วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 06:18:37

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  รวมอู่ซ่อมรถเปอร์โยในประเทศไทย
0 สมาชิก และ 19 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมอู่ซ่อมรถเปอร์โยในประเทศไทย  (อ่าน 19003 ครั้ง)
chinnalit1994
สิงห์มัธยม

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 22:05:42 »

ร้อนจัง
ผมอยากทราบว่าพวกเราชาวเปอร์โยซ่อมรถที่อู่ไหนบ้าง เพื่อที่เราจะได้เก็บเป็นข้อมูล ไม่อยากซ่อมอู่ทั่วไป
ปัจจุบันผมซ่อมที่อู่ ช่างลอย รังสิตคลอง 4 ปทุมธานี เบอร์โทรช่าง 084-001-1595
ท่านอื่นๆแนะนำด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wichaikew
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 22:32:53 »

เข้ามาแนะนำตัวครับ
ผมเป็นอู่อยู่แถวซอยเพรชเกษม69 ครับ
เป็นอู่ ซ่อมเปอร์โย 305และ405 จนชำนาญ
ลองเขามาใช้บริการได้ครับ ไม่พอใจ โพสด่าได้เลยครับ
ลองดูนะครับ ขอเป็นทางเลือกครับผม

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 08:04:19 »

ผมเป็นอู่อยู่แถวซอยเพรชเกษม69 ครับ
เป็นอู่ ซ่อมเปอร์โย 305และ405 จนชำนาญ
ลองเขามาใช้บริการได้ครับ ไม่พอใจ โพสด่าได้เลยครับ
ลองดูนะครับ ขอเป็นทางเลือกครับผม

เครื่องผมเปิดดูไม่ได้...ขอแผนที่+เบอร์ดทร+รูปภายในและรอบๆอู่หน่อยครับ.....

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
vig
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 09:17:02 »

ลองดูนะครับ ขอเป็นทางเลือกครับผม    เว้ากันตรงๆอย่างนี้น่าอุดหนุน

P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 10:23:32 »

:ยินดี อุอุอุ:ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่ง และใจกว้างที่พร้อมจะรับฟังคำตำหนิของทุกฅน คิดเสียว่า ติเพื่อก่อ ถ้ามีโอกาสก็จะไปใช้บริการครับ ขอบคุณ ในวาระใกล้จะขึ้นปีใหม่2554 ขอให้อู่ของท่านและครอบครัว จงเจริญ มีความสุข สดชื่น สมหวัง ทุกประการ โชคดี โชคดี โชคดี
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 10:35:33 »

อยู่ตรงอู่สีหรือป่าวครับ?
หรือเข้าไปข้างในอีก

เมื่อก่อนผมก็อยู่คลองขวางครับ อิ ๆ เพิ่งย้ายออกมาได้ปี 1 แระ
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 19:28:48 »

ขอโทษทีเครื่องที่ทำงานดูไม่ได้พอกลับเปิดดูได้ครับ...ขอบคุณครับ..ชัดเจนดี..อย่างนี้เขาเรียกว่าผู้กล้าจริง....จริงใจเปิดเผยอยู่ได้นาน..จิงโจ้หมกเม็ดครั้งเดียวก็จอดไม่ต้องแจว......ขอให้ลูกค้าเยอะ....
  ข้อถามข้อเดียวเฉพาะค่าแรงเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องและน้ำมันเกียร์เท่าไหร่ครับ.....

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 21:39:18 »

ขอโทษทีเครื่องที่ทำงานดูไม่ได้พอกลับเปิดดูได้ครับ...ขอบคุณครับ..ชัดเจนดี..อย่างนี้เขาเรียกว่าผู้กล้าจริง....จริงใจเปิดเผยอยู่ได้นาน..จิงโจ้หมกเม็ดครั้งเดียวก็จอดไม่ต้องแจว......ขอให้ลูกค้าเยอะ....
  ข้อถามข้อเดียวเฉพาะค่าแรงเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องและน้ำมันเกียร์เท่าไหร่ครับ.....
พี่โจครับ ถ่ายน้ำมันเครื่องขับมาครับ ที่บ้านผมก็ได้ ผมถ่ายให้ก็ได้ครับ อิ ๆ ไม่คิดค่าแรงจ้า โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 ธันวาคม 2010 เวลา 11:25:52 »

ร้อนจัง
ผมอยากทราบว่าพวกเราชาวเปอร์โยซ่อมรถที่อู่ไหนบ้าง เพื่อที่เราจะได้เก็บเป็นข้อมูล ไม่อยากซ่อมอู่ทั่วไป
ปัจจุบันผมซ่อมที่อู่ ช่างลอย รังสิตคลอง 4 ปทุมธานี เบอร์โทรช่าง 084-001-1595
ท่านอื่นๆแนะนำด้วยครับ

