วันพุธที่ 02 ตุลาคม 2024 เวลา 02:26:09

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  ขอเชิญร่วมทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)
0 สมาชิก และ 155 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)  (อ่าน 31813 ครั้ง)
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #168 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:55:40 »

มี วิลแชร์ 24 นิ้ว  ,  ว๊อกเกอร์  , เตียงผู้ป่วย(แบบใช้ในโรงพยาบาล) ของทั้งหมดอยู่ขอนแก่น  มีรถมาเอาไม๊  ถ้าจะให้ส่งคงส่งได้ในส่วน วิลแชร์ กับ ว๊อกเกอร์ แล้วเดี๋ยววันจันทร์จะเข้าไปขอพัดลมให้สักสองตัว ส่วนรางนีออนฟลูเซ็ท นั้้นจะได้จำนวนเท่าไหร่ยังไม่รู้แต่คิดว่ามีนะ

ขอขอบคุณพี่วัฒน์อีกครั้งครับ สำหรับทานน้ำใจที่จะมอบให้บ้านบางประกง
      สิ่งของที่อยู่ขอนแก่น ถ้าพี่วัฒน์สะดวกจะส่งมาทางขนส่งก็ได้ครับ เดี๋ยวผมไปรับให้เอง
      วิลแชร์ 1 ตัว ว๊อกเกอร์ 1ชุด คงไม่มีปัญหาครับ ส่วนเตียงสำหรับผู้ป่วยนี่สิครับ คงลำบากหน่อย
      รบกวนพี่วัฒน์ส่งมาในส่วนที่จะส่งมาได้ดีกว่าครับพี่ ส่วนรายละเอียดก็ค่อยว่ากันอีกทีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #169 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:56:48 »

อนุโมทนาบุญด้วยครับ จ๊อด แต่ดูตั้งท่าวันที่ 10 นี้จะไม่มาอะจิเนี่ย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #170 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:58:54 »

พี่โจ ผมช่วยทำบุญด้วยนะครับ

504 บาทครับ

ขอขอบคุณ..คุณจ๊อด เมืองระยอง ครับ... สำหรับทานน้ำใจการสร้างบุญ กุศล ร่วมกันในครั้งนี้
                        ขอบคุณแทนผู้รับ ผู้ทุพพลภาพในบ้านบางประกงครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #171 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:09:50 »

อนุโมทนาบุญด้วยครับ จ๊อด แต่ดูตั้งท่าวันที่ 10 นี้จะไม่มาอะจิเนี่ย

:ทำงานจนเวียนหัว:        งานเข้าครับพี่เจษ              ไม่สบายๆๆๆๆ

โอที จองตัว ใว้ยาว เสาร์ อาทิตย์ ตลอดทั้งเดือน  9-10     16-17     23-24  30-31     ทั้งหมด 8 วันเต็มๆ

:เครียดดูดบุหรี่:        ทำงานวันธรรมดาอีก ทั้งเดือน  ได้หยุด 2 -3  ที่จะเลือกตั้งนี่แหละครับพี่       :นอนตายดีกว่า:

มีโอกาสทำโอที หาเงินใวซื้อแพมเพิส ให้ช้างน้อย อะครับ........( จริงแล้วโดนบังครับครับ)

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #172 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:16:02 »

มี วิลแชร์ 24 นิ้ว  ,  ว๊อกเกอร์  , เตียงผู้ป่วย(แบบใช้ในโรงพยาบาล) ของทั้งหมดอยู่ขอนแก่น  มีรถมาเอาไม๊  ถ้าจะให้ส่งคงส่งได้ในส่วน วิลแชร์ กับ ว๊อกเกอร์ แล้วเดี๋ยววันจันทร์จะเข้าไปขอพัดลมให้สักสองตัว ส่วนรางนีออนฟลูเซ็ท นั้้นจะได้จำนวนเท่าไหร่ยังไม่รู้แต่คิดว่ามีนะ

