วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 12:45:20

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  หาช่างเดินไฟเครื่องD8ใส่GRจะมีช่างรับทำไหมครับ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาช่างเดินไฟเครื่องD8ใส่GRจะมีช่างรับทำไหมครับ  (อ่าน 1871 ครั้ง)
LEX @BENZ
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:29:37 »

พอดีผมมีอู่ประจำอยู่แต่แกทำไฟไม่เป็น กะว่าให้แกวางเครื่องให้อย่างเดียว แล้วค่อยหาช่างมาวายสายให้
เค้าจะคิดค่าวายเท่าไร แล้วถ้าเครื่องD8ชนเกียร์เดิมGRจุดไหนบ้างที่ต้องดัดแปลง ขอข้อมูลหน่อยครับ กำลังดูๆอยู่แต่คงยังไม่วางตอนนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รับjobซ่อมแอร์บ้าน-แอร์รถ งานไฟฟ้าบ้าน โรงงาน ตู้คอนโทรลมอเตอร์ ติดต่อสอบถามได้ครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:35:51 »

มีช่างหน่อย  อยู่ซอยภาววนา 24 (มั๊ง)  ครับ  เขารับวางด้วย  

วัดรอบไม่ขึ้น
กับปรับช่วงล่างให้รับน้ำหนักเครื่องให้ได้ โดยหาสปริง SRI หรือไม่ก็ 306 ตัวเครื่อง2000 ซี.ซี. ใส่แทนสปริงเดิม
อ้อ....  ตอนซื้อเครื่อง ต้องเอา
1. สายไฟเครื่อง
2. เหล็ก(กระดูก)หิ้วเครื่อง ของ SRI มาด้วยนะ
3. ปั๊มติ๊กน้ำมันของเครื่องหัวฉีด ในถัง หรือ นอกถัง มาด้วย
4. สายคันเร่งอาจต้องเปลี่ยน เพราะของ GR สั้นไป
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
LEX @BENZ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:49:06 »

อึม
มีช่างหน่อย  อยู่ซอยภาววนา 24 (มั๊ง)  ครับ  เขารับวางด้วย 

วัดรอบไม่ขึ้น
กับปรับช่วงล่างให้รับน้ำหนักเครื่องให้ได้ โดยหาสปริง SRI หรือไม่ก็ 306 ตัวเครื่อง2000 ซี.ซี. ใส่แทนสปริงเดิม
อ้อ....  ตอนซื้อเครื่อง ต้องเอา
1. สายไฟเครื่อง
2. เหล็ก(กระดูก)หิ้วเครื่อง ของ SRI มาด้วยนะ
3. ปั๊มติ๊กน้ำมันของเครื่องหัวฉีด ในถัง หรือ นอกถัง มาด้วย
4. สายคันเร่งอาจต้องเปลี่ยน เพราะของ GR สั้นไป
แล้วพวกเซนเชอร์ตามจุดต่างๆต้องติดตั้งตามระบบของเครื่องดี8มีตรงไหนบ้างครับ
แล้วอู่ช่างหน่อยเค้าคิดค่าวาง+วายเท่าไรครับ

รับjobซ่อมแอร์บ้าน-แอร์รถ งานไฟฟ้าบ้าน โรงงาน ตู้คอนโทรลมอเตอร์ ติดต่อสอบถามได้ครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:06:36 »

มันถึงต้องเอาชุดสายไฟเครื่องซึ่งจะต่อจากเซ็นเซอร์ตามจุดต่างๆเข้ากล่อง อีซียู เครื่องมาด้วยไงครับ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:04:33 »

ตาดำๆ
LEX @BENZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:23:28 »

มันถึงต้องเอาชุดสายไฟเครื่องซึ่งจะต่อจากเซ็นเซอร์ตามจุดต่างๆเข้ากล่อง อีซียู เครื่องมาด้วยไงครับ
เราซื้อเครื่องเค้าต้องให้มาอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ

ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 01 มิถุนายน 2011 เวลา 08:46:04 »

ติดต่อไปที่ช่างโอ๋สิครับ อยู่ลาดพร้าว 71 ถนนสังคมสงเคราะห์ 20 ฝีมือสุด ๆ ครับ งายวายสาย ราคาก็ไม่แพง โทร0815842390 บอกว่าพี่เอกชัยแนะนำมาก็ได้
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 01 มิถุนายน 2011 เวลา 09:01:23 »

เราซื้อเครื่องเขาต้องให้มาอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ

ไม่แน่ครับ  ถ้าคุณไม่สั่ง เค้าอาจไม่ให้มาด้วยเพราะเค้าเอาไปแยกขายเส้นละพัน หรือ พันกว่า นะครับ
LEX @BENZ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 01 มิถุนายน 2011 เวลา 11:27:30 »

ติดต่อไปที่ช่างโอ๋สิครับ อยู่ลาดพร้าว 71 ถนนสังคมสงเคราะห์ 20 ฝีมือสุด ๆ ครับ งายวายสาย ราคาก็ไม่แพง โทร0815842390 บอกว่าพี่เอกชัยแนะนำมาก็ได้
ครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะปรึกษาดู

suthsarn

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 01 มิถุนายน 2011 เวลา 11:42:39 »

ผมโดนมาแล้ว วางเครื่อง ไม่ให้สายไฟมาพร้อมเครื่อง
ผมวิ่งหาเอง แทบแย่
ไม่บอกว่าอู่ไหนนะ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 01 มิถุนายน 2011 เวลา 12:06:02 »

ผมโดนมาแล้ว วางเครื่อง ไม่ให้สายไฟมาพร้อมเครื่อง
ผมวิ่งหาเอง แทบแย่
ไม่บอกว่าอู่ไหนนะ

วางเครื่อง เค้าต้องเป็นคนที่ใช้สายไฟอ่ะครับ  ที่ถูกควรเป็นร้านที่คุณซื้อเครื่องมาเค้าไม่ให้สายไฟมาด้วย  แต่ถ้าซื้อเครื่องแล้วให้เค้าวางด้วยก็เป็นปัญหาของเค้าเองแหละครับ
suthsarn

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 มิถุนายน 2011 เวลา 07:34:57 »

อ่านไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร คุณ wat_7229
ผมว่าสายไฟมันต่างกับเครื่องเดิม และ Sensor มันก็แตกต่างกันหลายจุดนะ ด้วยความเกรงใจ (เป็นจุดอ่อนของผม) ก็ไปหาชุดสายไฟใหม่ มีเซ็นเซอร์ครบ แต่ก็เสียตังค์อีกรอบ ผมกำลังพยามยามอยู่ครับ แก้ไขจุดอ่อนความขี้เกรงใจเกินไป ผลเสียเกิดกับตัวเรามาก และบ่อย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์