วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 18:41:19

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เซ็งวะ
0 สมาชิก และ 37 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งวะ  (อ่าน 6241 ครั้ง)
petch1
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 19:46:16 »

เรียน   เวปมาสเตอร์ และท่านแอดมิน ที่นับถือทุกท่าน

ตามที่ผมที่ใช้นามว่า petch1 ได้โพสต์กระทู้เรื่องเซ็งวะ ซึ่งมีที่มากจากการที่ผมได้สมัครเป็นสมาชิกของคลับนี้ และได้ถามปัญหาเรื่องรถ p205 ที่ซื้อมามีปัญหา แต่ไม่มีคนตอบ ตามความที่กล่าวอ้างมาแล้ว ผมขอเรียนว่าผมได้โพสต์เรื่องนี้ในกระทู้ ปัญหา 205 และ ในคอลลั่มการพูดคุยทั่วไป (แต่ไม่ทราบว่าหายไปไหน อีกอย่างหนึ่ง คือการสมัครเป็นสมาชิกผมได้สมัครทั้งคลับ เปอโยฟอร์ยู และชมรมคนรักเปอร์โยต์ ประเทศไทย และได้ถามเกี่ยวกับปัญหาเรื่องรถรุ่นนี้ด้วย แต่..บางที่ไม่ได้ตั้งกระทู้เองแต่ได้ไปโพสต์ต่อกระทู้ของคนอื่นที่มีปัญหาเหมือนกัน
                          ผมขอเรียนว่า ผมไม่ได้เข้ามาป่วน ผมมีคัวตนจริงๆ มีวุฒิภาวะพร้อมรับผิดชอบสิ่งที่ทำลงไป หากท่านทั้งหลายไม่สบอารมณ์ผมก็ขออภัย และจะไม่ทำให้ระคายเคืองอีก ผมจะขายรถคันนี้ทิ้งเพื่อยุติปัญหาทั้งปวง ขอเรียนว่าผมเพิ่งใช้เปอโยต์คันนี้เป็นคันแรก เพราะชอบในรูปร่างของมัน ทั้งที่ผมมีรถที่ใช้อยู่แล้ว และคงจะเข็ดกับรถยี่ห้อนี้ไปอีกนาน

จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน และ ขออภัยอีกครั้งสำหรับท่านเวปมาสเตอร์ และแอดมิน   

ขอแสดงความนับถือ

petch1 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
teei
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 20:13:56 »

อือๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 20:46:50 »

.. test
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 20:47:52 »

test
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 20:49:01 »

ขึ้นแฮะ 1900
+ 1
(กระทู้ที่ 1901 ?)
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 21:21:24 »

โชคดีนะ ....
          เห็นว่าคุณจะขายรถเพื่อตัดปัญหาทุกอย่าง ก็เลยขออวยพรให้โชคดี

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
rd
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 23:03:19 »

ใครถือหุ้นในบริษัทเปอร์โยต์ควรจะออกมารับผิดเรื่องนี้โดยด่วน อิอิ

Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 23:11:29 »

บางครั้ง   ที่ไม่มีการตอบ  เพราะ  ไม่รู้จริงๆ  ถึงไม่กล้าตอบ

หรือ ผู้ที่รู้จริง ก็ไม่ได้เข้ามานั่งเล่นเว็บ แบบ เราๆ ท่านๆ  ( เล่น แต่ไม่แสดงตัว ก็มีนะ )

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 23:31:03 »

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นที่สร้างสรรค์ดีกว่าไหม

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
504hero
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 23:49:52 »

เอาเหตุ และ ผลมาคุยกันดีกว่า
สมาชิกท้วงติงในเรื่องของการที่ท่านแจ้งว่า ได้ถามปัญหาต่างๆในเวบ ได้อย่างไร ในเมื่อ ท่านเองมีจำนวนกระทู้ (การโพสต์ข้อความใดๆ)เพียง 1 ข้อความ

