วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 12:25:41

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ไม่อยากใช่น้ำหอม แล้วมีวิธีดับกลิ่นอับอย่างไรกันบ้างครับ
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากใช่น้ำหอม แล้วมีวิธีดับกลิ่นอับอย่างไรกันบ้างครับ  (อ่าน 4375 ครั้ง)
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:39:55 »

เมื่อวานไปอู่แอร์ของเพื่อน เห็นตู้แอร์ลูกค้า ผุ และ มีคราบเหนียวเหมือนกาวใส เคลือบตู้ เต็มไปหมด ทางเพือนบอกเป็นอีกสาเหตุที่จะทำให้ตู้รั่ว และลมไม่แรง เพราะไปกันลมแอร์ที่จะผ่านตู้ออกมาสู่ช่องแอร์ ซึ่งเกิดจากน้ำหอมที่ใช้กันในรถ เพราะของพวกนี้ก็จะหมุนเวียนอยู่ในรถ แล้วก็จะไปอุดอยู่แถวตู้ ดั้งนั้นถ้าจะไม่ใช้น้ำหอม ควรจะใช่อะไรดีครับ ในการลดกลิ่นอัพ หรือ ให้อากาศในรถเกิดความสดชื่น (ทางเพื่อน แนะนำ ถ่าน หรือ ชาที่เราชงกัน ใส่ถุงแล้ววางในรถ ) แล้วท่านอื่นมีวิธีให้บ้างพอจะแนะนำบ้างไหมครับ  (โดยเฉพาะพี่ก้องนำท่วมรถ พรมมีกลิ่นอัพ ควรจะแก้ไขอย่างไรดี ) เพื่อการใช่รถและการขับขี่ที่มีความสุข ตลอดการเดินทาง ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:56:11 »

ซักพรม / เบาะ / กรุหลังคา บ้างครับบ่อยแค่ไหนขึ้นอยู่กับเราใช้รถครับ ( เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมพึ่งทำเองคนเดียว จิบกาแฟ ทำไป ก็ครึ่งวันพอดี ) แล้วก็เช้าไหนอากาศดีผมชอบเอารถตากแดดบ้างเปิดประตูหมดร่วมถึงฝากระโปรงท้าย + หน้าจิบ กาแฟหมดแก้วก็เก็บรถนะครับ......ผมคนหนึ่งหล่ะที่ไม่ชอบน้ำหอมติดรถจะใช้ดอกไม้แห้งบ้าง  ใบเตยบ้าง ดอกไม้สดบ้างหล่ะครับ

เป็นทางเลือกครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:06:28 »

หาสาวๆมานั่งข้างทุกวัน..รับรองสดชื่นแน่นนอน....อิๆๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:13:33 »

นั้นซิครับรถของพี่ก้องถึงมีกลิ่นอับ สงสัยช่วงนี้ไม่มีสาวมานั่งบ้างเลย (ล้อเล่นครับ แกผ่านน้ำท่วมมาช่วงไม่นานี้ บอกว่ารถใหญ่ขับผ่านแล้วนำที่อยู่ระดับประตูก็ทะลักเข้ามาในรถ สงสัยต้องหาเวลา ถอด ซักอย่างเดี๋ยวแล้วครับ )

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:24:53 »

ของผมชอบ ใบเตย ครับ

และก้ออีกอย่างก้อคือ พวงมาลัยถวายพระในรถ  

แต่เคยได้ยินเขาว่า  คนขายชอบแช่ฟอร์มารีน

เขาให้สังเกตดูว่เวลาเราแขวนในรถแล้วเรารู้สึกแสบตาอันนั้นแน่นอนเลย

ผมเคยเจอยู่หลายครั้งเช่นกัน........บางทีถึงกับเซ็งเป็ดเมือนกันครับ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
tractor
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:25:14 »

ผมใช้ใบเตยครับ ซื้อมัดหนึ่งห้าบาทได้เยอะแยะ ใช้ครั้งละประมาณสิบใบนำมามัดรวมกันวางไว้แถวคอนโซลหน้าหรือแผงหลังก็ได้ให้โดนแดดมากที่สุดจะยิ่งหอม
วันแรกจะยังไม่ค่อยหอม วันที่สองจะเริ่มหอมและหอมนานถึง3-4วันเลย และเป็นกลิ่นจากธรรมชาติด้วยไม่เป็นอันตรายต่อสุขภาพ ซื้อมามัดหนึ่งใช้ได้เกือบสามอาทิตย์
ลองดูครับ ดับกลิ่นอับได้ผลเยี่ยมเลยครับ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:43:08 »

ต้องเอาบ้างแล้วครับขนาดซักพรมปุฉนวนกันความร้อนใหม่ซักเบาะยังกลิ่นเหม็นอยู่แต่น้อยกว่าเดิมรถเก่าก็แบบนี้อะครับทำใจ :นอนตายดีกว่า:
pita514
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:35:43 »

ผมใช้กระดาษหนังสือพิมพ์ (เดนิวส์,ไทยรัฐ) วางใต้พรมและผ้ายาง (ชั้นละครึ่งฉบับ) ทั้งด้านหน้าและหลัง (หมึกพิมพ์เป็นคาร์บอนเหมือนถ่านดูดกลิ่นได้ เนื้อกระดาษซับความชื้นก็ไม่อับ) ใช้มาตลอดไม่เคยใช้น้ำหอมเพราะไม่ชอบ ก็ไม่มีกลิ่นอับ....................
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:00:48 »

