วันพุธที่ 02 ตุลาคม 2024 เวลา 05:42:06

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  ขอเชิญร่วมทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)
0 สมาชิก และ 175 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)  (อ่าน 32000 ครั้ง)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #144 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 14:05:05 »

คุณพี่โจครับ ขณะนี้ผมหักคอ ร้านขายยาที่มาขายยาให้ที่ห้องพยาบาลที่บริษัทผม
ขอซื้อรถวิลแชร์ ในราคาบริจาค คันละ 2,650.- บาท
ลักษณะของรถ เป็นแบบที่โรงพยาบาลใช้ พับเก็บได้

แต่กำลังขอดู รุ่นอื่นๆ อยู่ว่าราคาจะแรงกว่านี้มากมั้ย แล้วจะส่งข่าวให้อีกทีคร๊าบบบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #145 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 14:14:39 »

. เข้ามาแอบอ่านสม่ำเสมอครับ แอบดีใจกับกิจกรรมดีดีแบบนี้ครับ
. เดี๊ยวหลังเลือกตั้งจะมาช่วยลุยเต็มที่ครับ

. ใจจริงอยากไปร่วมงานด้วยเลยเพราะอยากเอาเจ้าตัวเล็กไปดูให้เห็บกับตาถึงคนที่เกิดมาแล้วมีสภาพไม่พร้อมว่าเขาลำบากอย่างไร ต้องสู้ขนาดไหนเพื่อให้เขาโตขึ้นแล้วได้ข้อคิด เพื่อช่วยเหลือสังคมในรุ่นต่อๆไปครับ แต่ก็กลัวว่าถึงวันจริงอาจจะติดงานอีกเลยยังไม่ขอรับปากหรือลงชื่อไว้นะครับ   ไม่ใช่ว่าพี่มะได้สนใจ แอบสนใจเข้ากระทู้หลายรอบแล้ว แต่ยังมะได้โพสเท่านั้นเอง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #146 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 14:23:40 »

ผมก็พาลูก พาหลาน ไปดูด้วยเหมือนกันครับพี่กัณฑ์
เค้าจะได้รู้ว่า ที่เค้าเป็นอยู่น่ะ
กับอีกหลายๆ ชีวิตที่นั่น มันต่างกันมากมายขนาดไหน
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #147 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 15:32:58 »

...เรื่องกิจกรรม ผมขอออกความเห็นนะครับ...!!!
   ...จากที่พี่เจษ,พี่บังแอล,ก้อง,เต้ ได้ไปดูสถานที่ และโพสรูปมาลง ผมนั่งดูและก็คิดไปพลางว่า กิจกรรมอะไรดี โดยผมมีคอนเซปต์คือ "ให้เขายิ้มและหัวเราะให้มากที่สุด และให้เขามองเราเป็นเพื่อน...!!!" ...สิ่งของ แน่นอนครับ จำเป็นมากถึงมากที่สุด พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน เราให้เต็มที่แน่นอน...!!! แต่จิตใจก็สำคัญมากเช่นกัน...รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ ก็คือสิ่งนึงที่ทุกๆท่านและผมให้ความสำคัญไม่แพ้กัน...!!!
   ...ดนตรีและเสียงเพลงเล็กๆน้อยๆ ผมมีให้แน่...!!! แต่การพูดคุย(จะรู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง...อย่างน้อย ทำให้เขารู้สึกว่ายังมีเพื่อน) นั่งกับเขา คุยกับเขา กินกับเขา มันเป็นสิ่งๆนึงที่สำคัญไม่แพ้กัน...!!! ฉนั้น กิจกรรมจึงไม่ใช่กิจกรรม แต่มันเป็นความรู้สึกที่เราอยากทำ ทำให้เขายิ้มและหัวเราะกับเรา จนกระทั่งเรากลับ...
  ...ผม...บอกตรงๆ ไม่มั่นใจว่าจะกลั้นน้ำตาไว้ได้นานแค่ไหน???...
                                                                                                                                         ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #148 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 16:03:18 »