ผมยกตัวอย่างนะครับ ในคำตอบนี้ ผมไม่ได้เป็นผู้ตังกระทู้ ขณะนี้ จำนวนโพสต์ของผม เท่ากับ 56 หรือ 57
504hero
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 23:50:19 »

และเมื่อผมทำการตอบกระทู้นี้อีก จำนวนโพสต์ก็จะขยับขึ้นเป็น 58
504hero
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 23:55:13 »

เอาล่ะครับ  ท่านน่าจะเข้าใจแล้วว่าเรื่องอะไรที่สมาชิกท้วงติง
กลับมาเข้าเรื่องปัญหาของท่านนะครับ
ท่านต้องการสอบถามปัญหาที่เกี่ยวกับรถของท่าน
ผมไม่แน่ใจว่าท่านได้ตั้งคำถามนั้น โดยใช้ User Login อะไรนะครับ
เอาเป็นว่า ถามใหม่ครับ ถามอีกครั้งครับ ผมเชื่อเป็นอย่างยิ่งว่า
สมาชิกในขณะนี้ ยินดี และ พยายามหาคำตอบมาให้ท่านได้แน่นอน

ท่านลองย้อนกลับไปดูกระทู้เก่าๆดูนะครับ จะมีคนตอบคำถามมากกว่า 90%
ส่วนของ 10% คือ ไม่สามารถชี้ชัดปัญหา ไม่กล้าที่จะฟันธง หรือ แนะนำท่านได้

การที่ท่านจะแสดงความรับผิดชอบโดยการขายรถทิ้งเพื่อยุติปัญหาที่เกิดจากการมาโพสต์ถามในเวบบอร์ด แล้ว ไม่มีใครตอบ
ผมไม่อาจวิเคราะใดๆ ในด้านของมุมมองความคิดเห็นของท่านได้ อยากเพียงแต่ให้ท่านพิจารณาถึงต้นตอของปัญหา

ขอให้ท่านมีความสุขกับการใช้ชีวิตเพื่อทำในสิ่งที่ท่านต้องการ
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 00:01:45 »

กด like ได้ไหมเนี่ย

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
supreme

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 01:43:45 »

ใจน้อยแบบนี้ ควรใช้รถมือ 1 ครับ อันนี้ไม่ได้ว่ากระแนะกระแหนอะไร ผมเห็นว่า ยุคนี้ตัวเลือกมันแยอะ เราควรหาอะไรที่มันพอจะเข้ากับตัวเราได้ไม่ยากนัก  อย่างผมเป็นพวกใจร้อน คิดมากในเรื่องหุ้น ผมเล่นตามเพื่อนอยู่พัก หาความสงบใจไม่ได้ ผมเลิกเล่น มีความสงบสุขคุ้มค่ามากกว่า ความสุขจากกำไรหุ้น ที่ได้เสียไม่กี่บาท (ไม่กล้าลงทุนไม่มาก กลัวเจ๊ง ก็เลยคิดมาก)

คนใช้รถเก่า ต้องหนักแน่นมั่นคงในอารมณ์เข้าไว้ ไม่งั้นจมกองทุกข์ทั้งปีแน่นอน ซึ่งคุณอาจจะไม่เหมาะกับเปอร์โยต์ 205 ซึ่งมันมีอายุมากแล้ว ซึ่งมันต้องการคนรู้ใจ เข้าใจ และรับสภาพมันได้ และถ้าไม่สามารถแก้ไขด้วยตัวเองได้

ก็ต้องสร้างพวกพ้องครับ โพสต์บ่อยๆแม้ว่ามันจะไม่มีวิชาการก็ตาม

มิตติ้งบ่อยๆ ออกไปเจอกันบ้าง บางคนไม่เก่งแต่เพื่อนเขาเก่ง

อ่านมากๆก็เจอคำตอบได้นะ เพราะรถมันเก่า เขาก็ถามกันหมดแล้ว

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 01:46:16 »

