วันจันทร์ที่ 23 กันยายน 2024 เวลา 14:30:53

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  อยากได้กาว RapidFix
0 สมาชิก และ 30 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กาว RapidFix  (อ่าน 5448 ครั้ง)
6Nop9
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันอังคารที่ 29 มีนาคม 2011 เวลา 15:31:33 »

อยากได้กาว RapidFix หน้าจะเอามาซ่อมคอนโซลได้ดี ตาดำๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
6Nop9
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 30 มีนาคม 2011 เวลา 08:33:23 »

:อะหา อะหา:http://www.youtube.com/watch?v=bSmgEkbp5eM ไม่รู้จะสั่งกับ ebay อย่างไร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 30 มีนาคม 2011 เวลา 09:10:00 »

โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ  ถ้าคิดจะซ่อมอะไรสักอย่าง ไม่ต้องไปตามหาซื้อกาวแพงๆ ทดลองใช้แบบความคิดของช่างซ่อมสีรถที่ได้บอกเคล็ดลับมาให้ผมใช้อย่างได้ผล เพราะผมใช้แล้วทดลองได้ผล100% ขนาดกระเบื้องมุงหลังคาหักครึ่งแผ่นผมลองทำต่อได้แข้งแรงได้เหมือนเดิมจริง จึงนำมาเผยแพร่เพื่อไม่ต้องเสียกะตั้งมาก คุยมาตั้งนานยังไม่ได้บอกว่าใช้อะไรเลย 555 เอาละเริ่มนะครับ  Devil ใช้กาวร้อนถ้าซื้อร้านทำดาหลอดก็ 20 บาท ถ้าที่คลองถมก็ 10 บาท วิธีใช้ให้ไปหาก้นบุหรีที่เขาดูดแล้วมาล้างทำความสะอาดแล้วตากแดดให้แห้ง ถ้าเราดูดบุหรี่อยู่แล้วก็หักเอาก้นบุหรี่นั้นมาคลี่ให้เป็นใยบางๆ เอากาวหยอดที่แตกแล้วรีบเอาใยบุหรี่มาวางขวางไว้ด้านใน ใยบุหรี่ก็จะเกาะยึดแข็งมาก ผมบอกเคล้าๆ นอกนั้นก็ใช้วิธีดัดแปลงเอาอีกที ถ้าจะเล่ามันจะยาวมากถึงวิธีทำ แต่รับรองได้ว่าทำให้รอยแตกแข็งแรงดี 100% เลยครับ จึงขอบอกมาเป็นวิทยาทาน ความรู้จากเด็กอู่ซ่อมปะผุและทำสีที่อู่รถครับ ถ้าสงสัยก็ส่งข้อความมาถามส่วนตัวอีกครั้งก็ได้ยินดีให้ข้อมุลเพิ่มเติมครับ โชคดีมีสุขครับ โชคดี :มอบดอกไม้:
6Nop9
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 30 มีนาคม 2011 เวลา 09:15:07 »

โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ  ถ้าคิดจะซ่อมอะไรสักอย่าง ไม่ต้องไปตามหาซื้อกาวแพงๆ ทดลองใช้แบบความคิดของช่างซ่อมสีรถที่ได้บอกเคล็ดลับมาให้ผมใช้อย่างได้ผล เพราะผมใช้แล้วทดลองได้ผล100% ขนาดกระเบื้องมุงหลังคาหักครึ่งแผ่นผมลองทำต่อได้แข้งแรงได้เหมือนเดิมจริง จึงนำมาเผยแพร่เพื่อไม่ต้องเสียกะตั้งมาก คุยมาตั้งนานยังไม่ได้บอกว่าใช้อะไรเลย 555 เอาละเริ่มนะครับ  Devil ใช้กาวร้อนถ้าซื้อร้านทำดาหลอดก็ 20 บาท ถ้าที่คลองถมก็ 10 บาท วิธีใช้ให้ไปหาก้นบุหรีที่เขาดูดแล้วมาล้างทำความสะอาดแล้วตากแดดให้แห้ง ถ้าเราดูดบุหรี่อยู่แล้วก็หักเอาก้นบุหรี่นั้นมาคลี่ให้เป็นใยบางๆ เอากาวหยอดที่แตกแล้วรีบเอาใยบุหรี่มาวางขวางไว้ด้านใน ใยบุหรี่ก็จะเกาะยึดแข็งมาก ผมบอกเคล้าๆ นอกนั้นก็ใช้วิธีดัดแปลงเอาอีกที ถ้าจะเล่ามันจะยาวมากถึงวิธีทำ แต่รับรองได้ว่าทำให้รอยแตกแข็งแรงดี 100% เลยครับ จึงขอบอกมาเป็นวิทยาทาน ความรู้จากเด็กอู่ซ่อมปะผุและทำสีที่อู่รถครับ ถ้าสงสัยก็ส่งข้อความมาถามส่วนตัวอีกครั้งก็ได้ยินดีให้ข้อมุลเพิ่มเติมครับ โชคดีมีสุขครับ โชคดี :มอบดอกไม้:
วิธีนี้ผมก็เคยเห็นมีคนโพลล์ แต่ผมก็ไม่เคยลองครับ แต่ไงก็ขอขอบคุณครับ
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 30 มีนาคม 2011 เวลา 10:01:33 »

