วันอังคารที่ 01 ตุลาคม 2024 เวลา 00:21:58

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขายเก่า จบธุรกรรมแล้ว สำหรับอ้างอิง
| |-+  กระดานซื้อขายรถยนต์เก่า
จบธุรกรรมแล้ว ไว้อ้างอิง

| | |-+  มีรถถัง 403 อยู่คันขายเท่าไรดีครับ
0 สมาชิก และ 10 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถถัง 403 อยู่คันขายเท่าไรดีครับ  (อ่าน 6991 ครั้ง)
toto002
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 13:02:44 »

รถเดิมเลยครับ แต่เครื่งไม่ติดนะครับ เจ้าของไม่อยู่แล้วครับแต่มีหนังสือจัดการมรดกครับ ราคาจะประมาณเท่าไรดีครับ
 ชิวๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 14:16:50 »

ใครจะเอาไป บูรณะน้อ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
piches
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 15:29:45 »

เอาไป 5000 บาท ทำอีกหลายหมื่น

toto002
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 17:05:03 »

เอาไป 5000 บาท ทำอีกหลายหมื่น

เหอะๆๆ เปลี่ยนเครื่องญี่ปุ่นอีกสัก 20,000 ก็แจ๋วแล้วครับ รุ่นนี้หาน้อยเต็มทีแล้วครับ
toto002
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 17:07:00 »

ไปเปิดประทุนก็สวยครับ

nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 17:07:05 »

ลองไปประกาศขายในนี้ดูสิครับ เขาชอบสะสมกัน http://www.thaiscooter.com

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
G&G
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 17:12:48 »

ทะเบียนขาดมากี่ปีแล้วครับ ถ้ายังต่อทะเบียนได้ ผมสนใจ
ส่วนราคาอยากขายเท่าไหร่ลอง PM มาแจ้งทีครับ

ขอบคุณครับ

ใช้รถก็ต้องเข้าใจรถ เรียนรู้ ดูเป็น อีกไม่นานก็จะซ่อมเป็นในอาการเล็กๆน้อยๆ พอนานเข้าหนักแค่ไหนก็แก้ปัญหาได้ ถึงจะไม่หมดแต่ก็เอาตัวรอดได้ในยามวิกฤตนะจะบอกให้
Tospol
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 12 มกราคม 2011 เวลา 12:24:13 »

เคยเห็นประกาศขายอยู่หลายคัน ปีสองปีมาแล้ว
1. สภาพเดิมดี สีพอใช้ได้ไม่มีผุ ราคา 4 หมื่นเศษ อยู่ต่างจังหวัดไม่ทราบขายไปหรือยัง
2. สภาพเดิมทุกอย่างดีมากๆ ราคาแสนเศษ  ขายไปแล้ว
3. สภาพเดิม สีพอใช้ ราคาหนึ่งแสน ประกาศใน Thaiscooter.com มาหลายปีแล้ว ยังขายไม่ได้

ราคารถของคุณน่าจะพิจารณาจาก ค่าซ่อมเครื่อง ช่วงล่าง เบรค ค่าทำสี ค่าทำภายใน ค่าโอนและต่อทะเบียน(ถ้าขาดต่อมาหลายปี  รถ Range Rover ของผมขาดไป12 ปี เสียค่าต่ออายุไปประมาณแสนบาท))  ค่าใช้จ่ายทั้งหมดรวมกับราคาตัวรถแล้วไม่ควรเกินแสนต้น  น่าจะขายได้   แต่ถ้าเปลี่ยนเครื่องเมื่อไร รถคันนี้หมดราคาทันทีครับ   ลองพิจารณาหรือปรึกษาผู้รู้ดูแล้วตั้งราคาที่อยากได้  คนที่สนใจยังพอมีครับ
toh
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 12 มกราคม 2011 เวลา 21:33:06 »

ได้ราคาหรือยังครับ รบกวนด้วย
ananI
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 12 มกราคม 2011 เวลา 23:51:52 »

5000 บาทขอรับเอง  ไม่เอาเล่มหรือทะเบียนหรือเอกสารใด
toto002
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 00:11:47 »

5000 บาทขอรับเอง  ไม่เอาเล่มหรือทะเบียนหรือเอกสารใด

5000 นี้ก็น่าเกลียดเกินไปครับ อย่าดูถูกรถเก่าครับ
ecco
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 00:54:31 »

5000 นี้ก็น่าเกลียดเกินไปครับ อย่าดูถูกรถเก่าครับ

เค๊าคงล้อเล่น
รถเปอร์โยต์รุ่นนี้ สภาพนี้ 5000 บาท
 ล้อเล่น ขำ ๆ แน่นอน
toto002
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 13:16:36 »

ใครจะว่าแพงก็ช่าง ขอเปิดไป 50,000 แล้วกันครับ ขอคนที่ใจรักจริงๆครับ  :มอบดอกไม้: โชคดี 
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 14:09:24 »

