วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 14:39:36

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  มีข่าวดีมาฝากกันครับ !!! บอกต่อเยอะๆคับ
0 สมาชิก และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีข่าวดีมาฝากกันครับ !!! บอกต่อเยอะๆคับ  (อ่าน 4113 ครั้ง)
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 01:43:58 »

ตาดำๆ คือมันเกิดจากความมักง่ายของผมเองละครับ ที่เลือกปั้มเติมน้ำมัน ..... - -*
เมื่อวันศุกร์ที่ 27 ที่ผ่านมา ผมเดินทางไปบ้านยายอีกรอบ เป็นรอบที่ 2 ในเดือนนี้
น้ำมันผมเกิดหมดกลางทางครับ โชคยังเข้าข้างผม มันเริ่มหมดตอนชึ้นลำตะคอง ดีนะยังไม่มืด
ผมลดความเร็ว คลานมาเรื่อยๆ จนมันไม่ไหวตรงจุดพักรถพอดีเลยครับ ดวงเกิ๊นนน ... - -*
ผมจึงลองเดินเข้าไปที่ศูนย์ เห็นมีเจ้าหน้าที่แต่งตัวคล้ายตำรวจ เลยเข้าไปขอความช่วยเหลือครับ
พี่เขาจึงขอบัตรประชาชน ขอเบอร์โทร ขอถ่ายรูปตอนช่วยเหลือ ผมเลยสงสัยว่าเอาไปทำอะไร Huh
เขาเลยบอกว่า เป็นหน่วยงานที่เกิดขึ้นได้เพียง 2 เดือนอยู่ในสังกัดกรมการขนส่งครับ ซึ้งได้ต่อสู้กับทางหลงมาตลอด
หน่วยงานนี้บริการด้วยความเต็มใจ ทุกเวลา รถเสีย น้ำมันหมด อื่นๆ ส่วนอีกหน่วยงานรีดไถอย่างเดียว เหอๆ สังคมไทยอ่านะ

ปล.พี่เขาพาผมไปเติมน้ำมัน ผมเลยซื้อขนมน้ำ ให้กับพวกพี่เขา และพี่เขาบอกว่าขอแวะตลาดซื้อใข่ ผมจะออกเงินซื้อให้เขาไม่เอาครับ
ผมเลยคิดว่า ดีแล้วละที่ผมซื้อน้ำขนมให้เขา (พี่เขาบอกว่าเริ่มงานมาได้เดือนที่ 3 แล้ว เงินยังไม่ตกเบิกเลยครับ อิอิ) - -*-
ขากลับเมื่อวานผมเลยซื้อของทำครัวมาฝากพี่เขาเยอะเลย ถ้าไม่ได้พี่เขาช่วยไว้ ผมกับแม่และแฟนคงต้องแย่อะครับมันกำลังจะมืดแล้ว
ขอขอบคุณพี่ๆหน่วยงานศูนย์คมนาคมปลอดภัยด้วยครับผม....มีน้ำใจจริงๆครับ จุดบริการอยู่บนเขื่อนลำตะคลองครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 08:10:46 »

ดีมากเลยครับ แล้วหน่วยงานที่ดีอย่างนี้จะมีจังหวัดอื่นบ้างไหมครับ ขอบคุณครับที่บอกข้อมูลดี ๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 08:37:25 »

เริ่มต้นด้วยดีแล้วก็ขอให้หน่วยงานนี้รักษาความดีเช่นนี้ตลอดไปครับ

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 08:43:58 »

ผมก็เกลียดการทำงานของ ตร.ทางหลวงครับ
วันก่อนเห็นกับตา มีรถอีแต๋นของชาวนาบรรทุกข้าวมาเต็มคันจอดเสียอยู่ข้างทาง
แม่..รง ขับรถผ่านมาเจอเรียกปรับด้วยข้อหากีดขวางทางจราจร
ทีไอ้พวกมอไซเก็บเงินกู้รายวันขับมอไซอันตรายไม่จับ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
Lucifer
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 08:50:14 »