พอจะมีแผนที่สักหน่อยไหมครับ

ขอบคุณครับ

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
wichaikew
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 ธันวาคม 2010 เวลา 20:41:16 »

:ยินดี อุอุอุ:ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่ง และใจกว้างที่พร้อมจะรับฟังคำตำหนิของทุกฅน คิดเสียว่า ติเพื่อก่อ ถ้ามีโอกาสก็จะไปใช้บริการครับ ขอบคุณ ในวาระใกล้จะขึ้นปีใหม่2554 ขอให้อู่ของท่านและครอบครัว จงเจริญ มีความสุข สดชื่น สมหวัง ทุกประการ โชคดี โชคดี โชคดี
เช่นกันครับ
ขอบคุณครับ
อยู่ตรงอู่สีหรือป่าวครับ?
หรือเข้าไปข้างในอีก

เมื่อก่อนผมก็อยู่คลองขวางครับ อิ ๆ เพิ่งย้ายออกมาได้ปี 1 แระ
ตรงอู่สีนั่นแหละครับ ผมมาเช่าต่อจากอู่สีเก่า

เฉพาะค่าแรงเปลี่ยนถ่ายน้ำมัน 150 บาทครับ
พร้อมเช็ครถให้ด้วยครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 ธันวาคม 2010 เวลา 12:06:16 »

OK ครับ..จริงใจเปิดเผย....แล้วจะหาเวลาแวะไปใช้บริการจ้า...เพิ่มเติมถ้าไปจากพระราม 2 แล้วเข้าถนนเอกชัยไปอย่างไงต่อครับเอาแบบชัดๆๆ..ขี้เกรียดไปเส้นเพชรเกษม..รถติด...

chinnalit1994
สิงห์มัธยม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 ธันวาคม 2010 เวลา 13:46:13 »

คุณ wech อยู่แถวไหนครับ
ผมอธิบายคราวๆแล้วกัน อู่ช่างลอย
Future park รังสิต ไปทางนครนายก พอถึงรังสิตคลองสี่ให้ข้ามคลองแล้วไปกลับรถ
แล้วซ้ายข้ามคลองที่บอกว่าไปโรงเรียนแย้มสอาด หรือหมู่บ้านอยู่เจริญ
เข้าไปประมาณ 2 km อู่อยู่ซ้ายมือครับ
wichaikew
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 ธันวาคม 2010 เวลา 22:05:49 »

OK ครับ..จริงใจเปิดเผย....แล้วจะหาเวลาแวะไปใช้บริการจ้า...เพิ่มเติมถ้าไปจากพระราม 2 แล้วเข้าถนนเอกชัยไปอย่างไงต่อครับเอาแบบชัดๆๆ..ขี้เกรียดไปเส้นเพชรเกษม..รถติด...
ถ้าเข้ามาทางถนนเอกชัย เลี้ยวขวาเข้าบางบอน3 แล้วตรงยาวเลยครับ เกือบทะลุถนนเพชรเกษม ก่อนถึงอู่เจอปั๊มเชลล์ทางขวามือ
สักพักก็ถึงวัดราษฏร์บำรุงทางขวามือ ทางอู่ผมตรงข้ามเลยครับ มาไม่ถูกโทรถามได้ครับ
วันนี้มาอีกแล้วครับ ลูกค้ารายนี้ งานเข้าหนักเลย ฝาสูบโก่งมาเลย กำลังทำเลยครับวันนี้สดร้อนๆ

บักซีเด๋อ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #13 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 ธันวาคม 2010 เวลา 22:16:40 »

สงสัยต้องใช้บริการบ้าง อยู่แถวพระราม2ครับ
fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #14 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 20 ธันวาคม 2010 เวลา 23:10:06 »

ผมอธิบายคราวๆแล้วกัน อู่ช่างลอย
Future park รังสิต ไปทางนครนายก พอถึงรังสิตคลองสี่ให้ข้ามคลองแล้วไปกลับรถ
แล้วซ้ายข้ามคลองที่บอกว่าไปโรงเรียนแย้มสอาด หรือหมู่บ้านอยู่เจริญ
เข้าไปประมาณ 2 km อู่อยู่ซ้ายมือครับ

ถ้าจำไม่ผิด ป๋าเวช ไม่ได้ อยู่ กทม นิ หรือ ว่า ผม จำ ผิด หว่า
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 ธันวาคม 2010 เวลา 00:13:00 »

ถ้าจำไม่ผิด ป๋าเวช ไม่ได้ อยู่ กทม นิ หรือ ว่า ผม จำ ผิด หว่า

จำไม่ผิดหรอกครับพี่ใส..5.5.... 
........อยู่แถวนั้นครับ  ขอเบอร์หลังไมค์หน่อยสิ เข้าเมืองจะชวนมานั่งกินลาบขมแถวนี้บ้าง

ขอบคุณคุณ Chinnalit มากครับ..

