วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 14:35:34

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  การตั้งด่านตรวจรถ...ของตำรวจไทยฯลฯ กับ ต่างประเทศฯลฯ แตกต่างกันหรือไม่ ?
0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การตั้งด่านตรวจรถ...ของตำรวจไทยฯลฯ กับ ต่างประเทศฯลฯ แตกต่างกันหรือไม่ ?  (อ่าน 7167 ครั้ง)
mk.khlao
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพุธที่ 15 มิถุนายน 2011 เวลา 15:34:20 »

:ยินดี อุอุอุ:หากผมผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ :ยินดี อุอุอุ:ผมก็ไม่เคยขับไปต่างประเทศนะครับเพียงแค่เคยไดไปประเทศเพื่อนบ้านนะครับ... :มอบดอกไม้:การตั้งด่านของเขาเนี่ยจะตั้งอย่างเห็นได้ชัดเจน....และการใช้คำพูนที่น่าจะสุภาบนะครับ...แต่จากการพูดผมฟังแปลไม่ออกหรอกครับผมคิดเอาเอง.....และหากทำผิดเขาเอาจริง....ไม่ใช่เหมือนบ้านเราผิดปิดด้วยเงินเล็กๆน้อยๆ.....การตั้งด่านเป็นสิ่งที่ดีครับหากปฏิบัติให้ถูกต้อง........หากทำถูกต้องผมสนับสนุนเต็มที่เลยครับ..... :love love:ผมก็คนหนึ่งที่สนับสนุนเรื่องถูกต้องครับแต่การขอตรวจของตำหรวจบางที่นะครับและบางคนเขาไม่รู้จักมารยาทเลยครับที่รับไม่ได้....แต่บางที่นะครับไม่น่าจะมีมารยาทแต่กลับทำให้เราอำนวยความสดวกอย่างเต็มที่เลยครับ......สิ่งที่ผมเล่านี้เป็นเพียงที่สิ่งที่ไม่ดีที่เขาทำ....แต่ที่เขาทำดีนะผมไม่ได้เล่าก็ต้องขอโทรษนะครับ....จะขอตรวจก็บอกดีๆก็ได้ครับผมอำนวยความสดวกเต็มที่เลยครับ........ตำหรวจบางคนนะครับผมขับมาไม่เกิน90ที่เรือนไมล์นะครับยังเรียกจะจับเลย.....ว่าขับความเร็วเกิน...งงครับต้องยืนยันตั้งนานกว่าจะยอม........ :ชิวชิว:ผิดที่รถทำมาให้วิ่งได้เร็วทำไมก็ไม่รู้น่าจะทำออกมาตามวิ่งได้ตามกฎหมายกำหนดนะครับ.. :ทำงานจนเวียนหัว:นี่เป็นเีพียงการแชร์กันนะครับเพื่อนกันต้องพูดกันได้ซิใช่ใหมครับ.....พี่ผมก็เป็นตำหรวจครับ....ลุงก็เป็น...เพื่อนๆก็เยอะครับที่เป็นตำหรวจบางคนก็ดีบางคนก็ไม่ดีเป็นที่บางคนไงครับ... bye bye bye bye bye bye
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
darkvirus
สิงห์มัธยม

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพุธที่ 15 มิถุนายน 2011 เวลา 16:38:04 »

อ้างถึง

ถ้าเขาไม่ใช่ตำรวจจราจร  แล้วซุ่มจับแบบนี้ผมขอร้องให้คุณแอบถ่ายรูป แล้วร้องเรียนจเรตำรวจเลยครับ ขอให้มีรายละเอียดที่สามารถนำไปสู่ข้อเท็จจริงด้วยนะ  โดนหนักแน่ผมรับรอง นึกว่าช่วยเหลือสังคมตามหน้าที่ของพลเมืองที่ดีเถอะครับ  สมัยนี้แม้แต่คนโง่ที่สุดก็ไม่ทำแบบนี้ เพราะมันผิดระเบียบ ตร.สั่งห้ามชัดเจน ไปจับอย่างอื่นที่มันผิดจริงๆง่ายกว่ากันเยอะ  