วิธีนีิิ้ดีเลยครับ
darkvirus
สิงห์มัธยม

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:12:45 »

ผมใช้ถ่านหุงข้าว ดำๆ อ่ะครับเอามาซัก3-4ก้อนพันผ้าขาวบาง 555+

มาจอยกันใน facebook ได้แล้วนะคร๊าบ
seach หา ได้เลย VlovePEUGEOT มาคุยกันสด ๆ ได้เลยครับ
หรือคลิ๊ก ที่ >> http://www.facebook.com/?ref=home#!/home.php?sk=group_149563268450461
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:32:51 »

นั้นซิครับรถของพี่ก้องถึงมีกลิ่นอับ สงสัยช่วงนี้ไม่มีสาวมานั่งบ้างเลย (ล้อเล่นครับ แกผ่านน้ำท่วมมาช่วงไม่นานี้ บอกว่ารถใหญ่ขับผ่านแล้วนำที่อยู่ระดับประตูก็ทะลักเข้ามาในรถ สงสัยต้องหาเวลา ถอด ซักอย่างเดี๋ยวแล้วครับ )

"รู้ๆ กันอยู่น่า เต้ ว่ากลิ่นรถอีกตาคนเนี้ย กลิ่นอะไร ไม่ใช่กลิ่นอับจากน้ำท่วมหรอก ไม่อยากบอก 18+ ฮ่าๆๆๆ"
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:13:26 »

ผมใช้ถ่านหุงข้าว ดำๆ อ่ะครับเอามาซัก3-4ก้อนพันผ้าขาวบาง 555+

...ขอเลียนแบบด้วยคนครับ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
skyline
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:29:27 »

หาสาวๆมานั่งข้างทุกวัน..รับรองสดชื่นแน่นนอน....อิๆๆ
ผมว่าวิธีนี้ดีที่สุดคร้าบ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:55:30 »

...แต่ต้องระวังนะครับ...!!! ในกรณีมีผบ.(ซึ่งส่วนใหญ่...มี 555) ...น้ำหอมจากตุ๊กตาหน้ารถ ถ้ากลิ่นยังค้างอยู่ แล้วถ้าผบ.นั่ง ...แล้วได้กลิ่น(หรือที่เราๆเรียกว่า ผิดกลิ่น...!!!)จะเกิดอะไรขึ้นน๊าาาาา 5555 คิดว่าเขาจะถามด้วยปากก่อนหรือจะถามด้วย...มือแอนด์ี..ีนก่อน...!!! :หนาวจัง:... :นอนตายดีกว่า:

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
SODA 405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #14 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:57:40 »

ของผมชอบ ใบเตย ครับ

และก้ออีกอย่างก้อคือ พวงมาลัยถวายพระในรถ 

แต่เคยได้ยินเขาว่า  คนขายชอบแช่ฟอร์มารีน

เขาให้สังเกตดูว่เวลาเราแขวนในรถแล้วเรารู้สึกแสบตาอันนั้นแน่นอนเลย

ผมเคยเจอยู่หลายครั้งเช่นกัน........บางทีถึงกับเซ็งเป็ดเมือนกันครับ
ผมใช้กระดาษหนังสือพิมพ์ (เดนิวส์,ไทยรัฐ) วางใต้พรมและผ้ายาง (ชั้นละครึ่งฉบับ) ทั้งด้านหน้าและหลัง (หมึกพิมพ์เป็นคาร์บอนเหมือนถ่านดูดกลิ่นได้ เนื้อกระดาษซับความชื้นก็ไม่อับ) ใช้มาตลอดไม่เคยใช้น้ำหอมเพราะไม่ชอบ ก็ไม่มีกลิ่นอับ....................

.....หลายๆวิธีต้องขอเอาไปใช้บ้างแล้วล่ะ    ขอบคุณคร้าบ!

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 06 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:12:55 »

ใบเตย หอมเย็นชื่นใจครับ แต่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 00:52:45 »

นอน
mr.not
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:41:52 »

guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:31:59 »

:โอ้ววววววววววว:
vopang
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #19 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 07 พฤษภาคม 2011 เวลา 22:42:39 »

ขั้นแรกใช้ถ่านหุงข้าวเปิดถุงใส่ในรถแล้วตากแดด2-5 วัน ต่อมาตากแดดเปิดประทุกบาน สุดท้ายใช้ใบเตยวางคอนโซลหลังทิ้งไว้3-5วัน กลิ่นหมดครับ  ถ้าชื้นที่พรมต้อเอาหนังสือพิมวางที่พรมแล้วทับด้วยยางปูพรม หายครับ ลองดูนะครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 07:46:05 »

อยากใช้วิธีพี่โจ 5555
หาให้หน่อยครับ 5555555555555555
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 07:49:20 »

ใบเตย หอมเย็นชื่นใจครับ แต่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ
เตยไหนครับ ?
กระเตยหรือป่าว ?555555555
แหย่เล่นนะครับพี่ อิ ๆๆ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:33:37 »

อิอิ ถ้าเป็นน้องใบเตย หอมจิง จีงๆๆ........ :โอ้ววววววววววว :มอบดอกไม้::
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 08 พฤษภาคม 2011 เวลา 22:47:16 »

ถ่านก็ได้ครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์