สุดยอด จริงๆ

3S-FE
40 ha

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 30 มีนาคม 2011 เวลา 10:19:43 »

กาวร้อนกับขี่เลื่อยก็ได้ ทิชชูก็ได้ครับ
supreme

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 30 มีนาคม 2011 เวลา 14:42:36 »

เคยแต่กาวช้าวกับผงซักฟอก บางทีก็ทิชชู  ก้นบุหรี่ยังไม่เคย

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 30 มีนาคม 2011 เวลา 15:34:36 »

...สุดยอดครับพี่ P205,พี่ 40 ha,พี่ supreme...!!! ไม่นึกว่าก้นบุหรี่ที่ผมสูบ พอจะทำประโยชน์กับเขาได้ด้วยครับ!!! ปกติผม(เคยซ่อมคอนโซล 309) ผมใช้ผ้าพันแผลหรือมุ้ง(นอน)ปูบนรอยแตก(ด้านใน)แล้วอัดกาวช้าง พอแห้งผมก็พอกกาวอีพ๊อกซี่ทับเข้าไป...ก็อยู่ครับ!!!
   ...ล่าสุด ผมใช้กาวมหาอุดมาตลอดก็โอเคเลยครับ(ทดสอบครั้งแรกโดยใช้เหล็กคล้องสายยูกุญแจ แปะบนแผ่นเหล็ก(ขัดกระดาษทรายก่อน)เหมือนกัน...คล้องกุญแจลูกใหญ่ห้อยไว้เพื่อทดสอบการรับน้ำหนัก...ร่วมปีแล้วไม่แตก ไม่ร้าว ไม่หลุดครับ)...!!!
                                                                        ขอบคุณสำหรับเทคนิคดีๆครับ ...ผมจะได้เอาไปใช้เป็นทางเลือก

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 30 มีนาคม 2011 เวลา 16:26:57 »

love love love พระเจ้าจอร์ท  ก้นบุหรี่มันเป็นใยที่เหนียวแล้วเกาะตัวง่าย จากเด็กอู่ที่ผมสนิทกันเห็นเขาทำอุดกันชนรถที่แตกเขาเอากาวทาแล้วเอาอี้แก๊สโรย เมื่อแห้งแล้วเขาก็ขัดให้เสมอกัน เขาบอกว่าก้นบุหรีก็ใช้ได้ดี สุดแท้แต่ละงาน Devil เด็กอู่นั้นเวลาผมไปอู่ก็เลี้ยงข้าวทุกคนทุกครั้งเป็นกันเองเขาจึงบอกเคล็ดลับให้  Harp ตอนผมต่อกระเบื้องหักผมใช้ผงซีเมนโรยตามร่องก็ใช้ได้แจ้วเลย โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ ใครจะคิดทดลอง ต่อยอดต่อไปอีกมีอะไรดีๆๆก็มาบอกกันก็แล้วกัน เป็นวิทยาทาน  ขอให้ทุกคนมีความสุขทุกๆๆท่าน สวัสดีคราบ โชคดี โชคดี โชคดี
          ถูกต้องแล้วครับ ข้อความโดย: 6Nop9 วิธีนี้ผมก็เคยเห็นมีคนโพลล์ แต่ผมก็ไม่เคยลองครับ  ผมเองน๊ะครับ เห็นเรื่องกาว ผมจึงบอกอีกครั้งครับ :มอบดอกไม้:
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 30 มีนาคม 2011 เวลา 17:22:34 »

ผมใช้ทิชชูครับ บางครั้งก็สำลี โดยเฉพาะหม้อน้ำรั่วใช้สำลียัดเข้าไปแล้วบีบกาวร้อนใส่แข็งยังกะหิน อ้ออย่ายัดเข้าลึกละ

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
watdiy
หูตะกั่ว @ ดีบุก
สิงห์มัธยม

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:37:17 »

ไว ๆ มานี้   ผมปะหม้อน้ำ 306  ที่เป็นอลูมิเนียม แต่กระเปราะข้างเป็น พลาสติกสีขาวขุ่นด้านเติมน้ำ  แต่ด้านที่แตกเป็นพลาสติกสีดำโครงสร้างคล้ายใบพัดลมหม้อน้ำนั่นล่ะ    คือเป็นพลาสติกที่มีเส้นใยไฟเบอร์ครับ  มันมีรอยแตกร้าวประมาณ 2-3 นิ้ว  แต่ก็สร้างปัญหาให้ปวดหัวได้ดีเป็นอย่างยิ่ง   