บรรยากาศร่มรื่นดีครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 08:56:24 »

ได้ยินว่าหน่วยงานนี้เปิดเหมือนกัน  (ดูเหมือนจะมาจัดงานเปิดตัวหน่วยงานที่สถานีขนส่งหมอชิตด้วย)  ก็อย่างที่พี่เวชว่าครับ เริ่มต้วนด้วยดี ขอให้รักษาจุดยืนที่ดีๆ อย่างนี้ตลอดไปดุจเกลือรักษาความเค็ม ครับ

คนดีๆ  หน่วยงานดีๆ  นโยบายดีๆ  ต้องยกย่องครับ
ฤทธิ์ อำมหิต
XU10J2
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 08:57:42 »

เป็นกำลังใจให้ผู้ปฏิบัติดีครับ

สัมพันธภาพอันดี แม้จะมีมายาวนานสักเพียงใด ล้วนแล้วแต่เริ่มมาจากหนึ่งวัน
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 10:38:33 »

love love love ก่อนอื่นสาวาดดีน้องโซ่ที่หายไปหลายมื้อ :มอบดอกไม้:
ข้อความโดย: GaSzOhOl ที่เลือกปั้มเติมน้ำมัน ..... เมื่อวันศุกร์ที่ 27  ที่ผ่านมาเป็นหน่วยงานที่เกิดขึ้นได้เพียง 2 เดือนอยู่ในสังกัดกรมการขนส่งครับ ซึ้งได้ต่อสู้กับทางหลงมาตลอด หน่วยงานนี้บริการด้วยความเต็มใจ ทุกเวลา รถเสีย น้ำมันหมด อื่นๆ ส่วนอีกหน่วยงานรีดไถอย่างเดียว เหอๆ สังคมไทยอ่านะ  ขากลับเมื่อวานผมเลยซื้อของทำครัวมาฝากพี่เขาเยอะเลย ผมกับแม่และแฟน

