วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 13:32:17

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เรื่องกระจกไฟฟ้าไม่ทำงานครับ
0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องกระจกไฟฟ้าไม่ทำงานครับ  (อ่าน 1309 ครั้ง)
worawut
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอังคารที่ 17 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:03:24 »

ผมพึ่งซื้อมาครับ แต่กระจกไฟฟ้าไม่ทำงาน ต้องทำอย่างไรครับ
ผลอยู่ จ.ฉะเชิงเทราครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:12:00 »

รถรุ่นไหนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ศรีเทพ 306
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:15:17 »

ของผมใช้ 306 SR (เพิ่งเอามาได้ 2 เดือน) เดือนแรก็เจอแบบของท่านเลยครับ กระจกฝั่งคนนั่งไม่ขึ้นไม่ลง สรุปกระจกไม่มีแรงครับ เลยจัดการเปลี่ยนใหม่แล้ว ค่ามอเตอร์พร้อมราง 1600 บาทครับ (มือสองสภาพพอใช้ได้ ของใหม่ห้าง หมื่นกว่าครับ) เปลี่ยนเองเลยไม่ต้องเสียค่าแรง ถ้าต้องการข้อูลเพิ่มกเมลล์มาครับ ผมว่าผมถ่ายรูปตอนถอดไว้นะครับเดี๋ยวลองไปค้นๆดูว่าอยู่ไหน
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 18 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:02:06 »

ผมพึ่งซื้อมาครับ แต่กระจกไฟฟ้าไม่ทำงาน ต้องทำอย่างไรครับ
ผลอยู่ จ.ฉะเชิงเทราครับ

มันเป็นอย่างไงหรือครับช่วยบอกอาการและรุ่นด้วยครับจะได้ให้ท่านที่รู้มาช่วยกันตอบ.....

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
worawut
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:54:40 »

รุ่น 405 gr ครับ อาการคือใช้ไม่ได้เลยนะครับ งง อยู่เหมือนกันว่าต้องเช็ค ตรงไหนก่อน
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 20 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:10:59 »

รุ่น 405 gr ครับ อาการคือใช้ไม่ได้เลยนะครับ งง อยู่เหมือนกันว่าต้องเช็ค ตรงไหนก่อน

อาการที่ว่าเนี่ยเป็นทั้ง4บานใช่ป่าวถ้าใช่ก็ลองตรวจดูพวกฟิวส์ทั้งหลายว่าขาดป่าว.....
แต่ถ้าเป็นบานเดียวก็ลองกดปุ่มแล้วเอาหูแนบประตูแล้วฟังว่ามันมีเสียงหนูๆหรือ555ล้อเล่นนะ..ฟังว่ามีเสียงอะไรบ้างเช่นเสียงมอเตอรืทำงานหรือไม่มีเสียงเลยถ้ามีเสียงแต่กระจกไม่ขึ้นลงก็ให้ใช้ไขควงแบนแกะปุ่มกดออกมาฉีดน้ำยาโซเนกดูถ้าไม่หายก็ตัวใครตัวมัน..เอ่ยถ้าไม่หายก็ไปหาช่างทำกลอนประตูไฟฟ้าดูนะ..ผมรู้เท่านี้เองแต่อยากช่วย....อิๆๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์