะเพลิน

ลองไปมอง ซิโตง ds3 ซิครับ มีรถให้ลองขับ หากต้องการแรงๆ เขามีตัวท๊อป เครื่องยัดหอยมาด้วย ไม่เคยขับแต่เห็นเซียนหลายคนบอกฟิลเหมือนอิม แต่ราคาอาจทำใจยากนิด

ถ้าเป็นซีตรอง หัวใจผมตอนนี้ไปอยู่กับ "ซองเทีย" แล้วครับ (เข้าเวปซีตรองทุกวัน)แต่แฟนผมยังไม่อนุมัติ บอกว่าเอาเปอร์โยต์ให้รอดเสียก่อน  เว้นซ่อมให้ได้ซัก ๓ เดือนแล้วจะพิจารณาอีกที  พบอาการเสียทุกกรณีเริ่มนับหนึ่งใหม่ทันที  แห้วแน่ตู.......เมื่อวานกระจกไฟฟ้า
ไม่ขึ้นอีก เย็นนี้ได้รื้ออีก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

If you want peace. Prepare for war.
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 11:49:39 »

ผมก็ขอมายืนยันว่าซ่อมไม่เคยจบครับ ซ่อมตลอดทุกปี ทุกเดือน ทุกสัปดาห์ หลังๆ เริ่มจะทุกวันแล้วครับ  555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
j17
สิงห์มัธยม

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 11:57:12 »

เออ... การคุยกับ ผบ.ทบ.(ผู้บังคับบัญชาที่บ้าน) แถมยังควบตำแหน่งเจ้ากระทรวงการคลัง มันมีเทคนิคอยู่ครับ รับรองอนุมัติทุกโครงการ ต้องหาเทคนิค
ดีๆ ครับ
อิ อิ

สำหรับเรื่องซ่อมทุกวันนี่ เหตุผลดีเลย รถเก่า เมียแก่ เอ้ย เมียไม่เกี่ยวยกไว้ หากอยากให้สามี(ที่เริ่มจะน่าเบื่อ) เป็นสามีที่ดี มีเวลาให้กับครอบครัวก็ควร
หารถใหม่ให้ใช้ จะได้ไม่ต้องเอาเวลาไปซ่อมรถเก่าไงครับ
ninemakham
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 19:51:33 »

ผมก็เคยเจอครับเซลล์ประเภทนี้ คือเรื่องมันมีอยู่ว่่า(เล่าสู่กันฟังนะครับ ขอระบายหน่อย) หลังจากพาเจ้ามิ้นท์406 ของผมไปเปลี่ยนยางมาผมก็ขับพาเพื่อนไปดูรถที่งานรถคันแรก ที่ไบเทคไปดูรถนิสสัน อีโคคาร์ตัวใหม่ ด้วยความที่สงสัยว่าเอ๊ะ รถคันเท่าๆวีออสนี่มันจะเป็นอีโคคาร์ได้ยังไง เครื่องยนต์เท่าไหร่ (เคยเห็นขายในตปท.ใช้ชื่อว่า VERSA เครื่อง1.6) เลยเดินไปหาเซลล์ผชคนนึงเค้าพึ่งคุยกับลูกค้าคนนึงเสร็จ ผมเห็นกระโปรงรถมันเปิดพอดี เลยถามพี่เค้าไปว่า"พี่ครับ ตัวนี้มันเครื่องยนต์เท่าไหร่ครับ" แต่คำตอบที่ผมได้รับกลับมาจากเซลล์คนนั้นคือ การมองหน้าด้วยสายตาแบบประมาณว่า หน้าตาอย่างน้องเนี่ยจะมาซื้อรถพี่หรอ แล้วก็เดินหนีไปอย่างไม่ใยดี อาจเป็นเพราะวันนั้นผมแต่ตัวสบายๆมากไป เสื้อโปโลกางเกงสามส่วนรองเท้าแตะ เซลล์คนนั้นเค้าคงคิดว่าไม่น่ามาเสียเวลาตอบคำถามผมเพราะผมก็คงไม่ซื้อรถเค้า ถูกครับผมไม่ซื้อ แต่เพื่อนผมน่ะมันจะซื้อแล้วมันก็ชอบด้วย ผมเลยบอกว่า"เออเดีย(เพื่อนผม) มึงไปนั่งไปลองให้เต็มที่เลย เดี๋ยวกูไปหาข้อมูลรถมาให้" เพราะเพื่อนผมมันไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย แต่ผมก็พอจะรู้เพราะมีแรงบันดาลใจจากเจ้ามิ้นท์406ของผมนี่แหละครับ แต่ตอนนั้นเสียความรู้สึกมากๆครับ รถมองดูแล้วก็โอเคนะครับ ข้างในกว้างดี แต่บางทีเพราะคนขายนี่แหละครับ ที่ทำให้รถไม่น่าซื้อ ข้อมูลที่เหลือผมก็คงต้องไปหามาให้เพื่อนผมตามสัญญาล่ะครับ เพราะมันไม่รู้เรื่องเลยจริงๆ หากพี่ท่านใดมีข้อมูลเกี่ยวกับ Almera อีโคคาร์คันนี้มาแบ่งปันเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจของเพื่อนผม ช่วยเอามาแปะไว้ให้ก็จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ตอนนี้ก็พอหาได้บ้างแล้ว ขอบคุณครับ
มุมน้ำเงิน
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 21:08:29 »

