วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2024 เวลา 18:36:38

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ตามหาเจ้าของรถ 405
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาเจ้าของรถ 405  (อ่าน 4111 ครั้ง)
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 มีนาคม 2011 เวลา 19:06:54 »

ผมเดินทางไปจังหวัดเลย  พอไกล้จะถึงตัวเมืองประมาณ 10 กิโลเมตร ผมเห็นเปอร์โยต์ 405 gr หรือ gri นี่ละเนื่องจากป้ายบอกรุ่นไม่มี  หมายเลขทะเบียน XX 1373 กรุงเทพทหานคร  รถสวยสภาพเดิมๆ แต่ไม่รู้ว่าเครื่องเดิมหรือไม่เพราะวิ่งดีมากเลย (ความเร็ว) แต่ช่วงออกตัวรู้สึกอืดไปหน่อยเมื่อเทียบกับรถของผม แต่พอออกตัวได้ก็เอาเรื่องเหมือนกัน ไม่ทราบว่าเจ้าของรถเป็นเพื่อนสมาชิกของเราหรือเปล่า ถ้าเป็นสมาชิกหรือท่านใดรู้จักโปรดแสดงตัวด้วยนะครับ และต้องขอโทษด้วย เช้าวันนั้นที่วิ่งลองทดสอบกับท่าน อิ อิ อิ แต่ก็สนุกดี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 มีนาคม 2011 เวลา 19:53:12 »

ไม่สมควร ที่จะ บ่งบอก กท. ทะเบียน และสถานที่ที่พบเห็นน่ะครับ ..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 มีนาคม 2011 เวลา 20:38:41 »

ต้องขออภัยด้วยนะครับที่บ่งบอกป้ายทะเบียน แต่ถ้าไม่อย่างนั้นคงไม่รู้ตัวเจ้าของรถครับ ที่ตามหาเพราะอยากรู้ว่าเป็นสมาชิกของเราหรือเปล่า ไม่ได้มีเจตนาในทางไม่ดีครับ

405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 มีนาคม 2011 เวลา 21:06:15 »

รถสีฟ้า-เทา   Huh ล้อลายดาวเดิมๆ กระจังหน้า สิงห์ตัวใหญ่

ถ้าใช่ ก็ เป็น SRI เกียร์ออโต้ เครื่องเดิม เกียร์เดิม ครับ  ขอบอกข้อมูลเท่านี้ ครับ ไม่ขอบอกว่าเป็นรถใครนะ  

รถคันนี้ เพิ่งเปลี่ยนเจ้าของ มาไม่นานนี้ ครับ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 มีนาคม 2011 เวลา 21:26:47 »

ต้องขออภัยด้วยนะครับที่บ่งบอกป้ายทะเบียน แต่ถ้าไม่อย่างนั้นคงไม่รู้ตัวเจ้าของรถครับ ที่ตามหาเพราะอยากรู้ว่าเป็นสมาชิกของเราหรือเปล่า ไม่ได้มีเจตนาในทางไม่ดีครับ
  ผมว่าไม่น่าจะเป็นไรหรอกครับ  สิ่งที่แสดงมาเป็นเจตนาที่ดี  การคิดและกระทำมันไม่เหมือนกัน  แล้วอย่าลืมเจอผมแล้วทักทายน่ะ  แต่ผมอยู่กรุงเทพ  ถ้าจะขับหลงไปร้อยเอ็ด นั้น มันนานมาแล้ว ตอนวัยรุ่นช่วงปิดเทอมมีวันว่างแยะ ตะลอนภาคอิสาน  ร้อยเอ็ด  มหาสารคาม หนองคาย สกลนคร แถมไปเมาเขยลาว ฝั่งโน้นเสียหลายป๋อง  ทุกวันยังไม่มีเวลาเหมือนแต่ก่อนแล้ว  อยากจะเอาเจ้าสิงห์คันปัจจุบันไปท่องยุทธภพบ้าง
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 มีนาคม 2011 เวลา 23:37:26 »