แต่โดนเป็นจราจรจับ ลองย้อนกลับไปอ่านด้านบนดูครับ โดยเฉพาะความเห็นคุณ เปี๊ยก&Snow น่ะครับ ลองอ่านดู ตรงประเด็นดี
อิอิ ไว้เจออีกเด๋วจะถ่ายรูปไว้นะครับ เจอบ่อย มาก ๆ แถวบ้าน ระแวกบ้าน ยืนดักอยู่สองคนบ้าง สามคนบ้างแล้วแต่โอกาส ชอบไปแอบตามซอย 555+
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มาจอยกันใน facebook ได้แล้วนะคร๊าบ
seach หา ได้เลย VlovePEUGEOT มาคุยกันสด ๆ ได้เลยครับ
หรือคลิ๊ก ที่ >> http://www.facebook.com/?ref=home#!/home.php?sk=group_149563268450461
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพุธที่ 15 มิถุนายน 2011 เวลา 20:38:00 »

@ darkvirus เอาเลยครับ พวกนี้จะได้หมดไปเสียที  ขอยืนยันว่าโดนจริงๆนะครับ ทั้งโดนเรื่องวินัย

โดนขัง โดนหลายอย่าง (........................................ขอลบส่วนนี้นะครับ...............................)

@mk.khlao  อย่าไส่ใจและอย่าคาดหวังเลยครับ สังคมทุกวันนี้ คำกับพูดเพราะๆสวยๆ คือถ้าเจอก็ถือว่าโชคดี

แต่ถ้าวันไหนเจอคำพูดระคายหู ก็ทิ้งมันไป  คนพูดมันพูดแค่ทีเดียว ทิ่มแทงเราทีเดียว แต่เราเอามาจำด้วยความ

เจ็บใจ  เอามารีเพลย์ในสมองซ้ำไปซ้ำมา  ก็เท่าเราเอาคำพูดของมันมาทิ่มตัวเราเองซ้ำๆอยู่นั่นแหละ   ปล่อย

วางครับ เพราะคำพูดแบบนี้เราเจอะเจอแทบทุกวัน เอามาเก็บเอามาคิดเครียดตาย  ลองฝึกดู  แล้วชีวิตจะมี

ความสุขครับ

*** ส่วนเรื่องที่ว่าขับไม่เกิน ๙๐ เข้าใจว่าเป็นตร.ทางหลวง  ขอไม่ออกความเห็นนะครับเพราะผมเคยไม่สัมผัส

กับตร.ทางหลวง

If you want peace. Prepare for war.
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพุธที่ 15 มิถุนายน 2011 เวลา 21:15:26 »