แล้วเซลล์ของฟอร์ด กับเปอร์โยต์ใครเจ๋งกว่ากันครับ
jiratt
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพุธที่ 19 ตุลาคม 2011 เวลา 23:55:14 »

*มาที่ฟอร์ด สระบุรีเถอะครับ ผม+ลูกชาย+เมีย จะเอามือถือไปซ่อมที่สระบุรี ผม+ลูก นุ่งขาสั้น ลากแตะ เสื้อยืดเก่าๆ ขณะขับรถไปสบ. ลูกชายบอก อ่านบทวิจารณ์ว่า โฟกัสเป็นรถดีคันหนึ่ง ก็ตกลงว่าไปแวะศ.ฟอร์ด เราไป3คน ทางศ.ประกบด้วยเซลล์3คน+แม่บ้านอีกคน ชักชวนให้เอารถไปลองได้เลย ....แต่เกรงใจเขาครับ เพราะเราแค่จะขอดูรายละเอียดไกล้ๆ

*ผมว่า K.madmax ไปเจอเซลล์ ที่ทำได้ถึงเป้าแล้วมั๊งครับ   ..รอช่วงที่เซลล์ อยู่ในช่วง กราบเท้าขอความกรุณา คงได้รับบริการที่ดีก็ได้นะครับ
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 01:22:50 »

*มาที่ฟอร์ด สระบุรีเถอะครับ ผม+ลูกชาย+เมีย จะเอามือถือไปซ่อมที่สระบุรี ผม+ลูก นุ่งขาสั้น ลากแตะ เสื้อยืดเก่าๆ...........................................

วันนั้นผมกับแฟนก็ไส่เสื้อยืดกางเกงขาสั้น รองเท้าแตะไปครับ ซึ่งตามปกติวันหยุดก็แต่งตัวแบบนี้
เอารถไปซ่อมนี่นา บ่ได้ไปออกงานซะหน่อย  แต่จะว่าไปวันนั้นคนมาดูมาลองเฟสต้าเยอะเหมือนกัน มีให้ลอง
ถึง 4 คัน  แถมยังมีคนมารุมดูกระบะตัวแรงของเขาที่กำลังจะเปิดตัวเร็วๆนี้ไม่ขาดสาย  มันเลยไม่สนใจผมละมั้ง  ตอนนี้หมดอารมณ์ แล้วละครับ   บางที่เรื่องรถนี่ก็เป็นเรื่องของอารมณ์มากกว่าเหตุผลนะครับ

ผมก็ขอมายืนยันว่าซ่อมไม่เคยจบครับ ซ่อมตลอดทุกปี ทุกเดือน ทุกสัปดาห์ หลังๆ เริ่มจะทุกวันแล้วครับ  555

นี่แหละ  รถของคนมีความรู้ที่แท้จริง   ซ่อมมันจนจะรู้ทุกอย่างเกี่ยวกับรถตัวเองแล้ว   แต่ถ้าอยากเจ๋งกว่านี้
ต้องเล่นซีตรอง ไม่เชื่อไปดูเว็บเขาซี  แต่ละท่านความรู้ระดับปรมาจารย์เลย  หามาลองสักคันสิ

If you want peace. Prepare for war.
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 20 ตุลาคม 2011 เวลา 08:38:42 »

ผมก็ขอมายืนยันว่าซ่อมไม่เคยจบครับ ซ่อมตลอดทุกปี ทุกเดือน ทุกสัปดาห์ หลังๆ เริ่มจะทุกวันแล้วครับ  555

นี่แหละ  รถของคนมีความรู้ที่แท้จริง   ซ่อมมันจนจะรู้ทุกอย่างเกี่ยวกับรถตัวเองแล้ว   แต่ถ้าอยากเจ๋งกว่านี้
ต้องเล่นซีตรอง ไม่เชื่อไปดูเว็บเขาซี  แต่ละท่านความรู้ระดับปรมาจารย์เลย  หามาลองสักคันสิ

[/quote]
แน่นอนครับพี่ Project ต่อไปครับ

ฝันๆ ไว้เหมือนกันครับ ซองเทียเนี่ยชอบจริงๆ ครับ รูปทรงโดนใจใช้ได้ รุ่นอื่นก็ดีนะครับ แต่ไม่โดนใจผม เหมือน เปอร์โยต์แหละครับ รุ่นอื่นจะใหม่กว่าแค่ไหนแต่ใจมันบอกว่าต้อง 405 เท่านั้นครับ อิๆๆ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์