ถ้ามาแถวขอนแก่น ก็คงได้เจอ น้องพีค  405 จีอาร์ รอบคันเดิมๆ กับตรูดดดดแดงๆ แต่รถสีน้ำเงินดำ  บอกทะเบียนเลยก็ยังได้ เพราะไม่ได้ไปทำอะไรผิดกฏหมาย ผิดลูกผิดเมียใคร  ษฮ 7229  กรุงเทพถ้าเจอก็แซงไปเลยนะเพราะรถผมไม่แรง
G&G
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 มีนาคม 2011 เวลา 01:11:48 »

ถ้าวิ่งแถวขอนแก่น เลย เลียบโขง น่าจะเป็นของสารวัตร____ แต่ของสารวัตร ล้อหน้าไม่ใช่ล้อเดิม

ใช้รถก็ต้องเข้าใจรถ เรียนรู้ ดูเป็น อีกไม่นานก็จะซ่อมเป็นในอาการเล็กๆน้อยๆ พอนานเข้าหนักแค่ไหนก็แก้ปัญหาได้ ถึงจะไม่หมดแต่ก็เอาตัวรอดได้ในยามวิกฤตนะจะบอกให้
NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 มีนาคม 2011 เวลา 08:08:27 »

รถผม ทำผิดกฎจราจรประจำ (ขับเร็วเกินกว่ากฎหมายกำหนด) แต่ไม่เคยขับรถเร็วเกินไมล์
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 มีนาคม 2011 เวลา 10:04:14 »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลทุกๆท่าน ผมเพิ่งกลับจากไปราชการที่จังหวัดเลยครับ รถผมทะเบียน กง 8525 ร้อยเอ็ดครับ ถ้าท่านพบเห็นก็โทรทักทายได้ครับ  0868569846 รถคันนี้ผมขับคนเดียว

* DSC09302-2.jpg (118.09 KB, 600x400 - ดู 529 ครั้ง.)

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 มีนาคม 2011 เวลา 10:07:03 »

ถ้ามาแถวขอนแก่น ก็คงได้เจอ น้องพีค  405 จีอาร์ รอบคันเดิมๆ กับตรูดดดดแดงๆ แต่รถสีน้ำเงินดำ  บอกทะเบียนเลยก็ยังได้ เพราะไม่ได้ไปทำอะไรผิดกฏหมาย ผิดลูกผิดเมียใคร  ษฮ 7229  กรุงเทพถ้าเจอก็แซงไปเลยนะเพราะรถผมไม่แรง

เอ....ษฮ 7229 กรุงเทพ  คุ้นๆครับเหมือนเคยเจอที่ไหน

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 มีนาคม 2011 เวลา 17:59:53 »

ที่ว่าไม่สมควร .. หมายถึงว่า

ผัว ขับรถไปหาเมียสอง .. โดยที่บอกเมียหนึ่งว่า ประชุมอยู่ ..
แต่จู่ๆ มารู้ข้อมูลจากในเว็บ ว่าที่แท้จริงคืออะไร ..
หัวจะแบะเอากันง่ายๆ .. ถ้าเจตนาดี มันก็ไม่มีอะไร
แต่ถ้าเจตนาดี แล้วพาคนอื่นซวย .. มันก็ไม่น่าใช่เรื่องดี !!

แค่อยากให้คิดในแง่นี้ดู .. ก็เท่านั้นครับ

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

SODA 405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 26 มีนาคม 2011 เวลา 18:03:26 »

ผัว ขับรถไปหาเมียสอง .. โดยที่บอกเมียหนึ่งว่า ประชุมอยู่ ..
แต่จู่ๆ มารู้ข้อมูลจากในเว็บ ว่าที่แท้จริงคืออะไร ..
หัวจะแบะเอากันง่ายๆ .. ถ้าเจตนาดี มันก็ไม่มีอะไร
แต่ถ้าเจตนาดี แล้วพาคนอื่นซวย .. มันก็ไม่น่าใช่เรื่องดี !!

