วันอังคารที่ 01 ตุลาคม 2024 เวลา 20:34:54

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  Web สัญจร
| | |-+  405@505 พากันไปชม...สายหมอกตะวันตก...ที่เขาพะเนินทุ่ง (อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน)
0 สมาชิก และ 131 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 405@505 พากันไปชม...สายหมอกตะวันตก...ที่เขาพะเนินทุ่ง (อุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน)  (อ่าน 42847 ครั้ง)
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #360 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:50:55 »

เอื๊อก เอื๊อก ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #361 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:57:22 »

อืมอืมอืมม    28 - 29 ว่าง ตะลอ  ตะ ลอด ไปโลด

:มุมโคตรเศร้า:ถ้าโดน โอที บัง ครับ งานนี้ต้องขอ  ขัดใจ นาย บ้าง :อืมมมมมมมมม:
  ตามใจมา ตะลอด  ตะลอด ชักเหนื่อย ทำงาน ๆ

พี่เจษจะได้ตั้งกระทู้ใหม่  อาจเป็น  "ติดตั้งกราวน์ไวน์ สบายใจร่ำสุรา  อาหารทะเลแซ็บซ่า  ลาอาทิตย์ตกทะเล  โอเคกันมั้ยครับ"

อิอิอิอ

หาสัมผัสคล้องจองไม่เจอเลย

55555
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
505k
เซียนสิงห์

« ตอบ #362 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:05:38 »

จะไปทำไรกันเหรอ ไปด้วยดิครับ

รถไม่ดี...แรงก็ไม่มี...ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #363 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:08:41 »

จะไปทำไรกันเหรอ ไปด้วยดิครับ

มายองครับ

มายอง (ระยอง)  มามั้ยเดี๋ยวผมพาไปกิน..........หอยหวาน....

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #364 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:20:12 »

รถพี่เดี๋ยวพี่ทำเอง รถเจ้าบอมก็ให้เจ้าบอมทำเอง (น่าจะพอได้) จ๊อดทำให้รถป๋าโจคนเดียวก็พอ
เสร็จไว เราไปนั่ง ชิวๆ แถวก้นอ่าวกัน
โอ้วววววว ชิลเอ้าท์ยามเย็นที่ก้นอ่าว อาหารทะเลแสนสดแกล้มเบียร์เย็นๆ กับสาวเสิร์ฟแสนสวย(ถ้ามี) คงสุขีน่าดู

มามะ น้องต่อ น่าจะประมาณปลายเดือน
ช่วงเดือนนี้ถึงเดือนหน้า ไปไหนไกลๆไม่ได้เลยครับพี่พี่เจษ เพราะเหตุผลสองประการ
1.ต้องอยู่ดูแลลูกๆทั้งหมดก็หมื่นหกกว่าๆ
2.แดงน้อยยังเป็นอัมพาตอยู่ที่อู่สีอยู่เลย
55555 สมน้ำตัวเองจังเลย อิอิอิ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
505k
เซียนสิงห์

« ตอบ #365 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:21:33 »

ปิดท้ายกันช่วงนี้ด้วยภาพนี้
เนื่องจากอุทยานแห่งชาติ ห้ามดื่มของมึนเมา แต่ก่อนเข้าดื่มได้บริเวณที่เล่นน้ำ บริเวณแม่น้ำเพชร
ท่านคุณ ไม่รอช้า จัดซะให้หนำใจ ก่อนไปเดินชิวๆ ชมวิว แบบที่ผ่านมา
(สหายก้องเห็นภาพนี้แล้วคง....อึ้ม คุณนะคุณ ทำเงียบเล่นมาก่อนนี่เอง)

ร้านนี้คุณบอกว่า ลาบอร่อยมั๊กๆ ชื่อร้านอะไรจำไม่ได้ แต่อยู่ลึกกว่าเขา

รถไม่ดี...แรงก็ไม่มี...ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #366 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:09:49 »

[/quote]

ร้านนี้คุณบอกว่า ลาบอร่อยมั๊กๆ ชื่อร้านอะไรจำไม่ได้ แต่อยู่ลึกกว่าเขา
[/quote]
ไม่เห็นเจอ เลย อยู่ตรงไหนอ่ะครับ พี่วัฒน์
505k
เซียนสิงห์

