วันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2024 เวลา 00:33:21

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  กราวน์ไวร์ Ground Wire
0 สมาชิก และ 140 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กราวน์ไวร์ Ground Wire  (อ่าน 23991 ครั้ง)
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #96 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 14:10:31 »

ถูกต้องแล้วครับตอนนี้ สายไฟ ซื้อมาแล้ว  
ชนิด VSF  1 x 6    ราคาเมตรละ 32 บาท  ( เบอร์ 8ไม่มี )

Ho Ho 405 GRI - SRI  ใช้คันละ 6.8  เมตร ตีว่า 7 เมตร นะครับ
505  ไม่แน่ใจผมเลยซื้อมาเผื่อนิดหน่อย

สีดำของพี่ เจษ

:love love:สีเหลือง ของพี่โจ - บอม   (สีชมพูไม่มี) - พี่แว่น (ไม่ได้ระบุสี แต่ผมจัดให้ เพราะรถพี่แว่นสีน้ำเงิน สายสีเหลืองก้อสวยดี )

หางปลา 2 ขนาด คือ ขนาด 6/5  และ 6/8  

เคเบิลไทร์ 6 " - 8 "  พร้อม
 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
ขาดเหลือ น๊อตสแตนเลสอย่างเดียว

แจ้ง ราคา เบื้องต้น ณ ขณะนี้ ( ราคายังไม่รวม ค่าน๊อต )

:ทำงานจนเวียนหัว:เฉลี่ย หาร 4 ( ไม่ว่ากันนะครับ ) ประมาณท่านละ 307.75 บาท

เบร็จเสร็จ ไม่น่าเกิน 450 บาทครับ   โอเคกันมั้ยครับ

เงินยังไม่ต้องโอน  เดี๋ยวผมสับสน  เพราะทำธุรกรรมทางบัญชีเยอะ
:เหนื่อยร้อน:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #97 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 14:25:58 »

ผมชอบสีหญิง..เอ่ยสีเหลืองแดงขาว.....สรุปสีได้ก็ได้แต่อยากได้สีหญิงอยู่ดี..อิๆๆ+55555
ปล.ตกลงบอมไปป่าวถ้าไปจะให้เป็นหัวขบวนเลย........

สายไฟรถเอาสีขาวเนี่ยนะ สักพักก็เป็นสีดำอยู่ดี
หัวหน้าโจร   เอ๊ยยยยย  โจ  พรมปูคอนโซน SRI ผืนกี่บาทอ่ะ ผมจะได้โอนเงินให้ถูก

ไอ้สีขาวเนี่ยพูดไปอย่างนั้นแหละป๋าก็น่าจะรู้นะน้องไม่ค่อยเรื่องมากหรอกขอให้ได้สีหญิงเป็นพอ...5555
พรมปูคอนโซล SRI โทรถามคนขายแล้วเขาบอกขอไปดูของก่อนราคาไม่เกิน 300 บ.น้องสั่งไป 2 ผืนเพราะ เต้ ห้าพันเอาด้วย
ถ้าได้มาเมื่อไหร่ทั้งป๋าทั้งเต้ ต้องไปเอาที่ระยองนะ.......(กำลังหาคนนำทางไประยอง)
ก็น่าไปนะพี่ ผมทำแล้ว แต่ตรงแผ่นผมใช้เหล็กรู ไม่สวยเท่าไร ถ้ารอบสองพี่เขาทำเพราะเหล็ก จะได้เปลี่ยนแบบพี่เขาดีกว่าสวยดี และกระแสน่าจะได้ดีขึ้นด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #98 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 14:50:22 »

:ยินดี อุอุอุ: รับทราบ ขอบคุณครับปม  :หวัดดีค่ะ:
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #99 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 15:42:07 »

พี่ โจ
เพิ่มเติม สวิทช์ เมนวลเซ็นทรัลล๊อก  + capacitor 2.2 uf 250 v.       ...... 125 บาท

พี่แว่น
เพิ่มเติม capacitor 2.2 uf 250 v.  ( ผมไม่แน่ใจนะว่าว่าพี่แกจะติดหรือปล่าว )......  25  บาท

.

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #100 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 15:47:41 »

จ๊อดถามนิดดิ สวิทช์ เมนวลเซ็นทรัลล๊อก   ของจ๊อด เวลากด ด้านคนขับขึ้นด้วยหรือเปล่า
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #101 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 15:54:00 »

ขึ้นลงตามคำสั่งทุกด้านครับ
ซ้าย ขวา หน้า หลัง

ถ้าขึ้นไม่ครบต้องเช้คชุดเซนทรัลล๊อกฝั่งคนขับครับ
อาจฝืดได้ครับ  บางที มอเตอร์อาจจะไม่มีแรงแล้วก้อได้ครับ

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #102 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 16:01:08 »

