วันพุธที่ 02 ตุลาคม 2024 เวลา 05:40:02

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  ขอเชิญร่วมทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)
0 สมาชิก และ 155 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 ... 12 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญ สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง (บ้านบางปะกง)  (อ่าน 31981 ครั้ง)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #120 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 07:52:23 »

ขอบคุณครับ อาจารย์สถาพร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #121 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 08:33:34 »

กำหนดไว้เบื้องต้น 10.00 น. ครับอาจารย์

ว่าแต่แผนที่อาจารย์ ตรงเสายี่ 26 แล้วกลับรถน่ะครับ
เป็นสะพานเกือกม้ากลับหรือเปล่าครับ หรือเป็นกลับได้เลย
วันเสาร์ขับกันไป ไม่เห็นมีที่กลับรถ เลย ไปเข้าตรง
บางปะกงกันเลยครับ
ยังไงช่วย Comfirm ด้วยนะครับ กลัวหลง เสียเวลาครับ

เป็นสะพานเกือกม้า  เป็นเสาต้นที่ 26/......(เสาต้นที่ 26/..... มันมีหมายเลขต่อท้ายอีกเป็นหลักกิโลเมตรครับ)  แล้วออกซ้ายเพื่อกลับรถ  ผ่านปั๊ม ปตท วิ่งมาอีกนิดเจอ 7UP เลี้ยวซ้าย  ที่นี้วิ่งตรงมาจนถึงถนนสุขุมวิทสายเก่า ประมาณ 10  กม. แล้วเลี้ยวซ้ายไปทางชลบุรี วิ่งอีกประมาณ 15 กม. ก็น่าจะถึงครับ 
ถ้าไปเข้าบางปะกง  มันอ้อมครับ    หรือถึงเสาต้นที่ 23/.....แล้วออกซ้ายเพื่อกลับรถ(เป็นสะพานเกือกม้า)แล้วออกซ้าย วิ่งต่อมาอีกนิดเลี้ยวซ้ายเข้านิคมอุตสาหกรรมบางพลี  (เคหะบางพลี) หัวมุมขวามือเป็นโรงพยาบาลบางนา 2 ขับตรงมาผ่านวงเวียนให้ขับตรงมาจนถึงถนนสุขุมวิท  ระยะทางประมาณ 8 กม.
เลี้ยวซ้าย ผ่านเรือนจำ-คลองด่าน-เจอสามแยกบางบ่อที่วิ่งมาจากเสาต้นที่ 26/....  วิ่งต่อไปเหมือนเส้นทางแรก
ขอบคุณอาจารย์มากๆนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #122 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 09:04:57 »

เมื่อวานคุณเต้ได้นำสิ่งของ ที่สมาชิกทางโซลมหาชัยได้บริจาค มาฝากไว้ที่ผมมีหลายรายการ
  ยังไงก็เดี๋ยวให้คุณเต้มาชี้แจงก่อนแล้วกันครับ ว่าเป็นของท่านใด .....ขอขอบคุณทานน้ำใจครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #123 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 09:10:34 »

ขอขอบคุณ คุณ COMCO จากแม่กลองที่บริจากของดั้งมีรายการดั้งนี้ครับ
   1. นมสด 3 ลังใหญ่
    2. ข้าวสาร 2 ถุง
     3. น้ำยาล้างจาน 10 ลิตร 1 แกลลอน
      4. ผงซักฟอก  270 กรัม 1 ถุงใหญ่
 รายการของทุกอย่างได้รวบรวมไว้ที่พี่ก้องแล้ว ต้องขอขอบคุณคุณ COMCO จากแม่กลองแทนพี่พี่บ้านบางประกงมานะที่นี้ด้วยครับ (ถ้าว่างในวันที่ 10 กรกฎาคมนี้ ก็มาร่วมกันทำบุญ และทำกิจกรรมกันนะครับ คนหัวใจสิงห์ทั้งนั้นครับ สบาย สบาย )

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #124 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 09:19:09 »

ขอขอบคุณ คุณ COMCO ที่ได้มอบทานน้ำใจสู่บ้านบางประกงครับ
  สิ่งของที่มอบมากับ คุณเต้มหาชัย ได้นำมารวบรวมไว้ในส่วนกลางแล้วครับ
  และจะนำไปมอบให้กับ ทางบ้านบางประกง ตามวัตถุประสงค์ต่อไป
  ถ้ามีโอกาศมาร่วมกันมอบสิ่งของทั้งหมดพร้อมๆกันได้ ...เรียนเชิญนะครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #125 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 09:27:06 »

ขอแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ...
     ตอนนี้มียอดเงินที่ได้รับบริจากแล้วดังนี้..
1.คุณ JATUPUM (จ.ระยอง) บริจาก   500.05 บ.
2.คุณ TAKO2528               บริจาก   500.09 บ.
3.คุณ valentine2525           บริจาก   500.73 บ.
4.คุณ SODA 405                บริจาก    500. บ.
5.คุณ น้องไอร์                    บริจาก    100. บ.
6.คุณ วินมอไซค์ เบอร์ 09     บริจาก    100. บ.
7.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม        บริจาก   มาม่า 2 กล่องรับมาแล้วครับ...
8.คุณ COMCO บริจาก นมสด 3 ลังใหญ่, ข้าวสาร 2 ถุง, น้ำยาล้างจาน 10 ลิตร 1 แกลลอน, ผงซักฟอก  270 กรัม 1 ถุงใหญ่ ( ก้อง ท้านรถตู้ รับไว้เรียบร้อยแล้ว)
(รายงานณ.วันที่ 28/6/54 เวลา 09.22 น)

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #126 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 10:37:47 »

***** รถเข็นวีลแชร์  1  ตัว
***** ว๊อกเกอร์ ช่วยพยุงตัว     1  อันครับ

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #127 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 10:40:43 »

***** รถเข็นวีลแชร์  1  ตัว
***** ว๊อกเกอร์ ช่วยพยุงตัว     1  อันครับ

ขอบคุณครับพี่ วัฒน์ นากาตะ อยู่ถึงขอนแก่นแต่น้ำใจแผ่มาถึง บ้านบางประกง .....ขอบคุณทานน้ำใจครับ

เซียนสิงห์

« ตอบ #128 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 11:11:56 »

ขอแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆครับ...
     ตอนนี้มียอดเงินที่ได้รับบริจากแล้วดังนี้..
1.คุณ JATUPUM (จ.ระยอง) บริจาก   500.05 บ.
2.คุณ TAKO2528               บริจาก   500.09 บ.
3.คุณ valentine2525           บริจาก   500.73 บ.
4.คุณ SODA 405                บริจาก    500. บ.
5.คุณ น้องไอร์                    บริจาก    100. บ.
6.คุณ วินมอไซค์ เบอร์ 09     บริจาก    100. บ.
7.ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม        บริจาก   มาม่า 2 กล่องรับมาแล้วครับ...
8.คุณ COMCO บริจาก นมสด 3 ลังใหญ่, ข้าวสาร 2 ถุง, น้ำยาล้างจาน 10 ลิตร 1 แกลลอน, ผงซักฟอก  270 กรัม 1 ถุงใหญ่ ( ก้อง ท้านรถตู้ รับไว้เรียบร้อยแล้ว)
(รายงานณ.วันที่ 28/6/54 เวลา 09.22 น)
9.พี่ริน (เว๊ปขับรถ)            บริจาก นม 2 หีบ  (พี่รินจะไปมอบในวันงาน)
(รายงานณ.วันที่ 28/6/54 เวลา 11.07 น.)

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #129 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 12:11:53 »

เงินที่บริจาคมาตรงนี้ อยากให้พี่โจ เอาไปซื้อรถวิลแชร์ 1 คัน (ไม่รู้ผู้บริจาคมาบอกป่าวครับว่าต้องการให้เอาไปทำอะไร) เพราะตอนนี้ ทาง บ้านบางประกง ต้องการรถวิลแชร์มากๆ
ถ้าไม่ขัดต่อวัตถุประสงค์ผู้บริจาค ขาดเท่าไหร่ พี่โจมาเอาเงินเพิ่มที่ผมครับ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #130 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 13:02:41 »

สิ่งของที่ต้องการรับบริจาค (ด่วน)
  - ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ ( M . L . XL )
  - แผ่นรองกันเปื้อน (แผ่นรองซับคล้ายๆ ผ้าอ้อม)

- น้ำยาฆ่าเชื้อโรค (เดทตอล) ผสมน้ำอาบ
  - น้ำยาทำความสะอาดพื้น (สีชมพู)
  - ไม้ถูพื้น มีด้าม
  - กางเกงขาสั้น ฟรีไซด์ เอวยางยืด
  - ถุงมือยาง (สีส้ม)
  - กรรไกรตัดเล็บ
  - แปรงล้างห้องน้ำ , แปรงล้างคอห่าน
  - มีดโกนหนวด
  - รถวีลแชร์ เบอร์ 16 , 18 , 20 ถ้าได้แบบเป็นสแตนเลสใช้อาบน้ำได้เลยจะดีมาก

ท่านสมาชิกท่านใดต้องการบริจาคสิ่งของ ช่วยพิจารณาข้อความด้านบนนะครับ
    เพราะสิ่งของเหล่านี้ ยังคงจำเป็นมาก และ ต้องการอย่างด่วน คนละนิดละหน่อย
    เราเอามารวมกันก็จะได้สิ่งของ ปัจจัยมหาศาล และตรงกับความต้องการของผู้รับครับ

เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #131 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 13:05:49 »

น้ำแต่ละหยด เมื่อใหลมารวมกันก็จะกลายเป็นมหาสมุทรที่ยิ่งใหญ่ได้ครับ คนละเล็ก คนละน้อย สมาชิกชมรมเรามีมากมาย น่าจะได้ของที่พี่พี่เขาขาดแคลนได้ครับ

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #132 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 13:11:22 »

