วันอาทิตย์ที่ 06 ตุลาคม 2024 เวลา 23:25:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  ขอนำ Red Navy มาเปิดอัลบั้มส่วนตัวหน่อยนะครับ...
0 สมาชิก และ 36 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนำ Red Navy มาเปิดอัลบั้มส่วนตัวหน่อยนะครับ...  (อ่าน 4360 ครั้ง)
ATP89.
แค่ได้ขับก็มีความสุขแล้ว....
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 09:15:25 »

ผมขอเริ่มเรื่องเลยนะครับ :โอ้ววววววววววว:
หลังจากผมรับต่อจากเจ้าของเดิมที่ลงขายใน web เรา ก็ค่อยๆๆปรับปรุงสภาพ ตามกำลังที่มี ทีแรกก้ไปแอบแฝงตัวอยู่กับ 406 Blue Navy ยังไม่กล้าเปิดอัลบั้มของตนเอง ตอนนี้คิดว่าปรับปรุงมาได้ระดับหนึ่งแล้ว พร้อมโชว์ตัวให้ชาวสิงห์ยกขา เอาแบบพอดูได้ ไม่ได้เนี๊ยบ 100% งบหมดแล้ว  ร้อนจัง ขอพักทำงานเก็บเงินก่อน แล้วยกสองค่อยตามมาครับ..... รูปแรกขอโชว์แบบเดิมๆๆ ที่รับมาจากเจ้าของเดิมก่อนนะครับ  ชิวๆ เป็นรถเดิมๆๆ จริงๆๆ ไม่มีการตกแต่งอะไรที่ผิดไปจากที่โชว์รูมให้มาเลย วิทยุยังเดิมๆๆเลยครับ บลาวฟุ้ง กว่าจะหาวิธีเปิดได้เล่นซะเหงื่อตก ร้อนจัง ยังทำงานเสียงพอฟังได้ครับ ใช้ไปก่อน ว่ากันทีหลัง.....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
ATP89.

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 09:40:42 »

สภาพสีโดยรวมซัก 70% มีงบใหญ่ๆๆ ซักก้อนคงต้องทำใหม่ทั้งคัน มีทั้งสีแตก+สภาพไม่งาม หลายจุด ปัญหาคงมาจาก อู่สีที่เจ้าของเดิมไปทำมา ฝีมือไม่ค่อยดีครับ อือๆๆ แต่ยังพอรัยได้ใช้ไปก่อน ดูไกลๆๆ สวย อย่ามามองใกล้ๆๆ แล้วจะตกใจ โหไม่นะ ผมก็ไม่ได้ทำอะไรไปมาก สปอยเลอร์หลังซ้ายที่หายไป ก็ไปจ้างเขาหล่อขึ้นมาใหม่+ทำสีทั้ง 2 ชิ้นที่เหลือเพราะมันแตกลายงาเพราะความชรา + ฝาท้ายที่สีแตก พอถอดสปอยเลอร์ออก แม่เจ้า โหไม่นะ ทำไมมันช่างน่าเกลียดอย่างงี้ เสียดายลืมถ่ายรูปให้ดู มันทั้งสีแตก+ผุ อู่สีเลยจัดการสีที่ฝาท้ายให้ใหม่ เสร็จแล้วงามพอได้ ส่วนล้อ MI-16 ก็ได้จาก เจ้าของ GR ท่านหนึ่ง ขายมาให้ แต่ยางมันเสื่อมสภาพแล้ว ผมก็ไปได้ยาง Continentan ที่ติดมากับ Ford Fiesta มาใช้ในราคาที่ประหยัดไปพอสมควร เป็นยางติดรถป้ายแดง ยังสดๆๆปุ่มดอกยางยังอยู่เลย เสียดายที่ขนาด มันผิดไปนิด จาก 195-55-15 เหลือ 185-55-15 ใช้ไปก่อน ส่วนเรื่องอื่นๆๆ ก็แค่เปลี่ยนสปอร์ไลด์ใหม่ ของเดิมมันมัวหมดแล้ว แล้วก็ แผงทับทิมท้ายรถก็ได้จาดคุณภณ ค่อยแดงสดใสหน่อยของเดิมซีดหมดสภาพครับ  ส่วนการซ่อมบำรุงปรับปรุงสุขภาพให้เจ้า 405 กลับมาแข็งแรง ฟิตเปรี้ย ไออย๋า แต่ยังไม่ 100% รถมันอายุพอสมควรแล้ว ฟิตกลับมาได้ซัก 80-85% ผมก็พอใจครับ เหลือเก็บงานอีกหน่อยคงลงตัว.....  โม้มาเยอะคงไม่เบื่อกันซะก่อน มาดูรูปกันดีกว่าครับ Ho Ho
ATP89.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
ATP89.