love love love  :ยินดี อุอุอุ: สวัสดีครับ ก่อนอื่นกระผมต้องขอขอบพระคุณท่านทั้งหลายที่เข้ามาอ่าน และตอบแสดงความคิดเห็นในข้อความใน "กระทู้" ที่ผมตั้งขึ้นมานี้  ผมขอบอกความคิดของผมเองเล็กๆๆสักนิดหนึ่งว่า  กระทู้นี้มันน่าจะเป็นการแสดงออกถึง ระบบการปกครองแบบประชาธิปไตย (ไม่ใช่ตายๆๆ.. :เอิ๊กๆๆๆ:) คำว่ากระทู้ ท่านทราบไม่ ถ้าไม่ทราบผมก็จะบอกให้มันคืออะไร?Huh (ขอประทานโทษท่านที่รู้แล้วก็แล้วไป ก็ถือเสียว่าเอามะพร้าวห้าวมาขายที่สวนก็แล้วกันนะครับ Devil)    ฅนบ้านนอกเก่าๆๆนั้นจะรู้จักดีครับ มันคือลำไม้ไผ่ที่มีข้อๆๆ เขาเอาโคนลำต้นไผ่ตัดมาทำเขาเรียกว่าไม้กระทู้ เพื่อเอามาทำสะพานที่ท่าน้ำเวลาเราไปตักน้ำก็ไม่ต้องลืนเพราะดินมันถูกน้ำแล้วจะลื่น เขาก็ทำสะพานพาด โดยเอากระทู้ 2 ลำมาปักห่างกันประมาณ ห้าหรือหกสิบเซ้น  แล้วเอาไม้สั้นๆๆมาพาดที่ข้อของไม้ไผ่ทั้งสองแล้วเอาเชือกผูกไว้ทั้งสองด้าน  กระทู้ทั้งสองอันต้องปักห่างจากตลิ่งหรือท่าน้ำประมาณของไม้กระดานที่พาดถึงเวลาตักน้ำไม่ต้องลุยลงไปตัดน้ำเพราะมีสะพานเดินตักได้สบาย นี้คือคำว่ากระทู้ มันคือไม่ไผ่ที่เป็นข้อๆๆๆ เหมือนกับขณะนี้ทุกท่านกำลังมา ตอบคำถามกันเป็นข้อๆๆ เหมือนพวกเรา สมมุติว่า เป็น ส.ส.อยู่  และที่กำลังจะมีการเลื่อกเร็วๆๆนี้ แต่ของเราเป็นแบบทุกๆๆฅนคือเป็น สส. (ร่วมด้วยช่วยกัน เสืือก ร่วมด้วยช่วยกัน ว๊าก ) ที่มีความคิดก็มาแสดงออกโดยตัวหนังสือกัน ทุกท่านมีสิทธิในการแสดงออกโดยเหตุและผล และเราก็ยอมฟังกันอย่างสุภาพ ตามต้นแบบประชาธิปไตย ของประเทศอังกฤษเขา แต่อย่าไปเอาอย่าประเทศไต้หวัน หรือของเรา ต้องมาต่อยกันในสภา อายขายขี้หน้าต่างประเทศเขา ใหนว่าประเทศเราเป็นประเทศประชาธิปไตย ที่เจริญตามอย่าง อารยะประเทศ (แหมใช้คำทันสมัยเปียบเลย :เอิ๊กๆๆๆ:) วันนี้คุยแค่นี้ก่อนครับ เรื่องขอชี้แจงคำว่า  "กระทู้"ๆๆๆๆ บุคฅนรู้นใหม่ๆๆก็คงจะไม่ค่อยเคยเห็นหลอกครับ จึงมาเล่าเสียยาวๆๆๆๆยืดๆๆๆๆๆตามประสาฅนบ้า ที่ยังรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลศรีธัญญา ทุก 6 เดือนก็ไปหาหมอที่รับยามาเป็นฟ่อน ถ้าผู้ใดเคลียดๆๆๆนอนไม่ค่อยหลับ รับปรึกษาได้นะครับ โรงพยาบาลนี้มียาดีที่เฉียบขาด ถ้าไปซื้อยาตามร้านขายยากินไม่หลับ เชิญเลยนะครับ ศรีธัญญา เม็ดแรกไม่หลับ เพิ่มอีกแม้ด รับรองฅนที่คุยว่าหลับยากไปไม่รู้เรื่องเลย ลองมาหลายลายแล้วครับติดใจกันมากเลยเฉพาะ สว.(สูงวัย) 555 555 555 ขอจบสาทีพูดไปมันจะบ้าไปกันใหญ่ สวัสดีครับทุกๆๆๆท่าน ที่เมตตามาคุยนี้กระทู้นี้ :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :มอบดอกไม้: โชคดี โชคดี
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพุธที่ 15 มิถุนายน 2011 เวลา 23:21:01 »

ได้ความรู้ขึ้นเยอะครับ !!!
คนดีมีน้อย คนชั่วมีเยอะ
ไม่ต้องถามถึงตำรวจก็ได้ครับ
คนทั่วไปนี่ละครับ 555+