เงินที่บริจาคมาตรงนี้ อยากให้พี่โจ เอาไปซื้อรถวิลแชร์ 1 คัน (ไม่รู้ผู้บริจาคมาบอกป่าวครับว่าต้องการให้เอาไปทำอะไร) เพราะตอนนี้ ทาง บ้านบางประกง ต้องการรถวิลแชร์มากๆ
ถ้าไม่ขัดต่อวัตถุประสงค์ผู้บริจาค ขาดเท่าไหร่ พี่โจมาเอาเงินเพิ่มที่ผมครับ

มีจัดไปให้ 1 คันแล้วครับเจ้านาย
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #133 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 13:40:22 »

มีจัดไปให้ 1 คันแล้วครับเจ้านาย

ขอบคุณครับป๋า...!!
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #134 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 15:31:07 »

มีใครจะช่วยเอารถกระบะ สำหรับขนของไปร่วมทำบุญ อีกสัก 1 คันมั้ยครับ
 :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:

เซียนสิงห์

« ตอบ #135 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 17:08:32 »

ขอขอบคุณท่านพี่เจษส์และพี่วัฒน์ ขอนแก่น แทนบ้านบางประกง..มากครับ
ผมขอถือโอกาสนำเงินที่ท่านบริจากมานำไปสมทบกับพี่เจษส์เพื่อจัดซื้อรถวินแชร์นะครับ...
ปล.พี่เจษส์..รถวินแชร์มันคันเท่าไหร่ครับน้องจะได้ไปบีบคอคนที่พอจะช่วยได้มาร่วมบริจากเพิ่มครับ...

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #136 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 21:27:46 »

ยังคงเปิดรับทานน้ำใจจากทุกๆท่านอยู่ครับ

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #137 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 08:38:11 »

ขอขอบคุณท่านพี่เจษส์และพี่วัฒน์ ขอนแก่น แทนบ้านบางประกง..มากครับ
ผมขอถือโอกาสนำเงินที่ท่านบริจากมานำไปสมทบกับพี่เจษส์เพื่อจัดซื้อรถวินแชร์นะครับ...
ปล.พี่เจษส์..รถวินแชร์มันคันเท่าไหร่ครับน้องจะได้ไปบีบคอคนที่พอจะช่วยได้มาร่วมบริจากเพิ่มครับ...

หัวหน้า คันที่ผมเอาไปบริจาคนั้น ผมซื้อมาให้แม่ผมเมื่อสิบกว่าปีก่อนนี้ หวังว่าซักวันหนึ่งท่านจะนั่งได้และได้นั่งพาท่านเข็นไปดูโน่นดูนี่  แต่ยังไม่ทันที่ท่านจะมีโอกาสได้ใช้ท่านก็มาลาจากพวกผมไปก่อน  จึงเก็บไว้อย่างดี เพื่อเป็นอนุสรณ์ (ทำใจไม่ได้ที่ท่านจากพวกผมไป)  สภาพไม่มีบุบสลาย  ซื้อเมื่อ สิบกว่าปีก่อน รู้สึกจะร่วมห้าพันนะ  แต่เห็นว่าเก็บไว้ก็รังแต่จะเสื่อมสภาพไป  ส่งต่อไปให้ผู้ที่ต้องการใช้ได้ใช้ดีกว่า นี่ก็บริจาคเตียงผู้ป่วย กับที่นอนลม ให้โรงพยาบาลไปแระ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #138 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 09:22:39 »

ท่านสมาชิกท่านใดที่จะร่วมเดินทางไปทำบุญด้วยกันในครั้งนี้ขอเชิญนะครับ

sammork
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #139 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 12:58:18 »

ตาก้องเอาการเอางานอย่างนี้หนับหนุนครับ
ท่านสมาชิกท่านใดที่จะร่วมเดินทางไปทำบุญด้วยกันในครั้งนี้ขอเชิญนะครับ

ตาก้องเอาการเอางานอย่างนี้หนับหนุนครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #140 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 13:15:57 »

love love love :ยินดี อุอุอุ:วันนี้เวลา12 ก่าๆๆส่งเงินไปทางธนาคารร่วมกิจกรรมการกุศลด้วย เล็กๆๆน้อยๆๆ สามโรย Devil สาธุๆๆๆ :มอบดอกไม้:
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #141 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 13:38:06 »

ขอบคุณ  คุณ P205 แทนคนพิการ "บ้านบางปะกง" ด้วยครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #142 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 13:38:33 »

love love love :ยินดี อุอุอุ:วันนี้เวลา12 ก่าๆๆส่งเงินไปทางธนาคารร่วมกิจกรรมการกุศลด้วย เล็กๆๆน้อยๆๆ สามโรย Devil สาธุๆๆๆ :มอบดอกไม้:

สาธุ ครับพ่อ ขอพรพรพระบันดาลให้พ่อ สุขภาพแข็งแรง  ฟิตปั๋ง  ไม่มีโรคภัย  ถูกหวยทุกงวด รวยๆ  ครับ
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #143 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 13:50:50 »

- กรรไกรตัดเล็บ  มีอยู่แล้ว 5 ตัวครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 ... 12 ขึ้นบน พิมพ์