ของพี่ต่อจากรีโมทบนหลังคา (ตรงไฟเก๋ง SRI)
ขึ้นลงหมดยกเว้นฝั่งคนขับ
ตัวมอเตอร์เซ็นทรัลล๊อคเปลี่ยนใหม่แล้ว
แต่เวลาใช้รีโมท กดเปิดปิด ก็ปกติ
ประตูอีก กดไขข้างซ้าย ข้างขวาไม่ล๊อค
แต่กดไขข้างขวา ล๊อคหมด
"ผู้ต้องสงสัย" ไม่รู้มีสายขาดเส้นหนึ่งหรือเปล่า

เล่าให้ฟัง...จะให้ดูให้ด้วย อิอิ..!! เจอระดับหัวหน้าช่างไฟฟ้า ต้องเอาให้คุ้ม
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #103 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 16:27:29 »

เคยเป็นเหมือนกันสั่งล็อกจากประตูคนขับแต่ประตูหลังขวาใม่ล็อกเช็กดูแค่แท่งดึงเปิดปิดฝืดครับ
SODA 405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #104 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 16:53:31 »

....แฮะๆ คุณจ๊อดมีหมายกำหนดการขึ้นเหนือบ้างรึป่าว พอดีผมอยู่ที่อุทัยธานี

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #105 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 17:01:04 »

ของพี่ต่อจากรีโมทบนหลังคา (ตรงไฟเก๋ง SRI)
ตัวมอเตอร์เซ็นทรัลล๊อคเปลี่ยนใหม่แล้ว
แต่เวลาใช้รีโมท กดเปิดปิด ก็ปกติ
ประตูอีก กดไขข้างซ้าย ข้างขวาไม่ล๊อค
"ผู้ต้องสงสัย" ไม่รู้มีสายขาดเส้นหนึ่งหรือเปล่า

เล่าให้ฟัง...จะให้ดูให้ด้วย อิอิ..!! เจอระดับหัวหน้าช่างไฟฟ้า ต้องเอาให้คุ้ม

ป๋า คัน SRI ผมอ่ะ(คันตันฉบับ)  ผมต่อจากสายไฟสวิต์ทคนขับเลย ก็ขึ้นหมด  แต่ ถึงอย่างไรถ้าต่อจากชุดที่ไฟหลังคายังไงก็ต้องขึ้น-ลงหมด เพราะมันใช้ต่อรีโมทอยู่แล้ว

สรุปอาการที่ป๋าเล่ามาผมว่า จาระบีช่วยได้
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #106 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 19:37:33 »

ป๋าเจษส์...รู้สึกตัญหา.เอ่ยปัญหามากนักเจ้าSRI ของป๋าเนี่ย..น้องว่าส่ไปให้เจ้าหนุ่ยแยกขายดีกว่าไม๊...อิๆๆ
คุณจ๊อด..ไอ้สวิทช์ เมนวลเซ็นทรัลล๊อก  + capacitor 2.2 uf 250 v. เนี่ยบอกตรงๆว่ารู้เรื่องมันคืออะไร..
มันใช่รีโมกุญแจป่าว......

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #107 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 20:21:14 »

ป๋าเจษส์...รู้สึกตัญหา.เอ่ยปัญหามากนักเจ้าSRI ของป๋าเนี่ย..น้องว่าส่ไปให้เจ้าหนุ่ยแยกขายดีกว่าไม๊...อิๆๆ
คุณจ๊อด..ไอ้สวิทช์ เมนวลเซ็นทรัลล๊อก  + capacitor 2.2 uf 250 v. เนี่ยบอกตรงๆว่ารู้เรื่องมันคืออะไร..
มันใช่รีโมกุญแจป่าว......

เมนวลเซ็นทรัลล๊อก
คือ เปิด-ปิดเซ้นทรัลล็อกขณะ ที่เราอยู่ภายในรถ โดยไม่ต้องไปดึงหรือ กด สลักพลาสติกข้างประตู

คาปาซิเตอร์ 2.2 ไมโครฟารัด 250 โวลท์   ใส่ใว้เพื่อ  ป้องกันการเกิดอ๊อสซิลเลท ของสัญาณทางไฟฟ้า  ถ้าเกิด สัญาณอ๊อสซิลเลท แล้ว   มันจะไปกวนระบบเครื่องเสียง และทำให้รูปคลื่นไซน์ ในกระแสไฟฟ้าสลับไปรบกวนกระแสไฟ้ตรงทำให้กระแสไฟ้กระแสตรง ไม่ราบเรียบ ขอรับ  แต่เมื่อเราใส่เจ้าตัวนี้เข้าไป  มัน จะทำการฟิลเตอร์ความถี่สูง ที่ไม่พึงประสงค์ลงกราวน์ครับ แล้วทำให้กระแสไฟฟ้าราบเรียบ ไม่เกิดน้อยส์ และการอ๊อสซิลเลทครับ

ที่ผมแนะนำไป  มีแต่สิ่งดี ดี ทั้งหมดครับ  ไม่ทำให้เครื่องยนต์ของท่านขัดข้องท่านสิ้น  มีแต่ช่วยประหยัดน้ำมันได้นิดหน่อย ( เนื่องจากระบบไฟฟ้าดี  ทำให้ใฟเดินรียบ การเผาใหม้จะดีขึ้น ) ช่วยลดเสียงรบกวนในระบบไฟฟ้า   ให้ระบบไฟฟ้าภายในรถดีกว่าเดิม  

