วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 05:56:44

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  ประทับใจ กับเอกชัยคลองเตย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประทับใจ กับเอกชัยคลองเตย  (อ่าน 2087 ครั้ง)
จิรโรจน์
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 11:45:14 »

เมื่อวันที่4มกรา ผมได้ไปซื้อสายพานพาวเวอร์ของ405MI16
จากที่ร้านที่คลองเตย โดยผมก็จอดรถอยู่ที่หน้าร้าน โดยนั่งรออยู่ในรถ
แล้วก็สั่งเอาจากในรถนั่นแหล่ะ ไม่ได้ลงมา เพราะไม่มีที่จะจอด
ต้องจอดมันตรงคิวมอเตอร์ไซค์เลย สั่งไป3เส้น แต่ทางร้านให้มาได้แค่เส้นเดียว
ถ้าจะเอาอีก ก็ต้องจ่ายเงินไว้ พร้อมค้าส่งอีก60บาท ผมก็จ่ายไปตามนั้น
สายพาน3เส้นๆละ220 เพิ่ม60ค่าส่ง แล้วผมก็ให้ชื่อ ที่อยู่ไว้ แล้วก็กลับบ้าน
แล้วก็มีของมาส่งให้ถึงบ้าน พอดีมีเพื่อนมา เห็นเข้า ก็ขอแบ่งไปคนละเส้น
วันนี้ ผมก็โทร เพื่อสั่งซื้อใหม่ อีก2เส้น พร้มบูชยาง ดัมเบลของ406สองตัว
ทางร้านจึงแจ้งให้ทราบว่า ผมมีเงินที่จ่ายไว้ เกินอยู่กับทางร้าน46บาท
เลยมีความรู้สึกประทับใจ กับสิ่งที่ทางร้านมีกับผม ทั้งๆที่ผมเอง ไม่เคยซื้อของที่ร้านนี้ด้วยตัวเองมาก่อนเลย
มีแต่แค่ ฝากคนอื่นไปซื้อให้ และก็เชื่อว่า น่าจะมีให้กับลูกค้าทุกคน
ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ID Line:   manmingmitr
k.nimit
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 11:53:05 »

ผมอยู่ราชบุรี จะสั่งของแบบฝากส่งทางไปรษณีย์ มีขั้นตอนมากป่าว 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 12:30:24 »

ผมอยู่ราชบุรี จะสั่งของแบบฝากส่งทางไปรษณีย์ มีขั้นตอนมากป่าว 
โทรคุยเช็คสินค้าและราคา  แล้วโอนเงินผ่านบัญชี พร้อมค่าส่ง ก็คงพอแล้วครับ แต่อย่าลืมให้ที่อยู่นะครับ
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 16:44:57 »

เยี่ยมครับพี่ "ร้านเอกชัย" เยี่ยมทุกสาขาละคับผมเชื่อว่าเป็นเช่นนั้น...
บริการดีประทับใจ เป็นกันเอง พูดจาดี และมีระบบการทำงานที่คุณภาพ

ผมเคยหลงผิดอยู่ 2ปี กับร้านที่อยู่ใน วรจักร ของที่ได้มาเสียความรู้สึกมากๆ - -" (ทำไงได้เราโง่เอง555+)

หลังจากที่ได้ร่วมติดต่อซื้อขายกับร้านเอกชัยสุขุมวิทก็มีความประทับใจตั้งแต่อะไหล่ชิ้นแรกเลยคับ
แถมยังประทับใจพี่พนักงานขาย ทั้งๆที่ยังไม่เคยเจอหน้ากันเลย ตรงนี่ละคับได้ใจผมไปเลย สุดยอด...

