วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 06:14:24

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  สด ๆ ต่อหน้าต่อตา เสียดายที่มืดกล้องมือถือถ่ายไม่ติด
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สด ๆ ต่อหน้าต่อตา เสียดายที่มืดกล้องมือถือถ่ายไม่ติด  (อ่าน 2735 ครั้ง)
ecco
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 ธันวาคม 2010 เวลา 20:56:47 »

เมื่อเวลา 20.15 น.วันนี้ ผมลงจากสพานปิ่นเกล้าฝั่งธนบุรี

เพื่อจะขึ้นทางต่างระดับบรมราชชนนี ไปลงตลิ่งชัน
ถนนค่อนข้างโล่ง รถน้อยมาก รถจึงทำความเร็วกันกระหน่ำ
ผมใช้ความเร็วประมาณ 80 กว่าๆ ลงสะพานปิ่นเกล้ามา
มีรถวิ่งนำหน้าผม 2 คัน ขณะที่กำลังขึ้นเนินเกือบถึงทางร่วม
โดยไม่คาดฝัน รถนำหน้าคันที่ 1 ชนกับรถที่มาจากทางร่วม
ด้านซ้ายท้ายรถสะบัดออกมาขวางถนนคล่อม 2 เลน คันที่ 2 ชนซ้ำ
ผมเป็นคันที่ 3 เบรคตัวโก่งและหักออกซ้าย ผ่านไปอย่างเฉียดฉิว
แต่ข้างหน้าทางซ้ายมีรถที่
เพิ่งถูกชนไฟท้ายแตกกระจายจอดรออีกคัน ผมละเกือบไป
ดีที่วิ่งมาเพียงแค่ 80 เลยเอาอยู่อย่างเฉียดฉิว เศษไฟท้าย
ไฟหน้าเกลื่อนกระจาย รถเหยียบดังกรอบแกรบ และกลิ่นยางไหม้
เบรคไหม้ กลิ่นเร้าใจมากๆ

ขอท่านที่จะเดินทางหรือระหว่างเดินทางจงปลอดภัยและอย ่า
ประมาทนะครับ เกิดแล้วหวาดเสียวมากครับ เสียดายเวลา
เสียดายรถ และเสียดายเงินค่าซ่อมด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 31 ธันวาคม 2010 เวลา 21:42:47 »

เร็ว หรือ ช้า ไม่ใช่ปัญหา............

สติ ความมีน้ำใจ  เคารพกฏ  สำคัญกว่า

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
wood3181
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 มกราคม 2011 เวลา 14:18:13 »

ระมัดระวังด้วยนะครับ ทุกท่าน
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 มกราคม 2011 เวลา 19:44:50 »

ดีนะ ไม่เจอแพรวา...

If you want peace. Prepare for war.
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 มกราคม 2011 เวลา 23:24:14 »

คืออะไรครับแพรวา
งงอ่ะ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
ecco

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 02 มกราคม 2011 เวลา 23:28:33 »

คืออะไรครับแพรวา
งงอ่ะ

http://www.facebook.com/pages/manci-wa-khn-thiy-kein-lan-khn-mi-phxci-phaer-waxrchr-thephhasdin-n-xyuthya/142609679128323

http://clip.siamha.com/topic/%E0%B8%82%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7-%E0%B9%81%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%B2-%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%8A%E0%B8%A3-%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%9E%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%AA%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%99-%E0%B8%93-%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B8%98%E0%B8%A2%E0%B8%B2-%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B9%8B%E0%B8%87%E0%B8%8A%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%95%E0%B8%B9%E0%B9%89

http://www.youtube.com/watch?v=c5n7VoALSWg
mr.not
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 มกราคม 2011 เวลา 01:32:34 »

555 ไม่ทันแล้วครับ เมื่อกี้สดๆร้อน เอากระจกมองข้างไปขูดราวสะพาน ตรงเดอะมอลล์เล่นซะงั้น.. 555 555 555
ecco

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 มกราคม 2011 เวลา 11:22:33 »