ใครจะว่าแพงก็ช่าง ขอเปิดไป 50,000 แล้วกันครับ ขอคนที่ใจรักจริงๆครับ  :มอบดอกไม้: โชคดี 

...ใจเย็นๆครับ...!!! อย่าใช้อารมณ์ตั้งราคาเลยครับ... คนที่รักรถเก่าจริงๆ มีเยอะครับ แต่ต้องคำนวณปัจจัยในการบูรณะ(จากภาพ ก็น่าจะแทบทั้งคัน) ...ถ้าท่านไหนปัจจัยเยอะ และใจรักจริงๆ เขาก็ต้องคิดคำนวณอยู่ดีนะ...ผมว่า...!!!
   ...ผมเอง ก็ชอบรถเก่า(คลาสสิค) แต่ปัจจัยไม่เอื้อ...!!! ราคาที่คุณตั้ง แพง-ไม่แพงผมไม่ขอออกความเห็น ...แต่ผมมองว่ามันมีคุณค่า ผมยังชอบเลย ...สมมุตินะครับ ผมมีเงินสองแสน...แล้วผมตัดสินใจซื้อคลาสสิคคาร์คันนี้ เหลือแสนห้า(อาจไม่ถึงเพราะไหนจะค่าต่อทะเบียน,ภาษีฯลฯ)...ผมก็อาจกุมขมับ เพราะงบบูรณะ(ให้สวยเนี๊ยบ)...อาจไม่พอแน่ๆ...!!!  ...ขออภัยนะครับ ผมคิดอย่างนี้จริงๆครับ...!!!
                                                                                                                           ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 14:16:49 »

ใครจะว่าแพงก็ช่าง ขอเปิดไป 50,000 แล้วกันครับ ขอคนที่ใจรักจริงๆครับ  :มอบดอกไม้: โชคดี 

...ใจเย็นๆครับ...!!! อย่าใช้อารมณ์ตั้งราคาเลยครับ... คนที่รักรถเก่าจริงๆ มีเยอะครับ แต่ต้องคำนวณปัจจัยในการบูรณะ(จากภาพ ก็น่าจะแทบทั้งคัน) ...ถ้าท่านไหนปัจจัยเยอะ และใจรักจริงๆ เขาก็ต้องคิดคำนวณอยู่ดีนะ...ผมว่า...!!!
   ...ผมเอง ก็ชอบรถเก่า(คลาสสิค) แต่ปัจจัยไม่เอื้อ...!!! ราคาที่คุณตั้ง แพง-ไม่แพงผมไม่ขอออกความเห็น ...แต่ผมมองว่ามันมีคุณค่า ผมยังชอบเลย ...สมมุตินะครับ ผมมีเงินสองแสน...แล้วผมตัดสินใจซื้อคลาสสิคคาร์คันนี้ เหลือแสนห้า(อาจไม่ถึงเพราะไหนจะค่าต่อทะเบียน,ภาษีฯลฯ)...ผมก็อาจกุมขมับ เพราะงบบูรณะ(ให้สวยเนี๊ยบ)...อาจไม่พอแน่ๆ...!!!  ...ขออภัยนะครับ ผมคิดอย่างนี้จริงๆครับ...!!!
                                                                                                                           ขอบคุณครับ

ความพอใจในการตั้งราคา อยู่ที่ผู้ขาย  แต่ การซื้อขายจะเกิดหรือไม่อยู่ที่ผู้ซื้อ ครับ

ถามว่า 50000  แพงไม๊  อยู่ที่ผู้ซื้อครับ
toto002
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 14:55:20 »

ขอบคุณครับ

ตามนั้นละครับ ผมมีสักแสนก็อยากเก็บไว้เหมือนกัน แต่ที่ตั้งราคานี้เพราะว่าเครื่องเดิมยังอยู่ครบเพียงถอดฝาสูบเก็บไว้ พวกของเดิมๆยังอยู่ครบขาดก็พวกไฟ ซึ่งหารุ่นอื่นมาใส่แทนได้ รถพึ่งลากมาจอดตากแดดไว้ข้างนอกไม่นาน เนื่องจากรถใหม่มารถเก่าไม่มีที่เก็บ ถามว่าแพงไหมสำหรับผมถ้ามีทุนทำไม่แพงหรอกครับ เพราะเมื่อทำเสร็จคุณได้อะไรมากกว่าเงินที่เสียไปเยอะครับ คนเล่นรถคลาสสิคคงเข้าใจดีครับ
Tospol
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 15:06:57 »

