วันอังคารที่ 24 กันยายน 2024 เวลา 12:14:01

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายของ
ที่จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  ชายบันได405 ตัวหนังสือ นูนๆ 1200.- ชุด2 รอผู้สมทบทุนสร้างอยู่คร๊าบ อึก 4 ท่าน
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชายบันได405 ตัวหนังสือ นูนๆ 1200.- ชุด2 รอผู้สมทบทุนสร้างอยู่คร๊าบ อึก 4 ท่าน  (อ่าน 17386 ครั้ง)
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มกราคม 2011 เวลา 19:16:17 »

ได้เพิ่มเติมแก้ไข ขอความตามด้านบนนะครับ ขอบคุณครับ
วันจันทร์จะเริ่มติดต่อกลับไปนะครับ การส่งของคงให้น้องๆ
ที่อยู่ใกล้ๆ กับสถานที่ที่ผู้ต้องการดูของอยู่ นัดเจอกัน
ถ้าผู้ที่ต้องการส่งไปรษณีย์เลย วันจันทร์จะแจ้งเบอร์บัญชีให้ทราบครับทาง pm.
ของตอนนี้ปั้มไว้ประมาณ 15 ชุด น้องกำลังนัดขัด กับติดกาว 3m.อยู่ครับ
น้องนั่งทำคนเดียว ทีละชิ้น แต่คิดว่าผู้ที่ต้องการภายในอาทิตย์หน้าจะได้ของ
นะครับ
แล้วอย่าลืมเหลือเผื่อน้องที่โคราชด้วยนะคร้าบบบบบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
k_tama
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มกราคม 2011 เวลา 20:07:52 »

ขอจองสักชุด ครับ
อ.โกสินทร์
0817478899
 ชิวนะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
RACHA
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มกราคม 2011 เวลา 20:10:29 »

1 ชุด ครับ ราชา  087-2731991
thamrong_ph
สิงห์มัธยม

« ตอบ #27 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มกราคม 2011 เวลา 21:01:39 »

ขอจอง 1 ชุด ด้วยครับ ผมธำรงค์ 081-6220600 จากจังหวัดอุบลราชธานี ที่เพิ่งโทร.คุยกับคุณเจษเมื่อช่วงเย็นวันนี้ครับ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มกราคม 2011 เวลา 21:06:40 »

วันนี้ได้มีโอกาศเข้าไปดูงานช่างที่ขึ้นรูปแม่พิมพ์ปั๊มนูน ชายบันไดสแตนเลส ตามที่พี่เจษได้ไหว้วานให้เข้าไปดูหน่อย

แม่พิมพ์ชุดนี้จะเป็นลักษณะของแม่พิมพ์(พั๊นซ์-ดราย)ตัวหนังสือแบบปั๊มนูน ตัวอักษรจะเป็นชิ้นเดียวกัน ไม่ได้แยกเป็นตัวอักษรตัวใครตัวมันนะครับ อย่างเช่น คำว่า PEUGEOT ก็จะเป็นในลักษณะของแม่พิมพ์ชุดเดียว ดังนั้นระยะความห่างของช่องไฟตัวอักษรจะเท่ากันหมดครับ แล้วรูปแบบตัวอักษรก็จะเป็นแบบตามโลโก้ตัวหนังสือของ PEUGEOT ที่เราเห็นติดที่ท้ายรถครับ(ตัวโลโก้ที่เป็นพลาสติค)
            ส่วนวัสดุที่ใช้ในการผลิต จะเป็นสแตนเลสเกรด 403 ทูบี จะมีพื้นผิวที่ค่อนข้างเงา แต่จะมีลายเหมือนขนแมวบ้างครับ ซึ่งอันนี้ผู้ที่ผลิตได้ชี้แจงว่า น่าจะเป็นมาจากโรงงานที่นำแผ่นสแตนเลสชุดนี้มาตัดให้ได้ขนาดที่ขายในท้องตลาดครับ ซึ่งผู้ผลิตก็ได้ชี้แจงว่าที่เป็นรอยและลายนั้นไม่สามารถแก้ไขได้จริงๆ.......แต่ผู้ผลิตก็ได้มีการขัดเงาแผ่นสแตนเลสให้ได้มีความเงาให้ได้มากที่สุด...