เสียใจด้วยนะครับ
อุบัติเหตุเกิดได้เสมอๆ
ระวังอย่าให้มีอีกก็พอครับ

สำหรับท่านสมาชิกท่านใดที่ขี่มอเตอร์ไซค์ด้วย
หรือมีเพื่อน  ๆ ขี่มอเตอร์ไซค์ ผมมีคำถามอยู่
คำถามหนึ่งอยากจะถาม หรือ ฝากถาม
ว่าทำไมท่านที่ขี่มอเตอร์ไซค์จึงชอบ
เลี้ยว(ส่วนมากทางซ้าย) พร้อมๆกะรถ
โดยให้รถบังไว้ ตรงหัวเลี้ยว ผมโกรธมากๆ
เพราะส่วนใหญ่เวลาเลี้ยวผมดูขวาเป็นหลัก
เกือบๆ จะเบียดมอเตอร์ไซค์ล้มหลายต่อหลายครั้งแล้ว
แต่ผมจะพบเหตุการณ์มอเตอร์ไซค์มาเลี้ยวซ้ายพร้อมรถผม
เกือบทุกวัน ผมโกรธนะ แต่อยากรู้ว่าทำไมเขาชอบทำแบบนี้
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 มกราคม 2011 เวลา 11:35:43 »

ผมกลับจากใต้เมื่อคืนเล่นเสียวหลายรอบเหมือนกัน   ตอนประมาณ สี่โมงเย็นโดนหมาตัดหน้าเพื่อข้ามถนนโชคดีรอดไป  ระหว่างทางมีมอเตอร์ไซค์ โดนรถยนต์ชน 2 รายตกลงข้างทางระหว่างเลน   ไม่นึกว่าจะเจอมาให้เสียวกับต้วเอง  ผมขับเลนขวาถึงช่วงกลับรถมอเตอร์ไซค์ซึ่งวิ่งอยู่เลนซ้ายสุด ตีไฟเลี้ยวขึ้นมาแบบไม่ดูเลยว่ารถกำลังวิ่งใกล้ถึงตนเองแล้ว ไม่ได้เบรกหักพวงมาลัยไปซ้ายรอดหวุดหวิด   ผมจึงมาคิดดูว่ามอเตอร์ไซค์เหล่านั้นที่โดนชนน่าจะเกิดจากสาเหตุนี้แน่ ๆ    ถ้าเป็นผมจะเลี้ยวบนถนนใหญ่จะรอหยุดรถให้สนิทดูหน้าและหลังให้แน่ใจว่าไม่มีมีรถผมจึงข้าม  ผมเบื่อนิสัยคนต่างจังหวัดเรื่องขับรถนี่แหละ  แล้วแต่ละรายเมื่อเกิดค่อนข้างจะเสียชีวิต เป็นส่วนมาก
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 มกราคม 2011 เวลา 16:23:23 »

อ๊อ ถึงบางอ้อเลยครับพี่
จะโคราชอีกเมื่อไรครับ
คราวนี้ชั้น12ดีมั้ย
ฮิฮิ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 12:13:58 »

สำหรับท่านสมาชิกท่านใดที่ขี่มอเตอร์ไซค์ด้วย
หรือมีเพื่อน  ๆ ขี่มอเตอร์ไซค์ ผมมีคำถามอยู่
คำถามหนึ่งอยากจะถาม หรือ ฝากถาม...
....................................................
.................................................... แต่อยากรู้ว่าทำไมเขาชอบทำแบบนี้

ผมเดาเอานะ

๑. พวกไม่กลัวเจ็บ  หรือไม่เคยเจ็บ  ถ้าได้เจ็บซักครั้งส่วนใหญ่จะแหยง

๒. ไม่เคยขับรถยนต์ ไม่รู้ว่ารถยนต์ต้องตีวงเลี้ยว เห็นมีรูพอแทรกได้ แทรกโลด ใจมันร้อน

๓. เชื่อว่าเวลามีอุบัติเหตุในลักษณะก้ำกึ่ง รถยนต์มักจะเป็นฝ่ายผิด หรือไม่ก็มักจะเป็นฝ่ายออกค่ารักษา

พยาบาลให้  หัวหมอ ผมเจอบ่อย บางรายถึงขั้นโทรตามพรรคพวกมาช่วยกดดันเจ้าของรถยนต์ก็มี

If you want peace. Prepare for war.
madmax
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 04 มกราคม 2011 เวลา 12:17:13 »

อ๊อ ถึงบางอ้อเลยครับพี่
จะโคราชอีกเมื่อไรครับ
คราวนี้ชั้น12ดีมั้ย
ฮิฮิ
[/quote]

ดีๆ ขึ้นที่สูงหายใจสะดวก อิอิ คงได้ไปอีกครั้งก่อนตรุษจีน

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์