วันอังคารที่ 24 กันยายน 2024 เวลา 01:35:06

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  อยากทราบว่า อู่ ซ่อม เปอร์โยแถวพระราม3มีที่ไหนบ้าง
0 สมาชิก และ 32 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า อู่ ซ่อม เปอร์โยแถวพระราม3มีที่ไหนบ้าง  (อ่าน 5307 ครั้ง)
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 20:28:10 »

พรุ่งนี้วันศ.ทำงาน..ส...นี้ก็คงบ่ายแก่ๆๆๆๆเพราะกะว่าจะไปลงแข่งรถสูตร 1 ที่ราชดำเนินสักหน่อย......ถ้าอยากเจอก็เย็นๆพอได้แต่อย่างมืดน้า..กลางคืนการไฟฟ้าเค้าปิดไฟฟุตบาตใต้สะพานเดี๋ยวมองน่ากันไม่เห็น....อิๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
wichaikew
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 22:08:01 »

เข้ามาแนะนำตัวครับ
ผมเป็นอู่อยู่แถวซอยเพรชเกษม69 ครับ
เป็นอู่ ซ่อมเปอร์โย 305และ405 จนชำนาญ
ลองเขามาใช้บริการได้ครับ ไม่พอใจ โพสด่าได้เลยครับ
ลองดูนะครับ ขอเป็นทางเลือกครับผม

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ecco
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 22:18:27 »

เข้ามาแนะนำตัวครับ
ผมเป็นอู่อยู่แถวซอยเพรชเกษม69 ครับ
เป็นอู่ ซ่อมเปอร์โย 305และ405 จนชำนาญ
ลองเขามาใช้บริการได้ครับ ไม่พอใจ โพสด่าได้เลยครับ
ลองดูนะครับ ขอเป็นทางเลือกครับผม

ดีนะครับ
ขอบคุณครับที่อู่เข้ามาแนะนำตัว
ไม่เคยเห็นอู่เปอร์โยต์อู่ไหน
ออกเสียงในเวปครับ
เขากลัวเปลืองตัวจึงไม่มาออกเสียงในเวปกัน
อู่นี้เป็นอู่แรกที่ผมเห็น ดีครับ อยู่ใกล้บ้านผมด้วย
ไปมาสะดวก มีโอกาศจะไปใช้บริการ
แต่ว่าชางเสริฐ เป็นช่างเปอร์โยต์จากไหนล่ะครับ
สำนักรองเมืองหรือเปล่าครับ
wichaikew
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 22:28:15 »

ขอบคุณครับที่ต้อนรับ เพราะผมกำลังดูว่าจะลงโปรโมทที่หมวดไหนดี เห็นแต่ขายสินค้าน่ะครับ
หากไม่ถูกต้อง ก็ขออภัยด้วยครับ
ช่างเสริฐนั้น เป็นช่างที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับการซ่อมรถมาหลายศูนย์ครับ
ผ่านการทำงาน ค่อนข้างไปทางรถยุโรปซะส่วนมาก และช่างเสริฐเองใช้รถรุ่น305
มีเพื่อนๆแนะนำมาให้ซ่อม405ว่ากันตรงๆ เพิ่งเปิดใหม่ เลยมีลูกค้าอยู่รายเดียวที่ขับ405มาซ่อมประจำ
รื้อจนชำนาญ เลยคิดว่าอยากจะมาแนะนำตัวให้รู้จัก ทราบครับว่าเป็นดาบสองคม ทำดีก้มีคนชม ทำไม่ดีดนด่ากระจาย
แต่ด้วยความเป็นอู่ใหม่ คงต้องโปรโมทตัวเองน่ะครับ

ecco

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 22:37:31 »

ขอบคุณครับที่ต้อนรับ เพราะผมกำลังดูว่าจะลงโปรโมทที่หมวดไหนดี เห็นแต่ขายสินค้าน่ะครับ
หากไม่ถูกต้อง ก็ขออภัยด้วยครับ
ช่างเสริฐนั้น เป็นช่างที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับการซ่อมรถมาหลายศูนย์ครับ
ผ่านการทำงาน ค่อนข้างไปทางรถยุโรปซะส่วนมาก และช่างเสริฐเองใช้รถรุ่น305
มีเพื่อนๆแนะนำมาให้ซ่อม405ว่ากันตรงๆ เพิ่งเปิดใหม่ เลยมีลูกค้าอยู่รายเดียวที่ขับ405มาซ่อมประจำ
รื้อจนชำนาญ เลยคิดว่าอยากจะมาแนะนำตัวให้รู้จัก ทราบครับว่าเป็นดาบสองคม ทำดีก้มีคนชม ทำไม่ดีดนด่ากระจาย
แต่ด้วยความเป็นอู่ใหม่ คงต้องโปรโมทตัวเองน่ะครับ

อ้อ....
เป็นเช่นนี้นี่เอง
รับทราบครับ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 23:17:30 »