ถูกต้องแล้วครับ พระเจ้าจอร์ท ต่อไปนี้จะไล่คำเล่ามาที่ละข้อละน๊ะ 555 555 555
                            โหไม่นะ บอกแล้วให้กินสารระเหย ถ้ามีสารระเหยปัญหาจะไม่เกิดง่ายๆๆๆเพราะเรามีตัวสำรอง เขาเรียกรักเพื่อเลือกไว้บ้าง พลาดอันนี้ อันนั้นยังอยู่ ไม่ใช่ไม่มีสำรอง เหมือนฅนเรารักเดียวใจเดียว พอเขาไม่รักก็ใสเจีย แล้วก็คิดXตาย โถไอ้ได้โนเสา คิดว่าในโลกนี้มันมีหญิง-หรือ ชาย อยู่คนเดียว  ถ้าหลุดจากจุดที่คิดนั้นได้ จะเห็นว่าตัวเรานั้นมันโง่ยิ่งกว่าไดโนเสาหลายเท่า Hit Wall  แผ่นดินไม่ไร้เท่าใบพุทซา โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ Harp
                             love love love ขอชมเชยหน่วยงานนี้อย่างจริงใจ ขอให้ท่านที่ปฏิบัติงานทุกจงเจริญรุ่งเรื่องต่อหน้าที่การงาน และอย่าลืมอุดมการณ์เสียละ เมืองไตยเรามันฝังลากลงลึกมานานมากแล้วกับระบบสักดิ์นา การเป็นเจ้าฅนายฅน อำนาจที่นำมาใช้กันผิดๆๆมาตลอด ผู้บริหารระดับสูงๆๆพูดว่า ข้าราชการ คือ ค่ารับใช้ประชาชน แต่แท้จริงแล้วทุกวันนี้ ปากว่าตาคะหยิบ มือสกิด ถ้าไม่จริง ไปสบานต่อหน้าพระพุทธหลวงพ่อพุธโสธร , หลวงพ่อพุทธชินราช, หลวงพอโต วัดสังฆทาน ,ฯลฯ การสาบานนั้นต้องมีพิธีพราหมมาร่วมด้วย แล้วกล่าวคำสาบแช่งเจ็ดชั่วโฆต ถ้าใครนับถือศาสนาอื่นก็เอาพระเจ้าของเขานั้นแหละ ให้มันเป็นเรื่องเป็นราวไปเลย อย่ามาพูดว่าเสียเวลา มันเป็นการป้องกันได้ในระดับหนึ่งของฅนเรา ในสมัยโบราณ ฅนที่จะเข้ามารับราชการทุกระดับต้องสาบานสาบแช่งก่อน แต่ทุกวันนี้เป็นไง เราก็เห็นกัน มันเป็นพิธีทำดา พูดไปก็เท่าน้าน มันไม่ศักสิทธิ์เหมือนโบราณเขา ฅนมันถึงไม่กลัวความผิดกัน ต้องมีหลักฐาน พวกกู พวกมึง บ้านเมืองมันถึงได้ยุ่งไปหมด เอาแค่นี้ก่อนยังมีวิธีแก้อีกมาเมื่ยมือ   :เอิ๊กๆๆๆ:
                               ถูกต้องแล้วครับ น้องโซ่ ทำถูกต้องแล้วครับ  :มอบดอกไม้:ฅนเราต้องมีน้ำใจบ้าง การให้ถือเป็นทานที่่เราได้บริจาคได้กุศลครับ แต่อย่ามากเกินไป (อย่าเป็นเงินเด็ดขาด มันจะฝึกให้ฅนเสียนิสัย เพราะกิเลสมันยังมีอยู่ด้วยกันทุกฅน Evil) แล้วพวกเราก็ช่วยกันเชียร์หน่วยงานอย่างนี้กันให้มากๆๆๆๆ มีวิธีอะไรก็ได้โฆษณาทุกรูปแบบเพื่อให้สังคมส่วนใหญ่ได้รู้ มันจะช่วย ช่วยน๊ะ ยับยั้งไอ้พวกที่ออกกฎหมายมาเพื่ออำนวยประโยชน์กับพวกหากินมาอ้างได้ ได้สำนักอะไรนั้นที่มันตั้งกันมาเพื่อกินเงินกันมันปากไปเลย เอาละไม่อยากพูดอีกมันอดไม่ได้เพราะประสบการณ์มาก ต้องจัดเสวนากันถึงจะมันกึ้น :สาบแช่ง:
                                :555:อีกข้อ ถ้าน้องไม่บอกว่าไปกับใคร ก็จะเอามาถาม และค่อยเผาๆๆๆๆนิ่มๆๆ...เหมือนกันในนี้เหมียนกัน ดีน๊ะรีบบอกสาก่อน เอาแค่หอมปากหอมคอ อิอิ เป็นที่รู้ๆๆๆ..กัน ว่าต้องอบอุ่น :โอ้ววววววววววว: กับแฟน(เมียหรือเปล่าว๊า Devil)
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 10:44:09 »

หน่วยงานดีดีอย่างงี้น่าจะมีทุกจังหวัด

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 11:09:20 »

พ่อพูด ถุ...ถุ... ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบ

ข้าราชการในปัจจุบัน  ส่วนหนึ่ง(หรืออาจเป็นส่วนใหญ๋) ทำพิธีก่อนเข้ารับราชการด้วยอามิส สินจ้าง  ถ้าอยากได้งาน ได้หน่วย หรือพื้นที่ดีๆ ก็ต้องทำพีธีมุดดินถวายเงิน  แทนพีธีสาบาน สาบแช่ง เหมือนสมัยโบราณ(โปรดสังเกตุมีทั้ง สาบาน และ สาปแช่ง นะ  คือเค้าจะสาบานก่อนว่าจะซื่อสัตว์ต่อแผ่นดิน จะภักดีต่อกษัตริย์  และสาบแช่งต่อว่าหากผิดคำสาบานขอให้มีอันเป็นไปอะไรก็แล้วแต่)
supreme

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 14:30:37 »

นับเป็นข่าวที่เกี่ยวข้องกับภาครัฐที่อ่านแล้วรู้สึกดี ในรอบหลายปี

:มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้:

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 22:33:23 »

ขอขอบคุณพ่อวิทย์ และ พี่ๆ ทุกคนมากๆเลยคับ ที่ช่วยกันบอกข่าวสารต่อไป....^__^
แม่ผมบอกว่า ต่อไปนี้ทุกครั้งที่ไปบ้านยายให้ซื้อของไปฝากพี่เขาทุกครั้งเลยคับ ทางผ่านอยู่แล้ว อิอิ
    ผมเห็นครัวเล็กๆของเขาละน่าสงสาร มีแต่ใข่ มาม่า ข้าวสาร อยู่ตลอด 24 ชั่วโมงอะคับ มีการพลัดเวรคับ
ทุกคนต้องฟังพี่เค้าเล่านะคับ วันแรกทางหลงมันไม่ยอมให้ป้อมนี้อะคับ เหอๆ จนเรื่องบานปลาย
   แต่สุดท้ายความดีชนะทุกอย่าง คล้ายๆ เพลงเลยนะคับ ฮ่าฮ่า....*0*  รักชนะทุกอย่าง คริๆ
การทำงานเข้าเดือนที่ 3 เงินเดือนยังไม่ได้ เข้าใจละคับว่ามันอาจล่าช้า แต่พวกพี่ๆ ก็เต็มใจทำงานคับ
   เลยอยากนำมาเล่าสู่กันฟังและบอกต่อคับ.....สังคมไทยจะได้มีเรื่องราวดีๆให้ชื่นใจบ้างคับ อิอิ
บรรยากาศหลังป้อมสวยครับ ผมผ่านหลายครั้งแล้วยังไม่เคยได้ถ่ายรูปเลยคับ มีครั้งนี้ละคับที่ได้ถ่าย
   แต่ก็ถ่ายได้ไม่เยอะ พอดีแม่ผมรีบกลับน่ะคับ

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
TonG__
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 มิถุนายน 2011 เวลา 23:03:12 »

ยกนิ้วให้เลยครับ ทำงานด้วยใจจริงๆ ^^
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 มิถุนายน 2011 เวลา 10:40:29 »

