วันจันทร์ที่ 30 กันยายน 2024 เวลา 06:21:48

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  วันนี้เจอ 306 s16 ที่ท่าน้ำวัดมะขามจังหวัดประทุม
0 สมาชิก และ 11 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอ 306 s16 ที่ท่าน้ำวัดมะขามจังหวัดประทุม  (อ่าน 3818 ครั้ง)
TumXsi
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 20:27:51 »

สวยครับ สีเงิน  s16 ของท่านใดรึเปล่าครับ :มอบดอกไม้:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
G&G
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:11:28 »

ของทานอร่อยๆแยะนะครับวัดนี้.... ถูกอีกต่างหาก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ใช้รถก็ต้องเข้าใจรถ เรียนรู้ ดูเป็น อีกไม่นานก็จะซ่อมเป็นในอาการเล็กๆน้อยๆ พอนานเข้าหนักแค่ไหนก็แก้ปัญหาได้ ถึงจะไม่หมดแต่ก็เอาตัวรอดได้ในยามวิกฤตนะจะบอกให้
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:52:52 »

ใช่แล้วครับ ผมเพิ่งไปเป็นครั้งแรก
อาหารเยอะ อร่อยเยอะ ซื้อกุ่ยช่ายมาเขาว่าขึ้นชื่อของที่นี่ อร่อยจริงๆครับ
แนะนำเดีี่ี่ยวนี้ถนนดีขับไปแป๊บเดียวถึง
Erskine

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 23:00:16 »

ถ้า Phase 1 อาจจะเป็นคันที่เห็นบ่อยๆแถวแจ้งวัฒนะครับ

ปล. ผมก็อยู่แถวๆนั้นแหละ แต่ไม่ค่อยปรากฏตัว

HuhHuh?? CLiMANTiNE HuhHuh??
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 28 พฤศจิกายน 2010 เวลา 23:48:40 »

ของคุณหยกสีดำไม่ใ่ช่เหรอครับ เคยเห็นที่อู่ช่างย้ง
au306
สิงห์มัธยม

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:20:11 »

ไม่เห็นชวนกันบ้างเลยพี่ตั้ม
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2010 เวลา 13:33:49 »

ไม่เห็นชวนกันบ้างเลยพี่ตั้ม
อันนี้ไปโดยบังเอิญ....ผ่านไปทำธุระแถวนั้นเสร็จก็ แบบว่าหาข้าวรับประทานเขาบอกว่าที่นี่มีเยอะก็เลยไป
วันหลังอุ๊.....นัดกันอีกที แถวนั้นถนนมันยาวดี...ขับสบาย
Erskine

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 01 ธันวาคม 2010 เวลา 16:59:08 »

ของคุณหยกสีดำไม่ใ่ช่เหรอครับ เคยเห็นที่อู่ช่างย้ง

ไม่ใช่ผมนะครับ ของผมคันสีดำ อิอิ ^^

TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 01 ธันวาคม 2010 เวลา 17:18:52 »

ไม่ใช่ผมนะครับ ของผมคันสีดำ อิอิ ^

ก็เห็นสีดำที่อู่ช่างย้งไงครับ.....ชอบไฟหน้าสีดำของคุณหยก
คุณหยกทำเฮดเดอร์แล้วผลออกมาเป็นไงครับ
 อะไร
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 01 ธันวาคม 2010 เวลา 17:20:58 »

http://pathumthani2go.blogspot.com/2010/05/makham-temple.html

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
Erskine

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 01 ธันวาคม 2010 เวลา 22:41:36 »

ก็เห็นสีดำที่อู่ช่างย้งไงครับ.....ชอบไฟหน้าสีดำของคุณหยก
คุณหยกทำเฮดเดอร์แล้วผลออกมาเป็นไงครับ
 อะไร

ไม่ได้ทำนะครับ ของผมใช้ของ GTi 6

* 90b6_1.jpg (26.33 KB, 400x300 - ดู 673 ครั้ง.)

TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 02 ธันวาคม 2010 เวลา 09:51:32 »

อะไร

ไม่ได้ทำนะครับ ของผมใช้ของ GTi 6
ว้าว.....เห็นเขามันยาวนึกว่าทำ แล้วผลออกมาเป็นยังไงครับ ความแตกต่างก่อนและหลังใส่
ท่อไอดี ตกลงไม่ดีใช่ไหมครับ แล้วไอเสียเป็นยังไงบ้างครับ  พระเจ้าจอร์ท
Erskine

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 ธันวาคม 2010 เวลา 22:24:45 »

ว้าว.....เห็นเขามันยาวนึกว่าทำ แล้วผลออกมาเป็นยังไงครับ ความแตกต่างก่อนและหลังใส่
ท่อไอดี ตกลงไม่ดีใช่ไหมครับ แล้วไอเสียเป็นยังไงบ้างครับ  พระเจ้าจอร์ท

ไม่มีตัวเปรียบเทียบหน่ะครับ แถมไม่เคยลองแบบก่อนใส่อีกต่างหาก ตอนยกเครื่องลงก็เปลี่ยนแคมชาร์ฟ กับ ท่อไอเสียเป็นของ GTi6 เลย

ถ้าจะเปรียบเทียบกับคันสีม่วงที่เป็นเครื่อง XU10J4R เหมือนกันแต่เกียร์ 4HP14 มันต่างกันค่อนข้างมากครับ คันสีดำจะดึงกว่าและรอบขึ้นเร็วกว่าเยอะ ช่วงรอบ 3200-5000 จะจื๊ดครับ เกินนั้นจะเริ่มห้อยๆ ความเร็วสูงสุดไม่ทราบเพราะล้อหลังผมคดวงนึง ซ่อมแตกมาวงนึง วิ่งเกิน 140 มันสั่นครับ กลัวที่ซ่อมไว้หลุดแล้วจะไม่ได้ลองอีก.. แต่เท่าที่เคยลอง (ใช้แก๊ซ) 195 แล้วยังไหลไปต่อได้อีกนิดหน่อย (ช่วง 190 ที่เคยสั่นกลับมานิ่งเลย)

ท่อไอดี GTi6 ผมตัดใจซะก่อนเพราะไม่มีที่ไว้กรองอากาศยังไม่ได้ลองจริงๆจังๆ แต่เท่าที่ลอง กล่อง XU10J4R คุมหัวฉีด GTi6(หัวเขียว) ไม่ดีจ่ายน้ำมันเยอะเกินไป ใส่หัวฉีดเดิม ก็วิ่งดีขึ้นกว่าหัวเขียวแต่ก็เหมือนยังไม่สุดเพราะช่วงรอบปลายน่าจะจ่ายหนากว่านี้อีก ชั่งน้ำหนักได้ไม่คุ้มเสียเลยกลับมาใช้ท่อไอดีเดิมๆ  ท่อนั่นขายให้คุณ Maxz ไป (ลองไปถามขานั้นดู) ส่วนตัวผมว่าท่อไอดี GTi6 ไม่เหมาะกับเกียร์ออโต้ หรือขนที่ชอบรถขับในเมืองสนุกๆหน่ะครับ เพราะพอร์ทใหญ่แรงบิดช่วงรอบต่ำๆหาย

* IMG259.jpg (82.69 KB, 749x386 - ดู 601 ครั้ง.)

Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 ธันวาคม 2010 เวลา 22:51:37 »

ท่อไอดี GTI6+หัวฉีด   ถ้าไม่ลากกันยันขีดแดงจริงๆ หรือทนไฟเครื่องขึ้นไม่ได้ ไม่แนะนำ    มันลื่นขึ้นจริง และ กดติดเท้ามาก ช่วงรอบ 4500 ไปจนกล่องตัดที่ 6800 ( แต่ถ้าจังหวะยกคันเร่งเสียจังหวะ แล้วไล่ใหม่นี่  ต้องค่อยๆไล่คันเร่งนะ มันหนา )  

เคยลองกดเล่นๆ ถนนรัตนาธิเบศร์ ช่วงก่อนขึ้นสะพานพระนั่งเกล้า กดไป 190 นิดๆ แล้วก็ยกอะ   สุดเกียร์ 4 พอดี ไม่เคยลองออก ตจว.