ด่านบ้านเราไม่เรียบร้อยเลยครับ ถ้าไม่เป็นเทศกาลใหญ่จริงๆ 555+

ผมอยู่วงการนี้บ่อยครับ เลยมีตำรวจเป็นพวก ไปไหนมาไหนฉบายใจเฉิบ.....*0*

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2011 เวลา 14:35:02 »

love love loveข้อความโดย: GaSzOhOl ได้ความรู้ขึ้นเยอะครับ !!!  คนดีมีน้อย คนชั่วมีเยอะ    พระเจ้าจอร์ท  ผมอยู่วงการนี้บ่อยครับ เลยมีตำรวจเป็นพวก ไปไหนมาไหนฉบายใจเฉิบ.....*0

โหไม่นะ สาวาดีน้อง โซ่ ที่จริงน๊ะ ปลาในตะค่องเดียวกันมีปลาเป็นๆๆๆมากมาย พอมีปลาตายแล้วเน่าสักสองสามตัว  มันก็จะเหม็นเน่าไปทั้งตะค่อง อันนี้คือปัญหา ว่าเราจะช่วยกันหยิบปลาที่เน่าเหม็นออกจากตะค่องได้อย่างไร ให้เหลือแต่ปลาดีๆๆ มาช่วยกันคิดสักหนิด บางท่านบอกไม่มีประโยชน์หลอกที่จะหยิบมันออกปล่อยมันอยู่อย่างนั้นแหละ ต่อไปน้ำก็จะเน่าทำให้ปลาดีๆๆขาดออกซิเย็น เหมือนเรือน้ำตาลล่มที่อยุธยา พอปลาขาดอ๊อกซิเย็น มันก็จะตายเน่าเหม็นกันไปทั่ว คำถามว่าจะปลอยมันไว้ใหม บ้านเมืองไม่ใช่ของเราฅนเดียวช่างมันเถอะ มือใครยาวสาวได้สาวเอา :เอิ๊กๆๆๆ:

โชคดี น้องโชคดีมากๆๆที่มีพักกะพวกมาก แต่ขอให้นึกอีกนิด ตาสี ตาสา ยายมี ตามา เขามีอะไร พอเห็นพวกนี้เข้าไปหน้างี้ซีดกลัวตั้งแต่ยังไม่ได้ทำอะไรผิดเลย ไม่เชื่อไปดูได้เลยบ้านนอกเรา ถ้าอย่างผมนั้นมันธรรมดา ขับรถผิดกฎหมายมาร่วม 10 ปี โดยไม่มีใบขับขี่ก็ไม่มีปัญหาอะไร และก็เคยโดนด่านตรวจและทำผิดกฎจราจรเล็กๆน้อยๆๆเหมือนกันแต่ก็พูดกันรู้เรื่อง :........: แล้วผมเองก็ไม่ค่อยกลัวใครมากด้วย  Devil_กลัวแต่  ฅน  ที่ทำความดีเท่านั้น Evil และๆๆๆๆๆๆ  ผบ.  ...อีกนิด Lier       :555:ผมเพิ่งไปทำใบขับขี่มาเมื่อปีที่แล้วที่กรมขนส่งในวันเสาร์อาทิตย์ มีข้าวปลาอาหารเลี้ยงฟรี กรมก็อยากให้ด้วย แต่ก็ต้องยอมอบรม 2 วัน เจ้าหน้าที่ที่กรมเขาก็พูดดี้ดี สุภาพเรียบร้อย แต่พอมาต่อใบขับขี่ปีนี้ที่ขนส่งจังหวัด ก็เจอะปัญหา แต่ผมก็แก้ไขได้ แล้วจะมาตั้งกระทู้ปัญหาที่พบมาถามพวกเราที่ยังรักความยุติธรรมต่อไป สวัสดีคราบ :มอบดอกไม้: โชคดี :ยินดี อุอุอุ:
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2011 เวลา 16:51:47 »

5555
เนื้อหาไปไกลจากกระทู้  "การตั้งด่านตรวจรถ...ของตำรวจไทยฯลฯ-กับ-ต่างประเทศฯลฯ-แตกต่างกันหรือไม่-?"