แค่อยากให้คิดในแง่นี้ดู .. ก็เท่านั้นครับ
    ร้อนจัง ร้อนจัง  :หนาวจัง: :หนาวจัง:   

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
theerawat
สิงห์มัธยม

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 เมษายน 2011 เวลา 23:23:53 »

ถ้ามีโอกาศได้ไป101จะไปหาคุณนัน (NUN) สนใจมากเลย3S

love love love love love love love love love
ฮึ๊ดโช๊ะ
วิ่งได้ก็บุญแล้ว
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 01:10:03 »

ชัดแจ้งแดงแจ๋เลยครับ
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 12:50:40 »

รับทราบครับ แต่ให้แซงเนี่ยขอตีลังกาคิดสักสองตลบก่อน เอิ๊กๆๆๆ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 13:16:12 »

ทุกเดือนที่ผมขึ้นเหนือไปอีสานเจอเปอร์โยมากมาย แต่ผมก็ปีบแตรทักบ้างถ้าโดนผมแซง หรือถ้าสวนทางมาก็เปิดไฟใหญ่ทัก แต่ไม่เคยเห็นใีครทักตอบสักคัน เลยคิดต่อไปว่าเขาหาว่าเราบีบแตรไล่หรือเปล่าเนี่ย หรือรถที่สวนมาหาว่าเราเปิดไฟใหญ่ใส่หรือเปล่า กลัวเหมือนกันแต่ก็ยังทำอยู่คิดว่าสักวันจะเจอเพื่อนในเวปนี้
su2010
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 15:35:26 »

ทักทายทุกคันที่เป็นเปอร์โย วันก่อนผมเจอเปอร์โย 205 สีฟ้า ตะกั่วป่า ผมเห็นแล้วอยากจะวิ่งไปขอจับมือเลยครับแค่ได้ก็เจอสุดยอดแล้วครับ  แต่ยังเอิญพี่แกเป็นทหารดาวเต็มบ่าเลยครับ เลยได้แต่ยืนชื่นชมรถ แต่วันนี้หนีน้ำท่วมไปเที่ยวในเมื่อง เจอเปอร์โยมากผิดปกติ แค่บิกซีที่เดียวก็ สามคันแล้วครับที่เจอเป็น GR และก็ Gri ทะเบียน 223 ไฟหน้าโดนจิ้มมา ยุบเลย ผมว่าในสุราษฏร์ที่เจอประจำก็ไม่น่าจะน้อยกว่า สิบคัน Gr ทั้งนั้นเลยครับ เจอก็บีบแตรใส่ เพราะใจเดียวกัน อิอิอิอิอิ   ใจสิงห์
nun
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 16:41:27 »

ก็อยากบีบแตรทักทายนะครับแต่บางคนก็หาว่าเราบีแตรไล่เขาจึงไม่กล้า

Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 21:54:52 »

.. ทักเถอะครับ แต่ขอเป็น ปี๊นๆ สองจังหวะ ติดๆ คนขับก็น่าจะเข้าใจแล้วว่า เป็นการทักทาย
.. มีมิตรบนเส้นทาง ดีกว่าอ้างว้างอยู่เดียวดาย ครับ
su2010
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 เมษายน 2011 เวลา 22:12:10 »

.. ทักเถอะครับ แต่ขอเป็น ปี๊นๆ สองจังหวะ ติดๆ คนขับก็น่าจะเข้าใจแล้วว่า เป็นการทักทาย
.. มีมิตรบนเส้นทาง ดีกว่าอ้างว้างอยู่เดียวดาย ครับ

ถูกต้องแล้วครับ ปี๊นๆ สองจังหวะติดๆ น่าจะเป็นการทักทาย ถ้าบีบแตรไล่มันต้องบีบค้างๆๆๆๆ แล้วจี้เข้าไปมากกว่านะครับ อิอิอิอ :เอิ๊กๆๆๆ:   เหมือนที่สิบล้อเขาใช้ประจำเวลาข้างหน้ามีด่านตรวจ เปิดไฟหน้ากระพริบ เป็นรู้กัน 
banganlbk01

« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 10:45:46 »

