วันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2024 เวลา 04:15:17

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  มือใหม่ถามทางนี้
| | |-+  สงสัยเรื่องแอร์....
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องแอร์....  (อ่าน 18480 ครั้ง)
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:52:50 »

คือว่าผมใช้ GRI ตอนนี้ผมมีข้อสงสัยท่านใดพอจะช่วยหรือแนะนำได้บ้างช่วยที..สิ่งที่ผมสงสัยมีดังนี้
   1. เราจะรู้ได้ไงว่าน้ำยาแอร์หมด.......ดูตรงไหน(ถ้ามีรูปขอรูปด้วยครับ)..แล้วเค้าเรียกว่าอะไร...
   2. ถ้าเปิดแอร์แรงสุดแล้วจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว.......
   3. ทำไมแอร์รถอีซูซุจึงเย็นกว่ารถผม...หรือว่ารถผมแอร์เริ่มไม่เย็น...
   4. พอจะมีร้านทำแอร์แนะนำไหม....ขอแถว พระราม 2,3,4 หรือใกล้เคียง

ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:06:53 »

คือว่าผมใช้ GRI ตอนนี้ผมมีข้อสงสัยท่านใดพอจะช่วยหรือแนะนำได้บ้างช่วยที..สิ่งที่ผมสงสัยมีดังนี้
   1. เราจะรู้ได้ไงว่าน้ำยาแอร์หมด.......ดูตรงไหน(ถ้ามีรูปขอรูปด้วยครับ)..แล้วเขาเรียกว่าอะไร...   ดูตรงตาแก้ว  ไดย์เออร์แอร์  ตอนเปิดแอร์ถ้ามันมีฟอง เห็นน้ำวิ่งก็แสดงว่ามีถ้าไม่เห็นน้ำวิ่งแสดงว่าหมด  

2. ถ้าเปิดแอร์แรงสุดแล้วจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว.......  ไม่มีนอกจากโบเวอร์แอร์ถ่านหมด บู๊ทสึกเสีย ทำให้หมุนช้า ลมไม่แรง แผงคอล์ยเย็นแอร์จะเป็นน้ำแข็งเกาะ

3. ทำไมแอร์รถอีซูซุจึงเย็นกว่ารถผม...หรือว่ารถผมแอร์เริ่มไม่เย็น...  แอร์รถอีซูซุ นี่ลมมันแรงกว่าไม๊เล่า  ลองเจอร์คันทีโบเวอร์แรงๆ น้ำยากับคอมแอร์กำลังอัดดีๆ  ก็เย็นนะ  อีกอย่าง  เปอโยต์จะมีระบบฮีทเตอร์ รถท่านตัดฮีทเตอร์หรือยัง

4. พอจะมีร้านทำแอร์แนะนำไหม....ขอแถว พระราม 2,3,4 หรือใกล้เคียง  ไม่มี

ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ ตาดำๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:24:22 »

2. ถ้าเปิดแอร์แรงสุดแล้วจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว.......  ไม่มีนอกจากโบเวอร์แอร์ถ่านหมด บู๊ทสึกเสีย ทำให้หมุนช้า ลมไม่แรง แผงคอล์ยเย็นแอร์จะเป็นน้ำแข็งเกาะ

3. ทำไมแอร์รถอีซูซุจึงเย็นกว่ารถผม...หรือว่ารถผมแอร์เริ่มไม่เย็น...  แอร์รถอีซูซุ นี่ลมมันแรงกว่าไม๊เล่า  ลองเจอร์คันทีโบเวอร์แรงๆ น้ำยากับคอมแอร์กำลังอัดดีๆ  ก็เย็นนะ  อีกอย่าง  เปอโยต์จะมีระบบฮีทเตอร์ รถท่านตัดฮีทเตอร์หรือยัง

4. พอจะมีร้านทำแอร์แนะนำไหม....ขอแถว พระราม 2,3,4 หรือใกล้เคียง  ไม่มี

ไอ้ ข้อ 2. โบเวอร์แอร์ถ่านหมด บู๊ทสึกเสีย..มันดูหรือสังเกตุตรงไหน..ของน้องลมยังแรงอยู่นะ....
     ข้อ 3. ฮีทเตอร์เนี่ยมันอยู่ตรงไหนแล้วดูอย่างไรว่ามันตัดแล้วหรือยัง.....
     ข้อ 4. ถ้างั้นอู่อา.ทำได้ป่าว.....