ผมตอบกระทู้ด้วยนี่ครับ  ลองดูวิดีโอตามลิงค์  นี่แค่ด่านเป่าแอลกอฮอล์ครับ

http://www.paduiblog.com/tags/dui-checkpoints-in-pa/  
อันแรกนี้ดูนะครับ หัวหมอ   หัวม้าลาย ตำรวจเมกาเขาทำยังไง

http://www.youtube.com/watch?v=qtrgp1UMG-I&feature=related    

http://www.youtube.com/watch?v=K0rXO1t9OTg  

If you want peace. Prepare for war.
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2011 เวลา 21:22:50 »

love love love :โอ้ววววววววววว:ข้อความโดย: madmax อันแรกนี้ดูนะครับ หัวหมอ ตำรวจเมกาเขาทำยังไง

:ยินดี อุอุอุ: สวัสดีครับ ขอบพระคุณมากครับ ที่มีอะไรดีๆๆมาให้ดูกัน ผมอยากดูจัง แต่ๆๆๆ....คอมมิวนิส เอ๊ย คอมฯ ของผมไม่ได้ใช้แบบต่อสายยังไม่มีกะตังต่อ ใช้แต่แบบแอร์...กี่ๆๆ...มันหมุนปวดหัว เลยดูอะไรไม่ได้เลย เดียวหากะตังก่อน น้องโซ่ๆๆๆ.....ช่วยดูแทนทีแล้วมาเล่าให้ผมฟังหน่อยน๊ะ และคำว่า หัวหมอ ความคิดเห็นคำพูดๆๆ...นี้  ผมน๊ะได้ยินคำนี้ใช้กันบ่อยในบุคฅนที่มีอำนาจเขาใช้กัน ฟังแล้วมันหนาว :หนาวจัง: คุณหมอๆๆท่านได้ยินก็คงสะดุ้งๆๆว่าหัวกูไปเกี่ยวอะไรด้วยวะ?HuhHuh  โอยยยยย:เอิ๊กๆๆๆ:   :มอบดอกไม้: โชคดี
madmax
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2011 เวลา 21:50:09 »

งั้น......ผมขอจากเปลี่ยนจากหัวหมอ   เป็น "หัวม้าลาย" ครับพี่ ฮี่ๆๆ

GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2011 เวลา 22:34:04 »

ผมว่้ามันไม่ต่างเท่าไรม้าง
เลวเหมือนกันหมดล่ะ
จะทำตามหน้าที่จริงๆ ก็เวลามีเทศกาลใหญ่
หรือทำตามข้างบนสั่งลงมาให้ทำงานหน่อย
เวลามีสื่อเข้าไปร่วมงาน จะได้ สร้างภาพอ่ะนะ 555+
ทั้งไทยและเทศ มันก็มีไอตำรวยหัวขวดเหมือนกันจ๊ะ
น้องผมบอก มันอยู่ต่างประชาติน่ะคับ

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 มิถุนายน 2011 เวลา 11:05:13 »

