วันจันทร์ที่ 07 ตุลาคม 2024 เวลา 19:33:48

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดความมัน
| |-+  Show Off
| | |-+  เอา 405 เน่าๆมาให้ดูเล่นๆนะครับ
0 สมาชิก และ 38 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอา 405 เน่าๆมาให้ดูเล่นๆนะครับ  (อ่าน 12563 ครั้ง)
virat405gr
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:26:50 »

โอ๋นี้ถ้าได้กันชนหน้าและหลังงามๆนะเน่าสุดๆๆๆเลยยยย น้ำลายยยไหลลลลล
ครบสูททท ชันรูฟ เครื่อง ล้อ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
SODA 405
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #25 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:27:35 »

.. น้องครับ  ถ้าไอ้แบบที่น้องเอามาโชว์นี่มันเน่า  แล้วไอ้ที่พี่ขับอยู่นี่มันอะไรอะ  5555+
.. เจอแต่คนถ่อมตัว  อิอิ

"เอา 405 หนาวๆมาให้ดูเล่นๆนะครับ"
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

VIGO มาแล้ว..           S  O  D  A    แ ซ ง แ ว้ ว ว ว ว ว
Kowit 405SRI ในคราบ GR
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2010 เวลา 23:32:56 »

เพิ่งเคยเห็นหัวใจปลาดิบวางได้งามมาก
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 01:06:06 »

...ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป!!!...ผมขอดูห้องเครื่องแบบเต็มๆได้มั๊ยครับ...!!! ภาพที่ลง ดูยังกั๊กๆไงก็ไม่รู้... ...ผมไม่มีเจตนาใดๆครับ...!!! ผมแค่อยากเห็น(เท่านั้น) และขอชมว่ารถสวยครับ...!!! แต่นิยามความสวยมีหลายนิยาม... แต่ผมเดามั่วๆว่ารถ 405 ของคุณ pray 405...แรงแน่ๆ!!!...
    ...นิดนึงครับ ขอถามอีกซักครั้งว่า...เน่าตรงไหน??? ผมอาจซีเรียสไปหน่อย เพราะไม่ชอบคำๆนี้ครับ...!!!(เพราะผมไปแปลความหมายอีกอย่างครับ)...!!! อาจมีบางท่านเข้าใจความหมายเหมือนผม(มั๊ง???)   ...ยกตัวอย่าง!!!...
    ...แดงแก้วของผม 405 GR'91 เครื่องคาร์บู...!!! สีก็เริ่มแตก ตรงนู้นก็ปูด แอร์ก็เสีย...!!! แต่ผมมองว่ารถผมสวย(ในสายตาผม)...ทั้งๆที่ควรจะเรียกว่า"แดงแก้ว เป็น 405 ที่เริ่มเน่า"...แต่ผมก็ทำให้เค้าเด่นบนถนนได้ ใครเห็นก็ฮา และไม่มีใครทำแบบผมได้ ผมเชื่ออย่างนั้นครับ...!!! ...ขออภัยกับความเห็น(ส่วนตัว)ครับ!!!...   "ผมรักแดงแก้ว แดงแก้วรักผม"...             ขอบคุณครับ         

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 07:51:39 »

จุจุจุ เอาอีกแล้ว..พ่อเค้าสอนว่างัย..!!!
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 08:47:05 »

จุจุจุ เอาอีกแล้ว..พ่อเขาสอนว่างัย..!!!

...ค๊าบบบพี่เจษ!!!... อยู่กระทู้แดงแก้วฮาเฮอยู่ดีๆ ดั๊นมา....................................  อือๆๆ
    ...พ่อผมสอน "พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด........ไม่เสีย"...!!!
       ...ยังไง ผมต้องขอโทษล่วงหน้ากับจขกท.ด้วยนะครับ!!!... แต่ผมคิดและเขียนด้วยใจที่บริสุทธิ์ครับ...!!! เพียงแต่ความอยากรู้มันตรงไปหน่อยครับ ...มิได้มีเจตนาแอบแฝงใดๆครับ!!!...                                                    ขอบคุณครับ