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:40:58 »

ตอบให้แล้วนะที่นี่

http://www.clubroad.com/board/index.php
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:48:00 »

รถป๋าน่ะ แอร์เย็นยังงัย ขับแดดเปรี้ยงๆ ก็ร้อน ก็เล่นกระจกใสปิ้งซะปานนั้น
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:52:12 »

รถป๋าน่ะ แอร์เย็นยังงัย ขับแดดเปรี้ยงๆ ก็ร้อน ก็เล่นกระจกใสปิ้งซะปานนั้น

อิๆ....สงสัยถ้าจะจริง..น้องลืมไป......

เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:05:24 »

อิๆ....สงสัยถ้าจะจริง..น้องลืมไป......

พี่ โจ ครับ แล้วตอนที่ไม่มีแสงแดด มันเย็นดีหรือ ป่าว ......
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:10:19 »

อ๋อออออ  สงสัยชอบแบบติดม่าน(รูด)
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:26:22 »

พี่ โจ ครับ แล้วตอนที่ไม่มีแสงแดด มันเย็นดีหรือ ป่าว ......

ตอนไม่มีแสงแดดมันก็เย็นพอสมควรนะ.....55555555555

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:30:33 »

ตอนไม่มีแสงแดดมันก็เย็นพอสมควรนะ.....55555555555

เลือกเอา หัวหน้า ไม่ฟิลม์ก็ม่าน    ฟิลม์ถ้าจะติดเอาดีหน่อยมันต่างกัน สักพันเดียวได้มั๊ง  แต่เราใช้ไป 5 ถึง 7 ปีนะ  แลกกับความเย็น  ผมว่าโค ตะ ระ คุ้มเลย  ผมยังเสียดาย  ผมติดมาเห็นแก่ราคาถูกกว่า พันเดียว  แต่ก็พอใช้ได้นะ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:31:37 »

...รถพี่โจแอร์ไม่ค่อยเย็น หรือพี่ร้อนล่ะค๊าบคุณพี่...!!! เอ๊ๆๆหรือร้อนเฉพาะตอนผบ.นั่งข้างๆ หรือเห็นฉาวๆที่ป้ายรถเมล์ อิ อิ............ Ho Ho

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:32:17 »

อ๋อออออ  สงสัยชอบแบบติดม่าน(รูด)

คริก  คริก ชอบตรงนี้ ต้องติดม่านรูด
ผมว่าก้อดูไฮโซดีนะ ติดม่านรูด ในเปอรฺโยต์เนี่ย   มีใครทำบ้างยัง

* ม่าน 2.jpg (30.71 KB, 350x263 - ดู 296 ครั้ง.)

* ม่าน 1.jpg (56.02 KB, 800x600 - ดู 310 ครั้ง.)

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:06:25 »

เรื่องระบบแอร์ไม่เย็นมันมีหลายสาเหตุครับ ต้องคอยไล่ไปทีละประเด็น เช่น
-  คอล์ยร้อนระบายวามร้อนได้ไหม
-  น้ำยาในระบบน้อยเกินไป หรือมากเกินไป หรือไม่
-  คอมเพรชเซอร์แรงอัดดีไหม
-  เอ๊กแพนชั่นวาล์วฉีดน้ำยาแอร์ได้ดีไหม
-  ตู้แอร์ตันหรือไม่
-  เทอร์โสตัสทำงานผิดพลาดหรือเปล่า เช่น ตัดเร็วเกินไปทั้งที่ความเย็นยังไม่ถึงตามที่วควรจะเป็
ถ้าหากระบบตามที่ว่ามาข้างต้นดีทุกอย่างรับรองได้เลยแม้รถท่านไม่ติดฟิล์มแอร์ก็เย็นจนหนาวเลยละ

