วันเสาร์ที่ 26 ตุลาคม 2024 เวลา 10:20:12

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  ...Dangkaew...!!!
0 สมาชิก และ 14 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 [7] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...Dangkaew...!!!  (อ่าน 22290 ครั้ง)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #144 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มีนาคม 2011 เวลา 14:32:34 »

เมื่อคืนก็ออกไปจะเที่ยงคืนแระ ยังไปจอดถ่ายรูป  "ซันหลอก" อีกนะ  :ย๊าก:
เอ้าทำมันเข้าไป รถเราเอง เราทำเอง หล่อเอง (ไม่แบ่งใครหล่อเลยนะ)  :เอิ๊กๆๆๆ:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #145 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มีนาคม 2011 เวลา 14:33:15 »

...ขออนุญาติ...อีกครั้งกับของเล่นอีกชิ้นของแดงแก้ว...!!! ไม่รู้คิดไปได้ไง รู้แต่ผมชอบ(เช่นเคย)...!!!
   ...ทำเอง ใช้เอง คอนเซปเดิมครับ...!!!
มาแถว อุตรดิตถ์ ระวังหายนะครับ อิอิ เท่ สไตล์แดงแก้ว จริงๆๆๆ

...อะจึ๋ย...!!! ฉงฉานผมเถิ๊ดดดดดดดดดดดด ชีวิตโผ๊มมมมมมก็มีแค่เนี๊ยะแหละค๊าบบบบบบ........................... :หนาวจัง:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #146 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มีนาคม 2011 เวลา 14:37:31 »

เมื่อคืนก็ออกไปจะเที่ยงคืนแระ ยังไปจอดถ่ายรูป  "ซันหลอก" อีกนะ  :ย๊าก:
เอ้าทำมันเข้าไป รถเราเอง เราทำเอง หล่อเอง (ไม่แบ่งใครหล่อเลยนะ)  :เอิ๊กๆๆๆ:

... love love love love love love love love love

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #147 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มีนาคม 2011 เวลา 14:38:24 »

เหมือนจะเห็นเจ้าเปิ๊ป แว๊บๆๆๆในรูป ฮ่าๆๆๆๆ ขอฮาด้วยคนนะครับ 5555555555555555555555

พี่ก็ว่า พี่เห็นแว๊บๆ นะ ใครเอาขยะไปทิ้งไว้ตรงนั้น เอิ๊กๆๆๆๆ
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #148 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มีนาคม 2011 เวลา 14:56:42 »

...ไอ้ซันหลอกเนี๊ยะ...!!! เป็นเพราะขับตาม A31 แท้ๆ...!!! ไม่น่าเล๊ยยยยยยยยยย.................... :เครียดดูดบุหรี่:

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #149 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มีนาคม 2011 เวลา 15:07:56 »

นั้นวันหน้า ก็อย่าไปขับตาม โรสลอยด์ นะ โรสสอยด์เค้ามีสัญลักษณ์เป็นนางฟ้าบนฝากระโปรงหน้า
พี่กลัวว่าแดงแก้ว จะมีนางฟ้า  มานั่งข้างๆ อะดิ อิอิ  Aah

ดูไปดูมาคันนี้คล้ายแดงแก้วนะ ล้อขอบขาว + กระจกมองข้าง อิอิ  พระเจ้าจอร์ท
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #150 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มีนาคม 2011 เวลา 15:32:40 »

เหมือนจะเห็นเจ้าเปิ๊ป แว๊บๆๆๆในรูป ฮ่าๆๆๆๆ ขอฮาด้วยคนนะครับ 5555555555555555555555

พี่ก็ว่า พี่เห็นแว๊บๆ นะ ใครเอาขยะไปทิ้งไว้ตรงนั้น เอิ๊กๆๆๆๆ

แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงส์
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #151 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มีนาคม 2011 เวลา 16:20:58 »

...ใส่ Effect เพื่อดูในมุมมองที่เปลี่ยนไป...!!!

