วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 14:52:19

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  สมาชิก ขอความช่วยเหลือด่วน....!!!!
0 สมาชิก และ 21 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก ขอความช่วยเหลือด่วน....!!!!  (อ่าน 5317 ครั้ง)
tuckytuckaa
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:53:23 »

ตอบคุณ WAT_7229 ค่ะ มะใช่ช่างด้วงค่ะ ช่างกุ้งค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #49 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:28:53 »

หุหุ  พระเจ้าจอร์ท อันนี้ตั๊กช่วยได้แน่นอน ขออนุยืดแนะนำอู่ (ประจำตัว) ในคอราดได้มั้ยอ่า...
KM Clinic Car (สี่แยกพีกาซัส) ถ.ช้างเผือก ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา .....เอิ่มมมม ไกลไปมั้ยคะ  อะไร
แบ่บว่าอยากช่วย... :แคะ:
ดีกว่าเข้าศูนย์เปอร์โยต์แยะมาก เพราะตั๊กโดนศูนย์ฟันหัวแบะมาแระ แต่อู่นี้ดีสุดยอด love love love love love love

ปล.มิได้เป็นญาติ หรือเป็นกิ๊ก หรือมีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับเจ้าของอู่ค่ะ

ถึงแล้วโดยปลอดภัยก็ขอให้กลับโดยปลอดภัยไหลลื่น ไม่มีอุปสรรคนะคะคุณรัชชัย โชคดี
ขอบคุณมากครับ อิ ๆ
มีสมาชิกสาวๆ มาให้กำลังใจด้วย ไว้ผ่านโคราชจะแวะไปเที่ยวครับ 555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #50 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:47:23 »

ไม่รู้ว่าตอนนี้รถซ่อมเสร็จหรือยังครับ

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #51 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:51:38 »

ไม่รู้ว่าตอนนี้รถซ่อมเสร็จหรือยังครับ
เสร็จแล้วคับ สรุปอาการไม่หนักอย่างที่คิด (คิดมากไปหน่อย) ตอนนี้กลับถึง กทม. แล้วครับ ขอบคุณมากครับ อิๆ
เมื่อเช้าโทรมาเหรอครับ? พอดีติดสายอยู่เลยไม่ได้รับ ขอโทษด้วยครับ เด๋วมีโอกาสจะแวะไปเที่ยวหนองพอกเด้อ ...
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #52 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:49:49 »

หุหุ  พระเจ้าจอร์ท อันนี้ตั๊กช่วยได้แน่นอน ขออนุยืดแนะนำอู่ (ประจำตัว) ในคอราดได้มั้ยอ่า...
KM Clinic Car (สี่แยกพีกาซัส) ถ.ช้างเผือก ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา .....เอิ่มมมม ไกลไปมั้ยคะ  อะไร
แบ่บว่าอยากช่วย... :แคะ:
ดีกว่าเข้าศูนย์เปอร์โยต์แยะมาก เพราะตั๊กโดนศูนย์ฟันหัวแบะมาแระ แต่อู่นี้ดีสุดยอด love love love love love love

ปล.มิได้เป็นญาติ หรือเป็นกิ๊ก หรือมีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับเจ้าของอู่ค่ะ

ถึงแล้วโดยปลอดภัยก็ขอให้กลับโดยปลอดภัยไหลลื่น ไม่มีอุปสรรคนะคะคุณรัชชัย โชคดี
ขอบคุณมากครับ อิ ๆ
มีสมาชิกสาวๆ มาให้กำลังใจด้วย ไว้ผ่านโคราชจะแวะไปเที่ยวครับ 555

อ่ะ อ่ะ มากไปป่าวน้อง.....
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #53 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:09:18 »

เข้ามาสรุปอาการครับ...
งานนี้พระเอกของเรื่องคือ กล่องควบคุมพัดลมครับ ทำให้เกิดเรื่องขึ้นมากมาย บางครั้งทำงาน บางครั้งไม่ทำงาน เมื่อวานซื้อรีเลย์มาเปลี่ยนใหม่ 3 ตัว ปรากฏว่า พัดลมไม่หยุดหมุน เลยหากล่องควบคุมมาเปลี่ยน จบครับ ปัญหานี้ อิๆๆ

ขอบคุณ พี่โจเทียนทะเล ที่แวะไปซื้อรีเลย์มาให้ครับ
ขอบคุณ เต้ มหาชัย ที่วิ่งไปซื้อกล่องพัดลมจากต่อยกระทุ่มแบนมาให้ ครับ

ตอนนี้พัดลมทำงานปกติ แต่เสียงเริ่มดังแล้ว อีกไม่นานคงต้องเปลี่ยนมอเตอร์  555
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #54 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:58:28 »

มันมาตามสเต็ป เสียงจนครบวงจร มันถึงจะดีหมด 55.555
แล้วกล่องตัวเก่าเป็นอะไร ลองแกะดูดิ เผื่อวงจรไฟฟ้า
ตัวหนึ่งตัวใดเสีย เอาไปให้ร้านวิทยุซ่อมได้ เก็บไว้สำรอง
pong_ris
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #55 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 กรกฎาคม 2011 เวลา 21:16:11 »

WEB นี้ อบอุ่นจริงๆ  ขอชมเชย พีน้้อง ทุกท่านให้ความช่วยเหลือกันดีจริง ๆ  ขอกด Like ให้เลยครับ
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์