love love love :โอ้ววววววววววว:ข้อความโดย: madmax งั้น......ผมขอจากเปลี่ยนจากหัวหมอ   เป็น "หัวม้าลาย" ครับพี่ ฮี่ๆๆ
                      :ยินดี อุอุอุ: สวัสดีครับท่าน ก็สุดแท้แต่จะคิด คุณหมอท่านจะได้ไปปวดหัวกะเขาด้วย ถ้าเป็นหัว "ไดโนเสา"ยิ่งดีใหญ่ เอมันร้องอย่างไงมีรู้น๊ะ?Huh  แต่ๆๆ....อย่ามาเอาพวกเดียวของผมมาเปลียบเป็นอันขาด ผมจะสู้แหลกๆๆๆ.......... อะไร "หัว.......ค ว า ย"  นี่แหละผู้มีพระคุณของผมส่วนหนึ่งที่ให้ชีวิตที่ผมโตมีชีวิตและความคิดอยู่ทุกวันนี้ครับ ถ้าใครพูดผมจะถามว่าพวกผมไปทำอะไรให้คุณเดือดร้อนบ้าง เขาพูดก็รู้เรื่อง ไม่เคยเกเร ทำให้ใครต้องเดือนร้อน ทำไมจะเอาเขามาเปลียบเปลย ผมว่าพวกที่ว่าพวกผมนั่นมันโง่ และ งี่เง่ากว่าพวกผมหลายเท่าๆๆๆๆๆๆๆ :โอ้ววววววววววว: love love love คุณควายของผม :ยินดี อุอุอุ: :มอบดอกไม้:
                  love love love เดี๋ยวจะมาตอบคำพูดของน้องโซ่ เมื่อยหยุดก่อนครับ
                                                                     :หวัดดีค่ะ: สวัสดีทุกๆๆท่านครับ :มอบดอกไม้: โชคดี
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 มิถุนายน 2011 เวลา 21:22:59 »

love love love :ยินดี อุอุอุ: สวัสดีทุกๆๆๆ ท่าน ผมว่าจะยังไม่เข้ามาดูกระทู้นี้ว่าจะให้มีทุกท่านเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันก่อน  อะไร

:ประหลาดใจ: พอดีวันนี้ได้ไปตรวจตลาดคลองถมวันอาทิตย์มาได้ของติดมือมานิดหน่อย ก็ขี่แมงกะไชโซมๆไปครับ 50 CC เอาไปจอดแอบๆๆๆที่ลับตาฅนหน่อย (ไม่กลัวถูกขะโมยหลอก แต่กลัวเทศบาล นึกว่าขยะแล้วเก็บไปทิ้งก็จะเดือดร้อนต้องใช้รถเมล์มากกว่า :เอิ๊กๆๆๆ:)  เดี๊ยวโดนโซ่ใส่หล้อ เคยโดนมาแล้ว แต่โชคดี ท่านผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ท่านใจดียอมไขกุญแจให้เลยลอดตัวไป :มอบดอกไม้: เดินพอใจแล้วก็ขี่แมงกะไชกลับมาทางถนนราชดำเนินจะมาทางพระรูปทรงม้า พอมาถึงหน้าองค์การสหประชาชาติ ตกกะใจเห็นมีป้ายรูปญาติของผมผูกเมกะไท้และใส่สูตด้วยหล่อๆๆขึงกั้นถนน(และข้างถนนทั่วๆไป) ตรงสะพานมัฆวาน เต็มถนนไปหมด มันเกิดอะไรขึ้นกับบ้านเมืองหว่าเนีย อะไร ถ้าพวกเราเอารถมาจอดขวางนิดหน่อยก็โดน ข้อหากีดขวางทางจราจร แต่นี่เล่นกันเต็มถนน ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย บ้านเมืองของพวกเรา มัน (โบราณว่า ขื่อ-แป) ไม่มีขื่อแปแล้วหรือนี่ อะไร ท่านที่มีอาชีพทนายความ และเป็นเจ้าหน้าที่ด้านรักษากฎหมาย มาช่วยตอบหน่อยครับ ผมสงสัยมากๆๆเลย เห็นแล้วเศร้าใจมากๆๆที่มี พวกที่บอกว่าข้าคือ มนุษย์ แปลว่า ผู้ประเสริฐ ได้กระทำกันโดยไม่เกรงกลัวต่อกฏหมาย มันไม่ร้ายเท่าที่ได้กระทำกันต่อหน้า พระองค์เสด็จพ่อท่าน ร๕ ท่านยืนมองดูลูกหลานมันทำอะไรกัน :........: โดยไม่มีความคิดสักกะนิด ใหนว่าพูดว่าเคารพ........กัน แต่การกระทำกันอย่างนี้มันหมายความว่าอะไร ช่วยมาตอบให้ทุกท่านและผมทราบด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง สวัสดีครับแค่นี้ก่อนครับ มันเศร้าจริงๆๆๆ น้ำตาแห่งความเศร้า โหไม่นะ
ant123
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #36 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 09:56:47 »