love love love :ยินดี อุอุอุ: ซาวาดดีน้อง โซ่ ก่อนอื่น ขอให้แกไข หัวข้อ ให้ทุกคนน่าสนใจอ่านเพิ่มอีกตัวได้ใหมครับ คำว่า มีข่าว ดี มาฝาก
                พระเจ้าจอร์ท ถ้าทุกท่านที่เข้ามาอ่านแล้วเห็นเป็นเรื่องที่ดีงาม ทุกฅน ต้องมาช่วยกันค่อยๆๆ...แก้ไขกัน อย่ามองข้ามไม่ใช้เรื่องของเรา เราต้องช่วยกันครับ จะสำมะเร็จไปแค่ให้ก็อีกเรื่องหนึ่ง ความจริงย่อมหนีความจริงไปไม่พ้น แต่ความจริง  อะไร เป็นสิ่งที่ตายได้ :เอิ๊กๆๆๆ: อย่าคุยว่าฉันนี้ตรงเป็นไม้บรรทัด เดินชนต้นไม้ก็หลบไม่ได้ต้องฟันต้นไม้นั้นออกถึงจะเดินได้ มันก็เกินไป  ไออย๋า อย่างนี้บริหารประเทศไม่เจริญหลอก ต้องรู้อะไรควรไม่ควร ต้องดูตาม้าตาเรือด้วย และมันต้องรู้หลบเป็นปีกรู้หลีกเป็นหางบ้าง.... Devil  ถ้าๆๆ.....ท่านผู้ใดมีอุดมคติในใจที่ดีๆๆๆ...สามารถนำเรื่องที่ดีๆๆๆที่เขาเรียกว่าไปข้าวโพด...เอ๋ย โพส พูดไม่ค่อยถูก ไปในเวปอื่นเหมือน เขาเรียกว่าเพส...บุ๊ค..น๊ะ ผมคิดได้แต่ทำไม่เป็น ผมเองก็อยากมีเวปฯ...ไซ..ของตัวเองเพื่อจะทำประโยชน์เผยแพร่ประสบการณ์ของซีวีดๆๆๆ...... ที่มีมากมายจนล้นออกต้องถ่ายทิ้งตอนเช้าทุกวัน   :เอิ๊กๆๆๆ:  ต่อๆๆ....ที่มันสามารถช่วยเหลือฅนได้บ้างเพื่อให้ทุกฅนมาร่วมกันคิดเป็นผู้ให้ของที่เขาไม่รู้ก็จะรู้กันบ้าง  ผมคิดว่าทุกฅนไม่มีใครสามารถรู้หมดไปทุกเรื่อง ถ้าพวกเราช่วยกันฅนไม่ฅนละมือก็สำมะเร็จ ถึงจะช้าไป 1000 ปี ก็ช่างมัน เราก็ทำกันไปแบบซานุก Devil Harp ใครมีปัญหาอะไรก็มาช่วยกันคิดกันแก้ เช่น เวปฯ ของ ท่าน ภณ นี้ก็เกิดประโยชน์มากทีเดียวต่อส่วนรวม ใครๆก็เข้ามาดู และปรึกษาได้ทุกเรื่อง(เรื่องน้องหนูงด..... รับ :........:ใช่หรือเปล่าก็ไม่รู้เดาเอาน่า :เอิ๊กๆๆๆ:) ขอชมเชยอย่างยิ่ง  :มอบดอกไม้: ไม่ได้โม้ เอ๊ย ยอ ยอ... ครับ เราพูดเรื่องจริง พูดจริงอย่างนี้ไม่ตาย แต่ถ้าจริงอย่างอื่นอาจตายได้ :เอิ๊กๆๆๆ: จบการฝอยตอนที่ 2 สาวาดดีครับผม :ยินดี อุอุอุ: :มอบดอกไม้: โชคดี
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 มิถุนายน 2011 เวลา 01:22:16 »

เปลี่ยนแล้วคับพ่อ!!! อยากฝากช่วยบอกต่อกันเยอะๆเลยนะคับ....
ผมจะเล่าให้ฟังเรื่องนึงคับ ผมไปเชียงใหม่มาเมื่อนานมาแล้ว เอาดีเซลโบไปคับ
    รถยางระเบิดบึ้มที่ล้อหลัง โชคดีคับไม่เป็นอะไร - -  ระเบิดแถวๆ ถ้ำค้างคาว น่าจะนครสวรรค์มั่งคับ
ก็เข้าข้างทาง ผมมองไปมองมาเห็นป้ายอะไรสักอย่างมีป้อมด้วย อิอิ มันไม่ไกลมาก เลยเดินฝ่าสายลม แสงแดด ไปที่ป้อมนั้น
    และเข้าไปขอความช่วยเหลือ !!!! สิ่งที่ได้กลับมาก็คือ โบกรถเข้าเมืองไปสิ!!! ........ เหอๆ
ไอพวกรำตวจทางหลงนี่มันใช้ได้ทุกที่้เลยนะคับ 555+

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 มิถุนายน 2011 เวลา 09:27:20 »

เปลี่ยนแล้วครับพ่อ!!! อยากฝากช่วยบอกต่อกันเยอะๆเลยนะครับ....
ผมจะเล่าให้ฟังเรื่องนึงครับ ผมไปเชียงใหม่มาเมื่อนานมาแล้ว เอาดีเซลโบไปครับ
    รถยางระเบิดบึ้มที่ล้อหลัง โชคดีครับไม่เป็นอะไร - -  ระเบิดแถวๆ ถ้ำค้างคาว น่าจะนครสวรรค์มั่งครับ
ก็เข้าข้างทาง ผมมองไปมองมาเห็นป้ายอะไรสักอย่างมีป้อมด้วย อิอิ มันไม่ไกลมาก เลยเดินฝ่าสายลม แสงแดด ไปที่ป้อมนั้น
    และเข้าไปขอความช่วยเหลือ !!!! สิ่งที่ได้กลับมาก็คือ โบกรถเข้าเมืองไปสิ!!! ........ เหอๆ
ไอพวกรำตวจทางหลงนี่มันใช้ได้ทุกที่้เลยนะครับ 555+