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 09:51:20 »

ขอมาหมุนอีกมุมให้ดูครับ... อาย
ATP89.

ATP89.

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 09:52:49 »

ด้านข้างครับ....ชุดไฟเบอร์ที่เป็นกาบรถ มีแผลหลายจุดยังไม่ได้ทำครับ...อย่างที่บอก..งบหมด อือๆๆ
ATP89.

Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 09:57:04 »

ใจเย็นครับ...ค่อย ๆทำไปครับ....สมถนะของเครื่องยนต์ กับ ช่วงล่าง และเบรค ผมว่าได้มากกว่า 80 % อาจจะถึง 90 %...อะหลั่ยทดแทนจาก 306 ,406,ซองเทีย...ยังมีมากอยู่...แต่ต้องรู้ว่าอะไรทดแทนกันได้...และมีข้อดีข้อด้อย..ต่างจากของเดิมอย่างไรครับ...และเราพอใจแบบใหนนะครับ

อะหลั่ย Body ....อันนี้ก็ค่อยๆหา...ค่อยซ่อมกันไปครับ....ถ้าจะแผงประตูหนัง เบาะหนังปรับไฟฟ้า ก็ต้องใช้ความพยายามหน่อยหล่ะครับ...ได้ยินมาว่าเขามาเดือนละชุดนะครับ...ส่วนราคาไม่ทราบจริง ๆ ครับ

ATP89.

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 09:57:36 »

ขออวดบั้นท้ายหน่อยครับ หลังจากได้สปอยเลอร์มาครบชุดแล้ว ร้อนจัง
ATP89.

ATP89.

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:02:01 »

อย่างที่เคยกล่าวไป คันนี้ชอบมากๆๆ คือภายในใหม่มากๆๆ มีเสียงกรอบแกรบเวลารถวิ่งบ้าง ก็พอไหวครับ แต่เสียงปิดประตูมันแน่นดีจังชอบมากครับ love love love ภายในแทบไม่ต้แองไปทำอะไร แค่ทำให้สะอาด ส่วนลายไม้ที่เคยหลุด ผมก็ซ่อมเองแบบบ้านๆๆ กาวตราช้างเนี่ยหล่ะครับ อยู่หมัด โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ ฟิลม์ก็ ติดใหม่ของเดิมหมดสภาพร่อนหมด.....
ATP89.

ATP89.

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:03:28 »

ที่ชอบมากๆๆก็ล้อครับ MI-16 ใส่แล้วดูดีกว่าล้อ 14 เดิมๆๆอักโขครับ ชิวๆ
ATP89.

ATP89.

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:07:43 »

สุดท้ายห้องเครื่องก็เดิมๆๆ แค่ทำความสะอาดเท่าที่สามารถทำได้ ก็พอใจครับ เหลือแต่เก็บงานเล็กๆๆน้อยๆๆเช่นสายไฟต่างๆๆ ยังไม่มีเวลาไปทำ คาดหมายว่า เร็วๆๆนี้ครับ อย่างที่บอกบ่อยๆๆขับ คันนี้ติดใจที่มันพุ่งดีจัง แรงกว่า D9 ที่น้ำหนักคันเร่งพอๆๆกัน ชอบครับ.... :มอบดอกไม้: จบการเปิดอัลบั้มของเจ้า Red Navy ของผมครับ.... ไออย๋า
ATP89.

draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:09:17 »

สวย งาม ตาม แบบ เปอร์โยต์
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:23:03 »

ชอบล้อ กับตูดเป็ดนะ แล้วทำ สีตัดกันดูดีมากครับ

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
บักซีเด๋อ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:23:54 »

งามแต้ๆ
ATP89.

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:26:44 »

คันนี้ตั้งใจจะพยายามรักษาสภาพเดิมๆๆ ไว้ให้ได้มากที่สุดครับ ชิวๆ ตั้งเป้าไว้ ภายใน 1 ปีคงได้มีโอกาสที่จะทำสีใหม่+เก็บงานชุดแต่งรอบคันที่มันแตกๆๆหักๆๆ+สีแตก ครับ อาย
ATP89.