วันนี้ชมแม่พิมพ์มาแล้ว ขอบอกครับว่า รายละเอียดของตัวอักษรเนียนมากครับ ความสูงของตัวอักษรหลังจากทำการปั๊มแล้วจะสูงประมาณ 2 mm. ชัดเจนทุกตัวครับ ไม่เบี้ยวไม่เอียง ตัวหนังสือเด่นชัดครับ.

ขอกล่าวอีกทีครับว่างานชุดนี้ ไม่ใช่แบบงานพ่นทราย หรืองานกัดโลหะ แต่เป็นงานปั๊มโลหะขึ้นรูปจริงๆ เฉพาะชาว PEUGEOT เท่านั้น
                                                                                 :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้:

ช่วงตอนเย็นก็เข้าไปดูช่างมาครับ กำลังปัดเงาชิ้นงานอยู่ เห็นบอกว่าหมดชุดนี้แล้วอาจจะไม่ทำต่ออีก(ช่างบอกเหนื่อย ทำอยู่คนเดียว อิอิ)  ขอเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ งานชุดนี้ช่างเขาตั้งใจให้มีแต่ลายนูนของตัวอักษรนะครับ จึงไม่มีลายอื่นใดๆ หรือ สีสันมาเติมแต่งนะครับ คือแบบว่าช่างที่เขาทำงานนี้ขึ้นมา เขาอยากได้แบบลายตัวหนังสือนูนๆน่ะ แต่ไม่มีขายในท้องตลาด เพราะงานที่ขายในท้องตลาดจะเป็นงานแบบพ่นทราย ซึ่งก็สวยกันไปคนละแบบ แต่ช่างคนนี้เขาดันไม่ชอบครับ ช่างเขาเลยทำขึ้นมาใช้เองครับ ........ขอขอบคุณทุกท่านแทนช่างด้วยครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มกราคม 2011 เวลา 21:23:17 »

อ่ะนะคนเรา
ทำเป็นเห็นอกเห็นใจช่าง
จะชวนช่างออกไปไหนหรือเปล่าาาา

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 22 มกราคม 2011 เวลา 21:44:39 »

สำหรับทุกท่านที่ได้ลงชื่อจองชิ้นงานนะครับ....ผมขอตอบแทนพี่เจษนะครับ
            ช่วงภายในวันถึงสองวันนี้พี่เจษคงไม่สะดวกที่จะเข้ามาตอบในกระทู้นี้ได้น่ะครับ
            เนื่องด้วยเหตุผลบางประการที่พี่เจษต้องติดธุระสำคัญ (งานฌาปนกิจญาติผู้ใหญ่)

วันจันทร์ที่ 24-01-2011 นี้พี่เจษคงได้มาตอบกระทู้ และให้รายละเอียดต่างๆเพิ่มครับ
                       ขอขอบคุณแทนพี่เจษครับ.........และขออภัยที่มาตอบแทนครับ
                                                 :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้:

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
worathep
สิงห์มัธยม

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 07:11:42 »

วรเทพ 1 ชุดครับ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 08:31:28 »

ของเล่นเยอะนะ 405 หล่อกันใหญ่

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 13:38:23 »

วันนี้แวะเข้าไปดูช่างกำลังขัดผิวชิ้นงาน หัวฟูเลยช่างเรา ..........วันอังคารนี้ช่างยืนยันว่างานเสร็จพร้อมส่งให้ได้จำนวน 5 ชุดครับพี่เจษ
                                   1ชุดจะมี 4 ชิ้น  คือ.    ด้านหน้าจะเป็นแบบ   P E U G E O T  405  จำนวน 2ชิ้น
                                                                 ด้านหลังจะเป็นแบบ           PEUGEOT       จำนวน 2ชิ้น         

และภายในวันศุกร์นี้ 28 / 01 / 2011 ช่างยืนยันว่าจะส่งงานให้ได้อีก 5 ชุดครับ.....โปรดทราบ
                                                                          :มอบดอกไม้: :มอบดอกไม้:

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 13:43:29 »

:ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:
พอดีมีงานเข้ามาด่วนตามที่น้องได้แจ้งไว้ ก็ขอมาสรุปเบื้องต้นก่อนนะครับ
ตอนนี้มีผู้สั่งจอง มาทั้งสิ้น 9 ท่านสำหรับในเว็บ ตามรายชื่อหน้าแรกนะครับ
ของชุดแรก 5 ชุด จะเสร็จภายในวันอังคารนี้ และจะดำเนินการส่งให้ครับ
ของชุดที่เหลือจะรีบทำให้เสร็จภายในวันศุกร์ วันจันทร์หน้าจะส่งให้ครับ

