วันศุกร์ที่ 27 กันยายน 2024 เวลา 06:16:56

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  โปรเ่จคใหม่ครับ ที่ฉีดน้ำฝนกระจกหน้ารถ
0 สมาชิก และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเ่จคใหม่ครับ ที่ฉีดน้ำฝนกระจกหน้ารถ  (อ่าน 2833 ครั้ง)
ekachai v
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 24 พฤศจิกายน 2010 เวลา 22:11:11 »

แก้ปัญหาก้านฉีดน้ำฝนชอบหลุด ตัวล๊อคชอบหัก ฉีดน้ำไม่ทั่ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 24 พฤศจิกายน 2010 เวลา 22:17:03 »

งบประมาณ 60 บาท ใช้เวลา 20 นาที
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
TonG__
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 24 พฤศจิกายน 2010 เวลา 22:27:12 »

ไม่ทราบว่า ใส่ 205 ได้ไหมครับ นี้ แล้วเจ้าตัว ฉีดนี้ไปหาซื้อได้จากที่ไหนครับผม ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยนะครับ

ความคิดดี ไอเดียเจ๋ง ครับ
jatupum
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 08:46:20 »

เยี่ยมครับ ต้องฝากระโปรงด้วยชิมิครับ
sammork
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:21:04 »

.....งานนี้ต้องลงทุนเจาะฝากระโปรงรถกันเลยละครับ
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:30:28 »

ไม่ทราบว่า ใส่ 205 ได้ไหมครับ นี้ แล้วเจ้าตัว ฉีดนี้ไปหาซื้อได้จากที่ไหนครับผม ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยนะครับ

ความคิดดี ไอเดียเจ๋ง ครับ
ใส่ได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ ก็แค่เจาะฝากระโปรง 2 รู เท่านั้น ของหาซื้อได้ที่คลองถม 60 บาท/คู่
เรื่องเจาะฝากระโปรงคิดมากทำไม รถเราก็เก่าแล้ว เจาะแล้วก็ไม่เห็นน่าเกลียด แถมใช้งานได้ดีอีกต่างหาก ใส่ใบปัดน้ำฝนแบบโครงอ่อนก็ไม่ต้องกังวลเรื่องที่ฉีดน้ำอีกต่อไป
pita514
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 14:09:59 »

ผมก็ทำใช้อยู่แต่ผมติดที่ซี่พลาสติกใต้กระจกบังลมหน้าไม่ได้เจาะฝากระโปรง ซื้อของมือ 2 ที่คลองถม ตัวละ 50 บาท ก็ใช้ได้ดีครับ...........
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:20:38 »

เป็นทางเลือกได้อีกแบบครับ  ใครสนใจแบบนี้น่าจะเอาตัวอย่างได้เลยครับ ไม่ต้องไปเริ่มต้นใหม่แค่เห็นตัวอย่างก็น่าจะทำได้แล้ว ต้องขอบคุณ พี่เอกชัยอย่างมาก    ที่นำวิธีการดัดแปลงอุปกรณ์ต่าง ๆที่ราคาไม่แพงและหาได้ในท้องตลาดมาใช้ให้ประโยชน์อย่างมากที่สุด    เป็นอันว่าอยากเชิญชวนสมาชิกทุกท่าน  ที่มีไอเดียต่าง ๆ สามารถดัดแปลงอะไรได้ช่วยกันมาเผยแพร่ เล่าสู่กันฟังครับ  ไม่อยากให้เก็บไว้คนเดียว   บางคนอาจจะคิดไม่ได้  แต่บางคนสมองใสในเรื่องดัดแปลง   ผมถือว่าการเผยแพร่ความรู้  เป็นการสร้างบุญกุศล เพราะทำให้คนอื่นมีความสุข   
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:03:23 »