อ๋ออออออออ  หน้าที่เขา จับเลยจับเลยฉับๆๆๆๆ

ผมก็มีประสบการณ์  ที่แย่ๆๆๆๆๆ มาเหมือนกัน  พ่อผมไม่สบาย ต้องเข้าโรงพยาบาล ผมต้องเวียนไปเฝ้าตอนกลางคืน เช้ามาทำงานระยะทางก็ห่างกันระหว่าง โรงงานกับโรงพยาบาล ก็ ประมาณ 80 กิโล  มีอยู่เช้าวันหนึ่ง ผมก็เดินทางจากโรงพยาบาล ไปทำงานปกติ  ตอนประมาณ ตี 4  ผมขับรถมาถึงทางแยกหนึ่ง  ด้วยความเร็วพอประมาณ (เนื่องจากผมอยู่ทางเมน ถนนมิตรภาพ) ก็เห็นรถกะบะคันหนึ่ง จอดขวางทางแยกหลัก อยู่ 2 ช่องทางเหลือเพียงช่องทางขวาสุด 1 ช่องทาง  ผมเบรคแล้วก็หักหลบ  มองดูคนขับก็อยู่ในลักษณะนั่งพิงหงายหน้าหัวพิงหมอน  ผมก็ด่า(ปิดกระจก)ไป พอผมขับรถออกไปได้ยินเสียงเบรคดังมามองกระจกเห็นสิบล้อเบรคและหักหลบ   ผมก็คิดมาระหว่างขับรถว่า คนขับกะบะหลับหรือป่าว แต่ถ้าหลับอยู่ๆจะขับมาจอดหลับกลางแยกหรือ  หากมาจอดรอรถแล้วหลับรถก็ไม่ควรออกมาอยู่คล่อมแยกซะขนาดนั้น หรือ ฆาตกรรม อำพราง(เพราะตำแหน่งที่รถจอดหากเป็นสิบล้อวิ่งมาเบรคไม่ทันจะเข้าตำแหน่งคนขับพอดีเป๊ะ  ว่าแล้วผมก็จอดที่ตู้อำจวด ทางหลง ที่ใกล้ที่สุดซึ่งก็ห่างจากจุดดังกล่าวประมาณ 3 กิโล แล้วลงรถไปเพื่อแจ้งเหตุดังกล่าว  ภายในตู้เงียบสนิท  ผมเดินหาพร้อมร้องเรียกอยู่นาน  จนผมเดินเข้าไปข้างใน พบมุ้งกางอยู่ก็พบคนนอนอยู่ 1 คน (คิดในใจ ตู้แบบนี้มันต้องมีเข้าเวรนี่หว่า)  ก้เลยปลุกท่านแล้วแจ้งเหตุไป  หน้าตาท่านออกอาการงัวเงีย  ผมรอดูอยู่ในรถสักพัก  ก็ไม่เห็นท่านออกมาแต่อย่างไร นั่นมันเดาได้ว่าท่านคงเข้ามุ้งนอนต่อ  แต่ท่านจะคิดบ้างไม๊ว่าอุบัติเหตุมันจะเกิดเพราะรถกะบะคันดังกล่าวมันไม่ได้จอดอยู่กลางทุ่งนา  แต่มันจอดขวางถนนมิตรภาพอยู่ 

เฮ้อออออออออ  อย่างว่าไม่ใช่พ่อไม่ใช่  แต่อยากจะบอกว่า  เมิงงงงงงง กินพาสี  กะรูอยู่นะเฟ้ยยยยยยยยย
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 มิถุนายน 2011 เวลา 12:30:26 »