...ผมผ่านประจำเลยครับ...!!! ขอให้มีลูกค้าเยอะๆนะครับ... ถ้าทำดี,ละเอียด,ราคาสมเหตุสมผล...และมีจรรยาบรรณ ลูกค้่าเยอะแน่นอนครับ!!!...แถบบางแค,พุทธมณฑล,หนองแขม...เปอโยต์พอสมควรเลย(ผมอยู่สายสอง)
                                                                                                                    ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
Monobo

« ตอบ #30 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 02:20:37 »

แหมๆๆๆ..ถ้ามาอู่นี้ก็คงเจอผมบ่อย...แน่เลยเย็นๆๆมี นั่งรับลมริมคลองนิดหน่อยท่านไหนว่างๆแวะมาพบปะแลกเปลี่ยน
ประสบการณ์..กันน่าจะดีนะครับ  ผมอยู่แถวนี....แล้วซ่อมที่นี่ละครับ....
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 07:11:52 »

อ่ะ ไหนๆก้อมีอู่เข้ามาคุยด้วยแล้ว ผมก้อขอถึอโอกาสนี้ถามปัญหาของผมเลยแล้วกัน ช่างเสริฐ ครับคือรถคันนี้ผมเพิ่งได้มา เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ไป ชลบุรี ก้อปกติดี แต่พอมาจอดไว้ รุ่งเช้าเปิดดูเครื่องก้อพบว่ามีน้ำมัน เกียร์ เปลียก นองอยู่ ที่บริเวณที่เติมน้ำมันเกียร์ ไม่ทราบว่ามาจากไหน วัดดูน้ำมันเกียร์ก้อไม่ขาดนะ (วัดตอนรถดับเครื่อง) ดูแล้ว มันเหมือนมีแรงดันในห้องเกียร์หรือเปล่าก้อไม่รู้ มันมาเปลื้อนอยู่ด้านบนของตัวเกียร์อ่ะครับ  ผมเลยไม่ค่อยสบายใจ จะเดินทางไกลด้วย กลัว กินข้าวลิง  ขอท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ.... ขอบคุณครับ....
fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #32 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 12:07:26 »

สู้ ๆ ครับ ให้กำลังใจ ผม ก้อผ่าน ประจำ อะครับ พระราม 3 แต่ บ้าน ผม อยู่พระราม  2 อะครับ   

ไป อีสาน ก้อ หา ลู่ทาง ด้วยน๊ะครับ  ถ้า ยังไม่มั่นใจ ก้อ ตรวจสอบ ก่อน  แต่ ถ้า ถามว่า PG ไป ได้ ไม้ นครพนม  ตอบว่า ไปได้ครับ 

ตอบคำถาม เพราะ เผอิญ เป็นคน ที่ขับ PG เหมือนกัน อาจมีประสบการณ์ น้อย น๊ะครับ 

อยู่พระราม 2 ช่วงไหนจ๊ะ...เผื่อนัดเฮฮากันหน่อย......

ผมอยู่ แถววงแหวน ครับ ใกล้ Lotus ครับ ผม   
fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #33 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 17 ธันวาคม 2010 เวลา 12:11:27 »

อ่ะ ไหนๆก้อมีอู่เข้ามาคุยด้วยแล้ว ผมก้อขอถึอโอกาสนี้ถามปัญหาของผมเลยแล้วกัน ช่างเสริฐ ครับคือรถคันนี้ผมเพิ่งได้มา เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ไป ชลบุรี ก้อปกติดี แต่พอมาจอดไว้ รุ่งเช้าเปิดดูเครื่องก้อพบว่ามีน้ำมัน เกียร์ เปลียก นองอยู่ ที่บริเวณที่เติมน้ำมันเกียร์ ไม่ทราบว่ามาจากไหน วัดดูน้ำมันเกียร์ก้อไม่ขาดนะ (วัดตอนรถดับเครื่อง) ดูแล้ว มันเหมือนมีแรงดันในห้องเกียร์หรือเปล่าก้อไม่รู้ มันมาเปลื้อนอยู่ด้านบนของตัวเกียร์อ่ะครับ  ผมเลยไม่ค่อยสบายใจ จะเดินทางไกลด้วย กลัว กินข้าวลิง  ขอท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ.... ขอบคุณครับ....

ผมว่า ถาม อย่างเดียว ตอบยากครับ จริง ๆ แล้ว ควร นำรถไป ให้ดู ก้อได้ครับ เพราะว่า PG อะ ถ้าดูไม่ละเอียด หรือ ไม่รู้จักรถ ผม ว่า จะหาอาการยาก อยู่น๊ะ  แน๊ะนำว่า ไปดูดีกว่า ครับ หรือ เพื่อน ๆ คง ช่วย กัน ครับ

จาก คนที่มีความรู้ น้อย ๆ ครับ แต่อยาก ช่วย อ่ะครับ
wichaikew
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 26 ธันวาคม 2010 เวลา 23:52:29 »

ผมว่า ถาม อย่างเดียว ตอบยากครับ จริง ๆ แล้ว ควร นำรถไป ให้ดู ก้อได้ครับ เพราะว่า PG อะ ถ้าดูไม่ละเอียด หรือ ไม่รู้จักรถ ผม ว่า จะหาอาการยาก อยู่น๊ะ  แน๊ะนำว่า ไปดูดีกว่า ครับ หรือ เพื่อน ๆ คง ช่วย กัน ครับ

