วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 14:47:52

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  มีต้นไม้มาแจก ฟรี หน่อกล้วยหอมแคะ และใหญ่ ต้นรางจืด ต้นทำมะเลียงกะโ..กหมา
0 สมาชิก และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีต้นไม้มาแจก ฟรี หน่อกล้วยหอมแคะ และใหญ่ ต้นรางจืด ต้นทำมะเลียงกะโ..กหมา  (อ่าน 3237 ครั้ง)
P205
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:23:32 »

love love love :อะหา อะหา: ถ้าใครมีความต้องการจะปลูกต้นไม่เอาไว้ดูเล่น และกินได้ ผมจะแจกให้ ฟรี แต่ต้องมารับเอง บ้านผมอยู่ติดกับถนน นครอินด้านทิศตะวันตกของตีนสะพานพระราม 5 ทางคู่ขนานขาขึ้นสะพานพระราม5 ไปนนทบุรี รั้วติดกับร้านยางมิลเชอลิน (พระราม5 ยางทอง)ประตูเข้าบ้านเป็นเหล็กตาข่ายขังเสืองะ :devil:โปร่งใสตรวจสอบได้ อะไร แต่ต้องโทรมาตอนมืดๆๆ 02-443-0665 ประวิทย์ ถ้าโชคดีก็พบผมถ้าผมออกต่างจังหวัดก็ไม่อยู่นะครับ ของมีจำนวนจำกัดนะครับ ใครมาก่อนก็ได้ก่อน ถ้าหมดแล้วก็แปลว่าไม่มี  :เอิ๊กๆๆๆ: แจกเพื่อเป็นวิทยาทาน สนุกๆๆ..... Devil สำหรับท่านที่ไม่เคยรู้ก็จะได้รู้ ท่านที่ไม่เคยเห็นก็จะได้เห็น ท่านที่รู้แล้วเห็นแล้ว ก็แล้วไปครับ :มอบดอกไม้:

พระเจ้าจอร์ท ต้นกล้วยหอมแคะต้นสูงประมาณเอวคนต่ำอย่างผมก็ออกเคลือ มีลูกประมาณไม่เกิน 10 หวี ดูแล้วก็สวยดีน่ารัก  กล้วยหอมใหญ่ก็ทำมะดา
             Ho Ho ต้นรางจืดเป็นไม้เถา เป็นยาตามตำรา ปลูกไว้จนออกดอกสีม่วงสวยดี และมีเม็ด ลองเอาเม็ดมาปลูกดันไม่ขึ้น ถ้ามีนแตกมาลงดินขึ้นเองได้  :ประหลาดใจ:
              ว๊าก ต้นทำมะเลียงกะโ..ก หมา ต้นนี้เป็นต้นไม้โบราณ ต้องปลูกในที่แจ้งๆๆเวลาออกดอกมีลูกจะดูเป็นพวงสวยดีมากเพราะมันมีเยอะมาก ลูกมันเมื่อนกะโ..กหมา เขาเรียกอย่างนี้ครับ ถ้าเมื่อลูกเริ่มสุกจะสีออกแดงๆ กินแล้วฝาดมาก ต้องรอให้แก่จัดๆๆจนดำจึงจะหวาน แต่ชอบมีหนอนข้างใน แต่ถ้าเราใช้ยาฉีดสาตอนมันออกดอกก็คงจะไม่มีหนอนอยู่ข้างใน มันเป็นไม้โบราณ เด็กรุ่นใหม่คงไม่เคยเห็นหรอกครับ เป็นไม้ทนทานตายยากมาก โอยยยยย

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:42:43 »

ช่วยถ่ายรูปมาลงให้ด้วยจะดีมากเลยครับทั้งลักษณะต้น ใบ ดอก ผล
ผมว่าบางทีเราอาจจะได้รู้ชื่อตามท้องถิ่นเพิ่มขึ้นด้วยก็เป็นได้นะครับ
(่โดยส่วนตัวแล้วผมชอบทานพืชผักพื้นบ้านมากครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 19:46:55 »