ให้ดี หากล่องแต่ง มา map มันใหม่ น่าจะวิ่งเอาเรื่อง และเดินเบาได้ ........

ใช้หัวชมพู ก็วิ่งได้ ดีกว่าท่อเดิมๆ D8 แต่ติดเรื่องเสียงกรองอากาศหละ กรองเปลือย เสียงมันดัง บวกกับว่า ซอยวัดลาดปลาดุก ช่วงนั้น ทำถนน ฝุ่นเยอะมาก  เลยถอด ใส่ของเดิม กลัวเครื่องพัง

กรองเปลือย ไอ้วิ่ง อะวิ่งได้  แต่ชอบแนว เงียบๆ วิ่งๆ แบบที่เป็นอยู่ตอนนี้ มากกว่า   

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
Erskine

« ตอบ #14 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 ธันวาคม 2010 เวลา 20:39:16 »

ตอนที่ผมลองไม่ได้ใส่กรองอากาศเลยครับ หาที่วางไม่ได้ ตรงปากท่อติดตรงๆ ABS + หม้อต้มแก๊ส หักไปด้านหลังเป็นกล่องแบต หักลงล่างติดเกียร์ หักขึ้นบนเจอฝากระโปรง
แต่จำได้ว่าเหยียบคันเร่งทีเนี่ยเสียงดูดรุณแรงมาก ดังเข้ามาในรถเลย แต่ไม่วิ่งอ่ะ ทำท่าจะดับอีกต่างหาก 5555 (ไม่ได้ไล่คันเร่ง)

TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 ธันวาคม 2010 เวลา 09:50:39 »

ผมสงสัยอย่างครับ เห็นเรือนไมล์คุณหยกแล้ว
ผมสงสัยรถผมเอง ตอนนี้ใช้เรือนไมล์เดิม sri ไมล์ 240 แต่ของคุณหยกเฟส3 ไมล์ 210-220
ตอนนี้ผมลง D8+4hp14 ผมรู้สึกว่าไมล์มันขึั้นเร็วมากไปป่าว ความเร็ว 100 รู้สึกจากการขับมันไม่เร็วเท่าไหร่
เหยียบไป 180 รอบขึ้นที่ 4000 เอง.....
Erskine

« ตอบ #16 เมื่อ: วันอังคารที่ 07 ธันวาคม 2010 เวลา 11:43:32 »

ผมสงสัยอย่างครับ เห็นเรือนไมล์คุณหยกแล้ว
ผมสงสัยรถผมเอง ตอนนี้ใช้เรือนไมล์เดิม sri ไมล์ 240 แต่ของคุณหยกเฟส3 ไมล์ 210-220
ตอนนี้ผมลง D8+4hp14 ผมรู้สึกว่าไมล์มันขึั้นเร็วมากไปป่าว ความเร็ว 100 รู้สึกจากการขับมันไม่เร็วเท่าไหร่
เหยียบไป 180 รอบขึ้นที่ 4000 เอง.....

หมายถึงใช้ไมล์สายเหรอครับ ตรงนี้ไม่ทราบข้อมูลทางเทคนิคง่ะ แต่ว่าสมัยผมเปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนเรือนไมล์ใหม่ๆ มีความรู้สึกเหมือนมันไม่ตรงเหมือนกันครับ ถ้าอยากรู้ว่าความเร็วตรงจริงๆไหมคุณตั้มลองเอา GPS ไปวัดดูครับ

เรื่องรอบอย่าไปสนใจรถผมมาก เกียร์มันสลิปอยู่ครับ อาการเหมือนคลัชจับไม่เต็ม เป็นมาตั้งแต่แรกๆแล้ว..รอเกียร์พังครับจะเอาไปซ่อมรวดเดียว เหอๆๆๆ

sumphun26
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 ธันวาคม 2010 เวลา 20:03:19 »

โอว ขับเร็วไปเป่าคับ อันตรายน่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์