วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 17:28:37

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ตำราดูเลขทะเบียนรถยนต์
0 สมาชิก และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำราดูเลขทะเบียนรถยนต์  (อ่าน 18576 ครั้ง)
ekachai v
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:10:15 »

ตำราดูเลขทะเบียนรถยนต์
   เอาเลขทะเบียนหลังตัวหนังสือบวกกัน ได้เท่าไหร่ เอา 9 ลบออกทีละ 9 จนไม่สามารถลบได้อีก เช่น 9ธ 7562 เอา 7562 บวกกันได้ 20 เอา 9 ลบออก 2 ครั้ง เหลือ 2 ก็คือเศษ 2
คำทำนาย
เศษ 1 ท่านที่ใช้รถคันนี้ จะทำให้ท่านทำมาหากินฝืดเคือง การเงินไม่ดีมีหนี้มีสิน หาได้เท่าไหร่ก็ไม่พอใช้
เศษ 2 ท่านที่ใช้รถคันนี้ จะมีเงินทองเพิ่มพูนมากขึ้นตลอดเวลา หากินคล่องตัว ร่ำรวยในอนาคต
เศษ 3 ท่านที่ใช้รถคันนี้ คนในบ้านจะมีแต่โรคภัยไข้เจ็บ
เศษ 4 ท่านที่ใช้รถคันนี้ ท่านจะดูโก้ ดูเท่ห์ แต่ไม่มีเงิน กระเป๋าแห้ง หาได้เท่าไหร่ใช้หมด
เศษ 5 ท่านที่ใช้รถคันนี้ จะทำมาหากินคล่องตัว ถ้าเป็นพ่อค้าแม่ค้า จะค้าขายดี มีเงินเหลือกินเหลือใช้
เศษ 6 ท่านที่ใช้รถคันนี้ จะมีญาติพี่น้อง เพื่อนฝูงชอบชวนท่านไปโน่น ไปนี่ ให้ท่านบริการอยู่ตลอดเวลา ไม่ว่าจะเป็นงานบุญ งานแต่ง งานบวช หรืองานศพ พอไปกินเหล้า พาไปเที่ยว รถเราน้ำมันเราตลอด
เศษ 7 ท่านที่ใช้รถคันนี้ จะเกิดอุบัติเหตุบ่อยมาก จะเล็กจะใหญ่ขึ้นกับดวงชะตาของท่านด้วย แต่ไม่เคยมีคันไหนรอดพ้นจากอุบัติเหตุสักคัน
เศษ 8 ท่านที่ใช้รถคันนี้ จะต้องดูดวงชะตาของท่านว่าคู่ควรกันไหม เพราะมันเป็นเลขราหู ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยเข้ากัน ก็จะทำให้เกิดอุบัติเหตุบ่อย
เศษ 9 ท่านที่ใช้รถคันนี้ การทำมาหากินตามอัตภาพ ไม่ฟู่ฟ่า ไม่หวือหวา ไม่ร่ำไม่รวย
ตำรานี้ผมได้มาจากแม่ของเจ้าของเต็นท์รถตอนผมเอารถไปขาย และมันตรงกับผมตลอดเลยไม่ว่าจะใช้คันไหน เศษอะไร สำหรับผมผมให้เครดิตตำรานี้ 100 เปอร์เซ็นต์ และเป็นความเชื่อเฉพาะตัวผม ส่วนท่านไหนที่ไม่ตรงก็ไม่ต้องคิดมากครับ ไม่มีตำราไหนทายถูกหมด และไม่มีตำราไหนทายผิดหมดครับ จงเอาแต่ส่วนดีๆ ไปใช้เพื่อความสบายใจ ส่วนไหนไม่ดีก็พยามเลี่ยงมัน มันก็จะทำให้สบายใจครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
whatever
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:17:13 »

ของผมไม่มีเศษลงตัวพอดีหมายถึงอะไรครับ4716
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:23:33 »

เศษ 9 ครับ ก็คือ 18 เอา 9 ลบออกเหลือ 9
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:25:25 »

:correct:ก็น่านนะซิ ? ไม่เศษเหมียนกันคราบ 555 555 555
valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:13:54 »

ขอบคุณครับ ของผม 4962 ; 4+9+6+2 = 21 --> 21-9-9 = 3 ผลลัพธ์ไม่ค่อยดีเลยอ่ะครับ, เท่าๆ ที่สังเกต ก็ค่อนข้างจะจริงนะครับ แบบนี้มีวิธีแก้มั๊ยครับ
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:28:56 »