โหไม่นะ :ยินดี อุอุอุ:สวัสดีครับ ท่านข้อความโดย: คารมเป็น'ต่อ' ขอประทานโทษนะครับ ผมบอกตรงว่าทำอะไรกับเรื่องคอมฯแทบไม่เป็นเลย เพราะไม่เคยได้เรียน เพียงแต่อยากดูเท่าที่ทำได้ อยากอ่านเปิดเน็ตได้อ่าน  Vlovepeugeot ก็ได้แต่ถามเขาเท่าน้านก็บุญโขแล้วครับ Sorry อย่างอื่นต้องวานเขาทำให้ และก็ไม่มีใครเป็นที่พึ่งอย่างแท้จริงเลย เวลาถามเขาก็อธิบายเร็วปลือๆๆๆ.... :เหงื่อแตก:จะถามอีกก็เกรงใจเขาเท่าน้านครับ ผมมันอาวุโสแล้ว(อย่างเรียกว่าแก่น๊ะ ว๊าก) สามารถเข้ามาคุยกับเพื่อนๆน้องๆได้ก็บุญถมแล้วครับ ถ้ามีโอกาสก็จะให้น้องโซ่มาช่วยดำเนินการให้ครับแต่ก็อยู่คนละจังหวัด ถ้ามีโอกาสก็จะลองดูครับ ต้องขอบคุณมากๆครับที่ท่านสนใจในกระทู้นี้ ขอให้ท่านจงมีความสุข สดชื่น สมหวังทุกประการ ร่ำรวยๆๆๆ โชคดี โชคดี โชคดี

NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:00:37 »

พ่อวิทย์เดี๋ยวรถผมเสร็จจะขับไปหาพ่อวิทย์ที่บ้านครับ จะไปขอคำแนะนำเกี่ยวกับรถ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:14:20 »

love love love :โอ้ววววววววววว:ยินดีต้อนรับอย่างยิ่ง ข้อความโดย: NOK405  ขอให้บอกล่วงหน้าไว้ก่อนน๊ะ? Devil  :อะหา อะหา: เอเราแจกฟรีต้นไม้ แต่จะมาปรึกษาเรื่องรถ มันยังไงกันหว่า :ประหลาดใจ: เรายังไปจ้างให้ช่างซ่อมเลย ?   :เอิ๊กๆๆๆ: :หนาวจัง: :มอบดอกไม้:
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:27:09 »

พี่ครับรางจืดมีสรรพคุณแก้เมาค้าง หรือถอนเมาได้ จริงหรือเปล่าครับ ขอเป็นความรู้ครับ

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
ฮึ๊ดโช๊ะ
วิ่งได้ก็บุญแล้ว
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:57:05 »

อยากได้นะครับ แต่อยู่ร้อยเอ็ด เฮ้อออออ :อกหักรักคู้:
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:37:12 »

ผมคงต้องเรียกว่าพ่อตามหลายๆท่านแล้วครับ(เพราะผมเพิ่งจะครบ 27 ไปครั้งเดียวเอง)

ผมอยากได้มากมายครับพ่อให้มรดกเป็นที่ปลูกบ้านมา 5 ไร่ติดถนนมิตรภาพ  เลยอยากหาต้าไม้แปลกๆมาลงเช่น ต้นกล้วยหอมแคระ(สงสัยเป็นหวัด)  หรือต้นทำมะเลียงกะโ..ก หมา เป็นต้น  ส่วนต้นรางจืดนี่มีไว้กินตอนเมาไม่ขับแบบ ทิดเต้ ห้าพันว่าคงจะดี

แต่ผมอยู่ขอนแก่น เสาร์นี้ว่าจะเขากรุงอยู่มืดๆน่าจะถึง  ไม่ทราบว่าพ่อสะดวกไม๊ครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:06:51 »