« ตอบ #367 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:44:00 »

[/quote]
ไม่เห็นเจอ เลย อยู่ตรงไหนอ่ะครับ พี่วัฒน์
[/quote]

พอข้ามสะพานแล้วเลี้ยวขวาตรงตีนสะพานเลยบอม จะเลาะแม่น้ำไปเรื่อยๆ เลยบ้านน้าโก๊ะเข้าไปประมาณ 200 เมตร แถวนั้นจะมีรีสอร์ท ร้านอาหาร บริการล่องแก่งหลายร้านครับ

เจ้าเปิ๊ป
เซียนสิงห์

« ตอบ #368 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:50:18 »

[/quote]

พอข้ามสะพานแล้วเลี้ยวขวาตรงตีนสะพานเลยบอม จะเลาะแม่น้ำไปเรื่อยๆ เลยบ้านน้าโก๊ะเข้าไปประมาณ 200 เมตร แถวนั้นจะมีรีสอร์ท ร้านอาหาร บริการล่องแก่งหลายร้านครับ
[/quote]
ขอบคุณครับ พี่วัฒน์ ถ้าได้ไปอีก ต้องแวะไปสักหน่อย บรรยากาศ ไม่แพ้กันเลยเชียววววครับ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #369 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:07:15 »

บอม จะไปไหนได้ล่ะ วัฒน์ พอห่างสายตาหน่อย... บอมอยู่ไหนกลับมาด่วนเลย.... เอิ๊กๆๆๆ
แต่ภาพมันเหมือน แอบคุยกะกิ๊กเลยอ่ะ ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่เชียว นั่นๆ แอบแล้วนะ แต่ต้นไม้มันต้นเล็กไปหน่อย ฮ่าๆ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #370 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:12:08 »

บอม อย่าไปกินเลย ร้านที่พี่คุณ เค้าไปกินน่ะ เดี๋ยวต้องไปหลบๆ ซ่อนๆ ทำแบบนี้ (ทำรัยหว่าน่ะ) สงสัยจะทุกข์หนักนะนั่น  Aah
เจ้าเปิ๊ป
เซียนสิงห์

« ตอบ #371 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:13:36 »

บอม จะไปไหนได้ล่ะ วัฒน์ พอห่างสายตาหน่อย... บอมอยู่ไหนกลับมาด่วนเลย.... เอิ๊กๆๆๆ
แต่ภาพมันเหมือน แอบคุยกะกิ๊กเลยอ่ะ ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่เชียว นั่นๆ แอบแล้วนะ แต่ต้นไม้มันต้นเล็กไปหน่อย ฮ่าๆ

ว่าแล้วต้องโดน ฮร่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #372 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:33:26 »

นี่ก็น่าสงสาร นั่งหน้าจ๊อยเชียว อีตาก้อง เหล้าก็กินไม่ได้ เอาน้ำชามาใส่แก้วคล้ายๆ ก็ยังดี ทำปายได้
505k
เซียนสิงห์

« ตอบ #373 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:29:59 »

บอม อย่าไปกินเลย ร้านที่พี่คุณ เขาไปกินน่ะ เดี๋ยวต้องไปหลบๆ ซ่อนๆ ทำแบบนี้ (ทำรัยหว่าน่ะ) สงสัยจะทุกข์หนักนะนั่น  Aah

คุณ : พี่เจษแซวผมหลายดอกแล้วนะเนี่ย เดี๋ยวเหอะเดี๋ยวมีรายการเอาคืน ไม่ต้องมาเบือนหน้าหนีเลย อิอิ

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #374 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:01:58 »

ว่าแล้วไงบอม....พี่ก็สงสัยอยู่ว่า ทำไมน้องเขาต้องคุยโทรฯ นานๆแล้วก็ต้องแอบคุยอีก น่าสงสัยนะบอม

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #375 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:04:34 »

นี่ก็น่าสงสาร นั่งหน้าจ๊อยเชียว อีตาก้อง เหล้าก็กินไม่ได้ เอาน้ำชามาใส่แก้วคล้ายๆ ก็ยังดี ทำปายได้