ของอย่างงี้
ขึ้นอยู่กับเรามากกว่า
เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง
อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ
ไม่ว่าเราหรือเขาประมาทหรือไม่
การพักผ่อนที่เพียงพอ การที่เมาไม่ขับ ตรวจเช็คสภาพรถให้พร้อมใช้งาน
เป็นการลดความเสี่ยงของการเกิดอุบัติเหตุได้ทั้งนั้นครับ
ขยันไม่ขี้เกียจ สุจริตไม่คดโกง
ทำบุญไม่ทำบาป
ชื่อเสียงก้อจะมาเองด้วยครับ

****เป็นความเชื่อของแต่ละคนนะครับ ****

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:01:47 »

...ของผม 7ธ-3519 ครับ...!!! 3+5+1+9=18 ผมเอา 9 ลบ 2 ครั้ง=0 ...หยั่งงี๊ความหมายคืออะไรครับพี่???...
                                                                                                                                      ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:03:00 »

พี่เจมส์........
อย่างงี้แสดงว่าต้องมาที่ แฟลตบ้านพัก รพ.ระยอง
มาเหมือนคนอื่นเขาไง
อิอิอิอิอิ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:26:45 »

เศษ=0 ก็ดูเศษ=9ไงครับ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:14:31 »

-*- ของ ผมได้ 6  ไป งาน ศพ มา 1 ครั้ง ไป งาน บวช มา 2 ครั้ง

3S-FE
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:01:20 »

:โอ้ววววววววววว: โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ แหมๆๆๆช่างทำนายได้ตรงเป๊ะเลย บวก ลบ คุณ หาร ตามตำราแล้ว เลขที่ออก.......จูน 0  พระเจ้าจอร์ท :ยินดี อุอุอุ: ในเมื่อตัวเองทำบุญมาเท่านี้ก็พอใจแย้ว คิดเสียว่าเวลาเราตายก็เอาอะไรไปไม่ได้สักกะอย่าง คิดปลอบใจตัวเอง 555 555 555 แต่ก็ขอให้ทุกๆๆๆท่าน ร่ำรวยๆๆๆๆก็แล้วกันครับ โชคดี โชคดี โชคดี
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:34:04 »

...ของผม 7ธ-3519 ครับ...!!! 3+5+1+9=18 ผมเอา 9 ลบ 2 ครั้ง=0 ...หยั่งงี๊ความหมายคืออะไรครับพี่???...
                                                                                                                                      ขอบคุณครับ
เศษ 9 ครับ เป็นตัวเดียวกัน
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 30 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:09:44 »

ขอบคุณครับ
เศษ 9 ครับ เป็นตัวเดียวกัน

...ขอบคุณครับพี่...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
BATMAN/vlp
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 15 มิถุนายน 2011 เวลา 10:54:13 »

ถูกต้องแล้วครับ รถผมทะเบียนxx 199 รวมเป็น 19 = 10 = 1 เป็นที่ 1 น่าจะดีนะ แต่ทำไมตำรานี้บอกว่าไม่ดี
งั้นผมขายเลขทะเบียน xx199 _____ 30000 ฿ เพื่อใครสนใจ Tel.089-2117778 Bat นนทบุรี
shane
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 15 มิถุนายน 2011 เวลา 11:38:54 »