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
jkitti
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 ธันวาคม 2010 เวลา 10:33:38 »

ใช้บริการช่างลอยเหมือนกันครับ ตอนนี้ 405 ของผมให้ช่างลอยวางเครื่องอยู่ แผนที่ลองคลิ๊กตามนี้ครับ
http://maps.google.co.th/maps?q=13.981817,100.685288&num=1&t=h&sll=13.985294,100.685728&sspn=0.005986,0.013036&ie=UTF8&ll=13.981359,100.686661&spn=0.006247,0.013036&z=17
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 ธันวาคม 2010 เวลา 12:04:18 »

ใช้บริการช่างลอยเหมือนกันครับ ตอนนี้ 405 ของผมให้ช่างลอยวางเครื่องอยู่ แผนที่ลองคลิ๊กตามนี้ครับ

http://maps.google.co.th/maps?q=13.981817,100.685288&num=1&t=h&sll=13.985294,100.685728&sspn=0.005986,0.013036&ie=UTF8&ll=13.981359,100.686661&spn=0.006247,0.013036&z=17

ขอบคุณคุณ jkitti ครับ

fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 ธันวาคม 2010 เวลา 17:56:19 »

จำไม่ผิดหรอกครับพี่ใส..5.5.... 
........อยู่แถวนั้นครับ  ขอเบอร์หลังไมค์หน่อยสิ เข้าเมืองจะชวนมานั่งกินลาบขมแถวนี้บ้าง

ขอบคุณคุณ Chinnalit มากครับ..

เบอร์ ผม ปะครับ ป๋า   ถ้าใ่ช่  เบอร์เดิม ครับ ป๋าา

จาก น้องฟ้าใส สุดน่ารัก
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันอังคารที่ 21 ธันวาคม 2010 เวลา 18:50:00 »

เบอร์ในเครื่องผมหายไปหมดแย้วครับ
นะ..นะ..ขอใหม่นะ  กลัวใครรู้หลังไมค์มาก็ได้

wichaikew
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 22 ธันวาคม 2010 เวลา 01:54:28 »

สงสัยต้องใช้บริการบ้าง อยู่แถวพระราม2ครับ
ขอบคุณครับ มาคุยกันก่อนก็ได้ครับ สบายๆๆๆ
NT 739
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 22 ธันวาคม 2010 เวลา 13:24:20 »

ขอรบกวนถามครับ คือผมใช้ เจ้า 405 GR มานานพอสมควรแล้วอยากจะเปลี่ยนเครื่องแต่งบมีน้อยจึงอยากจะ overhaul เครื่อง ใหม่หมดเปลี่ยน ลูกสูบแหวนลูกสูบ และ พวก วาวส์

รวมถึงชิ้นส่วนที่หมดอายุต่างๆ ต้องใช้งบโดยประมาณเท่าไร รวมค่าแรงแล้ว และถ้าเปลี่ยนเครื่อง ใช้รุ่นใหนดี ราคา พร้อมค่าแรง และเวลานานประมาณ กี่วันครับ ผมสนใจมากครับ

จะไปคุยที่อู่แต่ผมอยู่ใกลครับ

ขอขอบคุณมาก
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพุธที่ 22 ธันวาคม 2010 เวลา 14:19:23 »

ขอรบกวนถามครับ คือผมใช้ เจ้า 405 GR มานานพอสมควรแล้วอยากจะเปลี่ยนเครื่องแต่งบมีน้อยจึงอยากจะ overhaul เครื่อง ใหม่หมดเปลี่ยน ลูกสูบแหวนลูกสูบ และ พวก วาวส์

รวมถึงชิ้นส่วนที่หมดอายุต่างๆ ต้องใช้งบโดยประมาณเท่าไร รวมค่าแรงแล้ว และถ้าเปลี่ยนเครื่อง ใช้รุ่นใหนดี ราคา พร้อมค่าแรง และเวลานานประมาณ กี่วันครับ ผมสนใจมากครับ

