วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 13:21:09

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ปัญหาจากด็อกเตอร์คนหนึ่ง ..คนไทยเมื่อตายไป.....
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาจากด็อกเตอร์คนหนึ่ง ..คนไทยเมื่อตายไป.....  (อ่าน 1264 ครั้ง)
jiratt
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันอังคารที่ 12 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:18:58 »

ด็อกเตอร์คนนี้เคยเป็นนายเบอร์1 ของผมครับ ปัญหาที่ถามคือ "คนไทยเมื่อตายไป มีอวัยวะหนึ่งที่มีราคาแพงกว่าทุกชนชาติในโลกนี้"  ....ขอเหตุผลที่เลือกอวัยวะนั้นด้วยนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Nongh
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 12 กรกฎาคม 2011 เวลา 21:54:43 »

ขอตอบว่า สมอง ครับ

เพราะคนไทยไม่ค่อยได้ใช้ครับ

ราคาเลยแพงครับ อิอิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jiratt

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 13 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:18:23 »

ขอตอบว่า สมอง ครับ

เพราะคนไทยไม่ค่อยได้ใช้ครับ

ราคาเลยแพงครับ อิอิ
เยี่ยมเลยครับ ตอนที่ฟังเขาพูดในที่ประชุมเปิดตัวเขาเอง+วิสัยทัศน์ (เป็นครั้งแรกที่เข้ามารับตำแหน่ง) ต่อผู้บริหารทั้งบ. (ตั้งแต่ ซุเปอร์ไวเซอร์ขึ้นไป) หลายคนกระหยิ่มยิ้มย่อง ที่อวัยวะจะแพงกว่าทุกชาติในโลก บางคนหน้านิ่วคิ้วขมวดพยายามจะทายปัญหา  ผมคิดแค่ว่าเป็นปัญหาที่ไม่ปรกติ  พอเขาเฉลย จึงมีเสียงอวัยวะ ดังมาเบาๆจากหลังห้อง ...ขอบคุณครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 13 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:49:59 »

:อะหา อะหา:  ผมอยู่ว่างขอตอบบ้างครับ ว่า  ปาก    ครับ ถ้าไม่พูดให้ใครฟัง ว่านิสัยทัด ของท่านว่าเป็นเช่นไร ผู้เข้าร่วมประชุมจะไม่รู้เรื่องเลยครับ อะไร ถ้ามาถึงชี้โป้ชี้เป้แล้วใครจะรู้เรื่องไหมเนี่ย เพราะผู้ร่วมประชุมไม่ได้เรียนภาษามือมา ปากพูดดีเป็นศรีแก่ปาก ปากพูดมากปากจะมีสี:เอิ๊กๆๆๆ: ไม่นะ ไม่นะ :มอบดอกไม้: โชคดี
Tako405
ครูบ้านนอก
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 22 กรกฎาคม 2011 เวลา 06:46:21 »

โอยยยยย :เครียดดูดบุหรี่: :ทำงานจนเวียนหัว: :เหงื่อแตก:

ชีวิต คือ การเดินทาง ล้มบ้าง เจ็บบ้าง ผิดหวังบ้าง  เป็นสิ่งที่คอยย้ำเตือนตัวเราว่า " ยังมีลมหายใจ "
jibmahidol
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 22 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:12:10 »

ปากครับ....เพราะคนไทยดีแต่พูด...และมักพบว่าปากจะไวกว่าสมองเพราะพูดไม่คิด
สมองก็มีประโยชน์นะเอาไว้ป้องกันไม่ให้หูซ้ายติดหูขวา^^"
มือก็น่าจะแพงเพราะพบว่าบางคนมีมือที่ไวและเบามากๆสามารถประกอบอาชีพเลี้ยงตัวได้
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 22 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:38:00 »

ความเห็นส่วนตัวนะ...ผมว่าใจคนครับ..เพราะว่าถ้าใจไม่คดไม่โลภไม่อิจฉาไม่เห็นแก่ได้..ผมว่าคนๆนั้นย่อมมีแต่ความสุขความเจริญนะครับ...เพราะฉะนั้นผมถึงว่าใจเป็นสิ่งที่มีค่ามากกว่า....55555

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
vopang

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 22 กรกฎาคม 2011 เวลา 17:06:46 »

อิ อิ รอฟังด้วยคน
jiratt

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 23 กรกฎาคม 2011 เวลา 03:37:54 »

ความเห็นส่วนตัวนะ...ผมว่าใจคนครับ..เพราะว่าถ้าใจไม่คดไม่โลภไม่อิจฉาไม่เห็นแก่ได้..ผมว่าคนๆนั้นย่อมมีแต่ความสุขความเจริญนะครับ...เพราะฉะนั้นผมถึงว่าใจเป็นสิ่งที่มีค่ามากกว่า....55555
หมายถึงอวัยวะเป็นชิ้น ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์