วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 14:47:51

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  สมาชิก ขอความช่วยเหลือด่วน....!!!!
0 สมาชิก และ 16 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก ขอความช่วยเหลือด่วน....!!!!  (อ่าน 5312 ครั้ง)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 07:44:36 »

เมื่อเวลา 06.30 น. สมาชิกเว็ป คุณรัชชัย (น้องแอ็ป) ได้โทรมาขอความช่วยเหลือให้ช่วยลงโพสให้ด้วยว่า
ขณะนี้ำกำลังเดินทางมุ่งสู่ภาคอีสาน พัดลมไฟฟ้าด้านหน้าไม่ทำงาน ขณะโทรมาอยู่บริเวณแถวลำตะคอง
กำลังจะมุ่งหน้าผ่านโคราช ไปทางขอนแก่น เช็คดูแล้วพัดลมเสียแน่นอน 1 ตัว ปัจจุบันความร้อนอยู่ที่
ประมาณ 90 องศา ยังคงพอวิ่งไปได้ จึงอยากขอความช่วยเหลือดังนี้ครับ

สมาชิกท่านใดที่อยู่ทางแถบจากโคราช-ขอนแก่น ถ้ามีพัดลมไฟฟ้า
peugeot 405  อยู่ หรือพอจะบอกแหล่งซื้อหาได้ใกล้ๆ บริเวณดังกล่าว  กรุณาติดต่อหา
คุณรัชชัย (แอ็ป) ด้วยครับ เบอร์โทร 081-193-1494

หรือจะฝากเบอร์ไว้ก็ได้ครับ ในเว็ป หรือ pm. ผมจะให้แอ็ปโทรเข้าไปหาครับ
ขอบคุณครับ
  :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:05:17 »

ล่าสุดเมื่อเวลา 08.00 น. คุณรัชชัย (แอ็ป) ก็ยังอยู่บริเวณ ลำตะคองเหมือนเดิม
บอกรถติดมากมาย ออกจาก กทม. ตั้งแต่ตี 2  กำลังจะมุ่งหน้าสู่ จ. กาฬสินธุ์
สมาชิกท่านใด อยู่เส้นทางดังกล่าว โคราช --------> กาฬสินธุ์
พอจะช่วยเหลือ เรื่องพัดลมไฟฟ้าหน้า 405 ได้ รบกวนติดต่อหาคุณรัชชัยด้วยครับ
เบอร์ติดต่อ  081-193-1494
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:20:23 »

ล่าสุด มีน้องต่อ คารมเป็นต่อ ที่พิมาย โคราช
โทรมาบอกว่า ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ให้เข้ามาที่
พิมายเลย จะถอดที่ติดอยู่กับรถให้ไปก่อน
ใจจริงๆ เลยน้องเรา 
 :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:

โชคดี โชคดี โชคดี โชคดี
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:22:05 »

เอาใจช่วยให้ แก้ไข ได้อย่าง สำเร็จ รวดเร็ว ไปด้วยดีนะครับ
เดินทางปลอดภัยครับ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:27:51 »

ไม่รู้ ว่าพี่ วัฒน์ อยู่ เมืองพล พอมีเหลือบ้างรึป่าว...
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:34:09 »

ตอนโทรไปบอกพ้นโคราชแล้ว ถ้ายังอยู่ลำตะคลอง แล้วยังไม่ได้ จะเอาไปให้ คุยกันอยู่แล้วมีสายซ่อนจึงต้องวางสายสงสัยเป็นต่อแน่ ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับ (เข้าใจอารมณ์รถเสีย หรือใช้งานไม่ได้ตามปรกติแล้วมันเครียด ขับรถไม่มีความสุขเลย)

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:37:33 »

ตอนโทรไปบอกพ้นโคราชแล้ว ถ้ายังอยู่ลำตะคลอง แล้วยังไม่ได้ จะเอาไปให้ คุยกันอยู่แล้วมีสายซ่อนจึงต้องวางสายสงสัยเป็นต่อแน่ ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยนะครับ (เข้าใจอารมณ์รถเสีย หรือใช้งานไม่ได้ตามปรกติแล้วมันเครียด ขับรถไม่มีความสุขเลย)