ขอกด Like อีกซักครั้งได้ไหม

jiratt

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 05:45:05 »

ในเวบบ์นี้ มีคำถามที่ไม่มีคนตอบเลยก็มี ...ความเห็นผมนะครับเป็นเพราะ
1.ผู้ถาม คำถามตื้นเกินไป- ลึกเกินไป, ไม่มีรายละเอียดพอที่จะจับความได้, หรือถามซ้ำซ้อน (คือถามแล้วมีคนตอบแล้ว ผู้โพสท์เงียบไป อีกสักพักก็ขึ้นกะทู้ใหม่)
2.ผู้ตอบ ตอบไม่ได้ อาจไม่รู้-ไม่มีประสพการณ์ที่เกิดกับตัว (ตอบไปกลัวเข้ารก-เข้าพง), หรือไม่ตอบเพราะสาเหตข้างบน  แต่ที่เห็นมีคน โพสท์ ตอบมากกว่า97% มีหลายกระทู้ที่ตอบเพื่อเป็นการสื่อสารกลับเท่านั้น
* ลองถามใหม่ครับ เพื่อเป็นการเตือนความจำของผู้ที่ใช้เวบบ์นี้ว่าผ่านตาไหม และอาจได้สาเหตว่าทำไมไม่มีคนตอบ
* อย่าขาย PG เพราะคนในเวบบ์นี้ไม่ตอบปัญหาของคุณ คุณจะไม่ได้ใช้รถที่มีประสิทธิภาพเกินราคา ...และถ้าเป็นผม เมื่อมีปัญหา และใช้เวบบ์2เวบบ์ ผมจะโพสท์ปัญหาทั้ง2เวบบ์  คุณทำไหม ถ้าทำอีกเวบบ์ตอบคุณว่าไง ...ถ้าไม่ทำ เป็นเพราะอะไรไม่ทำ
* ผมเองช่วงนี้เปิดดูหลายเวบบ์ ดูเหมือนรถทุกยี่ห้อจะมี "ชมรมคนรัก...., จะมีชมรมคนใช้ ..... " บางยี่ห้อระบุลึกถึงรุ่นด้วยซ้ำไป คุณเปลี่ยนยี่ห้อใหม่ก็คงเข้าเวบบ์ตามยี่ห้อ..รุ่น  นั้นอีก ถ้าเกิดกรณีนี้ขึ้นอีก คุณจะขายรถทิ้ง อีกหรือ
* คุณว่าคุณมี วุฒิภาวะ พอ  ลองใช้วุฒิภาวะ พิจารณาใช้เหตุ-ผลแก้ปัญหานี้ดู ผม(และอาจมีอีกหลายคน)จะรอผลครับ 
* ถ้าจะอยู่ ก็อยู่แบบเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ถ้าจากก็จากแบบมิตรภาพครับ *****
jiratt

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 06:52:48 »

ยกตัวอย่าง กะทู้ที่ตอบยาก
"ไฟหน้าขาดจะหาซื้อได้ที่ไหน"
ถ้ามีคน(ไม่รู้จักเป็นส่วนตัวกับ จขกท.) ตอบว่า "ซื้อที่ร้านเสริมสวย"  ...จะเกิดอะไรขึ้นต่อไป
กะทู้ลักษณะนี้ ถ้าตั้ง กท. ใหม่ มักไม่มีคนตอบ ..อะไหล่มันไม่ได้พิเศษ หรือหายากอะไร อย่าว่าแต่ขับ PG เลย ขับมอเตอร์ไซค์ ก็ต้องรู้แหล่ง
..อย่างไรก็ตามกะทู้ของคุณไม่ผ่านตา(ผม)จริงๆครับ
Gotji
PG 405 is basic.
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 07:09:24 »