ใช้รถใช้ถนนเดินทางไกลบ่อยๆ ควรจะมีเบอร์มูลนิธิกู้ภัยต่างๆแต่ละพื้นที่ติดรถไว้ครับ ช่วยได้ยามฉุกเฉิน 

http://www.108ham.com/resuce_update/

If you want peace. Prepare for war.
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 มิถุนายน 2011 เวลา 18:18:59 »

เปลี่ยนแล้วครับพ่อ!!! อยากฝากช่วยบอกต่อกันเยอะๆเลยนะครับ....
ผมจะเล่าให้ฟังเรื่องนึงครับ ผมไปเชียงใหม่มาเมื่อนานมาแล้ว เอาดีเซลโบไปครับ
    รถยางระเบิดบึ้มที่ล้อหลัง โชคดีครับไม่เป็นอะไร - -  ระเบิดแถวๆ ถ้ำค้างคาว น่าจะนครสวรรค์มั่งครับ
ไอพวกรำตวจทางหลงนี่มันใช้ได้ทุกที่้เลยนะครับ 555+

อ๋ออออออออ  หน้าที่เขา จับเลยจับเลยฉับๆๆๆๆ

ผมก็มีประสบการณ์  ที่แย่ๆๆๆๆๆ มาเหมือนกัน  พ่อผมไม่สบาย ต้องเข้าโรงพยาบาล ผมต้องเวียนไปเฝ้าตอนกลางคืน เช้ามาทำงานระยะทางก็ห่างกันระหว่าง โรงงานกับโรงพยาบาล ก็ ประมาณ 80 กิโล  มีอยู่เช้าวันหนึ่ง ผมก็เดินทางจากโรงพยาบาล ไปทำงานปกติ  ตอนประมาณ ตี 4  ผมขับรถมาถึงทางแยกหนึ่ง  ด้วยความเร็วพอประมาณ (เนื่องจากผมอยู่ทางเมน ถนนมิตรภาพ) ก็เห็นรถกะบะคันหนึ่ง จอดขวางทางแยกหลัก อยู่ 2 ช่องทางเหลือเพียงช่องทางขวาสุด 1 ช่องทาง  ผมเบรคแล้วก็หักหลบ  มองดูคนขับก็อยู่ในลักษณะนั่งพิงหงายหน้าหัวพิงหมอน  ผมก็ด่า(ปิดกระจก)ไป พอผมขับรถออกไปได้ยินเสียงเบรคดังมามองกระจกเห็นสิบล้อเบรคและหักหลบ   ผมก็คิดมาระหว่างขับรถว่า คนขับกะบะหลับหรือป่าว แต่ถ้าหลับอยู่ๆจะขับมาจอดหลับกลางแยกหรือ  หากมาจอดรอรถแล้วหลับรถก็ไม่ควรออกมาอยู่คล่อมแยกซะขนาดนั้น หรือ ฆาตกรรม อำพราง(เพราะตำแหน่งที่รถจอดหากเป็นสิบล้อวิ่งมาเบรคไม่ทันจะเข้าตำแหน่งคนขับพอดีเป๊ะ  ว่าแล้วผมก็จอดที่ตู้อำจวด ทางหลง ที่ใกล้ที่สุดซึ่งก็ห่างจากจุดดังกล่าวประมาณ 3 กิโล แล้วลงรถไปเพื่อแจ้งเหตุดังกล่าว  ภายในตู้เงียบสนิท  ผมเดินหาพร้อมร้องเรียกอยู่นาน  จนผมเดินเข้าไปข้างใน พบมุ้งกางอยู่ก็พบคนนอนอยู่ 1 คน (คิดในใจ ตู้แบบนี้มันต้องมีเข้าเวรนี่หว่า)  ก้เลยปลุกท่านแล้วแจ้งเหตุไป  หน้าตาท่านออกอาการงัวเงีย  ผมรอดูอยู่ในรถสักพัก  ก็ไม่เห็นท่านออกมาแต่อย่างไร นั่นมันเดาได้ว่าท่านคงเข้ามุ้งนอนต่อ  แต่ท่านจะคิดบ้างไม๊ว่าอุบัติเหตุมันจะเกิดเพราะรถกะบะคันดังกล่าวมันไม่ได้จอดอยู่กลางทุ่งนา  แต่มันจอดขวางถนนมิตรภาพอยู่ 