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
pray 405
สิงห์มัธยม

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:24:39 »

คือ ว่าห้องเครื่องยังเก็บงานไม่ค่อยเลียบร้อยเลยครับ ยังมีสายไฟที่ยังไม่ได้เเอบ อะครับ พอดีรีบทำให้ทันงานบางเเสน ทำเเค่4วันเองครับ รอเก็บงานอีกนิดหน่อย จะเอามาลงให้ดูนะครับ
...ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป!!!...ผมขอดูห้องเครื่องแบบเต็มๆได้มั๊ยครับ...!!! ภาพที่ลง ดูยังกั๊กๆไงก็ไม่รู้... ...ผมไม่มีเจตนาใดๆครับ...!!! ผมแค่อยากเห็น(เท่านั้น) และขอชมว่ารถสวยครับ...!!! แต่นิยามความสวยมีหลายนิยาม... แต่ผมเดามั่วๆว่ารถ 405 ของคุณ pray 405...แรงแน่ๆ!!!...
    ...นิดนึงครับ ขอถามอีกซักครั้งว่า...เน่าตรงไหน??? ผมอาจซีเรียสไปหน่อย เพราะไม่ชอบคำๆนี้ครับ...!!!(เพราะผมไปแปลความหมายอีกอย่างครับ)...!!! อาจมีบางท่านเข้าใจความหมายเหมือนผม(มั๊ง???)   ...ยกตัวอย่าง!!!...
    ...แดงแก้วของผม 405 GR'91 เครื่องคาร์บู...!!! สีก็เริ่มแตก ตรงนู้นก็ปูด แอร์ก็เสีย...!!! แต่ผมมองว่ารถผมสวย(ในสายตาผม)...ทั้งๆที่ควรจะเรียกว่า"แดงแก้ว เป็น 405 ที่เริ่มเน่า"...แต่ผมก็ทำให้เขาเด่นบนถนนได้ ใครเห็นก็ฮา และไม่มีใครทำแบบผมได้ ผมเชื่ออย่างนั้นครับ...!!! ...ขออภัยกับความเห็น(ส่วนตัว)ครับ!!!...   "ผมรักแดงแก้ว แดงแก้วรักผม"...             ขอบคุณครับ          
ekachai v
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 17:01:04 »

อีกนิด
มีปุ่มกดสตาร์ทสต๊อปรุ่นใหม่ด้วย ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นที่ใช้คีการ์ดหรือเปล่าครับ
บักซีเด๋อ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #32 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 พฤศจิกายน 2010 เวลา 19:17:31 »

ร้านอยู่เลยจากร้านเก่า ประมาณ1กิโลครับ อยู่ขวามือหน้าร้านโชว์กันชนเต็มหน้าหน้าร้านครับ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2010 เวลา 08:53:16 »

เกี๋ยวหาเบอร์โทรร้านมาหน่อยสิ  ถ้าวาดแผนที่ได้ยิ่งดีเลย  จะตามโมลดูว่าอยู่อย่างไรแล้ว

ร้านชื่อ DT AUTO S'MART นะครับ
www.dtautosmart.com
084-1166338 / 087-3668867
 โชคดี
โมลเป็นตัว 405 นอก แบบนี้อ่ะครับ
ราคางานดิบ 2500 บาทครับ
แจ้งว่ามาจากเว็ปเปอร์โยต์อ่ะครับ
 ชิวๆ
Curtis 405
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2010 เวลา 14:34:11 »

อยากเน่าบ้างจัง ฮ่า ๆ ๆ
คุณชาย405
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2010 เวลา 21:49:49 »

พี่วางเครื่องตัวนี้แล้วต้องทำโช๊คและแต่งสปิงเพิ่มไหมกำลังจะวางเครื่องตัวนี้รับงบเท่าไหล่ครับ ชิวๆ
jo_anfield
สิงห์ขาว
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 พฤศจิกายน 2010 เวลา 14:12:11 »

