วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 14:48:18

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  วันที่ 6 เมษายน 54 จะเดินทางไปชลบุรี ขอทราบเส้นทางด้วยครับ
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ 6 เมษายน 54 จะเดินทางไปชลบุรี ขอทราบเส้นทางด้วยครับ  (อ่าน 1629 ครั้ง)
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 16:46:32 »

วันที่ 6 เมษายน 54 จะเดินทางไปชลบุรี เพื่อพาแฟนไม่สมัครสอบครู สถานที่มัครสอบคือ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 3 (เปลี่ยนชื่อจาก สพฐ.) ท่านใดพอจะทราบเส้นทางและที่ตั้งบ้างครับขอแผ่นที่ด้วย  ถ้ามีสถานที่เที่ยวแนะนำบ้างนะครับ  จะไปพักบ้านเพื่อนอยู่สัตหีบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 18:40:20 »

เปิดจากเน็ตได้ภาพมาแค่นี้ครับ

* สพฐ3.JPG (9.02 KB, 367x220 - ดู 202 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 20:39:51 »

ขอบคุณครับ

405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 21:52:49 »

.. ต้องการเส้นทางตั้งแต่ไหนครับผม  ถ้าเอาเฉพาะที่ตั้ง ตามรูปที่อาจารย์สถาพรแนบมาได้เลยครับ
.. แต่้ถ้าต้องการเพิ่มเติม ต้องบอกความต้องการละเอียดนิดครับผม
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 01:09:56 »

ถ้าวิ่งเส้นหลักของสายอิสานคือถนนมิตรภาพ  เมื่อมาถึงโคราช  ให้วิ่งตรงไปทางเขาปักธงชัย  ข้ามเขาไปแล้วมองป้ายไปทางชลบุรี ไปเรื่อย ๆ ครับ รู้สึกว่ารถทัวร์สายหนองคาย  ระยองจะวิ่งเส้นนี้เหมือนกัน  แต่เขาจะมุ่งหน้าเข้าฉะเชิงเทรา   ก่อนขึ้นเขาปักอยากให้เติมแก๊สให้เต็ม  เพราะผมไม่แน่ใจว่าจะมีปั๊มแก๊สไหมแถวนั้น เพราะไม่ได้ใช้นานแล้ว  //  /ฝากเพิ่มเติมนิดหนึ่ง   เวลามาสอบอยากให้มาแต่เนิ่น ๆ จะได้เตรียมได้พร้อม   หาที่พักที่เป็นส่วนตัวนิดหนึ่งและที่ดูแล้วปลอดภัยหน่อย เพราะเมื่อมาจากต่างถิ่นส่วนมากจะนอนไม่ค่อยหลับกัน  อาจจะมีผลต่อการทำข้อสอบในวันรุ่งน่ะครับเพราะพักผ่อนไม่เต็มที่     
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 08:20:04 »

ถ้าวิ่งเส้นหลักของสายอิสานคือถนนมิตรภาพ  เมื่อมาถึงโคราช  ให้วิ่งตรงไปทางเขาปักธงชัย  ข้ามเขาไปแล้วมองป้ายไปทางชลบุรี ไปเรื่อย ๆ ครับ รู้สึกว่ารถทัวร์สายหนองคาย  ระยองจะวิ่งเส้นนี้เหมือนกัน  แต่เขาจะมุ่งหน้าเข้าฉะเชิงเทรา   ก่อนขึ้นเขาปักอยากให้เติมแก๊สให้เต็ม  เพราะผมไม่แน่ใจว่าจะมีปั๊มแก๊สไหมแถวนั้น เพราะไม่ได้ใช้นานแล้ว  //  /ฝากเพิ่มเติมนิดหนึ่ง   เวลามาสอบอยากให้มาแต่เนิ่น ๆ จะได้เตรียมได้พร้อม   หาที่พักที่เป็นส่วนตัวนิดหนึ่งและที่ดูแล้วปลอดภัยหน่อย เพราะเมื่อมาจากต่างถิ่นส่วนมากจะนอนไม่ค่อยหลับกัน  อาจจะมีผลต่อการทำข้อสอบในวันรุ่งน่ะครับเพราะพักผ่อนไม่เต็มที่     

ข้อมูลแน่นมากขอบคุณครับ แลขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาให้ความกระจ่างในเรื่องเส้นทาง  แล้วมีสมาชิกท่านไหนอยู่แถวชลบุรีไหมครับ

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 08:56:01 »

ต่อจากอาจารย์เฟืองทองให้ครับ ถ้ามาทางฉะเชิงเทรา วิ่งมาเข้ามอเตอร์เวย์ (ตรงนี้ไม่เสียเงิน) แล้วตรงไปทางชลบุรี ขับไปสักพัก จะมีแยกออกพานทอง ให้เลี้ยวซ้ายออก แล้วตรงมาเจอสามแยกเลี้ยวขวาไปทางชลบุรี วิ่งตรงมาเรื่อยๆ จะมาเจอสี่แยกบายพาส ให้เลี้ยวซ้ายแล้ววิ่งมุ่งหน้าไปทางพัทยา เลย ขับไปเรื่อยๆ พอเห็นป้ายแหลมฉะบังไห้ไปทางนั้น ขับไปก็จะมาออกสายสุขุมวิท เลี้ยวซ้ายไปทางพัทยา ขับไปนิดก็เจอห้างแหลมทองอยู่ซ้ายมือตามแผนที่น่ะครับ

หรือจะมาตรงพนมสารคาม สนามชัยเขต ตรงนั้นจะมีถนนตัดมาสัตหีบ แล้วมาทะลุเส้นกระทิงลาย ระยอง-พัทยา แล้วก็วิ่งย้อนลงมา ทางพัทยา สนามพีระจนถึงเส้นสุขุมวิท แล้วก็เลี้ยวขวา มุ่งหน้ามาศรีราชา ผ่านบ้านพักคนชราบางละมุง โรงโป๊ะ แล้วก็ถึงครับ
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 11:57:19 »

เอาคำพูดของพี่เจษ ไปวาดเป็นแผนที่น่ะครับ  ถ้าจำเป็นคำพูดอย่างนี้หลงแน่ ๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์