วันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2024 เวลา 04:37:35

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  เครื่องร้อนมาก ปัญหาที่มองข้าม
0 สมาชิก และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องร้อนมาก ปัญหาที่มองข้าม  (อ่าน 1883 ครั้ง)
ampol
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันอังคารที่ 23 พฤศจิกายน 2010 เวลา 22:05:52 »

ผมใช้รถ 405 เครื่อง 4G63 มีปัญหา เรื่องความร้อนตลอด
ความร้อนจะประมาณ 80 UP
ซื้อต่อเขามามือ8แล้ว
ล้างหม้อน้ำก็แล้ว
เติมน้ำยาหล่อเย็นก็แล้ว
ไม่มีทีท่าว่าจะหาย
ต้องคอยเติมน้ำตลอด
พอมาสังเกตดู เร่งเครื่องดูนึกว่า ปั้มไม่ทำงาน
ที่ไหนได้ ยิ่งเร่ง ท่อยางยิ่งตีบ (ท่อน้ำด้านล่าง)
ถึงร้องอ้อ ไอ้ตัวนี้นี่เอง ที่ทำให้เครื่องร้อน เพราะน้ำไหลไม่สะดวก
เลยทำการเปลี่ยนไหมซะเลย
พอลองวิ่งดู โอเคเลย
วิ่งกลางคืน นึกว่า เกย์ ความร้อนเสีย
ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ลอง เช็คดูนะครับ เผื่อเป็นแบบผม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 24 พฤศจิกายน 2010 เวลา 00:00:13 »

:โอ้ววววววววววว:ที่ไหนได้ ยิ่งเร่ง ท่อยางยิ่งตีบ (ท่อน้ำด้านล่าง)ถึงร้องอ้อ ไอ้ตัวนี้นี่เอง ที่ทำให้เครื่องร้อน เพราะน้ำไหลไม่สะดวก ว๊าก
          :What:ท่อยางหม้อน้ำท่อนล่าง มันตีบเพราะอะไรครับ(มีอะไรไปอุด ท่อเสื่อมคุณภาพ ฯลฯ) อยากทราบ ขอขอบคุณมา ณ โอกาศนีครับ :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: โชคดี โชคดี โชคดี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ampol
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 24 พฤศจิกายน 2010 เวลา 06:26:58 »

ท่อมันตีบเพราะ เสื่อมคุณภาพ ทำให้ท่ออ่อน
ถ้าไม่เร่งเครื่องจะมองดูปกติ ลองเอามือบีบดู มันจะนิ่ม
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 24 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:47:29 »

:ยินดี อุอุอุ:สรุปหัวข้อ ความโดย ampol ใส่การอ้างถึงคำพูดท่อมันตีบเพราะ เสื่อมคุณภาพ ทำให้ท่ออ่อนถ้าไม่เร่งเครื่องจะมองดูปกติ ลองเอามือบีบดู มันจะนิ่ม :ยินดี อุอุอุ:
       ถูกต้องแล้วครับ ขอขอบพระคุณอีกครั้งืั้ให้ความรู้เป็นวิทยาทาน   :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: ฉะนั้น ขอทุกท่านต้องจำไว้ ถ้าท่อนิ่มเกินไป อย่าใช้โดยเด็ดขาด จะมีปัญหา ว๊าก  ขอให้แข็งๆหน่อยจะใช้ได้ดี ต่อไป เพื่ออารมภ์ที่แจ่มใส 555 555 :555:ขอขอบคุณอีกครั้ง และขอชิงอวยพรปีใหม 2554 ก่อนใครๆๆ ขอให้ท่านและครอบครัว จงประสบแต่ความสุข สดชื่น สมหวัง กับสิ่งที่ต้องการให้สมปรารถนา อายุ วันนะ สุขขัง พละ ทุกประการ ร่ำรวยๆๆๆ ตลอดไป เทอญ. :มอบดอกไม้: โชคดี โชคดี โชคดี

kritsanaphat
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 24 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:37:41 »