สายของพี่เอง ตอนนี้จะถึงพิมายแล้ว ยังไงก้อให้แวะ ถอดเอาของน้อง ต่อ ไปใช้ก่อนเพราะต้องเดินทางไกล....
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:42:13 »

งันก็เดินทางต่อได้แล้ว เดินทางปลอดภัยครับ อีก 3 เดือนให้หลังค่อยฉลองกันไหม่ครับ (ต้องท่องทุกวันให้ขึ้นใจว่า งดเหล้า)

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:12:31 »

เพิ่งทราบข่าวครับ ...ยังไงก็เอาใจช่วยแล้วกัน เดินทางโดยปลอดภัยครับ น้องแอ็บ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:19:15 »

ล่าสุด ตอนนี้ 10.10 น. แอ๊ป โทรเข้ามาแจ้งว่า ได้เข้า ปั๊ม ถอดกระจังหน้า เคาะๆตอนนี้ พัดลมหมุนแล้ว แจ้งว่าไม่ต้องเข้าไปหา น้อง ต่อ แล้ว ฝากขอบคุณ พี่ น้อง ที่คอยเป็นห่วง โทรฯเข้าหามากมาย ขอบคุณทุกกำลังใจ ขอบคุณทุกเสียงทุกสาย   :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ:
เต้ มหาชัย
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:24:56 »

แสดงว่าถ่ายพัดลมใกล้หมด แล้วมันค้าง กลับมารีบเปลี่ยนถ่านนะครับ ของผมเหตุการณ์ที่นมาเหมือนกันถ่านพัดลมหมด หยุดหมุน ความร้อนขึ้นเลย

kla_2000
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:34:41 »

ถ้าเหลือตัวเดียวที่หมุนได้ พยายามทำให้มันหมุนเสต็ปที่สองใว้ตลอด ก็พอช่วยได้
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:54:20 »

จำได้ว่ามันมีวิธีการ จั้มสายไฟให้พัดลมทำงานเมื่อบิดกุญแจ.....เดี่ยวหาให้ก่อนครับว่าอยู่ใหน....หรือถ้าท่านใดรู้วิธีการจั้มสายไฟกล่องควบคุมพัดลมแนะนำด้วยครับ....

ถ้าไม่ได้จริง ( ไม่รู้นะครับจะดีหรือเปล่า ).......ถอดวาวล์น้ำครับ....ให้น้ำหมุนเวียนตลอดผ่านลังผึ้งของหม้อ มาก ๆ น่าจะช่วยได้นะครับระดับหนึ่งครับ

แต่อย่างไหร่ก็ตามก็พยายามเลี่ยงถนนที่มีรถติดมากๆแล้วกันนะครับ

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:43:42 »

แอ็ป รัชชัย ฝากขอบคุณพี่น้องชาวเปอร์โยต์ทุกคนครับ
โทรเข้าไปกันตรึม น้ำใจเปี่ยมล้น
ตอนนี้รถแก้ไข รีเรย์+กล่องพัดลม อีกครั้ง พัดลมหมุนแล้ววิ่งไปได้แล้วครับ
ขอบคุณครับ  :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:12:57 »

...เดินทางปลอดภัยนะแอ๊ป...!!! ยังไง ถึงที่หมายแล้วโพสมาเซย์ฮัลโหลตวยเน๊ออออ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
chai3034
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:32:35 »

คนไทยนี้ น้ำใจงาม
ขอให้เดินทาง  มีโชค....   มีชัย...  ปลอดภัย...  มีความสุข... นะครับ
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:37:10 »

ถ้ามาเสียแถวระยอง จะวิ่งไปเซอร์วิสให้ถึงที่เลย  ไม่รู้จักรถบรรทุกอาหลั่ยซะแร้ววว 

* resize.jpg (107.19 KB, 500x375 - ดู 270 ครั้ง.)