จะไปคุยที่อู่แต่ผมอยู่ใกลครับ

ขอขอบคุณมาก

...ที่จะ overhaul เพราะเครื่องหลวม,แรงอัดกระบอกสูบลดลง,กินน้ำมันเครื่อง,ควันขาวออกท่อ(ฉุยๆตลอดเวลา),ควันขาวออกที่เหล็กวัดระดับน้ำมันเครื่อง...ใช่มั๊ยครับ???... ...กรณีนี้ก็เครื่องหลวม ถ้า overhaul ผมก็พอแนะนำได้บ้างครับ เพราะใช้จีอาร์เหมือนกัน แต่ยังไม่เคย overhaul เครื่อง เคยแต่เปิดฝาเพราะฝาผุ น้ำเข้าเครื่อง ความร้อนวูบวาบ เลยเอาฝาไปพอก+ล้างหน้าฝา+เปลี่ยนปะเก็นฝา+เปลี่ยนกระโหลกวาล์วน้ำ+เปลี่ยนท่อยางน้ำบน-ล่าง ล้างหม้อน้ำ...ผลที่ออกมาก็ดีขึ้นครับ ปกติ...!!! (คาร์บูฯต้องปกติด้วยนะครับ)
   ...เครื่องจีอาร์ ถ้าจะ overhaul ดีๆถึงๆช่างต้องเป็น ต้องรู้จริง(ไม่ยาก แต่มีเทคนิค จุดนี้ทำเอาช่างเสียคนมาเยอะแล้ว) กรณีเปลี่ยนกระบอกสูบก็ยิ่งดี(เครื่องตัวนี้ไม่ต้องคว้าน เป็นปลอกสวม แต่ช่างต้องละเอียดและเป็นครับ ประกอบไม่ดี น้ำรั่วลงอ่างน้ำมันเครื่อง เดี๋ยวไม่จบ...
   ...เปลี่ยนแหวน ก็ต้องเปลี่ยนครับ...แล้วแจ่มเลย...!!!
   ...เปลี่ยนวาล์ว อันนี้ต้องดูสภาพ เพราะใช้แผ่นชิม...ส่วนใหญ่วาล์วไม่ค่อย...... บางทีตั้งวาล์วก็หายครับ...!!!
 ...ผมเอง ใช้ 405 GR...จึงพอมีความรู้นิดๆหน่อยๆครับ...!!! ปกติถ้า overhaul เครื่อง ผมแนะนำว่าเปลี่ยนท่อยางต่างๆก็จะยิ่งดี(ดูสภาพด้วยตัวเองได้ครับ บีบๆ ถ้านุ่มมือ ไม่แตกก็โอเค... ถ้าแข็ง บีบๆมีรอยปริแตก เปลี่ยนเลยห้ามลังเล...!!!) ราคาท่อยางเปอโยต์ราคาอาจสูงหน่อย แต่คุ้มครับ(แนะนำร้านเอกชัย...แน่นอนกว่า หรือถ้าไกลก็วรจักรมีหลายร้านครับ ถ้าไหวเอาของแท้เลย เหมือนผม)
 ...เรื่องเปลี่ยนเครื่อง ผมไม่มีความเห็นครับ...!!! แค่แนะนำว่าอุปกรณ์ต้องครบ(ในกรณีลงเครื่องหัวฉีด) หาคนรู้(จริงๆ)พาไปดูหรือซื้อ...ที่เหลือก็................................................วัดดวงครับ...!!! ระวัง"ข้างนอกสุกใส ข้างในตะติ๊งโหน่ง"
   ...ค่า overhaul เครื่อง ก็ต้องดูว่าจะต้องทำอะไรบ้าง...!!! ผมไม่กล้าประมาณครับ อาจจะหมื่นบวก-ลบ หรือหมื่นกลางๆไปจนถึงหมื่นปลายๆ (รวมค่าแรง)
   ...ส่วนอู่ ลองดูในเวปฯนี้ครับ แล้วโทรฯถามคร่าวๆดู...!!! หรือหลังไมค์กับผมก็ได้ครับ 086-0001498 เจมส์ครับ...!!!
   ...ผมฝอยได้ เพราะประสบการณ์ที่เจอมาครับ...(309 ของผมที่เคยใช้ เครื่องหลวมเป็นยังไงเลยรู้ครับ แถมดูช่างประจำทำ วิ่งซื้ออะหลั่ย................เลยหู-ตาสว่างครับ...!!!
                                                                                                           ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
sumpart
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพุธที่ 22 ธันวาคม 2010 เวลา 15:44:30 »

จะทำสีให้เจ้า 405GRI อยู่แถวนวมินทร์ (ตลาดอินทรักษ์) สมาชิกช่วยแนะนำอู่ทำสีหน่อยครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์