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
TiTLe
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 18:06:08 »

พกง.ก็ได้ครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 20:58:56 »

:ยินดี อุอุอุ:ข้อความโดย: GaSzOhOl เยี่ยมครับพี่ "ร้านเอกชัย" เยี่ยมทุกสาขาละครับผมเชื่อว่าเป็นเช่นนั้น... :มอบดอกไม้:เห็นด้วยครับผม โชคดี โชคดี โชคดี
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 11 มกราคม 2011 เวลา 10:44:00 »

ต้องชื่นชม ครับ
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 11 มกราคม 2011 เวลา 10:54:24 »

ร่วมด้วยช่วยชื่นชมและส่งเสริมคนดีครับ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
supreme
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 11 มกราคม 2011 เวลา 14:00:39 »

ร้านที่สุขุมวิทก็ได้ใจผมเหมือนกัน  ผมเข้าไปซื้อของกับเขา ก็พูดคุยสอบถามแบบคนไม่รู้  เปลี่ยนใจเอา ไม่เอา หลายครั้ง ทางร้านไม่ได้แสดงอาการหงุดหงิดเลย  ส่วนคลองเตยไม่เคยใช้บริการ

แต่ที่ร้านแถววรจักร (พ้องชื่อกันเฉยๆ)  ร้านนั้นคนแยะมาก  ทำให้คนขายต้องทำงานหนัก  เคยเจอเฮียแกบ่นลูกน้องหลายครั้ง  บรรยากาศในร้านไม่ค่อยดีเลย  ส่วนเรื่องการขายผมยังไม่เคยเสียใจอะไรกับร้านเขานะครับ

รู้จักหา รู้จักเก็บ รู้จักใช้ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักวาง
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 11 มกราคม 2011 เวลา 14:14:29 »

ร้านที่สุขุมวิทก็ได้ใจผมเหมือนกัน  ผมเข้าไปซื้อของกับเขา ก็พูดคุยสอบถามแบบคนไม่รู้  เปลี่ยนใจเอา ไม่เอา หลายครั้ง ทางร้านไม่ได้แสดงอาการหงุดหงิดเลย  ส่วนคลองเตยไม่เคยใช้บริการ

...ขอชื่นชมด้วยคนครับ...!!! สาขาสุขุมวิท ผมก็ไปซื้อด้วยตัวเองบ่อยๆ(อยู่ไม่ไกลจากร้านผม) ...บริการดีมาก สอบถามอะไรก็ไม่หงุดหงิดใส่ ซื้อผิดโทรฯไป เขาก็บอกมาเปลี่ยนได้เลย...!!! เยี่ยมครับ
                                                                                                                      ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 12 มกราคม 2011 เวลา 09:13:47 »

ร้านนี้ใช้ได้ครับ รู้จิงเรื่องอะไหล่ แถมบริการก็ดีครับ ส่งถึงที่ก็มีครับ เค้าจ้างมอไซแถวนั้นส่งให้เรา เราก็ไม่ต้องไปเองก็ได้ครับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 12 มกราคม 2011 เวลา 09:31:42 »

ร้านนี้ผมใช้บริการบ่อย..ดีทุกอย่าง..ขอกระซิบหน่อยนะ..เสียอยู่ 2 อย่าง...คือฉาวๆน้องไปหน่อยกับที่จอดรถไม่ค่อยสะดวกเพราะอยู่ริมถนนเลย...แต่บริการประทับใจดี

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 12 มกราคม 2011 เวลา 09:54:15 »

ผมก็ซื้อที่นี่เป็นประจำครับเดิมโอนเงินเสร็จแล้วต้องส่งfax ไปแล้วจึงจะส่งของให้เดี๋ยวนี้ไม่ต้องแล้วโอนเสร็จโทรไปบอกก็ส่งมาแล้ว
ครับจะเอาแบบส่งทางรถbus ประจำทาง หรือทางบริษัทขนส่งได้หมดครับ
ราคาของที่นี่เทียบกับระยองต่างกันมากครับถ้าท่านสั่งสัก7-8ชิ้นนี่ต่างกันเป็นพันบาทนะจะบอกให้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์