ขอขอบคุณๆ P 205 แทน บ้านบางประกง...มากครับที่บริจากมา....
ขอแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ...
     ตอนนี้มียอดเงินที่ได้รับบริจากแล้วดังนี้..
1.คุณ JATUPUM (จ.ระยอง) บริจาก     500.05 บ.
2.คุณ TAKO2528               บริจาก    500.09 บ.
3.คุณ valentine2525           บริจาก    500.73 บ.
4.คุณ SODA 405                บริจาก    500. บ.
5.คุณ น้องไอร์                    บริจาก    100. บ.
6.คุณ วินมอไซค์ เบอร์ 09     บริจาก    100. บ.
7.คุณ P 205                       บริจาก    300. บ.
8.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม         บริจาก   มาม่า 2 กล่อง (รับมาแล้วครับ...)
9.คุณ COMCO บริจาก นมสด 3 ลังใหญ่, ข้าวสาร 2 ถุง, น้ำยาล้างจาน 10 ลิตร 1 แกลลอน, ผงซักฟอก  270 กรัม 1 ถุงใหญ่   ( ก้อง ท้ายรถตู้ รับไว้เรียบร้อยแล้ว)
10.พี่ริน (เว๊ปขับรถ)            บริจาก นม 2 หีบ  (พี่รินจะไปมอบในวันงาน)
(รายงานณ.วันที่ 29/6/54 เวลา 16.00 น.)

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #149 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 19:30:39 »

love love love  :อะหา อะหา:ข้อความโดย: WAT_7229 สุขภาพแข็งแรง  ฟิตปั๋ง  ไม่มีโรคภัย  ถูกหวยทุกงวด รวยๆ  ครับ

ว๊าก: ถูกหวยทุกงวด รวยๆๆ  Aah ไม่เอา เพราะไม่ได้จื้อหวยเลย  แล้วมันจะถูกและรวยอย่างไงๆๆๆๆ.......... :เอิ๊กๆๆๆ:

:โอ้ววววววววววว:  อย่างอื่นเอาๆๆๆ...ทั้งแข็งๆๆๆ ไม่เชื่อมาจับได้เลยแข็งเป๊กๆเลย อะไร หน้าแข้งไง Devil แรง มีแน่ๆๆ เพราะตอนนี้ใช้เหรียญแพนรั่มอยู่ดีมากๆๆ โรคภัยก็ยังพอหาได้ เพราะเมื่ออาศัยโลกมานาน ตอนนี้ก็ให้โรคอาศัยอยู่บ้าง ถูกต้องแล้วครับ แต่ก็ทั้งกิน-ทาน้ำมัน มะรุม ประจำทำให้ความดันโลหิตสูง และโรคอีกหลายอย่างหายหน้าไปเลย สู้นะ

:ยินดี อุอุอุ:ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งทุกท่านที่ให้พรมา และขอให้พรอันนี้กลับไปหาเจ้าตัวโดยด่วนๆๆๆ........ด้วยครับ สวัสดีครับ :มอบดอกไม้: โชคดี โชคดี โชคดี
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #150 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 21:56:31 »

ตาก้องเอาการเอางานอย่างนี้หนับหนุนครับ
ท่านสมาชิกท่านใดที่จะร่วมเดินทางไปทำบุญด้วยกันในครั้งนี้ขอเชิญนะครับ

ตาก้องเอาการเอางานอย่างนี้หนับหนุนครับ
       ขอขอบคุณครับพี่สามหมอก ที่สนับสนุนกับกิจกรรมดีๆแบบนี้ ยังไงก็คงต้องพึ่งพาและขอคำชี้แนะต่างๆจากพี่ๆครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #151 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 22:01:07 »

love love love :ยินดี อุอุอุ:วันนี้เวลา12 ก่าๆๆส่งเงินไปทางธนาคารร่วมกิจกรรมการกุศลด้วย เล็กๆๆน้อยๆๆ สามโรย Devil สาธุๆๆๆ :มอบดอกไม้:

ขอขอบคุณ คุณ P205 แทนผู้ทุพพลภาพเป็นอย่างสูงครับ
         ทางทีมงานจะได้นำเงิน และ สิ่งของที่มาจากทานน้ำใจของทุกๆท่าน
         นำมอบให้แก่ผู้ทุพพลภาพ ให้สมกับเจตนารมณ์ ของทุกท่าน ครับ
                      ขอบคุณครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
เซียนสิงห์

« ตอบ #152 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 มิถุนายน 2011 เวลา 10:49:00 »

ประกาศเรื่องขอความช่วยเหลือท่านที่พอจะช่วยได้ครับ....คือว่าตอนนี้ที่ทีมงานยังขาดรถกะบะอีกประมาณ1-2คันครับเพราะเมื่อเช้าได้รับการติดต่อจากทีมงานว่างานนี้ไปๆมาของที่รับบริจากมากมายจริงๆคาดว่ารถกะบะขนของคงจะไม่พอแน่น...ถ้าท่านพี่ทั้งหลายพอจะรู้จักรถบรรทุก 6 ล้อหรือสองแถวใหญ่รบกวนช่วยประสานงานติดต่อเรื่องค่าจ้างให้หน่อยครับว่าเค้าคิดเท่าไหร่..เบื้องต้น..อาจจ้างให้เอารถไปรับของบริจากแถวพระโขนงแล้วไปส่งที่บ้านบางประกงในวันที่ 10/7/54 เวลาก็น่าจะ 08.00-09.30 น.ถ้าคืบหน้าอย่างไงแล้วผมจะมาแจ้งให้ท่านทั้งหลายทราบอีกครั้งครับ...

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #153 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:08:51 »

เหลือเวลาอีก 10 วัน ที่เราจะไปร่วมกันทำบุญช่วยเหลือ คนพิการและทุพพลภาพ ที่บ้านบางประกง
 จ.ฉะเชิงเทรา กันแล้วนะครับ

วันอาทิตย์ที่ 10 กรกฏาคม พ.ศ. 2554  
จะเริ่มทำกิจกรรมเล็กๆ น้อยๆ กันตั้งแต่เวลา 10.00 น. - เวลา 12.00 น.

สำหรับทุกๆ ท่าน ที่จะไปร่วมช่วยเหลือสังคม และพัฒนาผู้พิการให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น
ถ้าสะดวก ขอให้ไปถึงอย่างช้า 10.00 น. เพื่อร่วมทำกิจกรรมด้วยกัน
จะมีคุณก้อง ไปรอต้อนรับตั้งแต่เวลา 09.00 น.

กิจกรรมที่มี
     - มอบสิ่งของที่เราได้รับบริจาค และร่วมกันบริจาคให้กับ ทาง สถานสงเคราะห์คนพิการบ้านบางปะกง
     - จัดกิจกรรม เล่นเกม แจกรางวัล หวังเพียงแค่ให้เขาได้มีส่วนร่วม มีเพื่อน มีรอยยิ้ม ได้พูดคุยสนุกสนานเฮฮา
     - กิจกรรม ดนตรีโฟล์คซอง ให้ผู้พิการได้รับฟัง โดยคุณเจมส์และพวก
กิจกรรมทั้งหมดจะเสร็จก่อนเที่ยงนิดหน่อย...เพื่อให้ สมาชิกบ้านบางปะกง ได้ไปรับประทานอาหารเที่ยงกัน

***สำหรับสมาชิกที่ไป ... จะรวมกัน เคลื่อนขวบวนไปรับประทานอาหารร่วมกัน สถานที่ยังไม่ได้กำหนด อาจเป็นร้านอาหารริมน้ำแถวบางประกง หรือ ร้านอาหารชายทะเลที่ บางแสน ***

พระเจ้าจอร์ท :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #154 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:35:21 »

เหลือเวลาอีก 10 วัน ที่เราจะไปร่วมกันทำบุญช่วยเหลือ คนพิการและทุพพลภาพ ที่บ้านบางประกง
 จ.ฉะเชิงเทรา กันแล้วนะครับ

วันอาทิตย์ที่ 10 กรกฏาคม พ.ศ. 2554 
จะเริ่มทำกิจกรรมเล็กๆ น้อยๆ กันตั้งแต่เวลา 10.00 น. - เวลา 12.00 น.