แนะนำหน่อยครับ ล้างระบบน้ำโดยใช้น้ำยากัดสนิมยี่ห้อ รัสโซว(ตามรูป ราคา75บาท ตามร้านวัสดุก่อสร้างใหญ่ๆ ) เทลงหม้อน้ำประมาณครึ่งขวด ขับใช้งาน7วัน แล้วถ่ายออก เศษเหล็กออกมาเพียบ ข้างในสะอาดหมดจด ...........
 :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ:

* 071020101.jpg (43.45 KB, 340x280 - ดู 258 ครั้ง.)
gunner
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 24 พฤศจิกายน 2010 เวลา 23:49:28 »

แนะนำหน่อยครับ ล้างระบบน้ำโดยใช้น้ำยากัดสนิมยี่ห้อ รัสโซว(ตามรูป ราคา75บาท ตามร้านวัสดุก่อสร้างใหญ่ๆ ) เทลงหม้อน้ำประมาณครึ่งขวด ขับใช้งาน7วัน แล้วถ่ายออก เศษเหล็กออกมาเพียบ ข้างในสะอาดหมดจด ...........
 :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ: :ยินดี อุอุอุ:

เครื่องไม่เป็นไรหรือคับ

3S-FE
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 00:22:03 »

อืมอืมอืมมเครื่องไม่เป็นไรหรือครับ
            :siksik:และหม้อน้ำด้วยครับ  สงสัยมันจะกัดมากใหมครับ :มอบดอกไม้: โชคดี โชคดี โชคดี
Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 00:41:37 »

.. เอาน้ำยากัดสนิมใส่ในหม้อน้ำ  แบบนี้ มีหวังพังมากกว่านะครับ
.. อันนี้ ไม่ขอแนะนำ
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 08:26:25 »

ใครก็ได้ช่วยแนะนำการล้างหม้อน้ำด้วยฝีมือตัวเองให้หน่อยครับ...เอาแบบละเอียดนะ....แบบว่าอยากทำเองบ้างจะได้ทำเป็นเสียที...แนะนำน้ำยาล้างด้วยนะครับ.....เพราะเมื่อเช้าเปิดฝาหม้อน้ำดูพบว่ามีขี้ตะกอนติดปากหม้อน้ำพอสมควรเลยคิดว่าได้เวลาล้างเสียที.......................
 ตาดำๆ ตาดำๆ

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤศจิกายน 2010 เวลา 10:18:56 »

love love loveข้อความโดย: ampol   ขอขอบคุณครับ ก็เป็นทางเลือกหนึ่งครับ :ยินดี อุอุอุ:
                               love love loveข้อความโดย: โจ เทียนทะเล ใครก็ได้ช่วยแนะนำการล้างหม้อน้ำด้วยฝีมือตัวเองให้หน่อยครับ...เอาแบบละเอียดนะ....แบบว่าอยากทำเองบ้างจะได้ทำเป็นเสียที...แนะนำน้ำยาล้างด้วยนะครับ.....เพราะเมื่อเช้าเปิดฝาหม้อน้ำดูพบว่ามีขี้ตะกอนติดปากหม้อน้ำพอสมควรเลยคิดว่าได้เวลาล้างเสียที......................
          อิอิ Harp อืมอืมอืมม. ข้อความทั้งสองท่านก็มีประโยชน์ดีทั้นน้าน สุดแท้แต่ใครจะเลือกคิดทำเอา ถ้าใครจะมีวิธีอีกก็เล่าต่อกันฟัง เพื่อพวกเราที่มี เบี้ยน้อย หอยใหญ่... :Mad:เอ๋ยหอยน้อย จะได้ไม่ต้องเสียกะตังมาก จะได้รวบรวมเงินไว้ซื้ออะไหล่ตัวอื่นที่จำเป็นเพื่อรถสุดที่รักของเราไง  :มอบดอกไม้: ขอให้ทุกท่านโชคดีมีสุขนะๆๆๆๆๆๆร่ำรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆ love love love โชคดี โชคดี โชคดี
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์