ขอขอบคุณพี่วัฒน์อีกครั้งครับ สำหรับทานน้ำใจที่จะมอบให้บ้านบางประกง
      สิ่งของที่อยู่ขอนแก่น ถ้าพี่วัฒน์สะดวกจะส่งมาทางขนส่งก็ได้ครับ เดี๋ยวผมไปรับให้เอง
      วิลแชร์ 1 ตัว ว๊อกเกอร์ 1ชุด คงไม่มีปัญหาครับ ส่วนเตียงสำหรับผู้ป่วยนี่สิครับ คงลำบากหน่อย
      รบกวนพี่วัฒน์ส่งมาในส่วนที่จะส่งมาได้ดีกว่าครับพี่ ส่วนรายละเอียดก็ค่อยว่ากันอีกทีครับ

โอ้ววววววว  ฤดูหาเสียง  นี่มันลามมาถึงตาก้องได้ขนาดนี้เลยหรือ
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #173 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:26:30 »

โอ้ววววววว  ฤดูหาเสียง  นี่มันลามมาถึงตาก้องได้ขนาดนี้เลยหรือ
เอ..มันเกี่ยวกับหาเสียงอย่างไรเหรอ

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #174 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:30:52 »

เอ..มันเกี่ยวกับหาเสียงอย่างไรเหรอ

ป๋าไปอ่านกระทู้แดงแก้ว สิครับ  มันคนละคนเล๊ยยยยยยย

ว่าแต่  ร่มการเวกเมื่อไหร่ดีครับ ป๋า
SinghAr
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #175 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:32:50 »

ขอขอบคุณสำหรับเรื่องดี ๆ ที่ทำให้กับสังคม
 ขอร่วมทำบุญด้วยคนครับ  500 บาท

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #176 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:35:02 »

ขอขอบคุณสำหรับเรื่องดี ๆ ที่ทำให้กับสังคม
 ขอร่วมทำบุญด้วยคนครับ  500 บาท

โอ้ววววว  ขอบคุณ  คุณ SinghAr  ด้วยครับ  สำหรับธารเมตตา สำหรับผู้ด้อยโอกาส  ขอให้เจอสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตทุกด้านตลอดไปครับ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #177 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:39:55 »

ขออนุโมทนาบุญ และขอขอบคุณแทนคนพิการที่ "บ้านบางปะกง" เป็นอย่างสูงครับ
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #178 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 14:49:12 »

:ทำงานจนเวียนหัว:        งานเข้าครับพี่เจษ              ไม่สบายๆๆๆๆ

โอที จองตัว ใว้ยาว เสาร์ อาทิตย์ ตลอดทั้งเดือน  9-10     16-17     23-24  30-31     ทั้งหมด 8 วันเต็มๆ

:เครียดดูดบุหรี่:        ทำงานวันธรรมดาอีก ทั้งเดือน  ได้หยุด 2 -3  ที่จะเลือกตั้งนี่แหละครับพี่       :นอนตายดีกว่า:

มีโอกาสทำโอที หาเงินใวซื้อแพมเพิส ให้ช้างน้อย อะครับ........( จริงแล้วโดนบังครับครับ)

สู็้ ต่อไป ครับ พี่จ๊อด
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #179 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:41:26 »

...พี่เทพ(ช่างประจำผม) ขอร่วมทำบุญด้วยการให้ผมยืมรถ เพื่อขนของที่จะบริจาคในวันที่ 10 นี้ครับ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
banganlbk01
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #180 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:21:05 »

ประกาศเรื่องขอความช่วยเหลือท่านที่พอจะช่วยได้ครับ....คือว่าตอนนี้ที่ทีมงานยังขาดรถกะบะอีกประมาณ1-2คันครับเพราะเมื่อเช้าได้รับการติดต่อจากทีมงานว่างานนี้ไปๆมาของที่รับบริจากมากมายจริงๆคาดว่ารถกะบะขนของคงจะไม่พอแน่น...ถ้าท่านพี่ทั้งหลายพอจะรู้จักรถบรรทุก 6 ล้อหรือสองแถวใหญ่รบกวนช่วยประสานงานติดต่อเรื่องค่าจ้างให้หน่อยครับว่าเขาคิดเท่าไหร่..เบื้องต้น..อาจจ้างให้เอารถไปรับของบริจากแถวพระโขนงแล้วไปส่งที่บ้านบางประกงในวันที่ 10/7/54 เวลาก็น่าจะ 08.00-09.30 น.ถ้าคืบหน้าอย่างไงแล้วผมจะมาแจ้งให้ท่านทั้งหลายทราบอีกครั้งครับ...
เรื่องรถที่จะลำเลียงขนของคงไม่ต้องเป็นห่วงของสายพระโขนง มีผู้ร่วมจิตอาสาหลายท่านทีึจะขอไปร่วมทำการกศลในครั้งนี้
banganlbk01
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #181 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:24:08 »