**** ตอนนี้ขอหยุดที่ 12 ชุด ก่อนนะครับ ****
สำหรับผู้ที่สนใจเพิ่มเติม ลงชื่อไว้นะครับ แล้วถ้าครบอีก 10 ชุด จะเริ่มทำกันใหม่อีกรอบครับ

เหตุผล เพราะว่า สแตนเลสเวลาซื้อมายกแผ่น จะทำได้ประมาณ 20 ชุด ถ้าตัดไม่เสียเลย
และราคาก็หนักเอาการพอสมควร พูดตามตรงก็คือ ซื้อมาทำเก็บไว้ไม่ไหวครับ
จริงๆ เฉพาะค่าบล๊อคตัวนี้ ก็ราคา ร่วม 70,000.- บาท
ถามว่า นำมาทำขายนี้ได้อะไร ก็ได้แบ่งปันให้เพื่อนๆ ดีกว่าเก็บบล๊อคไว้เฉยๆ
ได้ทุนคืนมาบ้าง พอไปคิดทำอะไรเล่นกันใหม่
แต่จริงๆ บล็อคก็สามารถนำไป ปั้มตัวหนังสือในลักษณะเดียวกันได้อีก อย่างเช่น
นำทำปั้มลงแผงท้าย ทำเป็นแผงสแตนเลส แทนแผงทับทิมที่หากันยากส์มากๆ
อนาคตข้างหน้า มีพี่ที่ซื้อชายบันได บอกไม่ทำกรอบป้ายทะเบียนบ้างละ มานั่งคุย
กับน้องดู ก็น่าสนใจ แต่น้องถามว่า ของเก่าก็ฟาดไปหลายแล้วนะพีเพราะความอยากได้
มาใช้เองแท้ๆ งัยเดี๋ยวว่ากันอีกทีครับ น่าจะมีอะไรดีๆ ออกมาให้ติดตามชมกันต่อไป

ยังงัยสำหรับผู้ที่สั่งของไว้ทุกท่าน ผมจะโทรหาในวันอังคารที่ 25 นี้นะครับ ขอบคุณครับ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 13:50:56 »

เดี๋ยวขอตัวไปนั่งให้กำลังใจช่างเขาก่อนนะครับ.......อิอิ
                             ตาดำๆ ตาดำๆ

valentine2525
เซียนสิงห์

« ตอบ #36 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 15:42:02 »

:Pika:ขอจอง 1 ชุด ครับ ๐๘ ๕๓๔๔ ๗๔๗๓ (อำนวย อ.พะโต๊ะ จ.ชุมพร) ครับ
danrayong
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 18:27:02 »

จอง 1 ชุดครับ 086-6060466, 086-1770177
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 19:20:55 »

พี่ Jasa ครับ ไม่มีของ 505 บ้างหรอครับ

วันนี้ถามช่างแล้วล่ะครับว่าไม่ทำของ 505 บ้างเหรอ.......ช่างเขาบอกว่าเขามีแต่รถ 405 อ่ะ  ถ้าของ 505 ไม่มีตัวอย่างเพื่อวัดขนาดน่ะครับ เพราะของชุดแต่งแบบนี้ต้องทำแบบเป็นของรุ่นใครรุ่นมันครับ ไม่ลองคุยกับป๋าเจษล่ะครับ
                                                                                      ถูกต้องแล้วครับ ถูกต้องแล้วครับ ถูกต้องแล้วครับ

เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 20:50:58 »

ยินดีด้วยคร้าบบบบบ
พี่หยายยยยย

narayut
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 21:47:28 »

ขอด้วย 1 ชุด ครับ คุณ ณรายุทธ 0817127775  สะดวกรับทางไปรษณีย์ ครับ
koko305
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 22:01:36 »

ขอจอง 1 ชุดครับ  อำนาจ 081- 7328982 อย่างไรติดต่อมาได้เลยนะครับถ้าได้ของ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #42 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 22:02:56 »