คุณ aPo ไม่ชอบก็อย่าอ่าน
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 มิถุนายน 2011 เวลา 10:50:36 »

love love love ข้อความโดย: ant123 คุณ aPo ไม่ชอบก็อย่าอ่าน

:ยินดี อุอุอุ: สวัสดีครับ ท่าน ant123 ขอขอบพระคุณมากๆๆ.....ครับที่เข้ามาติดตามอ่านกระทู้นี้ ถ้าท่านมีประสบการณ์อะไรก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ Devil ช่างเขาเถิด ในสังคมมีมันทั้ง ฅน (แปล ว่า เอาตะหลิวไปคนในหม้อแกงนั่นน๊ะครับมันมั่วไปหมดแยกแยะด้วยลูกกะตาไม่ได้เลย) นานาจิตรตัง มีชอบ กับ ไม่ชอบ , มีรัก กับ ไม่รัก เป็นธรรมดา :........: ทุกวันนี้ประเทศของเราเป็นอย่างไรก็เห็นๆๆกันอยู่ ว่ามันคืออะไร ผมไม่อยากพูดมาก เดี๋ยวต้องมาตายก่อนอายุขัย การตายเลยไม่กัว 555 555 555 แต่กลัวเจ็บๆๆ....และกลัวที่สุด คือ มนุษย์ (แปลว่าประเสริฐ) ครับ ขอขอบพระคุณด้วยใจจริงอีกครั้ง ขอให้ท่านทำใจให้สบาย :มอบดอกไม้: เพราะโลกของเรามีทุกข์ มีสุข มีเจริญรุ่งเรื่อง มีย่ำแย่ อยู่ที่ตัวบุคฅนที่กรรมกำหนด ครับท่าน สวัสดีอีกครั้งครับ :มอบดอกไม้: โชคดี
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 มิถุนายน 2011 เวลา 10:12:22 »

คุณ aPo ไม่ชอบก็อย่าอ่าน
ใจเย็นค้าบ ......... ยังงัยก็ชาวแก็งค์เดียวกันคร้าบ
ไม่เครียดกันนะคับ พวกเราต้องสามัคคีกันไว้ ^_^

P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 20:33:07 »

love love loveข้อความโดย: GaSzOhOl เราต้องสามัคคีกันไว้

:อะหา อะหา: 555 555 สาวาดดีน้องโซ่ ทุกวันนี้เขาก็ได้เปิดเวทีพูดเรื่องความ สามักขี้ กันเต็มบ้านเต็มเมือง เห็นทุกฅนปากก็ว่า สามักคี แต่ลับหลังก็แทงหลังกันยิกๆๆๆ หาความจริงใจกันหายากมากฅนในสมัยหนี้ ต่างฅนก็ต้องแข่งขันกันมือใครยาวสาวได้สาวเอากันมันปากแผลบๆๆๆๆ :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ: เรานัดกันมากินข้าวแล้วก็มาคุยเรื่องรถยนต์ของพวกเรา และ ปิดท้ายด้วยการวิจารณ์เรื่องทั่วๆๆไปต่อน๊ะครับ.... สาวาดดีครับ :มอบดอกไม้: โชคดี
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันพุธที่ 06 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:53:56 »