จาก คนที่มีความรู้ น้อย ๆ ครับ แต่อยาก ช่วย อ่ะครับ
ใช่เลยครับ การถามอาการตรงนี้ตอบยากจริงๆครับ เพราะต้องคุยและเห็นรถด้วยถึงจะวิเคราะห์ได้ดีกว่าว่างๆเชิญมาคุยได้ครับ
ผมตอบแทนช่างเสริฐครับ เพราะช่างไม่ค่อยมีเวลาดูเว็ปครับ ผมอยู่ฝ่ายประชาสัมพันธ์ คงตอบไม่ดีเท่าช่างเสริฐ ขออภัยด้วยครับ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 ธันวาคม 2010 เวลา 09:05:14 »

สู้ ๆ ครับ ให้กำลังใจ ผม ก้อผ่าน ประจำ อะครับ พระราม 3 แต่ บ้าน ผม อยู่พระราม  2 อะครับ   

ไป อีสาน ก้อ หา ลู่ทาง ด้วยน๊ะครับ  ถ้า ยังไม่มั่นใจ ก้อ ตรวจสอบ ก่อน  แต่ ถ้า ถามว่า PG ไป ได้ ไม้ นครพนม  ตอบว่า ไปได้ครับ 

ตอบคำถาม เพราะ เผอิญ เป็นคน ที่ขับ PG เหมือนกัน อาจมีประสบการณ์ น้อย น๊ะครับ 

อยู่พระราม 2 ช่วงไหนจ๊ะ...เผื่อนัดเฮฮากันหน่อย......

ผมอยู่ แถววงแหวน ครับ ใกล้ Lotus ครับ ผม   

แล้วมีอู่ที่เข้าประจำแถวไหนครับเผื่อขออาศัยบ้าง...อิๆๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
kithkin
สิงห์มัธยม

« ตอบ #36 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 มกราคม 2011 เวลา 17:44:51 »

ขอบคุณ พี่น้อง ชาว เปอร์โยต์ ทุกท่าน แค่นี้ผมก้อดีใจแล้ว เปอร์โยต์ เป็นรถในฝันของผมตั้งแต่ยังเด็กๆจนป่านนี้ปาเข้าไปค่อนชีวิตถึงได้มีโอกาสนั่งรถเป็นของตัวเอง แต่เธอก้อแก่เกือบพอๆกับผม แต่ด้วยใจรักก้อกะว่าจะถนอมเธอให้อยู่ได้นานที่สุด จึงอยากเรียนรู้การดูแลรักษาให้เขาได้อยู่กับเรามากที่สุด ผมจึงอยากให้พี่น้องชาว เปอร์โยต์ ได้แนะนำอู่ที่ใช้บริการประจำให้ทราบ อย่างน้อยให้ผมได้ตัดสินใจเอง ก้ออย่างที่พี่ๆว่านั้นแหละ ดีกับเราแต่คนอืนอาจมองว่าไม่ดี ขอเพียงให้ผมได้มีตัวเลือกหลายๆที่แค่นี้ก้อเป็นพระคุณแล้วครับ

@พี่โจ ว่างเฉพราะวันเสาร์เหรอครับ วันเสาร์ ผมเลิกงานเย็นๆ แวะมาหาพี่ได้ป่าวครับ.....

น้องก็อายุแค่20เองเหรอ อายุเท่ากับรถถือว่ายังไม่แก่หรอก
fasai
สิงห์มัธยม

« ตอบ #37 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 03 มกราคม 2011 เวลา 22:57:05 »

แล้วมีอู่ที่เข้าประจำแถวไหนครับเผื่อขออาศัยบ้าง...อิๆๆ

หุหุหุ ผม ซ่อม ไกล ครับ แถว บ้าน ไม่ เคย ลอง เลยครับ เผอิญ ซ่อม รถ กับ อู่ เดิมครับ แล้ว ซ่อม มานาน เลยให้ เขา ดูแล รถ ที่บ้าน ทั้ง 2 คัน อ่ะครับ ให้เขาดูหมด จน เขา รู้ หมด เลยครับ  เลย ไม่ได้เปลี่ยนอู่ ครับ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพุธที่ 05 มกราคม 2011 เวลา 08:19:41 »

กลับมาแล้วครับ ไป กลับ อยู่รอดปลอดภัย เดินทางกลับ 12 ชั่วโมง ติดมากๆ ขอบคุณ ทุกเสียง ทุกข้อความ แต่ตอนนี้ มีมาใหม่ให้ได้แก้อีกแล้ว คือเดินเบาสดุด นิดหน่อย
@ kithkin เกินไปครับเจ้านาย 20 ปีนั้นมันลูกสาวคนเล็กของผมครับ ส่วนผม ต้องคูณ 3-10ครับ 18-20 นั้นมันกิ๊ก ครับเจ้านาย ว่างๆเอาสักคนไหมครับ จะหามาเผื่อ555555+
kithkin
สิงห์มัธยม

« ตอบ #39 เมื่อ: วันอังคารที่ 01 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 16:15:24 »

Good Idea love love love
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์