โอเคมั้ยครับ พี่โจ

jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #108 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 20:48:17 »

....แฮะๆ คุณจ๊อดมีหมายกำหนดการขึ้นเหนือบ้างรึป่าว พอดีผมอยู่ที่อุทัยธานี

จะไป เมืองน่าน วันที่ 12 พค. 54 ครับ  แต่ แวะนอนพิจิตรบ้านแฟน 1 คืนครับ

พี่จะให้ผมทำอะไรหรือปล่าวครับ

SODA 405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #109 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 29 เมษายน 2011 เวลา 21:24:18 »

จะไป เมืองน่าน วันที่ 12 พค. 54 ครับ  แต่ แวะนอนพิจิตรบ้านแฟน 1 คืนครับ

พี่จะให้ผมทำอะไรหรือปล่าวครับ

....ถ้ามาเส้นทางสายเอเชียล่ะก้อจะชวนให้แวะเข้าที่อุทัยฯผมจะเลี้ยงกวยเตี๋ยวอร่อยๆสักมื้อครับ.

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #110 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 เมษายน 2011 เวลา 06:45:07 »

ไอ้ตัวคาปาฯเนี่ย ใส่ตรงไหน ยังไงครับ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #111 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 เมษายน 2011 เวลา 08:24:00 »

ขอบคุณมากครับจ๊อด สำหรับ แฮนด์เมด ดีๆ สำหรับเพื่อนพ้องพี่น้องชาวสิงห์
ขอขอบคุณพี่จ๊อด เช่นกันนะครับ สำหรับงาน ทำด้วยมือ จริงๆ และยังมีน้ำใจมาแบ่งปันเพื่อนพี่น้อง ชาวสิงห์ ฝรั่งเศส อีกด้วย ขอบคุณครับ
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #112 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 เมษายน 2011 เวลา 08:33:43 »

ไอ้ตัวคาปาฯเนี่ย ใส่ตรงไหน ยังไงครับ

น้องพีค ใส่ของแท้จากฝรั่งเศษเลย อยากเห็นไม๊เล่า
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #113 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 เมษายน 2011 เวลา 10:38:05 »

น้องพีค ใส่ของแท้จากฝรั่งเศษเลย อยากเห็นไม๊เล่า
คืนนี้ไปโคราชมั๊ยเล่า

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #114 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 เมษายน 2011 เวลา 10:39:48 »

นั่นไง  อย่าท้านะ  เดี๋ยวเคลีย เจ้าแอนก่อนเหอะ  เดี๋ยวเจอกัน..... 5555555555
เซียนสิงห์

« ตอบ #115 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 เมษายน 2011 เวลา 10:48:10 »

นั่นไง  อย่าท้านะ  เดี๋ยวเคลีย เจ้าแอนก่อนเหอะ  เดี๋ยวเจอกัน..... 5555555555
อยากเจอพี่เอื้อย(หมายถึงแฟนของพี่ชายครับ)ตัวเป็นๆง่า

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #116 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 เมษายน 2011 เวลา 11:34:35 »

อยากเจอพี่เอื้อย(หมายถึงแฟนของพี่ชายครับ)ตัวเป็นๆง่า

ที่โรงงานมีหลาย แอนเลย
เซียนสิงห์

« ตอบ #117 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 30 เมษายน 2011 เวลา 12:21:17 »

ที่โรงงานมีหลาย แอนเลย
ไถลไปไหนอีกแล้วววว

เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #118 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:38:13 »

ตกลงไป วันไหน กันอ่ะครับ
jod_ryhp
เซียนสิงห์

« ตอบ #119 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:22:47 »

เห็นพี่โจว่าจะมา วันเสาร์หรืออาทิตย์ที่ถึงนี่แหละ

ยังรอฟังข่าวอยู่ว่ายังไงแน่ครับ

ผมจะเดินทางกลับบ้าน ที่ จ.น่าน  12 - 22  พค  ครับ

สถานที่  แฟลตบ้านพักเจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลระยอง

ทางเข้าหาไม่ยาก   ครับ   บ้านพักจะอยู่ บนถนนสุขุมวิท  อยู่หางตัวเมืองประมาณ 6 กม.   

วัดจากทางที่มาจาก มาบตาพุต เข้าตัวเมืองระยอง

เข้าซอย แสงจันทร์เนรมิตร หรือทางเข้า โรงพยาบาลกรุงเทพ-ระยอง
เข้าซอย มาประมาณ 150 เมตร ก้อจะเจอแท้งค็น้ำสูงๆ เจอป้ายไฟอยู่ซ้ายมือ

ว่า  สนามกีฬา บ้านพักเจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลระยอง ครับ

จ๊อดครับ 0813193708

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ขึ้นบน พิมพ์