Tako405
ครูบ้านนอก
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 12:02:32 »

สวยมากครับ 

คันนี้ตอนประกาศขายตอนแรกก็มองๆ  อยู่เหมือนกัน

แต่วาสนาไม่ถึง

ชีวิต คือ การเดินทาง ล้มบ้าง เจ็บบ้าง ผิดหวังบ้าง  เป็นสิ่งที่คอยย้ำเตือนตัวเราว่า " ยังมีลมหายใจ "
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 12:09:26 »

คันนี้ตอนแรกผมก็ว่าจะไปดูเหมือนกันครับแต่เห็นราคาแรงไปครับผมให้ไม่เกินแสนอะครับเคยดูคันก่อนหน้านี้ไหมครับสีน้ำเงินที่ลงไว้9หมื่นกว่าก็น่าสนใจเหมือนกัน ถ่ายรูปที่ไหนหรือครับสวยครับ ตาดำๆ
ad2022
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 12:32:14 »

ถ้า 306sr ทำสี two-tone แบบนี้บ้างจะออกมาสวยแบบนี้มั้ยน้อ
ATP89.

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 12:40:01 »

ตอนจะซื้อคันนี้ก็มองหาอยู่หลายคันเหมือนกันครับ ทีแรกตั้งใจแค่ GR A/T ตั้งในใจไว้ไม่เกิน 80 พัน เพราะคันนี้จะให้แม่บ้านใช้ครับ  :Pika:แต่หาสภาพดีๆๆยาก เจอเหมือนกันที่สภาพงามๆๆ แต่ราคาก็เกินเอื้อม  ร้อนจัง เช็คมาไม่มีไฟแนนที่ไหนรับต้องสดสถานเดียว พอดีคันนี้จัดไฟแนนซ์ได้  ไออย๋า ผมเลยจัดไป จากแผนแรกเล็งซื้อสด เลยกลายเป็นผ่อน เดือนละ 2000 กว่าบาท(หลายๆๆคนแซวผ่อนหยั่งกับมอเตอร์ไซค์!!!!!) ก็ว่ากันไปครับ ตามประสามนุษย์เงินเดือน อาย  ส่วนรูปก็ถ่ายที่ที่ทำงานผมเองพอดีอยู่ติดทะเลครับ โรงกลั่นไทยออยล์ อ่าวอุดม ศรีราชา ครับ...... ฝันไว้ก่อนครับมีงบซัก 7 หมื่น ผมคงจะสามารถเนรมิตรให้งามทั้งคัน+เครื่องเคราฟิตเปรี้ยครับ.....ฝันไปก่อนครับ....จะได้เป็นแรงบันดาลใจ... โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
ATP89.

guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 14:05:49 »

ตอนจะซื้อคันนี้ก็มองหาอยู่หลายคันเหมือนกันครับ ทีแรกตั้งใจแค่ GR A/T ตั้งในใจไว้ไม่เกิน 80 พัน เพราะคันนี้จะให้แม่บ้านใช้ครับ  :Pika:แต่หาสภาพดีๆๆยาก เจอเหมือนกันที่สภาพงามๆๆ แต่ราคาก็เกินเอื้อม  ร้อนจัง เช็คมาไม่มีไฟแนนที่ไหนรับต้องสดสถานเดียว พอดีคันนี้จัดไฟแนนซ์ได้  ไออย๋า ผมเลยจัดไป จากแผนแรกเล็งซื้อสด เลยกลายเป็นผ่อน เดือนละ 2000 กว่าบาท(หลายๆๆคนแซวผ่อนหยั่งกับมอเตอร์ไซค์!!!!!) ก็ว่ากันไปครับ ตามประสามนุษย์เงินเดือน อาย  ส่วนรูปก็ถ่ายที่ที่ทำงานผมเองพอดีอยู่ติดทะเลครับ โรงกลั่นไทยออยล์ อ่าวอุดม ศรีราชา ครับ...... ฝันไว้ก่อนครับมีงบซัก 7 หมื่น ผมคงจะสามารถเนรมิตรให้งามทั้งคัน+เครื่องเคราฟิตเปรี้ยครับ.....ฝันไปก่อนครับ....จะได้เป็นแรงบันดาลใจ... โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
ATP89.
ผมก็เคยอยู่แถวนั้นนะครับแต่เมื่อเกือบ20ปีก่อนครับอยู่ในสถานีดาวเทียวอะครับ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 14:10:04 »

สงใสแม่บ้านไม่ได้ใช้แล้วมั้งครับเพราะ405sriมันใช้ดีเหลือเกินใช่ไหมครับ ตาดำๆ
ATP89.

