วันพุธที่ 02 ตุลาคม 2024 เวลา 00:31:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  อยากพบปะเพื่อนๆชาวเปอร์โยต์เมื่อถึงเมืองกรุง
0 สมาชิก และ 21 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากพบปะเพื่อนๆชาวเปอร์โยต์เมื่อถึงเมืองกรุง  (อ่าน 4456 ครั้ง)
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:29:54 »

ผมจะเดินทางไปอบรมที่การประปานครหลวง วันที่ ๑๑-๑๔ กรกฎาคม๒๕๕๔ จึงอยากนัดพบปะเพื่อนสมาชิกที่อยู่ใกล้เคียง เพื่อพบปะพูดคุยกัน อาจจะใช้เวลาไม่มากครับ ช่วงเย็นๆหลังเลิกงาน เราอาจจะนัดพบเจอกันที่ไหนสักแห่ง เช่น ปั๊มน้ำมัน ห้างสรรพสินค้า  มานั่งพูดคุยกันเล่นๆสัก ๒ ? ๓ ชั่วโมงก่อนกลับบ้าน ไม่ต้องมีพีธีการอะไรมากมาย พบปะเพื่อเป็นการรู้จักหน้าตากัน เพิ่มความเป็นมิตรภาพ ถ้าท่านใดอยู่ใกล้การประปานครหลวง หรือไม่ใกล้แต่อยากจะมาร่วมพบปะกันนอกรอบแบบเล็กๆเชิญได้นะครับ  ส่วนสถานที่ผมก็ยังไม่รู้ว่าตรงไหนดีเนื่องจากไม่ค่อยรู้จักสถานที่ในเมืองกรุง แต่ถ้าไปไม่ถูกจริงๆก็คงต้องจ้างรถนำทาง   ท่านใดที่อยู่ใกล้การประปานครหลวงก็แนะนำสถานที่ได้นะครับ เพื่อเป็นจุดนัดพบ ไม่ต้องยิ่งใหญ่ ขอเพียงเราได้พบกันก็สุดยอดแล้วครับ    แต่ถ้าไม่มีท่านไหนว่างก็ไม่เป็นไรครับ  เบอร์โทรติดต่อนะครับ 0868569846
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:38:14 »

ถ้าพี่มาถึงวันที่ 10 นี้ ไม่ผิดหวังแน่ครับ ร่วมกิจกรรมทำบุญกันครับ ที่บ้านบางประกง มีเปอร์โยไปทำกิจกรรมกันเพียบครับ ไม่ไกลครับ วันที่ 11 ค่อยไปอบรมยังทัน (ขอเชิญร่วมกิจกรรมนะครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:47:09 »

ถูกต้องที่สุดเลยครับ  อบรมวันที่ 11 วันอาทิตย์ที่ 10 ก็เข้ามาก่อนเลยครับ สมาชิกเพียบในวันนั้น มีมาสองคลับแน่ะ....!!! ดูแผนที่ได้ในกระทู้ เรียนเชิญทำบุญนะครับ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:06:53 »

...เชิญเลยครับคุณ nun...!!! อยากเห็น 405 วาง 3S แบบ Full system...!!!
   ปล.ผมเชื่อว่า ท่านนี้แหละกูรูเรื่อง 3S ของจริง...!!! ไม่ได้โม้...5555555555555555555

ถ้าได้พบตัวเป็นๆ ผมมีคำถาม(พร้อมจดลงสมุด เพียบเรยยยย อิ อิ)...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:19:58 »

ถูกต้องที่สุดเลยครับ  อบรมวันที่ 11 วันอาทิตย์ที่ 10 ก็เข้ามาก่อนเลยครับ สมาชิกเพียบในวันนั้น มีมาสองคลับแน่ะ....!!! ดูแผนที่ได้ในกระทู้ เรียนเชิญทำบุญนะครับ
ถ้าพี่มาถึงวันที่ 10 นี้ ไม่ผิดหวังแน่ครับ ร่วมกิจกรรมทำบุญกันครับ ที่บ้านบางประกง มีเปอร์โยไปทำกิจกรรมกันเพียบครับ ไม่ไกลครับ วันที่ 11 ค่อยไปอบรมยังทัน (ขอเชิญร่วมกิจกรรมนะครับ)

