วันพุธที่ 25 กันยายน 2024 เวลา 19:32:06

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  spot light by อาจารย์ สถาพร
0 สมาชิก และ 22 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: spot light by อาจารย์ สถาพร  (อ่าน 2436 ครั้ง)
pang23
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 18:35:44 »

เนื่องจากหากระทู้เก่าไม่เจอครับ ได้รับแล้วครับ สวยมากเลยครับ ขอบคุณอาจารย์มากครับ

* s1.jpg (102.89 KB, 704x528 - ดู 388 ครั้ง.)

* s2.jpg (97.72 KB, 704x528 - ดู 392 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 18:46:01 »

สวยจริงๆ รถก็สวย  ถ้าได้ไฟโปรแจ๊คเตอร์อีก  งามกว่านี้แน่นอน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 22:07:10 »

งามแท้ .........

อยากเห็นเต็มคัน  ถ้าจำไม่ผิด คันนี้ ของแต่งเยอะ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
pang23

« ตอบ #3 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 22:46:01 »

คุณ maxZ จำผิดคันแล้วครับ อิอิ   อาย ภาพ 2 วันก่อนครับ

* s3.jpg (40.46 KB, 352x264 - ดู 333 ครั้ง.)

* s4.jpg (44.57 KB, 328x246 - ดู 334 ครั้ง.)

* s5.jpg (42.74 KB, 352x264 - ดู 338 ครั้ง.)
nuy
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 01:11:22 »

เอาล่ะจำทะเบียนได้และ คราวนี้ละได้ยิงไม่ผิดตัว 555 555 555 :555:แซวเล่นนะพี่ไพทูนย์ Ho Ho Ho Ho Ho Ho

จำหน่ายอะไหล่เก่า PEUGEOT405 คลิ๊ก http://loohmun.blogspot.com/
จำหน่ายอะไหล่ใหม่ PEUGEOT405 คลิ๊ก
http://loohmun.blogspot.com/p/blog-page_28.html
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 07:22:06 »

อยากขอถามคุณไพทูรย์แล้วพี่เดินสายไฟอย่างไรครับ GR จะมีสายไฟคอยอยู่ที่เบ้าสปอต์ไลต์ ต่อสายไปแล้วที่พวงมาลัยมีเบ้าสวิตย์อยู่ 3 ช่องมีช่องหนึ่งที่ป็นสวิตย์สปอต์ไลต์ ผมต่อสายไฟแล้ว แต่เปิดไม่ติด เห็นของพี่ไม่ใช่การต่อพวงไฟหรี่ เป็นการต่อแยกหรือว่าเดินสายไฟใหม่ ขอบคุณครับ

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 07:34:11 »

อยากขอถามคุณไพทูรย์แล้วพี่เดินสายไฟอย่างไรครับ GR จะมีสายไฟคอยอยู่ที่เบ้าสปอต์ไลต์ ต่อสายไปแล้วที่พวงมาลัยมีเบ้าสวิตย์อยู่ 3 ช่องมีช่องหนึ่งที่ป็นสวิตย์สปอต์ไลต์ ผมต่อสายไฟแล้ว แต่เปิดไม่ติด เห็นของพี่ไม่ใช่การต่อพวงไฟหรี่ เป็นการต่อแยกหรือว่าเดินสายไฟใหม่ ขอบคุณครับ
ที่แผง fuse ต้องใส่ Relay เข้าไปด้วยนะครับ
pang23

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 07:41:12 »

ที่แผง fuse ต้องใส่ Relay เข้าไปด้วยนะครับ
คุณเต้ครับ อย่างที่พี่ jatupum บอก ต้องติด relay (สี่เหลี่ยมสีเขียว ในแผงฟิว์) ด้วยนะครับ
pang23

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 07:50:17 »

เอาล่ะจำทะเบียนได้และ คราวนี้ละได้ยิงไม่ผิดตัว 555 555 555 :555:แซวเล่นนะพี่ไพทูนย์ Ho Ho Ho Ho Ho Ho
เมื่อไหร่จะมีโอกาสไป เสนาน้อ.....เฮงๆ รวยๆ นะคร๊าบคุณหนุ่ย
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 08:15:26 »