ถ้ามีภาพห้องเครื่อง ภายใน หน้าปัด เบาะ ที่เก็บของท้ายรถมาประกอบด้วย  รวมทั้งจำนวนปีที่ขาดต่ออายุ  ผู้ที่สนใจจะสามารถคิดค่าใช้จ่ายในการบูรณะได้ง่ายขึ้น ถ้าดูแค่รูปที่เห็น  ผมคิดงบในการซ่อมดังนี้
1. ค่าปะผุ ทำสี ถูกสุด 50,000 บาท แพงสุด 100,000 บาท ( อู่แท็กซี่ปะผุทำสี 1-20,000 บาทมีเยอะ แต่คนที่จะบูรณะรถคงไม่มีใครเลือก)
2. ค่าอะหลั่ยตัวถัง ไฟท้าย ไฟหน้า ไฟหรี่ ยางกระจกหน้าหลัง หงอนกันชนหน้า 10,000 บาท
3. ค่าทำเครื่อง+อะหลั่ย ล้างถังน้ำมัน เปลี่ยนท่อยางน้ำมัน ถ้าไม่เสียมาก 5,000 บาท  ถ้าเสียเยอะประมาณไม่ได้
4. ค่ายาง 4 เส้น 7,000 บาท
5. ค่าทำภายใน ประมาณไม่ได้
6. ค่าทำช่วงล่าง เบรค น่าจะถึง 10,000 บาทเพราะลูกยางเบรค ปั๊ม ช็อคอัพ บู๊ช สายอ่อนเบรค คงใช้ไม่ได้แล้ว

คิดงบถูกที่สุด คงไม่ต่ำกว่า 90,000 บาท ซึ่งต้องบานปลายแน่ๆอีกเท่าไรไม่ทราบ  รวมกับตัวรถแล้วไม่ต่ำกว่า 140,000 บาท  ผู้ที่สนใจอยากได้ 403 จริงๆลองพิจารณาดูครับ
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 17:13:41 »

สัก20,000ไหวมั๊ยครับ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 17:16:50 »

ถ้าไหวPMมานะครับ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
toto002
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 20:34:23 »

ถ้ามีภาพห้องเครื่อง ภายใน หน้าปัด เบาะ ที่เก็บของท้ายรถมาประกอบด้วย  รวมทั้งจำนวนปีที่ขาดต่ออายุ  ผู้ที่สนใจจะสามารถคิดค่าใช้จ่ายในการบูรณะได้ง่ายขึ้น ถ้าดูแค่รูปที่เห็น  ผมคิดงบในการซ่อมดังนี้
1. ค่าปะผุ ทำสี ถูกสุด 50,000 บาท แพงสุด 100,000 บาท ( อู่แท็กซี่ปะผุทำสี 1-20,000 บาทมีเยอะ แต่คนที่จะบูรณะรถคงไม่มีใครเลือก)
2. ค่าอะหลั่ยตัวถัง ไฟท้าย ไฟหน้า ไฟหรี่ ยางกระจกหน้าหลัง หงอนกันชนหน้า 10,000 บาท
3. ค่าทำเครื่อง+อะหลั่ย ล้างถังน้ำมัน เปลี่ยนท่อยางน้ำมัน ถ้าไม่เสียมาก 5,000 บาท  ถ้าเสียเยอะประมาณไม่ได้
6. ค่าทำช่วงล่าง เบรค น่าจะถึง 10,000 บาทเพราะลูกยางเบรค ปั๊ม ช็อคอัพ บู๊ช สายอ่อนเบรค คงใช้ไม่ได้แล้ว

คิดงบถูกที่สุด คงไม่ต่ำกว่า 90,000 บาท ซึ่งต้องบานปลายแน่ๆอีกเท่าไรไม่ทราบ  รวมกับตัวรถแล้วไม่ต่ำกว่า 140,000 บาท  ผู้ที่สนใจอยากได้ 403 จริงๆลองพิจารณาดูครับ

ตามนั้นละครับถ้าเงินไม่ถึงอย่าไปยุ่งเลยครับ ลากมาจอดเปล่าๆ

ไม่ไหวครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 23:40:30 »

ตามนั้นละครับถ้าเงินไม่ถึงอย่าไปยุ่งเลยครับ ลากมาจอดเปล่าๆ

ไม่ไหวครับ
ขอบคุณครับ

Berline
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 มกราคม 2011 เวลา 06:09:57 »

อะไร
น่าสนใจนะครับ แต่อะไหล่ พวกช่วงล่างนี่จะไปหามาจากไหนได้ ถ้ามีแหล่งก็แนะนำด้วยครับ

รีไซเคิลคลับไทย
http://facebook.com/recycleclubthai
toto002
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 14 มกราคม 2011 เวลา 22:36:47 »

อะไร
น่าสนใจนะครับ แต่อะไหล่ พวกช่วงล่างนี่จะไปหามาจากไหนได้ ถ้ามีแหล่งก็แนะนำด้วยครับ

ถ้าจะทำจริงอะไหล่บางอย่างส่งกลึงได้ครับ และถ้าจะปั้นจริงๆผมมีอู่คนรู้จักครับ ไปวิ่งซื้ออะไหล่เองเดี๋ยวจัดให้ค่าแรงถูกๆครับ
autokit
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 27 มกราคม 2011 เวลา 15:40:24 »

ถ้าจะแยกอะไหร่ขาย  ผมจองพวงมาลัย  กับกระจังหน้านะครับ  0898011825
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์