แย่จังเลยครับอยากจะไปร่วมงานแต่คงไปไม่ได้เพราะวันที่ ๑๐ ผมต้องพาภรรยาไปเก็บแบบสอบถามวิทยานิพนธ์ จึงไม่สามารถเดินทางไปร่วมได้ พอพาภรรยาไปเก็บแบบสอบถามแล้วตอนเย็นก็ออกเดินทางเข้า กทม.เลยครับ เสียดายจริงๆๆแต่ก็หวังว่าจะได้เจอเพื่อนๆชาวเปอร์โยต์

405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:22:26 »

...เชิญเลยครับคุณ nun...!!! อยากเห็น 405 วาง 3S แบบ Full system...!!!
   ปล.ผมเชื่อว่า ท่านนี้แหละกูรูเรื่อง 3S ของจริง...!!! ไม่ได้โม้...5555555555555555555

ถ้าได้พบตัวเป็นๆ ผมมีคำถาม(พร้อมจดลงสมุด เพียบเรยยยย อิ อิ)...!!!

ยอกันเกินไปแล้วครับผมก็มีความรู้ไม่มากแต่ก็พอถ่ายทอดให้กับเพื่อนๆได้ ว่าแต่ท่านอยู่แถวใหนเหรอครับ  คิดว่าประมาณวันศุกร์คงจะรู้สถานที่พบปะแน่นอน ลองแนะนำมาครับว่าน่าจะเป็นที่ใด

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:29:06 »

...พี่เจษ...!!! เข้ามานัดแนะด่วนคร๊าบบบบบ... ตาดำๆ ตาดำๆ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 18:29:34 »

...คุณ nun...ผมปรึกษากับพี่เจษแล้วครับ ไม่ทราบว่าถ้าวันที่ 12 หรือ 13 ได้มั๊ยครับ???...พี่เจษกับผมกลัวว่าวันที่ 11 บรรดาก๊วนฮาเฮอาจยังเหนื่อยและเพลียจากไปทำบุญที่บางปะกง เลยถามคุณ nun ก่อนครับ...!!!
   ปล.ส่วนสถานที่ฮาเฮ ที่คุณ nun บอกคุ้นเคยแถบฝั่งธนฯหรือบางบัวทอง ...ผมลองเสนอ เอาแบบมาง่ายๆก็ร้านหมูกะทะเยื้องๆเซ็นทรัลปิ่นเกล้า(ทางไปสะพานพระปิ่นเกล้าฯ) ไม่ก็ร้านหมูกะทะตรงสี่แยกบางพลัด(ฝั้งธน)ก่อนขึ้นสะพานกรุงธน(ซังฮี๊).........ผมลองเสนอดูนะครับ เดี๋ยวรอพี่เจษ(หัวหน้าก๊วนฯ)มาเสนออีกที...!!!
                                                                                                                                               ขอบคุณครับ

nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 18:57:28 »

...คุณ nun...ผมปรึกษากับพี่เจษแล้วครับ ไม่ทราบว่าถ้าวันที่ 12 หรือ 13 ได้มั๊ยครับ???...พี่เจษกับผมกลัวว่าวันที่ 11 บรรดาก๊วนฮาเฮอาจยังเหนื่อยและเพลียจากไปทำบุญที่บางปะกง เลยถามคุณ nun ก่อนครับ...!!!
   ปล.ส่วนสถานที่ฮาเฮ ที่คุณ nun บอกคุ้นเคยแถบฝั่งธนฯหรือบางบัวทอง ...ผมลองเสนอ เอาแบบมาง่ายๆก็ร้านหมูกะทะเยื้องๆเซ็นทรัลปิ่นเกล้า(ทางไปสะพานพระปิ่นเกล้าฯ) ไม่ก็ร้านหมูกะทะตรงสี่แยกบางพลัด(ฝั้งธน)ก่อนขึ้นสะพานกรุงธน(ซังฮี๊).........ผมลองเสนอดูนะครับ เดี๋ยวรอพี่เจษ(หัวหน้าก๊วนฯ)มาเสนออีกที...!!!
                                                                                                                                               ขอบคุณครับ