ตอนนี้สั่งจองมา 11 ชุด เหลือเพียงชุดเดียวเท่านั้นนะครับ สำหรับงวดนี้
โดยมีลำดับเรียงตามการสั่งจองดังนี้นะครับ
1.  คุณ เต้ มหาชัย   ---- รับของมหาชัย 1,200.-
2.  คุณ ณรงค์ ฟักสอน ---- ส่งไปรษณีย์   1,250.-
3.  อ.เฟืองทอง ---- มีคนอาสาไปส่งให้ จะไปดูไฟโปรเจคเตอร์ 1,200.-
4.  คุณ maxZ
5.  คุณ NIPON03
6.  อ.โกสินทร์ ---- ส่งไปรษณีย์  1,300.-
7.  คุณราชา ---- ส่งไปรษณีย์  1,300.-
8.  คุณธำรงค์ ---- ส่งไปรษณีย์ 1,300.-
9.  คุณวรเทพ
10. คุณอำนวย ---- ส่งไปรษณีย์ 1,300.-
11. คุณdnrayong

สำหรับท่านที่ให้ส่งทางไปรษณีย์ ขอชื่อที่อยู่รหัสไปรษณีย์โดยละเอียดส่งให้ผมทาง pm. ด้วยครับ ค่าจัดส่ง ในกทม.50.- ตจว.100.-
สำหรับหมายเลขบัญชีโอนเงิน ผมจะส่งให้ทาง pm. ของแต่ละท่านครับ
วันโอนเงิน รอก่อนครับ เพราะไม่อยากให้โอนเงินมาก่อนแล้วต้องรอของหลายวันครับ
5 ท่านแรก จะส่งของวันพุธที่ 26 สำหรับที่ให้ส่งทางไปรษณีย์ ส่วนรับของ รอนัดวันครับ
7 ท่านหลัง จะส่งของวันอังคารที่ 1 เดือนหน้า สำหรับที่ให้ส่งทางไปรษณีย์ ส่วนรับของ รอนัดวันครับ

พรุ่งนี้ผมจะโทรหาทุกๆ ท่านครับ ยินดีที่รู้จักล่วงหน้าครับ  :ยินดี อุอุอุ:

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #43 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 22:13:47 »

ยอดสั่งจองไวมากเลยนะครับพี่เจษ.......ยินดีด้วยครับ    มีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยนะพี่  เดี๋ยวผมจะคอยเข้าไปดูช่างเขาทำให้พี่บ่อยๆครัย อิอิ(มีแผน)
                                                                                         ตาดำๆ ตาดำๆ

Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #44 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 23 มกราคม 2011 เวลา 22:16:48 »

ขอจอง 1 ชุดครับ  อำนาจ 081- 7328982 อย่างไรติดต่อมาได้เลยนะครับถ้าได้ของ

คุณอำนาจ งัยรอก่อนนะครับ ขอบคุณครับ
worathep
สิงห์มัธยม

« ตอบ #45 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 มกราคม 2011 เวลา 00:45:23 »

วรเทพ  พรมมาสิทธิ์  363/12 ม.12 ต.ม่วงหวาน อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น 40310
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #46 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 มกราคม 2011 เวลา 08:31:16 »

พี่ Jasa ครับ ไม่มีของ 505 บ้างหรอครับ

วันนี้ถามช่างแล้วล่ะครับว่าไม่ทำของ 505 บ้างเหรอ.......ช่างเขาบอกว่าเขามีแต่รถ 405 อ่ะ  ถ้าของ 505 ไม่มีตัวอย่างเพื่อวัดขนาดน่ะครับ เพราะของชุดแต่งแบบนี้ต้องทำแบบเป็นของรุ่นใครรุ่นมันครับ ไม่ลองคุยกับป๋าเจษล่ะครับ
                                                                                      ถูกต้องแล้วครับ ถูกต้องแล้วครับ ถูกต้องแล้วครับ
อด อด อด อีกและ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #47 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 24 มกราคม 2011 เวลา 12:14:38 »

:อะหา อะหา: ตอนนี้เปิดสั่งจองชุดที่ 2 แล้วนะครับ ครบ 10 ชุดเมื่อไหร่ เริ่มทำทันทีครับ

สำหรับชุดที่ 1 กำลังหาวัสดุในการหีบห่อส่งทางไปรษณีย์ อยู่ครับ ไปซื้อกล่องเค้าไม่ขายปลีก ต้องสั่งเป็นร้อยขึ้นไป ไม่ไหวครับ
แต่พุธนี้ส่งของ แน่นอนครับ สำหรับ 5 ชุดแรก
สำหรับเบอร์บัญชีโอนเงิน คืนนี้ส่งให้ทาง pm. ครับ
ต้องขอโทษด้วย พอดีผมไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ ญาติมาเสียชีวิตกระทันหัน ติดงานศพอยู่ ตจว. ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 ขึ้นบน พิมพ์