ขออาหารหนึ่งมือก็เกินพอแล้วครับท่าน สำหรับจิตอาสาชาวพระโขนง
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #182 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 07:44:31 »

ขอขอบคุณ  บุรุษหนุ่มรูปงามเพื่อนสหายก้อง ที่จะส่งรถมาขนรถไปส่งให้ที่บ้านบางปะกงนะครับ ...!
ตอนนี้กำลังรวบรวม กำลังศรัทธาจากผู้ใจบุญทั้งหลาย ให้ได้จำนวนรถมากคันที่สุด
"เห็นพวกเค้าที่เดินไม่ได้ ต้องถัดไปกับพื้น บางคนนั่งเหม่อลอย ไม่สามารถไปไหนได้ เพราะเดินไม่ได้
เงินทำบุญคนละเล็กละน้อยจากพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ที่นำไปซื้อรถวิลแชร์ในครั้งนี้ มีประโยชน์มหาศาลกับพวกเค้าเหล่านั้น
ถึงได้จำนวนไม่มากมาย แต่ก็ทำให้คนอีกหลายคน ได้เคลื่อนย้ายไปไหนมาไหนได้สะดวกยิ่งขึ้น

:ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #183 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 07:55:12 »

พี่เจษครับ เช้าวันที่ 10 ผมว่าจะไปซื้อของที่โลตัสก่อนน่าจะทันนะพี่....
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #184 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:10:49 »

คุณวัฒน์ บางแสน แจ้งความประสงค์ รวมบริจาคช่วยซื้อรถวิลแชร์ 1,000.- บาท
ขอบคุณ คุณวัฒน์บางแสนมากครับ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #185 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:12:30 »

พี่เจษครับ เช้าวันที่ 10 ผมว่าจะไปซื้อของที่โลตัสก่อนน่าจะทันนะพี่....

โลตัสเล็กเปิด 24 ชม. ส่วนโลตัสใหญ๋ 6 โมงเปิดแล้ว พี่ตู้มาซื้อแต่เช้าๆ เลยครับทันๆๆๆ มาไวๆ เน้อพี่ตู้
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #186 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:38:30 »

ขอขอบคุณครับ คุณ..SinghAr สำหรับทานน้ำใจที่แสนงาม ที่มีให้กับผู้ด้อยโอกาศ

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #187 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:40:44 »

ขอขอบคุณ ....คุณวัฒน์ บางแสน ที่ได้มอบโอกาศให้กับผู้พิการและทุพพลภาพในบ้านบางประกงครับ.

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #188 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:42:48 »

สิ่งของที่ต้องการรับบริจาค (ด่วน)
  - ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ ( M . L . XL )
  - แผ่นรองกันเปื้อน (แผ่นรองซับคล้ายๆ ผ้าอ้อม)

- น้ำยาฆ่าเชื้อโรค (เดทตอล) ผสมน้ำอาบ
  - น้ำยาทำความสะอาดพื้น (สีชมพู)
  - ไม้ถูพื้น มีด้าม
  - กางเกงขาสั้น ฟรีไซด์ เอวยางยืด
  - ถุงมือยาง (สีส้ม)
  - กรรไกรตัดเล็บ
  - แปรงล้างห้องน้ำ , แปรงล้างคอห่าน
  - มีดโกนหนวด
  - รถวีลแชร์ เบอร์ 16 , 18 , 20 ถ้าได้แบบเป็นสแตนเลสใช้อาบน้ำได้เลยจะดีมาก

ท่านสมาชิกท่านใดต้องการบริจาคสิ่งของ ช่วยพิจารณาข้อความด้านบนนะครับ
    เพราะสิ่งของเหล่านี้ ยังคงจำเป็นมาก และ ต้องการอย่างด่วน คนละนิดละหน่อย
    เราเอามารวมกันก็จะได้สิ่งของ ปัจจัยมหาศาล และตรงกับความต้องการของผู้รับครับ