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:14:12 »

เรื่องระบบแอร์ไม่เย็นมันมีหลายสาเหตุครับ ต้องคอยไล่ไปทีละประเด็น เช่น
-  คอล์ยร้อนระบายวามร้อนได้ไหม
-  น้ำยาในระบบน้อยเกินไป หรือมากเกินไป หรือไม่
-  เอ๊กแพนชั่นวาล์วฉีดน้ำยาแอร์ได้ดีไหม
-  เทอร์โสตัสทำงานผิดพลาดหรือเปล่า เช่น ตัดเร็วเกินไปทั้งที่ความเย็นยังไม่ถึงตามที่วควรจะเป็
ถ้าหากระบบตามที่ว่ามาข้างต้นดีทุกอย่างรับรองได้เลยแม้รถท่านไม่ติดฟิล์มแอร์ก็เย็นจนหนาวเลยละ

...ขอบคุณ คุณ nun...ที่พากลับเข้าฝั่ง ไม่งั๊นออกทะเลไปไกลแน่ๆ 55555555555555555

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:16:55 »

คุณ nun ...เจ้าค่ะเจ้าขา....ไอ้ที่บอกมาเนี่ยช่วยอธิบายเป็นข้อๆหน่อยได้ไหมเจ้าค่ะเจ้า..ว่ามันอยู่ตรงไหนของรถแล้วสังเกตุอย่างไงว่ามันเสียหรือไม่เสียหรือใกล้จะเสีย...น้องไม่รู้เรื่องรถเลยได้แต่ขับอย่างเดียว....

jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:46:34 »

-  คอล์ยร้อนระบายวามร้อนได้ไหม            ( อันนี้ป๋าโจลองล้างเองได้ นะ ถอดกระจังหน้าออกแล้วเอาสายยางฉีดน้ำเข้าไปตรงคอยล์ร้อนหน้ารถ     ให้ผมล้างให้มั้ย .....อิอิอิอิ )

-  น้ำยาในระบบน้อยเกินไป หรือมากเกินไป หรือไม่       ( อันนี้ไม่รู้ )

-  คอมเพรชเซอร์แรงอัดดีไหม     ( อันนี้ที่ระยอง ซ่อมวาวล์ตูดแอร์ ผมเพิ่งเปลี่ยนไปไม่นาน 2,200 บาท 2 ชั่วโมง เสร็จ )

-  เอ๊กแพนชั่นวาล์วฉีดน้ำยาแอร์ได้ดีไหม        ( อันนี้ไม่รู้ )

-  ตู้แอร์ตันหรือไม่           ( อันนี้ไม่รู้ )

-  เทอร์โสตัสทำงานผิดพลาดหรือเปล่า เช่น ตัดเร็วเกินไปทั้งที่ความเย็นยังไม่ถึงตามที่วควรจะเป็
ถ้าหากระบบตามที่ว่ามาข้างต้นดีทุกอย่างรับรองได้เลยแม้รถท่านไม่ติดฟิล์มแอร์ก็เย็นจนหนาวเลยละ      ( อันนี้ไม่รู้ )

ป๋าโจ  ถ้าติดตั้งกราวไวน์และอย่างอื่นเสร็จ    ถ้ายังมีเวลาเหลือ  เดี๋ยวผมล้างคอยย์ร้อนไห้เอาปะ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:13:03 »

-  คอล์ยร้อนระบายวามร้อนได้ไหม            ( อันนี้ป๋าโจลองล้างเองได้ นะ ถอดกระจังหน้าออกแล้วเอาสายยางฉีดน้ำเข้าไปตรงคอยล์ร้อนหน้ารถ     ให้ผมล้างให้มั้ย .....อิอิอิอิ )

