วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 12:25:11

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  สงสัยจัง ทำไมชอบ.......
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยจัง ทำไมชอบ.......  (อ่าน 2020 ครั้ง)
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:37:34 »

ถูกต้องแล้วครับตอนนี้ที่ระยองกำลังฮิตมากเลยครับ
ไอ้รถที่ติดสปอร์ทไลท์แบบ แอลอีดี เนีย.......( เห่อกันมาก )
ขับตอนกลางวัน
 อะไร  มันก้อยังเปิดกัน    งง
ไม่เข้าใจจริงๆว่าร้านที่เขาไปติดตั้ง
ช่างที่ติดตั้งไม่รู้หรือว่ายังไงครับว่าควรต่อผ่านไฟหรี
ผมเห็นทุกวันเลยครับวันละหลายหลายคัน
วันนึงน่าจะเกิน สิบคันเลยครับ

หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิดไปหรือปล่าว :อุดหู:
หรือว่าเวลาติดสปอร์ทไลท์ชนิดนี้เขาต้องเปิดตลอดเวลาเหมือนมอร์เตอร์ไซค์เพื่อความปลอดภัยหรือปล่าวครับ

ผมงง อะครับ :ยินดี อุอุอุ:

ไม่รู้ว่า  ท่านอื่นเคยเจอแบบผมหรือปล่าวครับ

อยากทราบให้หายสงสัยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
darkvirus
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:46:23 »

เด่วไม่คุ้มที่ไปติดมาครับ ใช้ให้คุ้ม  ชิวนะ

แต่ผมก็ว่าจะทำอยู่เหมือนกันรอเอากันชนไปโมก่อน แต่คงไม่เปิดทั้งวัน เปิดแค่ใกล้ๆ มืด พวกเปิดทั้งวันเค้ามองไม่ค่อยเห็นทางมั๊งครับ ร้อนจัง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มาจอยกันใน facebook ได้แล้วนะคร๊าบ
seach หา ได้เลย VlovePEUGEOT มาคุยกันสด ๆ ได้เลยครับ
หรือคลิ๊ก ที่ >> http://www.facebook.com/?ref=home#!/home.php?sk=group_149563268450461
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:32:37 »

ต้นกำเนิด มันมาจาก รถ MERCEDES-BENZ รุ่นใหม่ๆ นะ จ๊อด
ที่บริษัทฯ ก็ซื้อมาคัน พอติดเครื่องปุ๊บไฟมันก็ติดเลย (เมืองนอกน่าจะหมอกเยอะ)
เมืองไทย รุ่นอื่นแต่งตาม ก็คงเลยทำให้เหมือนนะ คิดว่านะ

* Benz_.jpg (74.16 KB, 466x406 - ดู 365 ครั้ง.)
Committee
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:34:43 »

มันเป็นไฟเดย์ไลท์หรือเปล่าครับ เหมือนที่มีติดมากับ Benz รุ่นใหม่ครับ

...Technology is a tool
people make the difference...
TiTLe
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 19:38:32 »

อีกหน่อยคงต้องเปิดไฟหน้า เหมือนมอไซค์แน่ๆเลย
supreme
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:05:08 »

บางประเทศเขากำหนดให้รถต้องมีเดย์ไลท์ เมืองไทยไม่กำหนด แต่เจ้าของรถเขาคงคิดว่าสวยก็เลยหามาติดกัน  ก็คงตรรกเดียวกับเปิดไฟตัดหมอกหน้า ทั้งๆที่ไม่มีหมอก

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 01:00:18 »

ออดี้ก็มีรู้สึกว่ามีมาก่อนเบนซ์นะครับ
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 02:05:47 »

ออดี้ก็มีรู้สึกว่ามีมาก่อนเบนซ์นะครับ

ตอนออดี้ทำมาแรกๆผมยังเคยคิดจะทำไส่ 405 เลย สวยดี

แต่ตอนนี้เกร่อไปหมด    เลยรู้สึกว่าถ้าไม่ใช่ของแท้ๆ  มันดู เช้ย....เชย     

If you want peace. Prepare for war.
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:46:34 »

อ้าว..ออดี้ก็มีเร๊อะ มีก่อนเบนซ์อีก สงสัยจะขับรถหน้าเป็นห่วง เลยต้องเปิดไฟหน้าไว้ ฮ่าๆๆๆ
mr.not
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:34:09 »

คงเอาไว่ส่องหาทางกลับบ้าน...
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:40:44 »

...ถ้าหลอดขาดซักหลอด คงฮาน่าดู...!!! หลอดติดครบก็สวยดีดูมีราคา แต่ถ้าขาดซักหลอด...หมดราคาทันใด...!!! อยากทราบว่า หลอดแบบนี้เวลาหลอดมันขาด ขาดทั้งยวงหรือทีละดวง???...

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:29:29 »

:มอบดอกไม้:
โอ๊ต_XU5_ฝาส้ม
ใจไปไวกว่าแสง
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 22:49:26 »

ก็เหมือนมอเตอร์ไซค์เปิดไฟใส่หมวกนะครับ
จุดประสงค์เดียวกัน (ไฟของแท้นะ)

โดยส่วนตัว มันอาจจะดูแล้วแสบตา
แต่มันก็ช่วยเลี่ยงอุบัติเหตุให้ผมมาแล้วครั้งนึงด้วยกันครับ
ไม่ได้ทันสังเกตรถนะ เพราะมันสีเทาคล้ายๆสีของถนน
แต่สิ่งที่สะดุดตาผม คือ ไฟนี่แหละครับ
ทำให้ผมรู้ว่ามีรถมา ซึ่งถ้าไม่รู้ ผมก็อาจจะไปยูเทิร์นขวางเขาพอดี
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 23:43:54 »

เห็นด้วยครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:25:04 »

อือๆๆ ฅนใช้รถเแบบนี้คงมีกระแสไฟเหลือเฟือหรือก็ตาคงบอดสี ที่นี่เมืองไตยพระอาทิตย์สวางจ้า  :เหงื่อแตก:  ร้อนตับจะแลบ :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ:
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 22:49:58 »

ตามกระแส่ครับ
j1w
สิงห์มัธยม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอังคารที่ 10 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:12:16 »

รู้สึกว่าจะเริ่มมาจากaudi r8 นะคับ อะไร
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์