เฮ้อออออออออ  อย่างว่าไม่ใช่พ่อไม่ใช่  แต่อยากจะบอกว่า  เมิงงงงงงง กินพาสี  กะรูอยู่นะเฟ้ยยยยยยยยย
น่าเป็นห่วงนะครับรายนี้ ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง- -*
ใช้รถใช้ถนนเดินทางไกลบ่อยๆ ควรจะมีเบอร์มูลนิธิกู้ภัยต่างๆแต่ละพื้นที่ติดรถไว้ครับ ช่วยได้ยามฉุกเฉิน 

http://www.108ham.com/resuce_update/
ดีครับ จะได้แจ้งเหตุการณ์ได้ทันเวลา

pop937
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 13 มิถุนายน 2011 เวลา 09:40:08 »

ดีจังเลยนะครับมีแบบนี้ด้วย ใครผ่านไปก็แวะให้กำลังคนทำงานก็ดีนะครับ
tuckytuckaa
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:58:43 »

love love love มีด้วยเหรอคะ แถวลำตะคองใช่มะคะ ดีจังเลย รถดับบ่อย ไม่มีเบอร์เหรอคะ?
DR.LOVE
สิงห์มัธยม

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 09:55:10 »

ปรบมือให้เลยครับ....เยี่ยมจริงๆ
jiratt

« ตอบ #21 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:40:50 »

ขอบคุณคุณGaszohol แทนจนท. ด้วยครับที่เอาเรื่องดีๆ มาเล่าให้ฟัง และขอบคุณชาวเวบบ์ ด้วยครับ ที่สนับสนุน  ...ผมจะพริ้นท์ โพสท์เหล่านี้ติดรถไว้ครับ ถ้าผ่านไปทางนั้นจะแวะให้เขาครับ  ...สว่นจากบุคลลอีกประเภท ถ้ามีใครจะเอาไปให้ท่านๆ ก็บอกครับผมพริ้นให้ครับ
** อย่างไรก็ตาม ถ้าจะเข้าไปที่ที่ดินปากช่อง ผ.รังวัดละก็ ดูโชคดูดวง ไหว้เจ้าที่เจ้าทาง ให้ดีนะครับ ผมขอสำรวจที่ดินไป เกือบ 3 ปี แล้ว ....จะชมเชยเสียหน่อย มีเวบบ์ครับ แต่ไม่มีกระดานสนทนาครับ กะจะยัดเยียดเฉพาะสิ่งที่เขาอยากให้เรารู้เท่านั้น
** อีกที่ครับ อบต. พญาเย็น มีหนังสือราชการที่ดิน(ก็ข้อ1ละครับ) มาถึงอบต. ปีกว่าแล้วครับ ยังไม่ดำเนินการอะไรเลย เคยโพสท์ ขอความกรุณาเขาไป 2 สัปดาห์แล้ว หรือยุ่งอยู่กับ "กระบวนการเลือกตั้ง" ก็ไม่ทราบได้
**** ขอให้ผู้ใช้ "ปีก๊วด" ทุกท่านเจอแต่ข้าราชการที่ดีๆ เช่นคุณ Gaszohol ตลอดไปครับ (ค่อยเต็มใจเสียภาษีหน่อย ...เพราะคุ้ม)
pha
ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน

« ตอบ #22 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 15:29:55 »

ฝั่งใต้ น่าจะยังไม่มี ผมเพิ่งจะล่องลงมาหาดใหญ่เมื่อต้นเดือนที่แล้ว
หรือไม่ได้สังเกตุก็ไม่รู้ วิ่งกลางคืนอีก ตะหาก
***ยังไงก็ขอยกย่อง และชมเชย หน่วยงานดีๆ แบบนี้ด้วยครับ***

Ho Ho
คุณชาย405
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 17:39:16 »

มีคนดีๆเหลือไว้มั่งก็ดีครับ  ประเทศไทยจงเจริญ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์