คราวหน้าคราวหลังก็คิดใหม่ดีกว่า
      จะพักค้างแรมที่ไหน เอาแบบกินได้ง่ายๆ สบายๆ ดีกว่านะ
                       อือๆๆ อือๆๆ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
เจ้าเปิ๊ป
เซียนสิงห์

« ตอบ #376 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:51:31 »

ว่าแล้วไงบอม....พี่ก็สงสัยอยู่ว่า ทำไมน้องเขาต้องคุยโทรฯ นานๆแล้วก็ต้องแอบคุยอีก น่าสงสัยนะบอม
ชักจะยังไง ภาพ หลักฐานมันฟ้องซะ ขนาดนี้
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #377 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:26:53 »

กลับไปตรงเขื่อนกัน ป้ายที่นิยมถ่ายรูปเป็นที่ระลึกอีกที่หนึ่ง ถ่ายผ่านหลังคา 505 เขียวไพศาลี

ไม่มีเขียว ไพศาลีแล้วครับ 
เดี๋ยวเจ้าของใหม่จะน้อยใจนะ..

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
505k
เซียนสิงห์

« ตอบ #378 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:30:52 »

กลับไปตรงเขื่อนกัน ป้ายที่นิยมถ่ายรูปเป็นที่ระลึกอีกที่หนึ่ง ถ่ายผ่านหลังคา 505 เขียวไพศาลี

พี่เวชครับ ยังใช้ชื่อเขียวไพศาลีเหมือนเดิมครับ ชื่อโบราณเข้ากับ 505 ดี ผมชอบครับ ขออนุญาตใช้ชื่อเดิมนะครับ

ประวัติอำเภอไพศาลีเป็นเมืองเก่าโบราณสมัยขอมเรืองอำนาจ คือ "เมืองเวสาลี" หรือ "เมืองไผ่สาลี" และเพี้ยนมาเป็น "ไพศาลี" อำเภอไพศาลีเดิมขึ้นอยู่กับอำเภอท่าตะโก จัดตั้งเป็น กิ่งอำเภอไพศาลี เมื่อวันที่ 1 มกราคม พ.ศ. 2505 และได้ยกฐานะขึ้นเป็น อำเภอไพศาลี เมื่อเดือนตุลาคม พ.ศ. 2508

เจ้าเปิ๊ป
เซียนสิงห์

« ตอบ #379 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:55:24 »

พี่เวชครับ ยังใช้ชื่อเขียวไพศาลีเหมือนเดิมครับ ชื่อโบราณเข้ากับ 505 ดี ผมชอบครับ ขออนุญาตใช้ชื่อเดิมนะครับ

ประวัติอำเภอไพศาลีเป็นเมืองเก่าโบราณสมัยขอมเรืองอำนาจ คือ "เมืองเวสาลี" หรือ "เมืองไผ่สาลี" และเพี้ยนมาเป็น "ไพศาลี" อำเภอไพศาลีเดิมขึ้นอยู่กับอำเภอท่าตะโก จัดตั้งเป็น กิ่งอำเภอไพศาลี เมื่อวันที่ 1 มกราคม พ.ศ. 2505 และได้ยกฐานะขึ้นเป็น อำเภอไพศาลี เมื่อเดือนตุลาคม พ.ศ. 2508
เป็นความรู้ใหม่ จริงๆครับ ขอบคุณครับพี่วัฒน์
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #380 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:24:27 »

อู้.... ยกมาตั้งแต่ รุ่นบรรพบุรุษ แบบนี้ พี่เวช ต้องยอมให้ใช้ชื่อเดิมแล้วล่ะครับ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #381 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:36:49 »

ไม่มีคำบรรยาย.........

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #382 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:32:52 »

ไม่มีคำบรรยาย เหมือนกัน  Aah
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #383 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:36:32 »

ไม่มีคำบรรยาย เหมือนกัน  Aah

นั่นไงล่ะบอม...พี่บอกแล้วว่าให้เคลียร์กับน้องเขาดีๆ ....แล้วนี่เป็นอีท่าไหนล่ะดูแบบว่าน้องเขา ไม่ค่อยจะพอใจบอมเท่าไหร่เลยนะ

หน้า: 1 ... 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 ขึ้นบน พิมพ์