วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 14:29:58

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ไปเจอซาก405 GRร้านรับซื้อของเก่ากำลังจะชำแหละขายเป็นเศษเหล็กบอกเผื่อใครต้องการ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอซาก405 GRร้านรับซื้อของเก่ากำลังจะชำแหละขายเป็นเศษเหล็กบอกเผื่อใครต้องการ  (อ่าน 1964 ครั้ง)
Egk Ubon
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันพุธที่ 01 มิถุนายน 2011 เวลา 20:15:04 »

ถึงเพื่อนๆ สมาชิก ผมเป็นสมาชิกเกือบปี แต่ไม่เคยโฟสกระทู้ ที่บ้านพ่อใช้ 505 พี่ใช้ 405 GR แฟนใช้ 306 sr ผมใช้ ซีตรอง BX 16 และ ออดี้ S6 ผมทำงานอยู่ที่อุบลฯ ครอบครัว(ภรรยา)บ้านอยู่ยโสธร เดินทางกลับบ้านช่วงวันหยุด สัปดาห์ที่แล้วระหว่างเดินทางกลับเจอรถ 405 GR สีเทาดำ เกียร์ธรรมดา(รุ่นเหมือนใน http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=616802 ) เลยจดถามทราบว่าพ่อค้ารับซื้อของเก่าซื้อมาบอกว่าเจ้าของเป็นช่างอู่ซ้อมรถ รถยังใช้ได้ ที่ขายเพราะไม่ค่อยได้ใช้และเจ้าของเดิมไม่ย่อมส่งเล่มและเอกสารการโอน สภาพรถขณะนี้มีคนมาขอซื้อชิ้นส่วนต่างๆ แล้ว คือ ฝาสูบ(เปิดทิ้งไว้มีสนิมขึ้นที่กระบอกสูบ) คาร์บิว จานจ่าย พัดลมไฟฟ้าหน้า หม้อน้ำ แผงคอยล์ร้อนแอร์ ไฟหน้า กระจังหน้า คานดำที่วางทับหน้อน้ำ ฝากระโปรงท้ายพร้อมสปอยร์เลอ นอกนั้นยังอยู่ครบ ที่ผมเห็นคิดว่าที่ยังอยู่หลายรายการ เช่น บานกระจกหน้า หลัง กระจกประตูและระบบไฟฟ้า โช๊ค 4 ต้น เครื่องส่วนที่เหลือ เกียร์ แร็คพวงมาลัย ตัวปั่นเพาเวอร์ คอมแอร์ ตู้แอร์ เพลาขับ พวงมาลัย เรือนไมล์  ล้อ ส่วนตังถังรถ มีประตูทั้ง 4 แก้ม 2 ข้าง
ผมเห็นแล้วรู้สึกเสียดายมากเลย เพราะเค้ากำลังจะชำแหละขายเป็นเศษเหล็ก ผมได้เจรจาขอให้ชลอไว้ก่อน ขอถามเพื่อนๆ สมาชิกในคลับหากไม่มีใครต้องการก็จะได้แจ้งเฮียเค้าว่าให้ดำเนินการได้เลย  เสียดายที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้เละไม่มีให้ดู เท่าที่เห็นด้วนสายตารับประกันได้ว่าไม่มีฝุ ผมเองก็ยังมองๆ ดูเลยครับว่า บ้างชิ้นมันใช่กะซีตรองผมได้โดยเฉพาะเครื่องยนต์ ตัวเดียวกันเลยครับ  ที่ผมนำมาแจ้งเพื่อนๆ สมาชิก ก็เพราะว่าเผื่อมีใตรกำลังหาอะหลั่ยพวกนี้อยู่นะครับ แต่ปัญหามันก็มีว่าอยู่ ตจว.จะไม่สะดวกในการมาดู  งัยก็ติดต่อผมด่วน  เอก อุบล 081-8530025 ยินดีให้บริการครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
suthsarn
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 มิถุนายน 2011 เวลา 15:11:43 »

น่าชมเชยน้ำใจคุณเอก อุบล ครับ  ผมสนใจแรกพวงมาลัย ไม่ทราบเอามาใช้กับ 405 GRI ได้หรือเปล่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nop25
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 มิถุนายน 2011 เวลา 23:06:16 »

ใช้ s6 สีเขียวหรือปล่าวครับ
คุณชาย405
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 มิถุนายน 2011 เวลา 21:11:58 »

โช๊ดหลังสภาพสวยไหมครับสนใจเหมือนกันยังไงรบกวนแจ้งราคาด้วยครับ
Egk Ubon
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 มิถุนายน 2011 เวลา 21:30:26 »

ใช้ s6 สีเขียวหรือปล่าวครับ

ใช่ครับ s6 สีเขียว ไม่ค่อยได้ใช้เสียดารถสมรรถนะดี เลยโฟสขายไว้ที่ ตลาดรถดอทคอม ครับ
Egk Ubon
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 มิถุนายน 2011 เวลา 21:31:30 »

น่าชมเชยน้ำใจคุณเอก อุบล ครับ  ผมสนใจแรกพวงมาลัย ไม่ทราบเอามาใช้กับ 405 GRI ได้หรือเปล่า

ผมไม่แน่ใจต้องถามท่านผู้รู้
Egk Ubon
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 มิถุนายน 2011 เวลา 21:33:06 »

โช๊ดหลังสภาพสวยไหมครับสนใจเหมือนกันยังไงรบกวนแจ้งราคาด้วยครับ

งัยก็พรุ่งนี้(6มิย) ผ่านไปจะหาข้อมูล / ถ่ายรูปให้ดู ครับ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 มิถุนายน 2011 เวลา 21:34:44 »

งัยก็พรุ่งนี้(6มิย) ผ่านไปจะหาข้อมูล / ถ่ายรูปให้ดู ครับ

ช่วยถ่ายมาดูหลายมุมด้วย เด้อ อ้าย.....
คุณชาย405
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 06 มิถุนายน 2011 เวลา 10:03:40 »

ขอบคุณครับยังไงถ้าสภาพดีราคาไม่แรงของจองไว้ก่อนนะครับ :ยินดี อุอุอุ:
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์