สำหรับทุกๆ ท่าน ที่จะไปร่วมช่วยเหลือสังคม และพัฒนาผู้พิการให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น
ถ้าสะดวก ขอให้ไปถึงอย่างช้า 10.00 น. เพื่อร่วมทำกิจกรรมด้วยกัน
จะมีคุณก้อง ไปรอต้อนรับตั้งแต่เวลา 09.00 น.

กิจกรรมที่มี
     - มอบสิ่งของที่เราได้รับบริจาค และร่วมกันบริจาคให้กับ ทาง สถานสงเคราะห์คนพิการบ้านบางปะกง
     - จัดกิจกรรม เล่นเกม แจกรางวัล หวังเพียงแค่ให้เขาได้มีส่วนร่วม มีเพื่อน มีรอยยิ้ม ได้พูดคุยสนุกสนานเฮฮา
     - กิจกรรม ดนตรีโฟล์คซอง ให้ผู้พิการได้รับฟัง โดยคุณเจมส์และพวก
กิจกรรมทั้งหมดจะเสร็จก่อนเที่ยงนิดหน่อย...เพื่อให้ สมาชิกบ้านบางปะกง ได้ไปรับประทานอาหารเที่ยงกัน

***สำหรับสมาชิกที่ไป ... จะรวมกัน เคลื่อนขวบวนไปรับประทานอาหารร่วมกัน สถานที่ยังไม่ได้กำหนด อาจเป็นร้านอาหารริมน้ำแถวบางประกง หรือ ร้านอาหารชายทะเลที่ บางแสน ***

พระเจ้าจอร์ท :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

รับทราบครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #155 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:39:33 »

ตอนนี้มียอดเงินที่ได้รับบริจากแล้วดังนี้..
1.คุณ JATUPUM (จ.ระยอง).........................................................บริจาค   500.05 บ.
2.คุณ TAKO2528......................................................................บริจาค   500.09 บ.
3.คุณ valentine2525.................................................................บริจาค   500.73 บ.
4.คุณ SODA 405......................................................................บริจาค   500 บ.
5. น้องไอร์..............................................................................บริจาค   100 บ.
6. วินมอไซค์ เบอร์ 09...............................................................บริจาค   100 บ.
7.คุณ P 205............................................................................บริจาค   300 บ.
8.แม่บ้านที่บริษัท..บริจาค 20 บ.แก็งค์แดงแก้วร่วม บริจาคให้อีก 80 บ.รวมเป็น   100 บ.
9.เด็กส่งเอกสาร....บริจาค 20 บ.แก็งค์แดงแก้วร่วม บริจาคให้อีก 80 บ.รวมเป็น   100 บ.
10.ยามที่บริษัท.....บริจาค 20 บ.แก็งค์แดงแก้วร่วม บริจาคให้อีก 80 บ.รวมเป็น   100 บ.

ตอนนี้มีสิ่งของที่ได้รับบริจากดังนี้..
1.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม..............บริจาก   มาม่า 2 กล่อง (รับมาแล้วครับ...)
2.คุณ COMCO บริจาก นมสด 3 ลังใหญ่, ข้าวสาร 2 ถุง, น้ำยาล้างจาน 10 ลิตร 1 แกลลอน, ผงซักฟอก  270 กรัม 1 ถุงใหญ่    ( ก้อง ท้ายรถตู้ รับไว้เรียบร้อยแล้ว)
3.พี่ริน (เว๊ปขับรถ)...................บริจาก  นม 2 หีบ  (พี่รินจะไปมอบในวันงาน)

ปล.หากผิดพลาดประการใดผมโจ เทียมทะเล ขออภัยมา ณ.ที่นี้ครับ
                                                                                                  (รายงานณ.วันที่ 1/7/54 เวลา 08.39 น.)