[font=Verdana]สวยงามมากๆครับ[/font] ตาดำๆ
PEUGEOT 405 SRI
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:29:52 »

อยากทราบว่า ทั้งหมดนี่หมดไปกี่ตัง
แล้วผลเป็นยังไง แรงมากๆ หรือ แรงมาก (เหอะๆ ดูแล้ว ไงๆก็แรงชัว SR20)
อัตราการสิ้นเปลืองเท่าไหร่
ที่สำคัญคือ เครื่อง+ค่าแรงที่ยัดมันลงไป จนวิ่งได้อะครับ
มันเท่าไหร่ เผื่อวันหน้า เครื่องเดิมๆของผมมันไปไม่ไหวอะครับ
อยากทราบจริงๆ PM มาบอกก็ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ ที่เอารถเน่าขนาดนี้มาให้ดู 405ดูเจ๋งกว่าเดิม 100กะโหลกเลย :กินหัว:
LEX @BENZ
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #38 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 16:03:21 »

ถ้าใครใช้405ตัวนี้อยู่ ชอบแบบดัดแปลงข้ามพันธ์ละก้อ
คันนี้แหล่ะสุดๆ เคยโทรปรึกษาเรื่องวางเครื่องเค้าหมดเครื่อง 3S 2ตัว เครื่องเปอร์โยอีกกี่ตัวไม่รู้ ที่เค้าเปลี่ยนไป และนี่ล่าสุด SR
แล้วก้อโช้คหน้าของแต่งsubaru
มีอีกเพียบ

รับjobซ่อมแอร์บ้าน-แอร์รถ งานไฟฟ้าบ้าน โรงงาน ตู้คอนโทรลมอเตอร์ ติดต่อสอบถามได้ครับ
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 ธันวาคม 2010 เวลา 18:26:36 »

แถม คอนโซลหน้า กำลังเป็น SRI อีก

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
meanvean
ทำดี ดีแบบ rock
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011 เวลา 13:48:03 »

รบกวนด้วยนะค้าบ ไฟสปอร์ตไลท์ ได้มาจากที่ไหนอะครับ
vazabi
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 13 มกราคม 2011 เวลา 23:59:36 »

ล้อนี้แปลงดุมป่าวครับล้อหลังดูโหดดี love love love love love love love love love
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #42 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 16 มกราคม 2011 เวลา 01:44:50 »

ล้อหล่ออีกแล้วคับ งานนี้ คริๆ *0*
เคยมีครับ แต่ของก็อบ อันนี้ผมปุ๊บรู้เลย ฮ่าฮ่า กว้างได้อีก

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #43 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 16 มกราคม 2011 เวลา 10:49:08 »

รบกวนด้วยนะค้าบ ไฟสปอร์ตไลท์ ได้มาจากที่ไหนอะครับ

วรจักร  เป็นของ ฮุนได เซโร่  ตอนซื้อบอกเค้าเอากรอบด้วยนะครับ
meanvean
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 มกราคม 2011 เวลา 03:48:50 »

วรจักร  เป็นของ ฮุนได เซโร่  ตอนซื้อบอกเขาเอากรอบด้วยนะครับ
ขอบคุณคร้าบ
iceman
สิงห์มัธยม

« ตอบ #45 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 17 มกราคม 2011 เวลา 08:35:58 »

เน่ามาก
เอามาแลกกับMi16 ของผมเถอะ
meanvean
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 12 มีนาคม 2011 เวลา 00:44:57 »

อีกคำถามครับกระจังหน้าพี่ท่านได้แต่ไดมา
haru tajima
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:22:57 »

ขอโทษนะค๊าฟ ผมขอถามหน่อย ใส่โช้คหลังอ่ะไรค๊าฟ แข็งมั้ยค๊าฟ คือรถผมโช้คหลังนิ่มมากเลยอ่ะค๊าฟ
ผมลงแม๊ค 17 ก็ติดซุ้มแล้วอ่ะค๊าฟ อยากรู้ว่า 405ใส่โช้คหลังอ่ะไรได้บ้างอ่ะค๊าฟ
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์