love love love :อะหา อะหา: สวัสดีครับ ทุกๆๆท่าน ผมขอขุดกระทู้ขึ้นมาหาเรื่องคุยต่อครับ 555 555 555  การเลือกตาตั้งกันเรียบร้อยโรงเรียน ไทยๆๆๆๆ.......เราไปแล้ว มีทั้งสมหวัง... (แห้วๆๆๆๆ....ที่เขาเปลี่ยนชื่อใหม่ง๊ะ) อิอิ และมีดีใจ :มอบดอกไม้: นั้นเรื่องการบ้านการเมืองๆๆ...... Devil ต่อไปนี้ก็คงจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหวังว่าเป็นอย่างน้านน๊ะ  เพียงแต่ขอให้พวกที่ประพฤติตัวแปลกๆๆๆ.......จะทำตัวเหมือน จิ้งจก บ้างน๊ะ ระวังตัวให้ดีแล้วจะพบกับ Evil Diablo ผมขอร้องดังๆๆๆ...ขอให้ท่านคิดใหม่ทำใหม่สา   :เอิ๊กๆๆๆ: อะไร แต่ไม้แก่ ถูกต้องแล้วครับ มันดัดยากสาแหล่ว ก็เพียงแต่หวังเท่าน้าน โบราณว่า สันดอน มันขุดได้ แต่ สันด..น-อุปนิสัย มันขุดอาจน๊ะ ไม่ออก :เอิ๊กๆๆๆ: :สาบแช่ง: ผู้ที่ไม่กลับตัวระวังกฎแห่งกรรมจะเล่นงานเอาแล้วจะมาร้องให้ทีหลัง จะหาว่าไม่บอก โหไม่นะ ไม่นะ ไม่นะ Aah :เหงื่อแตก:
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #41 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 กรกฎาคม 2011 เวลา 06:00:07 »

ตอบตามหัวข้อครับ

ไม่เหมือนแน่ๆครับ เพราะในไทยมีด่านเถื่อน
ขับในกรุงเทพบางทีผมเจอหลบมุมตาม 3 แยก
เลี้ยวรถไปเสร็จก็ชอบกระโดดมาขวาง รถเขาก็ต้องหลบกันหมด เกือบชนกัน 3 - 4 คัน
ถ้าผมหลบไม่ทัน  ตำรวจคนนั้นมีได้อิ่มกระจกข้างรถผมแน่นอน
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #42 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 08 กรกฎาคม 2011 เวลา 21:18:54 »

love love love :อะหา อะหา: สวัสดีครับ ที่่ได้มาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง สังคมปัจจุบันที่ไม่ดีนี้มันฝังรากลึกมาเป็นเวลานาน  จนการกระทำเป็นของทำมะดาไปแล้ว  เวลาพูดแก้ตัวพวกเดียวกันก็บอกว่า  เจ้าหน้าที่จำนวนมากย่อมมีทั้งฅนดีไม่ดีปนกันอยู่บ้างดูแลก็ไม่ทั่วถึง  แต่พอประชาชนบอกว่าทำไมโจรมันช่างเยอะจริงๆ  เขาก็จะบอกว่าอัตรากำลังเจ้าหน้าที่มันมีจำนวนน้อยไม่สามารถดูและประชาชนได้ทั่วถึง :เอิ๊กๆๆๆ:     อะไร จะเอาอย่างไรกันหว่าเนี่ย  :ประหลาดใจ: ถ้าหัวไม่ส่าย หางมันก็ไม่กระดิก   ไม่นะ ไม่นะ ถ้าหัวมันสาย หางมันก็กระดิก โหไม่นะ ว๊าก

ถูกต้องแล้วครับ ถ้าท่านใดมีมันๆๆ ดีๆๆ มาเล่าสู่กันฟัง  :devil:พวกเราต้องช่วยกันจุดประการเล็กเพื่อว่าจะมีผู้วิเศษ ซุปเปอร์แมน  อิอิ มาเห็นเข้าแล้วเอาไปแก้ไขให้ดีได้บ้างก็ยังดีครับ ดีกว่ามองดูแล้วหายใจทิ้งไปเปล่าๆๆครับ สวัสดีคราบ :ยินดี อุอุอุ: :มอบดอกไม้: โชคดี
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์