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 16:52:23 »

ว้าวเมื่อ 20 กว่าปีก่อน สถาณีดาวเทียม อ้อผมเห็นครับใกล้ๆๆแหลมฉบัง งั้นต้องขอคาราวะผู้อาวุโสครับ  :ยินดี อุอุอุ: เมื่อ 20 กว่าปีผมยังเป็นนักเรียนทหารอยู่เลย  อย่างที่พี่บอกมา 405 มันตอบสนองเท้าได้ดีจริงๆๆ ไม่ต้องกดคันเร่งแรงรถก้พร้อมจะพุ่งไปอยู่แล้ว ปกติผมขับรถไม่เร็วอยู่แล้ว ชินกับ D9 มาเจอคันนี้ ชักมัน เดี่ยวยึดไม่ให้แม่บ้าน เก็บไว้ใช้เองดีกว่า  :สะกดจิต: จริงๆๆแม่บ้านก้บอกอยากได้คันเล็กๆๆ เพราะยังขับไม่เก่ง อีกหน่อยพอมีทุนสงสัยต้องหาเรื่อง หาคันเล็กๆๆมาให้ ผมจะได้ยึดคันนี้ 100% เก็บงานให้งามๆๆ เก็บเป็นรถหายากรุ่นพิเศษน่าจะดี  ไออย๋า
ATP89.

guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 สิงหาคม 2011 เวลา 10:45:47 »

ว้าวเมื่อ 20 กว่าปีก่อน สถาณีดาวเทียม อ้อผมเห็นครับใกล้ๆๆแหลมฉบัง งั้นต้องขอคาราวะผู้อาวุโสครับ  :ยินดี อุอุอุ: เมื่อ 20 กว่าปีผมยังเป็นนักเรียนทหารอยู่เลย  อย่างที่พี่บอกมา 405 มันตอบสนองเท้าได้ดีจริงๆๆ ไม่ต้องกดคันเร่งแรงรถก้พร้อมจะพุ่งไปอยู่แล้ว ปกติผมขับรถไม่เร็วอยู่แล้ว ชินกับ D9 มาเจอคันนี้ ชักมัน เดี่ยวยึดไม่ให้แม่บ้าน เก็บไว้ใช้เองดีกว่า  :สะกดจิต: จริงๆๆแม่บ้านก้บอกอยากได้คันเล็กๆๆ เพราะยังขับไม่เก่ง อีกหน่อยพอมีทุนสงสัยต้องหาเรื่อง หาคันเล็กๆๆมาให้ ผมจะได้ยึดคันนี้ 100% เก็บงานให้งามๆๆ เก็บเป็นรถหายากรุ่นพิเศษน่าจะดี  ไออย๋า
ATP89.
ยังไม่แก่ขนาดนั้นครับแค่40กว่าเองแต่กว่าไปนานหน่อย เรียนทางทหารมาไหงไปอยู่ไทยออยล์ได้ไงครับ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 สิงหาคม 2011 เวลา 10:54:08 »

ว่าไปแล้วsriมันก็เยี่ยมขนาดของผมแค่grออโต้ธรรมดายังรู้สึกว่าokเลยตรับแต่ที่ไม่จีดมากอาจเพราะผมใช้mazda2อยู่ด้วยมันจีดกว่ามากจริงๆเลยครับ
ATP89.

« ตอบ #22 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 10:31:56 »

รับทราบครับพี่ ขนาดแม่บ้านผมนั่งยังบอกเลยว่าคันนี้ดูมันกระซากออกตัวไวกว่า D9 พอสมควร ก็ไม่รู้ว่าเป็นเพราะมันไม่มี Cat ที่ท่อไอเสียแล้ว เพราะเจ้าของเดิมเขาตัดทิ้งไปแล้ว แล้วใส่ท่อเท่าที่สังเกตุน่าจะเป็นท่อครีบใบพัดคล้ายๆๆท่อเฮียหลำแห่ง หลำเฮดเดอร์ หรือปล่าว เพราะรูปร่างมันคล้ายมากๆๆ ต้นมาไวดีผมชอบจัง เมื่อก่อนออกตัวต้องเกรงใจ VIGO แต่เดี๋ยวนี้ สบม ครับ Ho Ho
ATP89.

guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 สิงหาคม 2011 เวลา 11:48:34 »

ผมจำล้อแม็กเดิมที่ติดมากับรถsriไม่ได้แล้วเป็นลายไหนนะครับใช่ลายเหมือน306หรือเปล่าถ้าใช่จำหน่ายไหมครับผมสนใจลายนี้จะเอามาใส่grอีกคันครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์