เรื่องวันที่แล้วแต่เพื่อนสมาชิกสะดวกครับส่วนเวลาขอเป็นตอนเย็นหลังเลิกงานละกัน   ส่วนสถานที่คิดว่าพอไปได้ครับถึงแม้ว่าจะไกลไปนิด

โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 21:06:34 »

เชิญเลยครับคุณnun อยากรู้จักมานานแล้ว...ว่าแต่ประปานครหลวงสาขาไหนหรือครับจะได้หาสถานที่เฮฮาได้ได้ใกล้เคียง..แล้วคุณnun จะไปพักที่ไหนหรือครับ....

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 21:20:50 »

เชิญเลยครับคุณnun อยากรู้จักมานานแล้ว...ว่าแต่ประปานครหลวงสาขาไหนหรือครับจะได้หาสถานที่เฮฮาได้ได้ใกล้เคียง..แล้วคุณnun จะไปพักที่ไหนหรือครับ....

การประปานครหลวง ถนนแจ้งวัฒนะ  พักที่การประปานครหลวงเลยครับ

draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 05 กรกฎาคม 2011 เวลา 21:34:35 »

เรียนเชิญ ตั้งแต่ วันที่ 10 เลยครับ
มาร่วมกันทำบุญ มันซะเลยครับ
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:21:02 »

คาดว่าจะมาถึง กทม กี่โมงครับ มา เปอโยต์ ใช่ไหมครับ ? บ้านผมอยู่ห้าแยกปากเกร็ด ใกล้ๆครับผมไปส่งได้ ไม่ต้องจ้างรถนำทาง

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:22:20 »

คาดว่าจะมาถึง กทม กี่โมงครับ มา เปอโยต์ ใช่ไหมครับ ? บ้านผมอยู่ห้าแยกปากเกร็ด ใกล้ๆครับผมไปส่งได้ ไม่ต้องจ้างรถนำทาง

ออกเดินทางตอน ๒ ทุ่ม นา่จะถึง กทม. ประมาณตีสาม เอารถเปอร์โยต์ไปด้วย ถ้าว่างก็ร่วมพบปะกันตามนัดนะครับ

เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:08:28 »

ขอบคุณครับ

เอาพระราม 2 ที่เดิมได้ป่ะ เขาไม่อยากไปบาง พลัดอ่ะ .....ขอมืตรภาพจงเจริญ.....
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:33:01 »

ผมขอบอกว่า แถวนั้นรถมันติดมากที่เจมส์เสนอมา ถ้าได้ที่เดิมก็สะดวกกับทุกๆ คน ตามที่ลุงตู้ว่ามาครับปม
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:23:25 »

ผมขอบอกว่า แถวนั้นรถมันติดมากที่เจมส์เสนอมา ถ้าได้ที่เดิมก็สะดวกกับทุกๆ คน ตามที่ลุงตู้ว่ามาครับปม

ใช่ ใช่ เต้ มันบอกว่า ขาวมากๆ
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:04:04 »

พระรามสอง โห...ใกล้การประปานครหลวง  แล้วคุณนันเลิกประชุมกี่โมงครับ รถมันติดมากสุดๆๆเลย กว่าจะผ่านแครายได้ ไปทางด่วนก็ติดตามทางลงแต่ละแยก  เอาครึ่งทางดีไหม?    อันนี้แชร์ความคิดเห็นนะครับ

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
p_405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:08:31 »

..เดี๋ยวผมพา..หลง..เอง....ก่อนเข้า..กทม..ต้อง.แวะบ้านผมก่อนนะ....อาบน้ำ..อาบท่า....แล้วจะพาไปส่งให้ถึงที่....ตอนเย็นค่อยเจอกันอีกรอบ....หาเบียร์ใส่ท้อง..
เอิ๊กๆๆ.......แล้วจะโทรคุยเน้ออออออออ

.

