วันพุธที่ 25 กันยายน 2024 เวลา 17:29:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  หม้อต้มแก็สไม่ร้อน
0 สมาชิก และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อต้มแก็สไม่ร้อน  (อ่าน 1464 ครั้ง)
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 22:40:16 »

งง คือผมได้เอารถไปให้ช่างหม้อน้ำ เค้าล้างหม้อให้ เอ้ยหม้อน้ำ ให้แล้วก้อเอามาจอดไว้ แบบว่าไม่ค่อยได้ใช้อ่ะครับ พออาทิตย์ต่อมามีน้องๆให้ไปส่ง หลังเลิกงาน ขับออกมาได้หน่อยเดียว เครื่องดับกลางอากาศเลย สตาร์ทจนไดร์สตาร์ทหัวรูด สุดท้ายลากเข้าอู่    เลย อดไปส่งน้องๆเลย  ช่างเปลี่ยนหัวไดร์ให้แล้วเค้าบอกว่าน้ำไม่เข้าหม้อต้ม ช่างแก้ให้แล้วแต่ผมยังเห็นมันยังไม่ค่อยร้อนเลย (หม้อต้มแบบมิกเซอร์อ่ะครับ ) ขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแน่นำหน่อยครับ ....มันมาเป็นอิตอนไปส่งน้องๆนี่มันหน้า.....
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nuy
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:09:52 »

ล้างหม้อน้ำมาช่างลืมไล่ลมให้รึเปล่าครับ ลองเช็คดูครับทำได้ด้วยตัวเองไม่ยาก เอาใจช่วยขอให้หม้อร้อนไวๆๆครับ :เหนื่อยร้อน:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

จำหน่ายอะไหล่เก่า PEUGEOT405 คลิ๊ก http://loohmun.blogspot.com/
จำหน่ายอะไหล่ใหม่ PEUGEOT405 คลิ๊ก
http://loohmun.blogspot.com/p/blog-page_28.html
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:22:43 »

ขอบคุณครับ คุณ nuy ช่างที่อู่เค้าไล่ให้แล้วครับ แต่ดูเหมือนน้ำไม่ไหลวนอ่ะครับ  (อู่ทั่วไป) ตามปกติแล้ว หม้อ มันจะร้อนขนาดไหนครับ จับได้ป่าวครับ นี้มันจะมีน้ำแข็งเกราะนิดๆอ่ะครับ แต่จับที่สายน้ำ มันก้อร้อนอยู่ครับ ตอนนี้เลยไม่กล้าไปไหนเลยกลัวตายกลางอากาศ
nuy
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:44:53 »

ก่อนหน้าที่จะล้างหม้อปกติดีใช่ไหมครับ ถ้าใช่คิดว่าอากาศอยู่ในสายน้ำหม้อต้ม ลองถอดสายน้ำที่หม้อต้มออกแล้วทั้งสองเส้นแล้วสตาร์ทเครื่องดูมีน้ำออกมาก็ใส่กลับเหมือนเดิม (เคยเป็นเหมือนกันไล่ลมไม่หมดหม้อเย็นเจี๊ยบตกใจแทบตาย) ร้อนจัง

จำหน่ายอะไหล่เก่า PEUGEOT405 คลิ๊ก http://loohmun.blogspot.com/
จำหน่ายอะไหล่ใหม่ PEUGEOT405 คลิ๊ก
http://loohmun.blogspot.com/p/blog-page_28.html
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:59:04 »

ก่อนหน้าที่จะล้างหม้อปกติดีใช่ไหมครับ ถ้าใช่คิดว่าอากาศอยู่ในสายน้ำหม้อต้ม ลองถอดสายน้ำที่หม้อต้มออกแล้วทั้งสองเส้นแล้วสตาร์ทเครื่องดูมีน้ำออกมาก็ใส่กลับเหมือนเดิม (เคยเป็นเหมือนกันไล่ลมไม่หมดหม้อเย็นเจี๊ยบตกใจแทบตาย) ร้อนจัง

ครับผม แล้วจะลองดูครับ ตอนแรกไม่ได้สังเกตุ ว่าเป็นยังไง พอมีปัญหาถึงได้มาดู ขอบคุณครับกับคำแน่นำดี
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:28:08 »

แสดงว่าน้องเค้าไม่อยากนั่งรถคุณ..เพราะว่าอาจจะเป็นจุดสังเกตได้ง่าย..ทีหลังหาจยย.ไปส่งน้องซิมันได้อัดถะรสหลายอย่างในเวลาเดียวกันนะ.......อิๆๆ+555+666

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:45:50 »

แสดงว่าน้องเขาไม่อยากนั่งรถคุณ..เพราะว่าอาจจะเป็นจุดสังเกตได้ง่าย..ทีหลังหาจยย.ไปส่งน้องซิมันได้อัดถะรสหลายอย่างในเวลาเดียวกันนะ.......อิๆๆ+555+666

อ่ะนะ ก้อมีบ้างที่ใช้ จยย. แต่มันต้องไปไกลอ่ะ ขี่จยย. กลัวน้องเค้าจะเมื่อยอ่ะครับ ว่าแต่วันนี้พี่โจเข้ามาพระราม 3 รึป่าว....
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 17:36:50 »

ขอบคุณ ทุกคำแน่นำ ตอนนี้หายดีแล้วครับ สาเหตุมาจาก สายน้ำตัน ถอดออกมาเป่าลมอัดให้โล่งแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ หม้อร้อนดีเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณคุญ หนุ่ย คุณ โจ ที่เป็นกำลังใจให้นะครับ :หวัดดีค่ะ: :หวัดดีค่ะ: :หวัดดีค่ะ:
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 21:06:26 »

แสดงว่าน้องเขาไม่อยากนั่งรถคุณ..เพราะว่าอาจจะเป็นจุดสังเกตได้ง่าย..ทีหลังหาจยย.ไปส่งน้องซิมันได้อัดถะรสหลายอย่างในเวลาเดียวกันนะ.......อิๆๆ+555+666

อ่ะนะ ก้อมีบ้างที่ใช้ จยย. แต่มันต้องไปไกลอ่ะ ขี่จยย. กลัวน้องเขาจะเมื่อยอ่ะครับ ว่าแต่วันนี้พี่โจเข้ามาพระราม 3 รึป่าว....

ไปทุกเสาร์จ้า13.00 น.-17.00 น.บางทีก็อยู่ถึง 2 ทุ่ม ถามผ่านมองเข้าในบ้านถ้าเห็นรถ405สีน้ำเงินจอดก็ยัไม่กลับ...

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 21:47:37 »

อ่ะนะ ก้อมีบ้างที่ใช้ จยย. แต่มันต้องไปไกลอ่ะ ขี่จยย. กลัวน้องเขาจะเมื่อยอ่ะครับ ว่าแต่วันนี้พี่โจเข้ามาพระราม 3 รึป่าว....

ไปทุกเสาร์จ้า13.00 น.-17.00 น.บางทีก็อยู่ถึง 2 ทุ่ม ถามผ่านมองเข้าในบ้านถ้าเห็นรถ405สีน้ำเงินจอดก็ยัไม่กลับ...

มองเข้าไปทุกวัน เห็นแต่รถตู้ ไอ้เจ้า 405 ไม่รู้ไปแอบอยู่ตรงไหน ฉงฉัย แอบไว้ กล้วฉาวๆแวะมาหารึป่าว... 555 555 555
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์