วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 12:38:36

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  พัดลมหม้อน้ำ 405 ครับบบบ
0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลมหม้อน้ำ 405 ครับบบบ  (อ่าน 1171 ครั้ง)
futaba052
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 19:27:53 »

พอดีตอนนี้รถผมเวลาพัดลมหม้อน้ำทำงานจังหวะแรง  มันจะมีเสียงสะท้านเข้ามาในรถเลยครับ  แต่มอเตอร์ก็ยังหมุนแรงดีปรกติ  เลยคาดว่าน่าจะเป็นที่บูชหรือลูกปืน  แห้งหรือว่าหลวม  ไม่แน่ใจว่าจะซ่อมดีรึเปล่า  ซ่อมแล้วจะหาย 100% มั้ย  ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่  หรือว่าจะเปลี่ยนเลยดีอะครับ  แต่ถ้าเปลี่ยนคงเปลี่ยนแค่ของ Ufotech หรือของไต้หวันที่ราคาไม่เกินสองพัน  เพราะของ Valeo แพงมากครับ  จะเลือกแบบไหนดีครับ  ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:40:51 »

ถ้าพัดลมหน้าเป็นรุ่นกิ๊บล๊อค

ลองดู ตัวเดือยที่ติดกับใบพัดครับ  มันมีใบพัดรุ่นที่เดือยเป็นพลาสติก กับเป็นโลหะ ที่ผมเคยซื้อ

ของเก่าเดือยมันแตก พอมันหมุนที ก็ดังเหมือน เฮลิคอปเตอร์    เลยไปหาใบใหม่ ที่ร้าน เจริญใหม่  แถวบรรทัดทอง  เป็นแบบอัดบูชโลหะมาแทนแล้ว ไม่กี่ร้อยบาท ครับ

ส่วน มอเตอร์+ใบพัด ทั้งตัว มือ 2  306  หาที่เป็นตัวใหญ่  ใช้แทนกันได้ครับ   

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:02:50 »

แล้วดูภายนอกรู้ไหมว่าเป็นบูทแบบไหนครับ
futaba052
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:29:45 »

ไม่รู้เลยครับว่าบูทแบบไหน  เคยแกะแต่ของ Valeo แต่สองตัวที่ใส่อยู่ดันเป็นยี่ห้อ GATE ครับ  เป็นแบบกิ๊บล๊อคเดือยโลหะทั้งคู่ครับ,,,
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 22:19:24 »

ของเดิมผมเป็นรุ่นน๊อตแต่หลวมมากแล้วซื้อแบบกิ๊บรอไว้แล้ว500บ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์