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #152 เมื่อ: วันพุธที่ 09 มีนาคม 2011 เวลา 20:54:48 »

...งั๊น...!!! พรุ่งนี้เปลี่ยนสี เปลี่ยนล้อ ...หรือก็ไปเกิดใหม่ เผื่อจามีบุญมีแบบนี้อ่ะค๊าบพี่...!!!555555555555555555555 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ

ตอบแทนให้นะเจมส์....เกิดใหม่เถอะ......คือทางออกที่ดี
                                         555 555

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #153 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 เมษายน 2011 เวลา 11:56:19 »

...รถก็เหมือนงานศิลปะ...!!! อยากให้เป็นยังไงก็ได้ตามใจเจ้าของ...!!!

pang23
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #154 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 เมษายน 2011 เวลา 15:48:00 »

...ขออนุญาติโชว์รองเท้าใหม่แดงแก้ว 16" ที่ผมก็ไม่คิดว่าจะได้มาครอบครอง(Max ในฝันครับ)...!!!
                                                                                                                                ขอบคุณครับ

โอ้ๆๆๆๆๆๆๆ คู คุ โหด ขึ้น เห็นๆ อย่างนี้ต้องตั้งฉายา จากแดงแก้วเป็น .................. Ho Ho คิดไม่ออก  งง สวยครับพี่  พระเจ้าจอร์ท พระเจ้าจอร์ท พระเจ้าจอร์ท
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #155 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 เมษายน 2012 เวลา 02:07:23 »

...ขอขุดกระทู้แดงแก้วขึ้นมานะครับ...!!! พอดีงานนี้แดงแก้วจัดหนัก(จริงๆ) ถึงแม้จะยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง แต่แนวทางการแต่งแบบเฉพาะตัวของแดงแก้ว ผมก็ยังคงคอนเซปเพี๊ยนๆเดิมๆไม่เปลี่ยน ทำเองใช้เอง รักเองเจ็บเอง เหมือนเดิมทุกประการครับ 55555
  1.ทำสีทั้งคัน ทั้งห้องเครื่อง (กะว่าจะถ่ายทุกช็อตเลยครับ)
  2.เปลี่ยนหัวใจใหม่แดนปลาดิบ ไม่เน้นแรง เน้นทน อะหลั่ยหาได้ตามเซฟเว่นฯ ซึ่งโก้งโค้งคิดแล้วก็สรุปที่ 4A-FE Auto 1,600 cc.
  3.ติดแก๊ส lpg ระบบหัวฉีด AC
  4.ช่วงล่าง คงยัดสปริง Mi-16 กับโซ็ค 306 (เครื่อง 2,000)
  5.กันโคลง ยัดของ Sri เข้าไปซะ...!!!

...การตกแต่ง คอนเซปคือสะเปะสะปะ คิดแล้วทำเลยไม่ปรึกษาใคร 555...!!!
      1.ติด Sun Guard ที่กระจกหลัง (ชิ้นนี้ทำเองทุกขั้นตอน บางครั้งก็คิดทำขาย เพราะผมขึ้นโมฯเรียบร้อยแล้ว เหลี่ยม+มุมเข้ากับขอบกระจกหลังเป๊ะๆ สามารถไปปั๊มขาย...แต่คิดมาคิดไปไม่เอาดีกว่า)
       2.กระจกมองข้างแบบซ็อปเปอร์ โดยผมเจาะติดแบบเนียนๆ ประหนึ่งกระจกติดรถเลย ด้วยความชอบจึงพยายามสุดฤทธิ์ 5555555555
       3.Max 16" alpina + ยางเขียนขอบขาว แต่คราวนี้จะหาทางสั่งซื้อสีทายางทาง ebay ให้ได้......จะเขียนให้ขาวโพลนเลย 5555
       4.ท่อไอเสียแบบปืนลูกซองคู่เล็กๆ
       5.Nologo ทั้งคัน...!!! ยังไงๆคนเล่นเปอโยต์ ดูบอดี้ก็รู้ว่า 405 แน่ๆครับ...!!!
       6.ลูกปิงปองเสียบบนเสาอากาศ...!!!

ปล.เร็วๆนี้ครับ ผมกะจะขออนุญาติลงรูปทุกขั้นตอนในคราวเดียว เพื่อความต่อเนื่อง ไม่ขาดตอนครับผม...!!!
                                                                                                                                               ขอบคุณครับ

Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #156 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 เมษายน 2012 เวลา 20:19:41 »

อยากเห็นบังแดดหลังเวอร์ชั่นเต็มครับพี่เจมส์ เห็นเมืองนอกใส่แล้วชอบ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #157 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 14 เมษายน 2012 เวลา 23:13:18 »

อยากเห็นบังแดดหลังเวอร์ชั่นเต็มครับพี่เจมส์ เห็นเมืองนอกใส่แล้วชอบ

...เสร็จพร้อมแดงแก้วแน่นอนคร๊าบคุณแม็ค...!!!  ร้อนจัง ร้อนจัง

che
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #158 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 15 เมษายน 2012 เวลา 08:30:44 »

อยากเห็นรถสวยด้วยครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 [7] ขึ้นบน พิมพ์