love love love :โอ้ววววววววววว:
                 ข้อความโดย:  เต้ มหาชัย  พี่ครับรางจืดมีสรรพคุณแก้เมาค้าง หรือถอนเมาได้ จริงหรือเปล่าครับ ครับผม เขาว่าได้ แต่ไม่เคยลองครับ เพราะไม่ได้ทานเหล้ามานานหลายสิบปีแล้ว เลยไม่รู้จริง จึงต้องขอโทษอย่างแรงครับ :มอบดอกไม้:                  
                  ข้อความโดย: ฮึ๊ดโช๊ะ  อยากได้นะครับ แต่อยู่ร้อยเอ็ด เฮ้อออออ     Sorryขอแสดงความเสียใจด้วยครับ มันไกลเกินเอื้อม Devil ถ้ามีโอกาสมานนทบุรี ก็แวะมาได้ แต่จะเหลือเปล่าก็ยังไม่รู้ เพราะของมีน้อยครับ ตอนก่อนยังคิดแจกผู้มีความต้องการไม่ได้ก็ถอนทิ้งไปเสียบ้าง เพิ่งคิดได้ครับ เพราะมีที่ดินเท่าหนูดินตายเท่าน้าน :เอิ๊กๆๆๆ:   ฉะนั้นก็ขอให้พรไปก่อนก็แย้วกันน๊ะ ขอให้ท่านและครอบครัว จงมีแต่ความสุข สดชื่น สมหวัง ทุกประการ ร่ำรวยๆๆๆ โชคดี โชคดี โชคดี                
                  ข้อความโดย: WAT_7229   ผมคงต้องเรียกว่าพ่อตามหลายๆท่านแล้วครับ(เพราะผมเพิ่งจะครบ 27 ไปครั้งเดียวเอง)แต่ผมอยู่ขอนแก่น เสาร์นี้ว่าจะเขากรุงอยู่มืดๆน่าจะถึง  ไม่ทราบว่าพ่อสะดวกไม๊ครับ   ไออย๋า ไม่เป็นไรมิได้ เชิญเลยครับจะเรียกอะไรก็ได้ทั้งนั้น มันของสมมุติ(แต่อย่าหาว่าแก่น๊ะ ว๊าก) ยินดีต้อนรับครับ สะดวกเสมอ :ยินดี อุอุอุ: เพราะเป็นฅนสบายๆๆ จะ......น๊ะ ไม่พยายามยึดติดกับอะไรทั้งน้านๆ มีชีวิตอยู่เพื่อหายใจไปวันๆๆๆ......เพื่อรอวัน......เท่าน้าน สาวาดดีคราบ :หวัดดีค่ะ: :มอบดอกไม้:                      
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:12:22 »

love love love :โอ้ววววววววววว:
                 ข้อความโดย:  เต้ มหาชัย  พี่ครับรางจืดมีสรรพคุณแก้เมาค้าง หรือถอนเมาได้ จริงหรือเปล่าครับ ครับผม เขาว่าได้ แต่ไม่เคยลองครับ เพราะไม่ได้ทานเหล้ามานานหลายสิบปีแล้ว เลยไม่รู้จริง จึงต้องขอโทษอย่างแรงครับ :มอบดอกไม้:                  
                  ข้อความโดย: ฮึ๊ดโช๊ะ  อยากได้นะครับ แต่อยู่ร้อยเอ็ด เฮ้อออออ     Sorryขอแสดงความเสียใจด้วยครับ มันไกลเกินเอื้อม Devil ถ้ามีโอกาสมานนทบุรี ก็แวะมาได้ แต่จะเหลือเปล่าก็ยังไม่รู้ เพราะของมีน้อยครับ ตอนก่อนยังคิดแจกผู้มีความต้องการไม่ได้ก็ถอนทิ้งไปเสียบ้าง เพิ่งคิดได้ครับ เพราะมีที่ดินเท่าหนูดินตายเท่าน้าน :เอิ๊กๆๆๆ:   ฉะนั้นก็ขอให้พรไปก่อนก็แย้วกันน๊ะ ขอให้ท่านและครอบครัว จงมีแต่ความสุข สดชื่น สมหวัง ทุกประการ ร่ำรวยๆๆๆ โชคดี โชคดี โชคดี                
                  ข้อความโดย: WAT_7229   ผมคงต้องเรียกว่าพ่อตามหลายๆท่านแล้วครับ(เพราะผมเพิ่งจะครบ 27 ไปครั้งเดียวเอง)แต่ผมอยู่ขอนแก่น เสาร์นี้ว่าจะเขากรุงอยู่มืดๆน่าจะถึง  ไม่ทราบว่าพ่อสะดวกไม๊ครับ   ไออย๋า ไม่เป็นไรมิได้ เชิญเลยครับจะเรียกอะไรก็ได้ทั้งนั้น มันของสมมุติ(แต่อย่าหาว่าแก่น๊ะ ว๊าก) ยินดีต้อนรับครับ สะดวกเสมอ :ยินดี อุอุอุ: เพราะเป็นฅนสบายๆๆ จะ......น๊ะ ไม่พยายามยึดติดกับอะไรทั้งน้านๆ มีชีวิตอยู่เพื่อหายใจไปวันๆๆๆ......เพื่อรอวัน......เท่าน้าน สาวาดดีคราบ :หวัดดีค่ะ: :มอบดอกไม้:                      

