วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 14:26:34

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ++สัญลักษณ์แบบนี้ หมายถึงอะไรครับ++
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ++สัญลักษณ์แบบนี้ หมายถึงอะไรครับ++  (อ่าน 4054 ครั้ง)
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 09:13:05 »

ยินดีด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:04:21 »

ตาดำๆ
ขอบพระคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับ

ชมรมฯ ของพวกเรานอกจากมีผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับเรื่องรถที่เรารักแล้ว
ยังเป็นที่รวมของผู้เชี่ยวชาญเกือบทุกสาขาวิชาเลยก็ว่าได้นะครับ อิอิ

ทั้งผมและภรรยาก็จะเข้ามาติดตามและศึกษาความรู้ และที่สำคัญคือ "ประสบการณ์" จากพี่ๆ โดยตลอดนะครับ :หวัดดีค่ะ:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:16:34 »

ถูกต้องแล้วครับ             อีกอย่างหนึ่งครับ

รักลูก ต้องตี    นะครับ                          :สาบแช่ง:           

แต่อย่าตีเหมือนในทีวีนะครับ........อันนั้มันไม่ช่ายคนแล้วครับ
         โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:34:03 »

ถูกต้องแล้วครับ             อีกอย่างหนึ่งครับ

รักลูก ต้องตี    นะครับ                          :สาบแช่ง:           

แต่อย่าตีเหมือนในทีวีนะครับ........อันนั้มันไม่ช่ายคนแล้วครับ
         โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

ผมเคยนั่งคิดนะ  ตอนลูกยังเล็ก  เลี้ยงเค้านี่ผมเอ็ดหรือทำโทษเค้าเวลาเค้าทำผิดนี่  ผมต้องหาเหตุผมและอธิบายเค้าอย่างมากมาย  มากเสียยิ่งกว่าตอนเค้า โตแล้ว เสียอีก  อาจเป็นเพราะเค้ายังเด็กประสบการณ์ ยังน้อย จึงทำให้การมองภาพและวิเคราะห์เชิงเหตุผลน้อยกว่า เราจึงต้องพุทเหตุผลเพื่อให้เค้าเข้าใจว่าที่เค้าโดนเอ็ดหรือโดนทำโทษเพราะอะไร  แต่ส่วนใหญ่ผมจะไม่ตี (แต่แม่เค้าตี)  ผมจะใช้วิธีให้ไปนั่งข้างโต๊ะ ดูผมทำงานโดยไม่พูดด้วย  หรือ  คัดลายมือในเรื่องที่เค้าทำผิด   ที่ทำเช่นนี้เพราะการให้เค้าไปนั่งดูเราทำงานก็เหมือนการให้เค้าได้เห็นว่า  เมื่อเค้าโตขึ้นสิ่งที่เค้าต้องเจอคืออะไร  ได้ผลหรือไม่ผมไม่รู้  แต่ลูกสาวผมทำงานพิเศษตั่งแต่เรียนปีหนึ่ง(ขายของแต่งรถทางเนท)  พอขึ้นปีสี่  ไปฝึกงานที่สุวรรณภูมิ  พ่อยกรถ 405 SRI ให้  พ่อไปขับมอเตอร์ไซค์ เค้าก็เลยเก็บเงิน(ไม่ได้บอกพ่อ)  อยู่ประมาณ สี่เดือนกว่า  ได้มาประมาณ สามสี่หมื่น เค้าก็เลยซื้อ 405 GR (น้องพีค)  คืนให้พ่อ

โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:44:30 »

ขอฝากนิดนึงนะ..จากที่เคยเลี้ยงลูกเอง(ไม่ได้จ้างเลี้ยงหรือให้พ่อแม่เลี้ยง)..คือเวลาลูกทำผิดแล้วตัวหรือภรรยาจะต้องทำโทษลูกหรือตีลูกก็ตามจะต้องไม่ทำโทษทั้ง 2 คนก็คือคนนึงแข็งคนนึกอ่อน..
หมายถึงคนที่จำเป็นต้องทำโทษก็ทำไปแต่อีกคนต้องอยู่เฉยคอยดูลูกว่าช่วงเวลาจังวะไหนที่ลูกต้องการคนปลอบโยนเพื่อไม่ให้ลูกตลืดไปไหน....ผมใช้วิธีนี้กับลูกหลานได้ผมครับลูกหลานเวลามีปัญหาก็จะมาหาผมเป็นคนแรกเสมอ..........

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 10:56:04 »

พี่ วัฒน์ - พี่โจ พูดมา ถูกต้องทุกอย่างครับ

ล่าสุดเมื่อคืนนี้ ตอนนั่งทานข้าวตอนเย้น    นางฟ้าของผม แอบจะเอามือไปแหย่พัดลม

แม่ นางฟ้าเห้นเข้าเลยจัดการด้วยฝามืออรหันต์ไปหนึ่งที  แต่ไม่ได้ตีแรงนะ แค่แตะๆ  

เท่านั้นหละครับ  นางฟ้าของผม ร้องลั่นแฟลตแทบจะพัง

( ไม่เคยโดนแม่ตี )  ผมก้อเลยจับมานั่งตักแล้วสอนว่าอย่าทำอย่างงี้อีกนะเดี่ยวนิ้วน้อยๆมันจะขาดแล้วผมก้อทำตัวอย่างโดยพับนิ้วไม่ไห้เห็น ให้เขาดู   ไม่นาน นางฟ้าของผมก้อยิ้มได้เหมือนเดิม

ตีแล้วต้องสอนด้วยเหตุและผลที่จะได้รับด้วยนะครับ

(ไอ้แบบในทีวีผมเห้นแล้วผมยังอยากจะไปร่วมกระทืบไอ้ครั่งนั้นจริงๆ)

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
yian
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 17:39:21 »

ยินดีด้วยจ้า จะมีสิงห์น้อยอีกคนแล้วววว
au306
สิงห์มัธยม

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 19:35:17 »

Odd_XR_5D
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:04:20 »

ยินดีด้วยคนครับ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

เกิดเป็นชายไทย ไม่เสียใจ ที่ได้รักเธอ ... เปอร์โยต์
chanasorn
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:25:51 »

jakasem
สิงห์มัธยม

« ตอบ #34 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 00:23:42 »

ขอแสดงความยินดีกับทายาทสิงห์ด้วยนะครับ
su405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #35 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 06:34:20 »

ยินดีด้วยครับ  คุณพ่อมือใหม่
pha
ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #36 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:33:21 »

ดีด้วยเช่นกัน
และขอให้เลี้ยงง่าย
 :พักสบาย:
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์