-  น้ำยาในระบบน้อยเกินไป หรือมากเกินไป หรือไม่       ( อันนี้ไม่รู้ )

-  คอมเพรชเซอร์แรงอัดดีไหม     ( อันนี้ที่ระยอง ซ่อมวาวล์ตูดแอร์ ผมเพิ่งเปลี่ยนไปไม่นาน 2,200 บาท 2 ชั่วโมง เสร็จ )

-  เอ๊กแพนชั่นวาล์วฉีดน้ำยาแอร์ได้ดีไหม        ( อันนี้ไม่รู้ )

-  ตู้แอร์ตันหรือไม่           ( อันนี้ไม่รู้ )

ถ้าหากระบบตามที่ว่ามาข้างต้นดีทุกอย่างรับรองได้เลยแม้รถท่านไม่ติดฟิล์มแอร์ก็เย็นจนหนาวเลยละ      ( อันนี้ไม่รู้ )

ป๋าโจ  ถ้าติดตั้งกราวไวน์และอย่างอื่นเสร็จ    ถ้ายังมีเวลาเหลือ  เดี๋ยวผมล้างคอยย์ร้อนไห้เอาปะ

OK.......งั้นเอาเรื่องล้างคอย์ร้อนก่อน..อย่างอื่นไว้ทีหลังได้...เดียวเอาฉาวๆไปฝากคนนึงนะ....555555

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:17:23 »

-  คอล์ยร้อนระบายวามร้อนได้ไหม            ( อันนี้ป๋าโจลองล้างเองได้ นะ ถอดกระจังหน้าออกแล้วเอาสายยางฉีดน้ำเข้าไปตรงคอยล์ร้อนหน้ารถ     ให้ผมล้างให้มั้ย .....อิอิอิอิ )

-  น้ำยาในระบบน้อยเกินไป หรือมากเกินไป หรือไม่       ( อันนี้ไม่รู้ )

-  คอมเพรชเซอร์แรงอัดดีไหม     ( อันนี้ที่ระยอง ซ่อมวาวล์ตูดแอร์ ผมเพิ่งเปลี่ยนไปไม่นาน 2,200 บาท 2 ชั่วโมง เสร็จ )

-  เอ๊กแพนชั่นวาล์วฉีดน้ำยาแอร์ได้ดีไหม        ( อันนี้ไม่รู้ )

-  ตู้แอร์ตันหรือไม่           ( อันนี้ไม่รู้ )

ถ้าหากระบบตามที่ว่ามาข้างต้นดีทุกอย่างรับรองได้เลยแม้รถท่านไม่ติดฟิล์มแอร์ก็เย็นจนหนาวเลยละ      ( อันนี้ไม่รู้ )

ป๋าโจ  ถ้าติดตั้งกราวไวน์และอย่างอื่นเสร็จ    ถ้ายังมีเวลาเหลือ  เดี๋ยวผมล้างคอยย์ร้อนไห้เอาปะ

OK.......งั้นเอาเรื่องล้างคอย์ร้อนก่อน..อย่างอื่นไว้ทีหลังได้...เดียวเอาฉาวๆไปฝากคนนึงนะ....555555

วิ๊กซอล กับ ฟ๊อกกี้  ด้วยก็ดีนะ
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:19:26 »

ฉาว ฉาว  ไม่อยากได้อะครับ

เดี๋ยวกลัวหัวแบะ

ขอเป็นเหล้าขาว   เฮ้ย ไวน์ขาว ก้อดีนะ ทานกลับปลา    

พูดเล่นนะครับ

ผมมีน้ำยาล้างคอยล์อยู่ขวดนึง

เดี๋ยวผสมน้ำนิดหน่อย ใส่ขวด ป๊อกๆ ฉีด เข้าไป  ทิ้งใว้สักครู่  แล้วล้างออกด้วยน้ำปล่าว ครับ