ขอบคุณพ่อมากคร๊าบบบบบบ  ขอให้คุณพระคุ้มครองพ่อ(เพราะผมบารมีไม่ถึงครับเลยต้องขอพระเอา)  ให้พ่อสุขภาพแข็งแรงไม่มีโรคภัยเบียดเบียน  
อยู่จนถือไม้ท้าวยอดทองกระบองยอดเพรช(แสดงว่ารวย)  น๊าพ่อน๊า  
khongnat
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:09:54 »

ขอบคุณในความมีน้ำใจท่าน P205   ตาดำๆ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 31 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:48:14 »

love love loveข้อความโดย: WAT_7229 ให้พ่อสุขภาพแข็งแรงไม่มีโรคภัยเบียดเบียน  อยู่จนถือไม้ท้าวยอดทองกระบองยอดเพรช(แสดงว่ารวย)  น๊าพ่อน๊า 
                 :ยินดี อุอุอุ: ขอขอบคุณมากๆๆๆครับยินดีรับพรด้วยความยินดียิ่ง.... Devil ไอ้เรื่องแข็งแรง ไม่ต้องห่วงครับ เรื่องแข็ง แข็งเป๊กเลย ไม่เชื่อมาจับได้เลยวันมาพบ(หน้าแข้งไง :เอิ๊กๆๆๆ:)   ว๊าก เรื่องแรงอันนี้ยังแรงดีมากๆๆๆๆยกดำเบ็นก่อนลุกออกจากที่นอนทุกวัน และมีของวิเศษช่วยด้วย ไม่เชื่อวันมาพบจะให้พิสูตร์ได้ด้วยเป็นวิทยาศาสตร์ พระเจ้าจอร์ท ส่วนเรื่องจะอยู่ได้นานนั้นขอเถอะเบื่อจนเอียนแล้วครับ Evil ทองก็ไม่เอาไม่อยากตายก่อนกำหนดเพราะทองมันแพงหาเรื่องเจ็บตัวเปล่า  โอยยยยย ไอ้กระบองยอดเพชร์ อันนี้เอาครับแต่ต้องเป็น เพชร์ของยักษ์ ของฅนไม่เอาเบื่อๆๆๆ อยาก..... :เอิ๊กๆๆๆ: :มอบดอกไม้:.

love love loveข้อความโดย: khongnat                     
                :หวัดดีค่ะ: ขอขอบคุณมากๆๆครับที่ชม....... Devil  อะไร อย่าชมมากครับเดี๋ยวเหลิงๆๆ...... อิอิ :มอบดอกไม้:
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 01 มิถุนายน 2011 เวลา 08:15:45 »

คุณพี่P205 เจ้าค่ะเจ้าขา.....ยังพอมีเหลือให้น้องทองไพรำเอาไปปลูกหรือป่าวจ๊ะ...อยากได้จังเลยคุณพี่เจ้าขา......อิๆๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 01 มิถุนายน 2011 เวลา 15:42:34 »

:ยินดี อุอุอุ: :โอ้ววววววววววว: สาวาดดีคราบน้อง โจ เทียนทะเล ทองไพรำ ยังพอมีเหลือเมื่อบอกไว้ล่วงหน้าอย่างนี้ จะจัดเก็บไว้ให้เป็นพิเศษ โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ ขณะนี้ใกล้จะหมดอยู่แย้ว อะไร มิใช่จำหน่ายดี Devil เพราะถอนทิ้ง :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ: มันมีมากเกินความจำเป็นเกะกะลูกกะตา รีบกันหน่อย ไปโลด  มันเหลือน้อยเต็มทีแย้ว.......... 555 555 555 :มอบดอกไม้:
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 01 มิถุนายน 2011 เวลา 16:50:30 »

ขอบคุณท่านพี่มากครับที่เหลือให้น้องทองไพรำ....น้องทองไพรำจะรีบจัดคิวรถตู้..เอ่ยจัดคิวหนุ่มๆก่อนแล้วน้องจะรีบไปซบอกคุณพี่เลยนะเจ้าค่ะเจ้าขา....ก่อนไปน้องจะยิงดาวเทียมไปบอกล่วงหน้านะคุณพี่เจ้าขา......5555

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 01 มิถุนายน 2011 เวลา 20:28:52 »

:อะหา อะหา: บ่ๆๆเป็นหยังดอก Harp อะไร ไอ้ดาวเทียมนััน มันหลอกๆๆๆ หรือเทียมจริงๆๆๆ โอยยยยย พระเจ้าจอร์ท :มอบดอกไม้:
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์