ปะครั้งแรกผมใช้ อิป๊อกซี่  สีเทา ๆ  ไม่อยู่ครับ   ปะครั้งที่ 2 ใช้เศษผ้าวางแนบตามรอยแตกแล้วราดด้วยกาวช้าง  ปะทับอีกทีด้วยอิป๊อกซี่พุตตี้ เหมือนจะอยู่แต่ไม่นานก็ซึมอีก..........ล่าสุดลอกออกใหม่เพื่อนแนะนำ ผงเหล็กโดยเอาแม่เหล็กไปดูดเอาตามแท่นเจียแท่นตะไบ เอาแบบละเอียด ๆ  มาโปรยทับรอยแตกแล้วราดด้วยกาวร้อน  ..แม่เจ้าโว๊ย...แข็งโป๊กปะทับด้วยพุตตี้อีกที

ตอนนี้ใช้งานอยู่  อีกสักเดือนสองเดือนจะสรุปผลอีกทีครับ..

มันส์ ๆ กับชีวิตได้ที่นี่ http://wathienddiy.blogspot.com/
40 ha

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:16:03 »

กาวร้อนนี่ล่ะ เวิรค์สุด ๆ แล้ว ไม่ต้องเสียเวลามานั่งรอแห้งนาน ๆ คลองถมขายหลอดละ 10 บาทเอง เวลาซื้ออย่าลืมดูว่ามันต้องใสด้วย ถ้าหนืด ๆ แปลว่าจะหมดอายุ ส่วนจะเอาผสมก้บอะไรต้องลองสูตรใครสูตรมัน
เท่าที่ลอง สำลีจะแข็งมาก ทิชชูจะไม่แข็ง พวกผ้าก็ดี เหมาะกับทำแบบ
เมื่อก่อนเรียก กาวช้าง หลอดนิดเดียวมีแต่ลม ขายแพง ๆ ไม่รู้ซื้อไปได้ไง
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:57:23 »

ที่เคยลองก็สำลีกับกาวช้างง่ะ น่าจะคล้ายกัน

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 พฤษภาคม 2011 เวลา 01:50:10 »

เยี่ยมมากเลยครับ เดี๋ยวต้องเอาอย่างบ้างละ
ธีธัช หนิมฮะ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 กันยายน 2012 เวลา 15:01:34 »

:นอนตายดีกว่า:  ระวังไอระเหยนะครับ  มันเป็นพิษ  Safety First
hang_405

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 กันยายน 2012 เวลา 19:38:11 »

love love love พระเจ้าจอร์ท  ก้นบุหรี่มันเป็นใยที่เหนียวแล้วเกาะตัวง่าย จากเด็กอู่ที่ผมสนิทกันเห็นเขาทำอุดกันชนรถที่แตกเขาเอากาวทาแล้วเอาอี้แก๊สโรย เมื่อแห้งแล้วเขาก็ขัดให้เสมอกัน เขาบอกว่าก้นบุหรีก็ใช้ได้ดี สุดแท้แต่ละงาน Devil เด็กอู่นั้นเวลาผมไปอู่ก็เลี้ยงข้าวทุกคนทุกครั้งเป็นกันเองเขาจึงบอกเคล็ดลับให้  Harp ตอนผมต่อกระเบื้องหักผมใช้ผงซีเมนโรยตามร่องก็ใช้ได้แจ้วเลย โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ ใครจะคิดทดลอง ต่อยอดต่อไปอีกมีอะไรดีๆๆก็มาบอกกันก็แล้วกัน เป็นวิทยาทาน  ขอให้ทุกคนมีความสุขทุกๆๆท่าน สวัสดีคราบ โชคดี โชคดี โชคดี
          ถูกต้องแล้วครับ ข้อความโดย: 6Nop9 วิธีนี้ผมก็เคยเห็นมีคนโพลล์ แต่ผมก็ไม่เคยลองครับ  ผมเองน๊ะครับ เห็นเรื่องกาว ผมจึงบอกอีกครั้งครับ :มอบดอกไม้:

******จากเด็กอู่ที่ผมสนิทกัน****

พี่สถิต  ที่อู่อ......  หรือป่าวหนอ  คนที่ตีเหล็กแผ่นเป็นรถจิ๊ปทั้งคันอ่ะ ตีแม้กระทั้งตัวอักษร JEEP ที่ฝากะบะท้ายรถจิ๊ปจากเหล็กแผ่นอ่ะ

jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 กันยายน 2012 เวลา 21:50:53 »

...ของผมใช้ทิชชู่แล้วหยอดกาวร้อน...ผลที่ได้ก็โอเคครับ แข๊งโป๊ก...!!! ...แต่จะลองสำลีดู...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 กันยายน 2012 เวลา 22:18:42 »

กาวร้อน+ขี้เถ้าบุหรี่

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
bobbiie
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 กันยายน 2012 เวลา 03:29:31 »

จริงๆแล้วกาว AB 2 หลอด ผสมๆละคอยใช้ แข้งยั้งกับหิน เวลาแห้ง เอาม่ะครับ PM
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์