ว่าแต่ว่า ผมถอดพัดลมหน้าเครื่องไม่เป็นนะ

ผมฉีดเข้าไปอย่างนั้นเลย  แล้วค่อยหมุนใบพัดพัดลมหาเอาครับ

ท่านใดถอดเป้น แนะนำด้วย  ผมเองก้ออยากจะล้างแบบถอดพัดลมออก มันจะสะอาดกว่าเยอะเลย

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:24:07 »

ฉาว ฉาว  ไม่อยากได้อะครับ

เดี๋ยวกลัวหัวแบะ

ขอเป็นเหล้าขาว   เฮ้ย ไวน์ขาว ก้อดีนะ ทานกลับปลา   

พูดเล่นนะครับ

ผมมีน้ำยาล้างคอยล์อยู่ขวดนึง

เดี๋ยวผสมน้ำนิดหน่อย ใส่ขวด ป๊อกๆ ฉีด เข้าไป  ทิ้งใว้สักครู่  แล้วล้างออกด้วยน้ำปล่าว ครับ

ว่าแต่ว่า ผมถอดพัดลมหน้าเครื่องไม่เป็นนะ

ผมฉีดเข้าไปอย่างนั้นเลย  แล้วค่อยหมุนใบพัดพัดลมหาเอาครับ

ท่านใดถอดเป้น แนะนำด้วย  ผมเองก้ออยากจะล้างแบบถอดพัดลมออก มันจะสะอาดกว่าเยอะเลย

ถอดเป็นแต่ล้างแบบที่ จอร์ททำก็ได้จร้า
toto4
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:56:00 »

คอยล์ร้อน...ผมซนใช้น้ำยา อาปาเช่มั้ง ลองล้างดู
หลังจากนั้นไม่นาน 3-4 เดือน รั่วครับ จุดเล็กๆ หลายที่ด้วย (ตอนถอดออกมาเห็นรอยคราบน้ำยาเป็นทาง)
ของใหม่แบบเดิมๆ แพง+หายากด้วย +เปลี่ยนยากด้วย
ผมว่าใช้ผงซักฟอก ล้างทั้งด้านหน้า /หลัง ก็เพียงพอแล้ว ไม่ต้องถึงขนาดเป็นฟองขาวๆ .....คอยล์ติดรถมันเก่าแล้ว
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:03:05 »

อะจึ๋ย

งั้นเดี๋ยวกับไปอ่านฉลากดูก่อนว่ายี่ห้ออะไร

แต่ที่ผมใช้ผมผสมน้ำนิดนึงนะ

ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้าง

แต่ที่ผมล้างมันก้อประมาณ ปี นึงแล้ว

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:10:29 »

อะจึ๋ย

งั้นเดี๋ยวกับไปอ่านฉลากดูก่อนว่ายี่ห้ออะไร

แต่ที่ผมใช้ผมผสมน้ำนิดนึงนะ

ไม่รู้จะเป็นยังไงบ้าง

แต่ที่ผมล้างมันก้อประมาณ ปี นึงแล้ว

ผมก็เคยทำก็ยี่ห้อ อาปาเช่นี่แหละ มันแล้วแต่ ก็ฉีดน้ำก่อน แล้วก็ผสมน้ำด้วย พอฟองเริ่มฟอด ก็ฉีดน้ำตามผมว่าไม่น่ารั่ว ถ้าปล่อยไว้นาน นี่ รั่วแน่ต่อให้รังผึ้งใหม่ก็รั่ว
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:42:31 »

เรื่องถอด พัดลมหน้า รถน้องโจ ไพรัม ไม่ช่ายปัญหา จ๊อด เดี๋ยวพี่จัดการให้
ขออุปกรณ์ ค้อน กับ สกัด พอ ขอเวลา ห้านาที รับรองหลุดชัวร์
หน้า: [1] 2 3 4 ขึ้นบน พิมพ์