If you want peace. Prepare for war.
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:40:00 »

ป่านนี้น่าจะถึงแล้วมั้ง
ส่งข่าวบอกพักพวกด้วยจะดียิ่งนัก

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:48:42 »

ถ้ามาเสียแถวระยอง จะวิ่งไปเซอร์วิสให้ถึงที่เลย  ไม่รู้จักรถบรรทุกอาหลั่ยซะแร้ววว 

ดูพี่แว่นทำเอาซะผมอายเลย

................

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
tuckytuckaa
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:01:52 »

ไม่นะ ไม่นะ ง่า....ช้าอีกแล้วสิเรา ตั๊กเพิ่งมาถึงบ้านที่สีคิ้ว ใกล้แค่นี้เอง เพิ่งทราบข่าว แต่ช้าไปแล้วใช่มั้ยคะ  :นอนตายดีกว่า:

ช่วยเรื่องเครื่องยนต์อะไรไม่ได้ ไปรับมากินข้าวบ้างกินน้ำบ้างก็ยังดี  อือๆๆ
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:09:00 »

ไม่นะ ไม่นะ ง่า....ช้าอีกแล้วสิเรา ตั๊กเพิ่งมาถึงบ้านที่สีคิ้ว ใกล้แค่นี้เอง เพิ่งทราบข่าว แต่ช้าไปแล้วใช่มั้ยคะ  :นอนตายดีกว่า:

ช่วยเรื่องเครื่องยนต์อะไรไม่ได้ ไปรับมากินข้าวบ้างกินน้ำบ้างก็ยังดี  อือๆๆ

เอาหละ ตั๊ก แค่นี้ หากเขาเข้ามาอ่านก้อคงจะดีใจที่สุดแล้วหละ เอาเป็นว่า ขอบคุณแทนเขาแล้วกัน....
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:13:31 »

แจ้งทราบ ล่าสุด เวลา 18.00 น.แอ๊ป โทรมาแจ้งว่าถึงบ้านเรียบร้อยแล้ว

แต่เนื่องจากรถติดมาก และความร้อนขึ้นยาวนาน ทำให้มีปัญหา มีคราบน้ำมัน

เข้ามาที่หม้อน้ำ ไม่รุ้จะกลับได้รึป่าว เบื้องต้นแนะนำให้เอาเข้ามาในเมืองแล้วให้ช่างเช็คดูก่อน

หากต้องการอะไหล่ตัวไหนให้แจ้งมา จะลองไปดูที่เอกชัยแล้วจัดส่งให้ แต่ตอนนี้ให้น้องเขาพักผ่อนก่อนแล้วค่อยว่ากัน.... :หวัดดีค่ะ: :หวัดดีค่ะ: :หวัดดีค่ะ:
tuckytuckaa
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:42:02 »

หุหุ  พระเจ้าจอร์ท อันนี้ตั๊กช่วยได้แน่นอน ขออนุยืดแนะนำอู่ (ประจำตัว) ในคอราดได้มั้ยอ่า...
KM Clinic Car (สี่แยกพีกาซัส) ถ.ช้างเผือก ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา .....เอิ่มมมม ไกลไปมั้ยคะ  อะไร
แบ่บว่าอยากช่วย... :แคะ:
ดีกว่าเข้าศูนย์เปอร์โยต์แยะมาก เพราะตั๊กโดนศูนย์ฟันหัวแบะมาแระ แต่อู่นี้ดีสุดยอด love love love love love love

ปล.มิได้เป็นญาติ หรือเป็นกิ๊ก หรือมีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับเจ้าของอู่ค่ะ

ถึงแล้วโดยปลอดภัยก็ขอให้กลับโดยปลอดภัยไหลลื่น ไม่มีอุปสรรคนะคะคุณรัชชัย โชคดี
SODA 405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #23 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:54:32 »

....ได้แต่แอบเอาใจช่วยทั้งวัน เฮ้อ..โล่งอก!

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์