ขอแรงมั่งดิ...
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:20:19 »

...ไอ้ผมก็ลืมนึกไปครับ...!!! ล่อซะใจกลางจราจร จราจลเรยยยย อิ อิ................. ร้อนจัง ร้อนจัง

nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:53:23 »

พระรามสอง โห...ใกล้การประปานครหลวง  แล้วคุณนันเลิกประชุมกี่โมงครับ รถมันติดมากสุดๆๆเลย กว่าจะผ่านแใครได้ ไปทางด่วนก็ติดตามทางลงแต่ละแยก  เอาครึ่งทางดีไหม?    อันนี้แชร์ความคิดเห็นนะครับ

น่าสน คิดว่าไกลมาก  ผมเลิกอบรมก็เวลาประมาณ  ๑๖.๐๐ น. ถ้าแอบออกมาก่อนน่าจะได้  ว่าแต่เราจะเอาวันที่เท่าไรดี สำหรับผมวันที่เท่าไรได้ตลอด

nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:25:18 »

สำหรับท่านที่มาร่วมพบปะในครั้งนี้ผมมีคู่มือซ่อมเครื่องยนต์มาฝากด้วยนะครับ เช่น
1.  โตโยต้า ตระกูล 3s , 5s , 4a , Tiger & Sport Rider (เครื่อง 1KZ-TE), Vios , Wish , VIGO (เครื่อง    
     1KD-FTV) ปี 2004-2008 , Yaris , camry gen3 - gen5  , 1UZ   และ  เครื่องตระกูล JZ ฯลฯ
2.  ฮอนด้า ตระกูลแอคคอร์ดมีเกือบทุกปี และซีวิค
3.  มิตซูบิชิ  เครื่องตระกูล 4G  ,  E-Car  , mirage_91 , mirage_97
4.  อีซูซุ  เครื่อง 4๋๋J , 4JJ1  (พวกดีแม็กและ  เชฟฯโคโรราโด)
5.  Nissan Frontier 2005
6.  Nissan Titan 2004 (อย่านึกว่าเป็นมิตซูนะครับ ในเมืองไทยไม่มีแน่ลองหาข้อมูลในกูเกิลดู)
7.  เปอร์โยต์ 405  505

อีกทั้งยังมีเทคนิคเกี่ยวกับรถอีกมากมาย รับรองไม่ผิดหวังสำหรับท่านที่ชอบการศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับระบบรถยนต์  บางรุ่นมีทั้งภาษาไทย

***แต่ผมมีข้อแม้ว่าท่านจะต้องเตรียมแฟลตไดร์มาคัดลอกข้อมูลนะครับไฟล์ขนาด 7 GB ***

nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:29:42 »

สำหรับท่านที่มาร่วมพบปะในครั้งนี้ถ้าท่านชอบร้องเพลงคาราโอเกะ (คอมพิวเตอร์) ผมมีเพลงใหม่ๆ อัพเดทจนถึงปัจจุบัน มาฝากด้วย  หรือต้องการให้ผมติดตั้งให้ กรุณานำเครื่องโน๊ตบุ๊คของท่านติดตัวมาด้วยนะครับ ผมจะทำการติดตั้งระบบให้  หรือหากท่านใดที่มีแล้วต้องการอัพเดทเพลงก็สามารถทำได้นะครับ

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:40:05 »

3.  มิตซูบิชิ  เครื่องตระกูล 4G  ,  E-Car  , mirage_91 , mirage_97

อันนี้  ต้องการครับ  4G โบ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์