ขอบคุณครับ ต้องรีบไปดูแล้ว

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 19:52:39 »

รถทำสีใหม่สวยจริงๆเลย  ขาวจริงๆ  กรอบไฟสปอร์ทไลท์เก็บไว้ให้ดีๆนะ  ไม่มีอีกแล้ว
pang23

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 20:05:31 »

รถทำสีใหม่สวยจริงๆเลย  ขาวจริงๆ  กรอบไฟสปอร์ทไลท์เก็บไว้ให้ดีๆนะ  ไม่มีอีกแล้ว
สีเดิมที่อาจารย์เคยเห็นตอนไปติดคำโชคแหละครับ  แต่พอดีผมเอาไปขัดเคลือบสีมาครับ
เต้ มหาชัย
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 20:06:39 »

ไม่อยากบอกอีกวันที่ผมไปรับรถที่ซ่อมที่ดอนเมือง ไปพบพี่ก้องและหวิ๋นเมาจัด ชนอะไรยังไม่รู้แลย ไฟมุมแตกสปอร์ไลต์แตก กรอบงอเลย ต้องเอาค้อนทุบให้เข้ารูปมากที่ลุด สุดท้ายไปซื้อสปอร์ไลต์ใหม่ ตอนนี้ใส่ได้แล้วและได้คำแนะนำ แต่ตอนแรกนึกว่าไม่ติดกดสวิตย์ตั้งหลายที่ สุดท้ายต้องเปิดไฟหรีจึงติด  ขอบคุณอาจารย์เช่นกันครับและคำแนะนำของพี่ทุกท่าน ได้รู้จักมิตรภาพที่ดีอู่ช่างสมบูรณ์ด้วย แต่คืนนั้นที่เอารถกลับ หลับข้างทางโดนล้วงกระเป๋าและโทรศัพท์ ลืมล็อกรถ และเมาจอดที่เปลี่ยวเกินไป น่าจะเข้าปัมส์ เสียเลย

sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 20:16:44 »

ไม่อยากบอกอีกวันที่ผมไปรับรถที่ซ่อมที่ดอนเมือง ไปพบพี่ก้องและหวิ๋นเมาจัด ชนอะไรยังไม่รู้แลย ไฟมุมแตกสปอร์ไลต์แตก กรอบงอเลย ต้องเอาค้อนทุบให้เข้ารูปมากที่ลุด สุดท้ายไปซื้อสปอร์ไลต์ใหม่ ตอนนี้ใส่ได้แล้วและได้คำแนะนำ แต่ตอนแรกนึกว่าไม่ติดกดสวิตย์ตั้งหลายที่ สุดท้ายต้องเปิดไฟหรีจึงติด  ขอบคุณอาจารย์เช่นกันครับและคำแนะนำของพี่ทุกท่าน ได้รู้จักมิตรภาพที่ดีอู่ช่างสมบูรณ์ด้วย แต่คืนนั้นที่เอารถกลับ หลับข้างทางโดนล้วงกระเป๋าและโทรศัพท์ ลืมล็อกรถ และเมาจอดที่เปลี่ยวเกินไป น่าจะเข้าปัมส์ เสียเลย

เมาจอดที่เปลี่ยวต้องระวังครับ  เข้าปั๊มแล้วจอดนอนต้องล็อครถด้วย  กรอบไฟสปอร์ไลต์ถ้าของแท้แตกไปแล้ว  ส่วนของผมแค่งอครับ    เปิดไฟหรีไฟสปอร์ไลต์จึงติดเป็นระบบของเปอร์โยต์ครับ
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 08:30:13 »

รุ่นของผมใส่ไม่ได้หรือ อ. อยากได้

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
sathapron
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 14 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 08:34:41 »

ต้องลองดูครับ  แต่คลาดว่าน่าจะไม่ได้  ผมมีเหลือให้ลองครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์