วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 17:31:35

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เหตุเกิดเมื่อตอน...5 ทุ่ม..เกือบมีเสียว...วันนี้
0 สมาชิก และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดเมื่อตอน...5 ทุ่ม..เกือบมีเสียว...วันนี้  (อ่าน 1568 ครั้ง)
Monobo
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 01:21:35 »

เหตุเกิดเมื่อตอนที่ผมขับรถออกมาจากซอยเพชรเกษม 69  ขับออกมาถนนโล่งไม่มีรถข้างหน้าไฟเขียวกำลังจะเปลี่ยนเป็นแดง
กลัวไม่ทันเลยเยียบส่งฝนก็ตกพร่ำๆๆ..กำลังจะหักเลี้ยวขวาจู่ๆๆรถก็เกิดอาการหมุนเป็นวงกลมสองรอบกลางไฟแดง..เกิดอาการงงนิดๆๆ
หมุนใด้ไง..แต่ไม่ตกใจเพราะรถยังควบคุมใด้..แค่คิดว่าปรกติในความเร็วระดับ 405 ไม่น่าจะเสียการทรงตัวจนรถหมุดใด้ขนาดนี้พอรถจอดนิ่งสนิท
เลยชะโงกไปดูหน่อย...และแล้วก็เจอคับไม่รู้ว่าบนถนนมีน้ำอะไรสีดำๆๆหกเลอะเทอะอยู่บนถนนนองเป็นทางยาวๆๆ.....
น่าจะเป็นน้ำมันเครื่องรถ..ทำหกเลอะเทอะใว้...405 นี่สุดยอดจริงๆๆขนาดเสียการทรงตัวหมุนตั้ง2รอบยังควบคุมรถให้อยู่ในโซน
ปลอดภัยใด้ไม่ปลิวหลุดไปหาเสาไฟข้างทาง..หมุน2รอบจริงแต่น่าแปลกคับกลับหมุนอยู่ในตำแหน่งเดิมไม่แฉลบออกไปไหนเลย...
เล่าสู่กันฟัง...ฝนตกถนนลื่น.ระมัดระวังกันหน่อยคับ.... :เปียกปอน:...แต่เหยียบน้ำมันนี่เหตุสุดวิสัยคับ... :กินหัว:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 06:30:53 »

.. ใจหายใจคว่ำเลยครับ
.. คุณพระคุ้มครองจริงๆเลย เจอแบบนี้ต้องรีบโทรแจ้งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเลยนะครับ หรือไม่ จส.100 หรือ สว.พ ก็ได้เข้าจะได้ประสานงานให้ผู้เกี่ยวข้องเข้ามาทำการแก้ไขต่อไปครับ  เพราะปล่อยไว้จะเป็นอันตรายต่อผู้ใช้เส้นทางคนอื่นๆได้

.. เคยเห็นเหตุการน้ำมันบนผิวถนนแบบนี้แหล่ะครับ วิ่งๆมาหมุนเลย ชนกันไป 12 คัน เลยครับ  อันตรายครับ อันตราย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
SODA 405

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 06:44:12 »

....ยังถือว่าโชคดีครับที่ไม่เป็นอะไร การมีสติและสมาธิในการขับนับว่าสำคัญมาก อย่างไรแล้วเมื่อขับรถก็อย่าประมาทกันนะคร้บ โชคดี โชคดีครับ!

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
surapong18
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 06:48:52 »

แนะนำ จขกท เปลี่ยนชื่อ login  ครับ

...... งานนี้ เขาน่าจะมาเตือนแล้ว

เคย มี คน ตั้งชื่อ ลูกว่า ศิวะ อุมา หรือ ฮ่องเต้

คนที่ตั้งชื่อ มักมีเรื่อง....

คนที่ได้ ชื่อไป ก็ไม่เจริญ เท่าที่ควร

แนะนำหา ชื่อที่ เหมาะสมกับ วาสนาของเรา จะดีกว่า

sura
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 08:16:49 »

ขับมอไซต์ไประวังไปคว่ำแถวนั้นนะครับพี่ อิๆๆๆ
ohmmemy
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 09:09:34 »

ต้องระวังๆ กันมากน่ะครับช่วงนี้
ขนาดเราระวังแล้ว  ยังมีคนถอยมาชน เราซะงั้น  แงๆๆๆๆๆๆ
เหตุเกิดเมื่อตะกี้ นี้เอง อะ   ฮือๆๆๆๆๆๆๆ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 09:15:58 »

ต้องระวังๆ กันมากน่ะครับช่วงนี้
ขนาดเราระวังแล้ว  ยังมีคนถอยมาชน เราซะงั้น  แงๆๆๆๆๆๆ
เหตุเกิดเมื่อตะกี้ นี้เอง อะ   ฮือๆๆๆๆๆๆๆ
อ้าวงานเข้าซะแล้ว อิๆๆ
ผมเอาไปเคลมยังไม่เสร็จ :555:เลย
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 09:38:00 »

ถ้ามหาชัย ก็น้ำมันปลาที่ตกจากรถทุกปลา อันตรายไม่แพ้น้ำมันเครื่องเลย ยิ่งฝนตกใหม่ลื่นดีนักแล ซัดโค้งยูเทรินย์มีเซ มอไซร์เจ็บระนาว

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 10:34:50 »

แนะนำ จขกท เปลี่ยนชื่อ login  ครับ

...... งานนี้ เขาน่าจะมาเตือนแล้ว

เคย มี คน ตั้งชื่อ ลูกว่า ศิวะ อุมา หรือ ฮ่องเต้

คนที่ตั้งชื่อ มักมีเรื่อง....

คนที่ได้ ชื่อไป ก็ไม่เจริญ เท่าที่ควร

แนะนำหา ชื่อที่ เหมาะสมกับ วาสนาของเรา จะดีกว่า

อันนี้ผมว่า เชื่อใว้นิดก้อดีนะ

ของบางอย่างเรามองไม่เห็น  อย่าไปเล่นกับมัน

อิอิอิอิ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
pha
ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 10 กันยายน 2011 เวลา 10:56:52 »

คล้ายกันนี้ พี่ชายผมโดนที่ทางไป ระนอง (จากแยกปฐมพร-ระนอง ทางคดเคี้ยว) รถกระบะ พี่ต้า..
เห็นแต่หลบไม่ทัน มันราดเต็มถนนเลย สรุป หมุนเข้าฝั่งเขา แล้วพลิก  สลบทั้ง 3 คน ไปฟื้นโรงบาลฯ วันรุ่งขึ้น โดนรูดทรัพย์ เกลี้ยงรถเลย
โชคดีที่ไม่หมุนลงอีกด้าน เหวล้วนๆเลยครับ
 อันตรายจิงๆ น้ำมันบนถนน....
                    :เครียดดูดบุหรี่:
Monobo
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายน 2011 เวลา 02:13:19 »

ขับมอไซต์ไประวังไปคว่ำแถวนั้นนะครับพี่ อิๆๆๆ
   แหมๆๆๆ....คนนี้รู้จริงๆๆๆๆ...5555
jakasem
สิงห์มัธยม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายน 2011 เวลา 08:03:43 »

นึกว่าทำโดนัดโชว์ งง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายน 2011 เวลา 18:50:14 »

โชคดีนะครับที่ปลอดภัย .. และไม่เกิดอุบัติเหตุร้ายแรง .

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 12 กันยายน 2011 เวลา 08:24:58 »

บุญรักษา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์