ทะเบียนรถ
วิธีดูก็ให้บวกตัวเลขทะเบียนรถของคุณทุกตัวให้กลายเป็นเลขตัวเดียว แล้วมาดูกันว่าเลขนั้นของคุณตรงกับข้อไหน แล้วอ่านคำทำนาย
  วิธีคิด
  ษธ 6669 = 6+6+6+9=27
          2+7 = 9
  ไปดูคำทำนายในเลข 9
ทำนายทะเบียนรถ
คำทำนายเลข 1
  ความพิเศษของรถคันนี้อยู่ตรงที่สะดุดตาราคาแพง สีแดง ขับขี่ร้อนแรงรวดเร็ว เจ้าของหยิ่ง ไว้ตัวมีอำนาจบารมี รักเกียรติศักดิ์ศรี ทะเยอทะยาน เครียด ใจร้อนเก็บกด แซงได้แซง ปาดได้ปาด ร้อนลุ่ม หม้อน้ำ ท่อไอเสีย ระบบไฟฟ้าแสงสว่าง เบรก เครื่องหลวม เฉี่ยวชนนิดหน่อย ร้อนรีบ กะทันหัน มักโดนใช้งานหนักอยู่เสมอกับการขับขี่ไม่ค่อยตามกฎ เฉี่ยวชนไม่ร้ายแรง
คำทำนายเลข 2
  เจ้าของมักเป็นผู้หญิงหรือชาวต่างชาติจะดี ขับไม่รีบร้อน เวลาขับบางครั้งเลื่อนลอย ไม่สบายใจ อารมณ์แปรปรวนขึ้นๆ ลงๆ เอาแน่ไม่ค่อยได้ อยากเลี้ยวก็เลี้ยว อยากหยุดก็หยุด ถูกบีบแตรไล่และ ด่าประจำ หม้อน้ำ ที่ปัดน้ำฝน ชอบน้ำลงคลอง
คำทำนายเลข 3
  ตัวเลขทำนายนี้ จะเฉี่ยวชนบ่อย มีลักยิ้มรอยบุบเบียดเสา คนขับค่อนข้างมุทะลุ ใจนักเลง ขับแซงซ้ายแซงขวาน่าหวาดเสียว ใครปาดหน้าไม่ได้ ชอบเร่งเครื่องแรงๆ ชอบเปิดไฟสูง ไล่จี้ รู้สึกรถไม่แรง และชอบคิดไปเอง ต้องแต่งเครื่องใหม่ ท่อดังๆ ชอบก่อปัญหาให้ตัวเองและคนอื่น ชอบเสียงดัง
คำทำนายเลข 4
  คนขับรถหมายเลขนี้ ขับไม่ค่อยเก่งและชอบแสดงความสามารถแต่อยากออกถนน และมัก ท้าทายตัวเอง ชอบพูดโทรศัพท์เวลาขับรถ พูดเก่ง ชอบชนท้ายคนอื่น นิสัยมักเอะอะโวยวาย ทั้งที่บางครั้งตัวเองทำผิด เสน่ห์แรง มักชอบเดินทาง แต่เวลาขับสะดวกสบาย มีคนมานั่งด้วยไม่เคยเว้น เอกสาร กระดาษ ขนม ถุงนอน ยาสีฟัน รังหนูชัดๆ เหมาะกับคนโสดเพราะเสน่ห์แรง ถ้าเป็นรถมือสองคนเก่าเปลี่ยนเพราะรวยขึ้น และท่านคือคนต่อไป
คำทำนายเลข 5
  คนขับรถหมายเลขนี้ รักเกียรติยศและศักดิ์ศรีมากกว่าอะไร ขับรถไม่ค่อยชน ไม่ค่อยสร้างปัญหา เป็นพลเมืองดี ถูกกฎและมีน้ำใจใครรีบให้ไปก่อน ไม่จอดเกะกะ โจรผิดหวังหากจะขโมยทรัพย์สิน เพราะในรถมีแต่หนังสือตำรา
คำทำนายเลข 6
  หมายเลขนี้ เจ้าของรถมักชอบและถูกโฉลกกับเครื่องเสียงดี เพลงในรถดังกระหึ่ม ราคาแพง สวยงามสะอาดทั้งภายในและนอก ซื้อด้วยเงินสดเจ้าของจะต้องร่ำรวยมีเงิน รวยไม่หยุด เงินผ่อนมักจะมีความรัก พบรักและเห็นแก่ตัว อุปกรณ์เสริมแพงกว่าราคารถอีก เจ้าของมักระมัดระวังอยู่ตลอดเวลา อุบัติเหตุไม่ค่อยมี เพราะรักรถมาก
  ถ้าเป็นรถมือสองขายเพราะเจ้าของรวยขึ้น ปัญหาที่เกิดบ่อยก็จะเป็นพวกเครื่องหลวมมีเสียง ชนไม่อยากซ่อม เครื่องเสียงจะถูกถอดออก หรือใส่ห่วยๆ ไว้ ช่วงล่างอาจไม่ได้ดังใจ แต่รับรองเจ้าของดูแลดี แต่ให้ระวังคนอื่นมาชนท้ายหรือด้านข้าง
คำทำนายเลข 7
  หมายเลขรถคันนี้กว่าจะได้มักเกิดปัญหาก่อน เจองานหนักขับไปไกลๆ เป็นรถที่ต้องใช้งาน อยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยได้หยุด ระวังอุบัติเหตุเพราะสิ่งที่ลึกลับเข้าใจยากภายในรถหรือนอกรถให้ตกใจ อยู่เสมอ มักขับเรื่อยเปื่อยและมุ่งไปในที่ๆ ไม่อยากไปหรือห่างไกลความเจริญ ให้ระวังคดีความ ค่าทำขวัญหนี ควรใช้ในโรงงาน วัด โรงฆ่าสัตว์ ค้าขาย สมบุกสมบัน
  รถหมายเลขนี้มักจะดีวันซ่อมวัน เพราะใช้งานหนักทรุดโทรมเร็ว ผู้เป็นเจ้าของจึงต้องคอยระวังฟังเสียง และหมั่นสังเกตอยู่บ่อยๆ ด้วยนะคะ แต่ต้องรู้ไว้ด้วยว่ารถคันนี้จะนำความเจริญร่ำรวย มาให้แน่นอนค่ะ
คำทำนายเลข 8
  ได้มาเพราะโชคดี ลาภลอย ถ้าเป็นคันแรกคนขับมักอยากได้มาด้วยความอยากลุ่มหลง ต้องซื้อให้ได้ หรือตัดสินใจเร็วกะทันหัน แต่มักมีปัญหาจุกจิกโดยเฉพาะระบบไฟฟ้ารวน มักกวนอารมณ์ผู้อื่นบ้างล่ะ กวนอารมณ์คนนั่งไปด้วยบ้างล่ะหรือโดนคนอื่นบีบแตรให้หงุดหงิด อารมณ์ร้อนยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ
  ระวังมักจะโดนเฉี่ยวชน ระวังอุบัติเหตุ ถูกปล้นจี้ (จากการซ่อมรถ) แต่รถและคนขับแข็งแรงทรหด รถก็จะซ่อมง่าย (บ่อย)
คำทำนายเลข 9
  นับว่าเป็นรถของคนขยันคล่องแคล่ว ใช้เดินทางไกล กว่าจะได้มาเจ้าของต้องผ่านร้อนหนาวจนประสบความสำเร็จ รถคันนี้เป็นรถของคนขยัน เป็นรถเจ้าพ่อ นักเลง แม่ย่านางแรงควรมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้และกราบไหว้บอกกล่าวภายในรถ และต้องเคร่งครัดคุณธรรม จะช่วยเสริมสร้างบารมี เกื้อหนุนให้ร่ำรวย
  รถคันนี้ดีแล้วดีเลย ถ้าไม่ดีเล่นถึงชีวิตเชียว อาจเงินหมดเพราะขาดคุณธรรมหรืออาจเกิดอุบัติเหตุร้ายแรงได้
  เวลาขับหรือเข้าไปนั่ง ให้ลองถามความรู้สึกตัวเองดูด้วยว่ารู้สึกโล่งสบายใจหรือไม่ เพราะนั่นคือข้อสรุปของคำตอบว่ารถคันนี้ดีหรือไม่ดีค่ะ

