วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 16:46:02

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ตามหาเจ้าของรถ 405
0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาเจ้าของรถ 405  (อ่าน 4105 ครั้ง)
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 13:36:27 »

...เมื่อวาน(ประมาณบ่ายสี่) หมาดๆเลยครับ...!!! ผมจะเลี้ยวซ้ายจากสายสองเข้าเพชรเกษม เจอ 405 สีบรอนซ์(หรือเทาเข้มไม่แน่ใจ)โหลดๆหน่อยติดไฟแดง(แยกเพชรเกษมตัดสายสอง)ทางไป'มอลล์บางแค(เห็นแว๊บๆสวยครับ) จะทักก็ไม่รู้จะทักยังไง(กำลังตีวงเลี้ยว) พอตั้งลำก็พยายามชลอเพื่อรอทักทาย เพราะผมเปิดกระจกขับตลอด(แอร์เจ๊งชัย 555)...ดึงเช็งรอเขาไฟเขียว ดึงจนโดนวีโก้กดแตร(ค้าง)ใส่...!!! ไม่เป็นไร ผมผิด ผิดที่อยู่เลนกลางแต่ขับช้า...!!! ทุกครั้งที่ผมออกถนน ถ้าเจอสิงห์ผมทักครับ...!!! ถ้าตามท้ายก็เต๊าะไฟสอง-สามที ...ถ้านำก็โบกมือให้...!!!  ...เจอกัน ทักกัน มิตรภาพครับ...!!!
                                                                                                                                  ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 13:55:41 »

การพากิีกหรือกั๊ก อะไรทำนองนี้ไปไหนมาไหน  แล้วมีคนมาเห็นแล้วทำให้คนที่บ้านทราบ  ก็ถือว่าเป็นเรื่องดี   อย่างน้อย ๆ ต้องยอมรับตัวเองว่าเป็นคนกระทำความผิดอยู่กับครอบครัวอยู่  ไม่วันนี้หรือวันไหนความจริงส่วนนี้ก็จะถูกเปิดเผย  เชื่อไหมว่าเรื่องอย่างนี้แหละที่ให้ครอบครัวแตกแยก   แล้วเป็นปัญหาหลักในสังคมจริง ๆ  เชื่อไหมผมสอนเด็กนักเรียนที่พ่อแม่มีปัญหา  เด็กกลุ่มนี้จะมีความคิดที่จะเข้าข้างตนเองเสมอ ไม่แยกแยะว่าเหตุผลนั้นถูกหรือผิดแต่พยามยามคิดให้ตนเองถูกเสมอ  เพราะเขาไม่มีสังคมผู้ใหญ่คอยเตือน  คอยให้ความรักเขา  จึงต้องต่อสู้ในสังคมให้ได้ เพื่อทำให้ตนเองอยู่รอด   

ต้องมีสักวัน...ต้องมัสักวัน....   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 14:05:29 »

ผมเห็นดว้ยครับ ในการโพลครั้งนี้ ผู้โพลก็หวังว่าจะถักทายสมาชิก ไม่มีเจตนาแอบแฝง แต่ถ้าพากึ๊กไปนั้งกินลม มันก็เฮ.ๆๆๆครับท่าน (หวังว่า ผบ คงไม่เช็คในเวฟ) คิดแต่สิ่งดีๆๆๆกันดีกว่า ขอเสนอความคิด สมาชิกท่านใดมีความสามารถ จัดหนังสือทำเนียบรุ่น เผื่อบางโอกาศสมาชิกผ่านในเส้นทางนั้นๆๆก็จะได้ทักทายกันได้ ขอความช่วยเหลือจะได้รับสดวกยี่งขึ้นครับ สมาชิกท่านใดมีความคิดเห็นที่ดีๆๆก็ชี้แนะกันเข้าครับ เราทำเพื่อส่วนรวม ผมเห็นสมาชิกหลายๆๆท่านในความจริงใจ

ถ้าทำหนังสือทำเนียบรุ่นมันคงดีไม่น้อยเลยละครับ ถ้ามีจะเอาติดรถไว้เวลาเดินทางไกลๆจะได้ดูว่ามีเพื่อนสมาชิกท่านไหนอยู่ไกล้ที่เราจะไป เพื่อจะได้ทำความรู้จัก

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
G&G
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 16:55:06 »

การพากิีกหรือกั๊ก อะไรทำนองนี้ไปไหนมาไหน  แล้วมีคนมาเห็นแล้วทำให้คนที่บ้านทราบ  ก็ถือว่าเป็นเรื่องดี   อย่างน้อย ๆ ต้องยอมรับตัวเองว่าเป็นคนกระทำความผิดอยู่กับครอบครัวอยู่  ไม่วันนี้หรือวันไหนความจริงส่วนนี้ก็จะถูกเปิดเผย  เชื่อไหมว่าเรื่องอย่างนี้แหละที่ให้ครอบครัวแตกแยก   แล้วเป็นปัญหาหลักในสังคมจริง ๆ  เชื่อไหมผมสอนเด็กนักเรียนที่พ่อแม่มีปัญหา  เด็กกลุ่มนี้จะมีความคิดที่จะเข้าข้างตนเองเสมอ ไม่แยกแยะว่าเหตุผลนั้นถูกหรือผิดแต่พยามยามคิดให้ตนเองถูกเสมอ  เพราะเขาไม่มีสังคมผู้ใหญ่คอยเตือน  คอยให้ความรักเขา  จึงต้องต่อสู้ในสังคมให้ได้ เพื่อทำให้ตนเองอยู่รอด   

ต้องมีสักวัน...ต้องมัสักวัน....   

เข้าตำราเลย

ใช้รถก็ต้องเข้าใจรถ เรียนรู้ ดูเป็น อีกไม่นานก็จะซ่อมเป็นในอาการเล็กๆน้อยๆ พอนานเข้าหนักแค่ไหนก็แก้ปัญหาได้ ถึงจะไม่หมดแต่ก็เอาตัวรอดได้ในยามวิกฤตนะจะบอกให้
Horn
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #28 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 23:47:56 »

จริงนะครับที่อาจารย์จำนูญว่าไว้ สาเหตุหลักที่ทำให้ผมเกรงกลัวไม่กล้าไปที่อโคจรก็เพราะกลัวอย่างที่ว่า

รถพวกเรามันจำยากซะที่ไหนกันล่ะครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์