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #189 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 21:33:25 »

ขอขอบคุณทุกจิตศัทธา .....ที่มอบทานน้ำใจ สู่ทุกๆชีวิตที่บ้านบางประกง ...ขอบคุณครับ

โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #190 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 07:20:09 »

ขอขอบคุณๆจ๊อด, คุณSinghar ,คุณวัฒน์ บางแสน ที่บจิาคเงิน และพึ่วัฒน์ มาเฟียขอนแก่น ที่บริจาครถวิลแชร์ 24 นิ้ว , ว๊อกเกอร์ ,และเตียงผู้ป่วย ขอขอบคุณแทนบ้านบางปะกงนะครับ
ขอแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ...
     ตอนนี้มียอดเงินที่ได้รับบริจากแล้วดังนี้..
1.คุณ JATUPUM (จ.ระยอง).........................................................บริจาค   500.05 บ.
2.คุณ TAKO2528......................................................................บริจาค   500.09 บ.
3.คุณ valentine2525.................................................................บริจาค   500.73 บ.
4.คุณ SODA 405......................................................................บริจาค   500 บ.
5. น้องไอร์..............................................................................บริจาค   100 บ.
6. วินมอไซค์ เบอร์ 09...............................................................บริจาค   100 บ.
7.คุณ P 205............................................................................บริจาค   300 บ.
8.แม่บ้านที่บริษัท..บริจาค 20 บ.แก็งค์แดงแก้วร่วม บริจาคให้อีก 80 บ.รวมเป็น   100 บ.
9.เด็กส่งเอกสาร....บริจาค 20 บ.แก็งค์แดงแก้วร่วม บริจาคให้อีก 80 บ.รวมเป็น   100 บ.
10.ยามที่บริษัท.....บริจาค 20 บ.แก็งค์แดงแก้วร่วม บริจาคให้อีก 80 บ.รวมเป็น   100 บ.
11.คุณจ๊อด ระยอง.....................................................................บริจาค   504 บ.
12.คุณSinghar.........................................................................บริจาค   500 บ.
13.คุณวัฒน์ บางแสน...............................................................บริจาค   1,000 บ.

ตอนนี้มีสิ่งของที่ได้รับบริจากดังนี้..
1.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม..............บริจาค   มาม่า 2 กล่อง (รับมาแล้วครับ...)
2.คุณ COMCO บริจาค นมสด 3 ลังใหญ่, ข้าวสาร 2 ถุง, น้ำยาล้างจาน 10 ลิตร 1 แกลลอน, ผงซักฟอก  270 กรัม 1 ถุงใหญ่    ( ก้อง ท้ายรถตู้ รับไว้เรียบร้อยแล้ว)
3.พี่ริน (เว๊ปขับรถ)...................บริจาค  นม 2 หีบ  (พี่รินจะไปมอบในวันงาน)
4.พี่วัฒน์ มาเฟียขอนแก่น)...................บริจาต รถวิลแชร์ 24 นิ้ว , ว๊อกเกอร์ ,และเตียงผู้ป่วย

ปล.ขอขอบคุณบังแอล ที่ดูแลเรื่องารขนสิ่งของบริจาคโซลพระโขนง
ปล.ขอขอบคุณพี่เทพ..มากครับที่ส่งรถกะบะมาขนของบริจาค 1 คัน
ปล.หากผิดพลาดประการใดผมโจ เทียมทะเล ขออภัยมา ณ.ที่นี้ครับ
                                                                                                  (รายงานณ.วันที่ 3/7/54 เวลา 07.20 น.)

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #191 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:33:38 »

...เมื่อวานที่ผมเอา Banner ไปให้พี่บังแอล ผมตกลงนัดแนะกับพี่เขาแล้วว่า วันที่สิบ ไม่เกินแปดโมงเช้า ผมจะเอารถ(พี่เทพ)ไปช่วยขนของฝั่งพระโขนงด้วยครับ...!!! เพราะของที่ท่านใจบุญบริจาคมา เยอะพอสมควรเลย...!!! แล้วก็เดินทางพร้อมกับคณะพี่บังแอลครับ...!!!
                                                                                                                                          ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 ขึ้นบน พิมพ์