ผมเห็นดว้ยครับ ในการโพลครั้งนี้ ผู้โพลก็หวังว่าจะถักทายสมาชิก ไม่มีเจตนาแอบแฝง แต่ถ้าพากึ๊กไปนั้งกินลม มันก็เฮ.ๆๆๆครับท่าน (หวังว่า ผบ คงไม่เช็คในเวฟ) คิดแต่สิ่งดีๆๆๆกันดีกว่า ขอเสนอความคิด สมาชิกท่านใดมีความสามารถ จัดหนังสือทำเนียบรุ่น เผื่อบางโอกาศสมาชิกผ่านในเส้นทางนั้นๆๆก็จะได้ทักทายกันได้ ขอความช่วยเหลือจะได้รับสดวกยี่งขึ้นครับ สมาชิกท่านใดมีความคิดเห็นที่ดีๆๆก็ชี้แนะกันเข้าครับ เราทำเพื่อส่วนรวม ผมเห็นสมาชิกหลายๆๆท่านในความจริงใจ
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 12:21:30 »

การพากิีกหรือกั๊ก อะไรทำนองนี้ไปไหนมาไหน  แล้วมีคนมาเห็นแล้วทำให้คนที่บ้านทราบ  ก็ถือว่าเป็นเรื่องดี   อย่างน้อย ๆ ต้องยอมรับตัวเองว่าเป็นคนกระทำความผิดอยู่กับครอบครัวอยู่  ไม่วันนี้หรือวันไหนความจริงส่วนนี้ก็จะถูกเปิดเผย  เชื่อไหมว่าเรื่องอย่างนี้แหละที่ให้ครอบครัวแตกแยก   แล้วเป็นปัญหาหลักในสังคมจริง ๆ  เชื่อไหมผมสอนเด็กนักเรียนที่พ่อแม่มีปัญหา  เด็กกลุ่มนี้จะมีความคิดที่จะเข้าข้างตนเองเสมอ ไม่แยกแยะว่าเหตุผลนั้นถูกหรือผิดแต่พยามยามคิดให้ตนเองถูกเสมอ  เพราะเขาไม่มีสังคมผู้ใหญ่คอยเตือน  คอยให้ความรักเขา  จึงต้องต่อสู้ในสังคมให้ได้ เพื่อทำให้ตนเองอยู่รอด   
banganlbk01

« ตอบ #22 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 12:44:53 »

ครับอาจาร มันเป็นประสพัอนยิ่งใหญ๋ ได้ลุ้นทุกๆๆนาทีเวลาเดินเซิง ผมเจอกับตัวเองมาแล้วครับอาจาร มาบุญครองมันใญ่ขนาดไหน นัดเจอกันยังหลงเลย สำหรับผมคิดว่าห้างแห่งนี้แคบมากๆๆๆ (เดินไม่ถึงครึ่งชัวโมง ปะฉะดะ ผบ พอดีครับท่าน แบบอาจารว่า ด้องมีสักๆวันที่ด้องเจอ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 เมษายน 2011 เวลา 12:45:12 »

การพากิีกหรือกั๊ก อะไรทำนองนี้ไปไหนมาไหน  แล้วมีคนมาเห็นแล้วทำให้คนที่บ้านทราบ  ก็ถือว่าเป็นเรื่องดี   อย่างน้อย ๆ ต้องยอมรับตัวเองว่าเป็นคนกระทำความผิดอยู่กับครอบครัวอยู่  ไม่วันนี้หรือวันไหนความจริงส่วนนี้ก็จะถูกเปิดเผย  เชื่อไหมว่าเรื่องอย่างนี้แหละที่ให้ครอบครัวแตกแยก   แล้วเป็นปัญหาหลักในสังคมจริง ๆ  เชื่อไหมผมสอนเด็กนักเรียนที่พ่อแม่มีปัญหา  เด็กกลุ่มนี้จะมีความคิดที่จะเข้าข้างตนเองเสมอ ไม่แยกแยะว่าเหตุผลนั้นถูกหรือผิดแต่พยามยามคิดให้ตนเองถูกเสมอ  เพราะเขาไม่มีสังคมผู้ใหญ่คอยเตือน  คอยให้ความรักเขา  จึงต้องต่อสู้ในสังคมให้ได้ เพื่อทำให้ตนเองอยู่รอด   

5555++

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์