ใจน้อยแบบนี้ ควรใช้รถมือ 1 ครับ อันนี้ไม่ได้ว่ากระแนะกระแหนอะไร ผมเห็นว่า ยุคนี้ตัวเลือกมันแยอะ เราควรหาอะไรที่มันพอจะเข้ากับตัวเราได้ไม่ยากนัก  อย่างผมเป็นพวกใจร้อน คิดมากในเรื่องหุ้น ผมเล่นตามเพื่อนอยู่พัก หาความสงบใจไม่ได้ ผมเลิกเล่น มีความสงบสุขคุ้มค่ามากกว่า ความสุขจากกำไรหุ้น ที่ได้เสียไม่กี่บาท (ไม่กล้าลงทุนไม่มาก กลัวเจ๊ง ก็เลยคิดมาก)

คนใช้รถเก่า ต้องหนักแน่นมั่นคงในอารมณ์เข้าไว้ ไม่งั้นจมกองทุกข์ทั้งปีแน่นอน ซึ่งคุณอาจจะไม่เหมาะกับเปอร์โยต์ 205 ซึ่งมันมีอายุมากแล้ว ซึ่งมันต้องการคนรู้ใจ เข้าใจ และรับสภาพมันได้ และถ้าไม่สามารถแก้ไขด้วยตัวเองได้

ก็ต้องสร้างพวกพ้องครับ โพสต์บ่อยๆแม้ว่ามันจะไม่มีวิชาการก็ตาม

มิตติ้งบ่อยๆ ออกไปเจอกันบ้าง บางคนไม่เก่งแต่เพื่อนเขาเก่ง

อ่านมากๆก็เจอคำตอบได้นะ เพราะรถมันเก่า เขาก็ถามกันหมดแล้ว
Like

XU9JA/Z+NGV
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 09:20:11 »

อ่าน กระทู้ที่ 2  แล้ว ก้อ งง อีก แล้ว ครับ ท่าน

ท่านจะมาอ้างว่า ถามคำถามไปแล้วไม่มีใครตอบ 

ก้อ กระทู้ของท่านเพิ่งจะเปลี่ยน จาก 1   เป้น กระทู้ ที่ 2

โดยกระทู้ที่ 1   ท่านเข้ามา ก้อซัดลูกซองมาเลย  เซ้งหวะ

กระทู้ที่ 2 เข้ามาบอกว่ามีตัวตนจริง  ผมก้ออ่านอยู่ ก้อ   งง

แล้ว คำถามที่ท่านถาม   มันไปอยู่ส่วนในของกระทู้คร้าบท่าน

ยิ่งอ่านยิ่ง งง   ท่านไปผิดใจ กับ บ้าน ไหน มาหรือปล่าว

บ้านนี้  ท่านเข้ามาอ่านอย่างเดียว  หรือปล่าว

การอ่านอย่างเดียวไม่ได้ทำใหหกระทู้มันขยับ จาก 0 เป้น 1  หรือเป้น 2  ได้หรอกนะ

แล้วไอ้เลข 2 ที่เปลี่ยน จากหนึ่งนั้น ท่านเจ้าของกระทู้ จะว่าอย่างไร

ข้อความในกระทู้ที่ 1 หลายท่านก้อได้อ่าน  และก้อพากันงง กับ คำถาม

การตอบคำถาม   การถามกระทู้ ใหม่   ถามกระทู้ใน กระทู้คนอื่น   ยังไง ยังไง  ลำดับ กระทู้มันต้องขึ้น

ถ้าไม่ขึ้นผมให้มาเหยียบผมถึงที่เลยอะ

* งง หวะ.JPG (85.14 KB, 500x375 - ดู 367 ครั้ง.)