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #156 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:41:16 »

วันอังคารที่ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2554 นี้ ผมจะสั่งซื้อรถวิลแชร์ ในราคาคันละ 2,650.- บาท
(ล้อ 24 นิ้ว พับเก็บได้ ลักษณะที่ใช้ทั่วไปตามโรงพยาบาล)

มีท่านใด สนใจจะร่วมบริจาคในส่วนนี้มั้ยครับ  รวมกันหลายๆ คนเป็นกลุ่มก็สามารถชื้อได้แล้วครับ
หรือบริจาค ไปทางคุณโจ ก็ได้ครับ จะรวบรวมไปซื้อบริจาคครับ

ตอนนี้ มีส่วนบริจาคทางคุณโจ ซื้อได้แล้ว 1 คัน
น้องๆ แถวที่ทำงานผม อีก 1 คัน
ผมจะร่วมบริจาคอีก 1 คัน
ตอนนี้จะสั่งซื้อเบื้องต้น 3 คัน ครับผม
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #157 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 08:57:29 »

กิจกรรมงานบุญ สร้างกุศล สำหรับผู้พิการและทุพพลภาพ และถูกทอดทิ้ง
                          ยังเปิดรอรับทานน้ำใจจากทุกๆท่านอยู่นะครับ
                           :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้:

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #158 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:04:54 »

1.คุณ JATUPUM (จ.ระยอง).........................................................บริจาค   500.05 บ.
2.คุณ TAKO2528......................................................................บริจาค   500.09 บ.
3.คุณ valentine2525.................................................................บริจาค   500.73 บ.
4.คุณ SODA 405......................................................................บริจาค   500 บ.
5. น้องไอร์..............................................................................บริจาค   100 บ.
6. วินมอไซค์ เบอร์ 09...............................................................บริจาค   100 บ.
7.คุณ P 205............................................................................บริจาค   300 บ.
8.แม่บ้านที่บริษัท..บริจาค 20 บ.แก็งค์แดงแก้วร่วม บริจาคให้อีก 80 บ.รวมเป็น   100 บ.
9.เด็กส่งเอกสาร....บริจาค 20 บ.แก็งค์แดงแก้วร่วม บริจาคให้อีก 80 บ.รวมเป็น   100 บ.
10.ยามที่บริษัท.....บริจาค 20 บ.แก็งค์แดงแก้วร่วม บริจาคให้อีก 80 บ.รวมเป็น   100 บ.

ตอนนี้มีสิ่งของที่ได้รับบริจากดังนี้..
1.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม..............บริจาก   มาม่า 2 กล่อง (รับมาแล้วครับ...)
2.คุณ COMCO บริจาก นมสด 3 ลังใหญ่, ข้าวสาร 2 ถุง, น้ำยาล้างจาน 10 ลิตร 1 แกลลอน, ผงซักฟอก  270 กรัม 1 ถุงใหญ่    ( ก้อง ท้ายรถตู้ รับไว้เรียบร้อยแล้ว)
3.พี่ริน (เว๊ปขับรถ)...................บริจาก  นม 2 หีบ  (พี่รินจะไปมอบในวันงาน)

ปล.หากผิดพลาดประการใดผมโจ เทียมทะเล ขออภัยมา ณ.ที่นี้ครับ
                                                                                                  (รายงานณ.วันที่ 1/7/54 เวลา 08.39 น.)

ตกลงมีแค่นี้นะ
เซียนสิงห์

« ตอบ #159 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:14:17 »

แล้วป๋าวัฒน์จะบริจาคอะไรเพิ่มหรือป่าวจ๊ะป๋า...หรือป๋าบริจาคไว้ที่ใครแล้วบอกน้องด้วยน้องจะได้ไปถวงถาม...

เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #160 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:29:11 »

ผมคิดว่ายังมีอีกครับ เพราะอย่างตัวผมเองตั้งใจไว้แล้ว ว่าข้าวสาร 10 ถุง นม 2 ลังใหญ่ (ตามที่บอกพี่ก้องไว้ ตามที่เอาอะใหล่พี่เขาเข้าประจำการรถ ) และยังมีอีกนอกนั้น ต้องคอยวันใกล้บริจาค จะไปเดินห้าง แล้วซื้อขึ้นรถที่เดียว และพี่พี่คนอื่นอีกที่รอใกล้วันแล้วจะโฟส์ตบอกกัน ตอนนี้ก็รอของจากผู้อยากสมทบ มีจิตกุศลร่วมบริจาคอยู่ครับ (งานนี้ผมว่าน่าจะใหญ่พอดู เพราะเราทำกันด้วยใจ ไม่คิดเล็ก คิดน้อย มีมากให้มาก มีน้อยให้น้อย เพื่อสังคมครับ )

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
auuu
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #161 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:47:05 »

เต้คับผมไปด้วย ถ้าไปทางมอเตอร์เวได้รือป่าวคับ ถ้าได้ลงทางออกไหนคับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #162 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:50:13 »

แล้วป๋าวัฒน์จะบริจาคอะไรเพิ่มหรือป่าวจ๊ะป๋า...หรือป๋าบริจาคไว้ที่ใครแล้วบอกน้องด้วยน้องจะได้ไปถวงถาม...

มี วิลแชร์ 24 นิ้ว  ,  ว๊อกเกอร์  , เตียงผู้ป่วย(แบบใช้ในโรงพยาบาล) ของทั้งหมดอยู่ขอนแก่น  มีรถมาเอาไม๊  ถ้าจะให้ส่งคงส่งได้ในส่วน วิลแชร์ กับ ว๊อกเกอร์ แล้วเดี๋ยววันจันทร์จะเข้าไปขอพัดลมให้สักสองตัว ส่วนรางนีออนฟลูเซ็ท นั้้นจะได้จำนวนเท่าไหร่ยังไม่รู้แต่คิดว่ามีนะ
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #163 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:51:00 »

อยู่แถวใหนครับ ขึ้นมมอเตอร์เวพร้อมกันก็ได้ ผมไปมาแล้ว และทำพิกัดสถานที่ไว้ใน GPS แล้วครับ รับรองไม่หลง และเร็วด้วย (ดีใจจังกระแสงานนี้เริ่มมาแล้วครับ ร่วมมือกันครับ ชาวสิงห์)

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #164 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:00:42 »

อยู่แถวใหนครับ ขึ้นมมอเตอร์เวพร้อมกันก็ได้ ผมไปมาแล้ว และทำพิกัดสถานที่ไว้ใน GPS แล้วครับ รับรองไม่หลง และเร็วด้วย (ดีใจจังกระแสงานนี้เริ่มมาแล้วครับ ร่วมมือกันครับ ชาวสิงห์)

มารับหน่อยดิ  ขอนแก่นเอง  จิ๊บๆสำหรับรแรง
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #165 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:05:49 »

รถวิลแชร์ ได้รับความช่วยเหลือจากพี่เวช ประสานทางโรงงานผู้ผลิตให้
ผมจึงทำการติดต่อประสานต่อรองเรื่องราคา
ตอนนี้ได้ราคาที่   2,500.- บาท (สองพันห้าร้อยบาทถ้วน) ไม่มี vat

ถ้าท่านใดสนใจจะร่วมตรงนี้ ติดต่อผมได้ครับ เจษ 081-254-1535
ถ้าจะช่วยบริจาค ก็ที่พี่โจ ตามรายละเอียดในกระทู้เลยครับ

jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #166 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:06:20 »

พี่โจ ผมช่วยทำบุญด้วยนะครับ

504 บาทครับ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
เต้ มหาชัย
เซียนสิงห์

« ตอบ #167 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 กรกฎาคม 2011 เวลา 12:06:44 »

มารับหน่อยดิ  ขอนแก่นเอง  จิ๊บๆสำหรับรแรง
อันนี้ต้องยกให้พี่ก้อง D8 ครับพี่ เห็นบอกอยากได้ทางยาว ไม่ติดไฟแดง กดเป็นถึงไฟแดง บอกเสียอารมณ์มากมาย

หน้า: 1 ... 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 ขึ้นบน พิมพ์