วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 10:27:18

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  หาร้านซ่อมแอร์หรือวิธีตรวจสอบง่ายๆ
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านซ่อมแอร์หรือวิธีตรวจสอบง่ายๆ  (อ่าน 2336 ครั้ง)
woody610
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 09 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:47:10 »

แอร์อยู่ๆก็ไม่เย็นอยากได้ร้านซ่อมแอร์มีาตรฐานอยู่แถวรัชดาวังหินครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 09 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:52:24 »

.. แถววังหินที่ผมเคยซ่อม ก็ร้านช่างดำตรงข้ามปั๊มบางจากก่อนถึงวัดลาดพร้าว
.. ครั้งจะให้แนะนำหรือเปล่า ก็คงบอกว่าไม่กล้าแนะครับ ขอเป็นเล่าแชร์ประสบการณ์ดีกว่า

งานที่เคยให้ช่างดำทำก็ เปลี่ยนคอมใหม่/เติมน้ำยา/เช็ครั่ว เช็คแรงดันคอม  แต่ละอย่างทำกันคนละช่วงเวลานะครับ
ผลงานออกมาก็เย็นปกติดี กับราคาที่รับได้ ไม่แพงไปและก็ไม่ได้ถูกไป กลางๆมากกว่า

ส่วนใหญ่ผมจะให้เค้าดูก่อนว่าเป็นอะไร ประเมินราคามา อะไรเสียทำไมเสีย ดูตรงไหนเสียให้เค้าบอกก่อน ส่วนจะทำหรือไม่ทำหลังจากการประเมินราคาแล้ว
อยู่ที่การพิจารณาของผมเอง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 09 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:31:49 »

อู่ PG ลาดพร้าว 71 ตรวจเช็คซ่อมรถ,แอร์,ระบบไฟได้หมดเลย

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 18 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:44:18 »

:ยินดี อุอุอุ: ผมขอประทานโทษนะครับ ผมขอพูดตรงๆเรื่องที่เป็นจริงนักหน่อย สำหรับผมคนเดียวที่เคยไปใช้บริการซ่อมแอร์ที่อู่เยื้องกับปั้มบางจากวัดลาดพร้าวตามคำบอก ของเด็กอู่อาริห์มาหลายครั้งไม่จบ ถึงขั้นล้างอะไรที่ใต้คอลโซนก็ไม่จบ เลยคุณอาริห์ให้ไปที่อู่ประพจน์ ลาดพร้าว ช่างเสริม เขาทำแต่รถยุโรปตรวจพบว่าลังผึ้งที่อยู่ใตคอลโซนรั่วสาแล้ว เขาจึงดัดแปลงเปลี่ยนให้ใหม่หมดไป 8000บาท ไม่สบายๆๆๆๆ :เหงื่อแตก: จึงเล่าสู่กันฟัง เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับไม่ได้โจมตีใคร บางฅนอาจจะประสบความสำเร็จก็ได้นะครับ ฟังหูไว้หู อย่าเชื่อผมหมดก็แล้วกัน สวัสดีครับ โชคดี :มอบดอกไม้:
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์