pee306
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 15 มิถุนายน 2011 เวลา 12:09:58 »

ตำรามีหลากหลาย เราก็ยึดตำราที่ดูแล้วเราสบายใจเป็นพอครับ

P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 15 มิถุนายน 2011 เวลา 21:33:25 »

love love love :ยินดี อุอุอุ: ขอขอบคุณก่อนครับ ที่มีอะไรดีๆๆก็มาบอกกล่าว ให้สานุกๆๆ คลายเคลียดกัน กับเรื่องทุกวันนี้รับไหว้ไม่หวาดไม่ไหว เดี๋ยวเสียงเลขนั้นมาเลขนี้มาขอเรา :อุดหู: ตอนก่อนไม่เคยเห็นใครมาหาให้เลย พออยากได้ก็มาขอตู  :เอิ๊กๆๆๆ:            ถูกต้องแล้วครับ ของทุกอย่างที่ใช้ในชีวิตประจำวันก็ขึ้นราคา  โหไม่นะ ผมว่าก็ดีก็แล้วกันน๊ะ เดียวโรงพยาบาลจะมีฅนไข้ชนิดเคลียดนี้มากขึ้น หมอก็จะไม่ต้องทำงานหนักมากขึ้นอีกครับ สงสารคุณหมอท่านบ้างจะได้มีเวลาพักผ่อนบ้างๆๆๆ :ประหลาดใจ: ดีๆๆๆครับ ท่านใดมีก็หามานะครับอ่านแล้วสะนุกๆๆครับ สวัสดีครับ :มอบดอกไม้: โชคดี โชคดี โชคดี
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 สิงหาคม 2011 เวลา 22:32:09 »

อัพขึ้นมาให้สำหรับน้องเปี๊ยกที่ถามมา
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 สิงหาคม 2011 เวลา 10:46:37 »

ขอบคุณครับ พี่เอก ....
พี่ประสบความสำเร็จ แนะนำเคล็ดลับน้องผมยินดีอย่างยิ่ง

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
หล่อมากมาย
กลายร่างเป็น 7.5 นิ้ว แต่ก็มั่นคงที่จะซื้อล้อแพง Spoon จ้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 06 กันยายน 2011 เวลา 23:47:23 »

ได้ 5 ตลอดเลย ทะเบียน AIS Call center

เกรียนโครตพ่อง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์