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
p_405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 09:20:59 »

ผมก็ถามหลายกระทู้นะ....มีคนตอบน้อย..หรือ...ไม่ตรงที่ผมถาม....ผมใช้วิธี...พี่เกิ้ล..(เจอปัญหาด้วย)
และ...หาเบอร์สมาชิกนั้นแหล่ะ..แล้วโทรถามอาการ....เดี๋ยวเพื่อนก็บอกเองครับ....ถ้าเขาตอบไม่ได้ก็จะหาเบอร์เพื่อนให้ครับ......รถเก่าแบบผมใจต้องแน่น..สู้ๆครับ

ขอแรงมั่งดิ...
pang23
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 09:29:24 »

อ่าน กระทู้ที่ 2  แล้ว ก้อ งง อีก แล้ว ครับ ท่าน

ท่านจะมาอ้างว่า ถามคำถามไปแล้วไม่มีใครตอบ 

ก้อ กระทู้ของท่านเพิ่งจะเปลี่ยน จาก 1   เป้น กระทู้ ที่ 2

โดยกระทู้ที่ 1   ท่านเข้ามา ก้อซัดลูกซองมาเลย  เซ้งหวะ

กระทู้ที่ 2 เข้ามาบอกว่ามีตัวตนจริง  ผมก้ออ่านอยู่ ก้อ   งง

แล้ว คำถามที่ท่านถาม   มันไปอยู่ส่วนในของกระทู้คร้าบท่าน

ยิ่งอ่านยิ่ง งง   ท่านไปผิดใจ กับ บ้าน ไหน มาหรือปล่าว

บ้านนี้  ท่านเข้ามาอ่านอย่างเดียว  หรือปล่าว

การอ่านอย่างเดียวไม่ได้ทำใหหกระทู้มันขยับ จาก 0 เป้น 1  หรือเป้น 2  ได้หรอกนะ

แล้วไอ้เลข 2 ที่เปลี่ยน จากหนึ่งนั้น ท่านเจ้าของกระทู้ จะว่าอย่างไร

ข้อความในกระทู้ที่ 1 หลายท่านก้อได้อ่าน  และก้อพากันงง กับ คำถาม

การตอบคำถาม   การถามกระทู้ ใหม่   ถามกระทู้ใน กระทู้คนอื่น   ยังไง ยังไง  ลำดับ กระทู้มันต้องขึ้น

ถ้าไม่ขึ้นผมให้มาเหยียบผมถึงที่เลยอะ

LIKE   ชัดเจนครับ
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 09:35:00 »

ผมลองเซริทหาคำถาม  จาก User Name  ที่ใกล้เคียงนะครับ

ขออนุญาติ เอ่ยชื่อ นะครับ  ชื่อ petch    ( ขออนุญาตอีกครั้ง )

ลองเซริทข้อมูลเข้าไปหาดู เพราะใกล้วเคียงที่สุด  คำถามที่พบ ครับ

405 SR    เมื่อปี 2005  ครับ   ไม่มีชื่อไหนใกล้เคียงเลยครับ

* คนชื่อ petch.JPG (62.28 KB, 500x356 - ดู 333 ครั้ง.)

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
pattarathon
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 09:39:17 »

โชคดีครับ ขอให้มีความสุขกับ สิ่งที่คุณชอบก็แล้วกัน

ผ่านมาแถวคลองสาม ยินดีรับใช้ 24 ชั่วโมง
pattarathon
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอังคารที่ 20 กันยายน 2011 เวลา 09:42:41 »

ผมลองเซริทหาคำถาม  จาก User Name  ที่ใกล้เคียงนะครับ

ขออนุญาติ เอ่ยชื่อ นะครับ  ชื่อ petch    ( ขออนุญาตอีกครั้ง )

ลองเซริทข้อมูลเข้าไปหาดู เพราะใกล้วเคียงที่สุด  คำถามที่พบ ครับ

405 SR    เมื่อปี 2005  ครับ   ไม่มีชื่อไหนใกล้เคียงเลยครับ
อันนี้ขอกด Like 5ทีเลยครับ เห็นหรือยังครับ สมาชิกหลายๆท่าน พยายามที่จะเข้าใจในความรู้สึกของท่าน และพยายาม หาข้อบกพร่อง เพื่อที่จะอธิบายให้ท่านเข้าใจ

ผ่านมาแถวคลองสาม ยินดีรับใช้ 24 ชั่วโมง
หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์