ข้อความโดย: เฟืองทอง เป็นอันว่าอยากเชิญชวนสมาชิกทุกท่าน  ที่มีไอเดียต่าง ๆ สามารถดัดแปลงอะไรได้ช่วยกันมาเผยแพร่ เล่าสู่กันฟังครับ  ไม่อยากให้เก็บไว้คนเดียว   บางคนอาจจะคิดไม่ได้  แต่บางคนสมองใสในเรื่องดัดแปลง   ผมถือว่าการเผยแพร่ความรู้  เป็นการสร้างบุญกุศล เพราะทำให้คนอื่นมีความสุข
          :correct:ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ :ยินดี อุอุอุ: และถ้าเจ้าของกระทู้บอกจุดคลองถมที่มีขายด้วยยิ่งดีใหญ่ครับ :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: โชคดี โชคดี โชคดี   
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:09:56 »

ร้านที่ขายจะอยู่ทางเดินระหว่างคลองถมใหม่กับคลองถมติดแอร์ครับ อันที่จริงมันมีสายไฟให้ต่อเข้ากับไฟหรี่หรือไฟเลี้ยวซ้ายขวาด้วย และมันจะมีไฟสีต่าง ๆ (แล้วแต่จะเลืิอก) ที่ตัวฉีดน้ำครับ เป็นของใหม่ครับ คู่ละ 50 บาท ในรูปผมซื้อที่อมรครับ 60 บาท
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:00:48 »

:มอบดอกไม้: ข้อความเมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 21:09ข้อความโดย: ekachai v   :หวัดดีค่ะ:
                  :ยินดี อุอุอุ: ขอขอบคุณมากครับ ผมก็เดินคลองถมวันอาทิตย์เกือบเป็นอาชีพอยู่แล้ว ชอบหาของราคาถูกๆมาใช้ เช่นเครื่องโทรศัพท์ เครื่อง  นาฬิกา เครื่องคิดเลขบ้าง ฯลฯ ทุกอย่าง 10 บาท ถ้าโชคดี ตาดีได้ ตาร้ายเสีย ก็เท่านั้นครับ บางทีเดินไปครึ่งวันซื้อของได้ห้าบาท ก็พอใจแล้ว ได้ของเก่าๆๆราคาไม่แพงชอบมาก แต่ทุกวันนี้มีไม่ชอบของเก่ามากคือ เมี..............อย่าพูดดัง ว๊าก เดียวตายก่อนหมดอายุขัยคราบ  ขอขอบคุณอีกครั้ง ถ้ามีอะไรก็จะถามอีกนะครับ ก่อนจะถึงปีใหม่ ปี2554นี้ผมขออวยพรก่อนใครๆขอให้ท่านและครอบครัวจงมีความสุข สดชื่น สมหวัง โชคดี ร่ำรวยๆๆๆ ทุกประการ เทอญ. โชคดี โชคดี โชคดี
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2010 เวลา 18:19:38 »

ร้านที่ขายจะอยู่ทางเดินระหว่างคลองถมใหม่กับคลองถมติดแอร์ครับ อันที่จริงมันมีสายไฟให้ต่อเข้ากับไฟหรี่หรือไฟเลี้ยวซ้ายขวาด้วย และมันจะมีไฟสีต่าง ๆ (แล้วแต่จะเลืิอก) ที่ตัวฉีดน้ำครับ เป็นของใหม่ครับ คู่ละ 50 บาท ในรูปผมซื้อที่อมรครับ 60 บาท
เก่งจังพี่เอกทำเองหรือครับ ไม่เก่งเรื่องไฟเองได้หรือเปล่า

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันอังคารที่ 30 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:07:25 »

เก่งจังพี่เอกทำเองหรือครับ ไม่เก่งเรื่องไฟเองได้หรือเปล่า
ทำเองครับ ไม่ยากหรอกครับ แค่วัดระยะให้ดีแล้วก็เจาะรูเล็กก่อนแล้วค่อยเพิ่มขนาดรูให้ใหญ่ตามต้องการ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์